[CCCĐ] Nhật ký phiêu thuê xe tự lái của lái mới ( nhiều phen thót tim) đi Đồ Sơn

NCQUY

Đi bộ
Em ở ngay chợ Đồng Xuân các cụ các mợ biết chỗ nào cho thuê xe không cần Hộ Khẩu không ạ? Em thuê mấy lần nhưng xa mà giá cũng chát kinh luôn. Vios số sàn 2009 mà lấy em tận 900k/ ngày. Em đi không bao giờ quá 200km/ ngày ạ :(

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ nhầm nhé, gấu nhà em giờ lái xe hơi bị gấu đấy, chả nhường nhịn đâu, cũng chưa phải đền ai bao giờ do lái khá chuẩn :)) Gọi bằng thầy nếu lớn tuổi, hơn ít tuổi gọi bằng anh cho gần gũi, em đi học 1 người như thế, anh ấy bảo gọi vậy cho gần.
Em đặt cái chén kiếm rượu ;))

echnikj

Xe container
Em ở ngay chợ Đồng Xuân các cụ các mợ biết chỗ nào cho thuê xe không cần Hộ Khẩu không ạ? Em thuê mấy lần nhưng xa mà giá cũng chát kinh luôn. Vios số sàn 2009 mà lấy em tận 900k/ ngày. Em đi không bao giờ quá 200km/ ngày ạ :(
Theo em biết thì chỗ nào cũng cần hộ khẩu ạ, nếu cụ mang 4b khác đến thế chấp thì có thể họ ko cần, giá cỡ trung bình thì cụ có thể tìm cụ xe365vn vios là 700k/ngày ạ.

tranquan38x

Xe tải
Dự là cụ chủ "chém đến 70%" vì theo phân tích:
1) Đã là Ofer, đặc biệt lái mới thì thường hay lọ mọ tham khảo thuê xe gì, đi đâu ... nên sẽ không bao giờ thuê MN hoàn lương giá 900K, MN ngon số AT cũng chưa quá 650K (hơn nữa Vios, Forte, Civic ... giá cũng 600~900K).
2) Thuê được nát xe rồi, với lái mới thì thường bao giờ cũng nghĩ tới nơi vắng vẻ, dễ đi để tập quen xe ... nên việc phi ra ĐL Thăng Long cũng có vẻ Fun.
3) Việc cụ chủ lôi kéo F1 3,5T đi cùng được có lẽ là giấu G, hoặc G quá liều mới đồng ý cho lái mới + xe nát đi cao tốc HN-HP.
4) MN ngon, chạy 100km cũng cần phải tài cứng, chứ chưa nói cụ chủ lái mới + xe nát. Hoặc cụ không biết/ quá liều/ tò mò, mới cố ấn cho nó tới 100km/h với con xe nát đó.
5. ĐỂ XEM DIỄN BIẾN TIẾP THEO THẾ NÀO ...
Em ko nghĩ chém đâu cụ ơi. Em cũng lái mới cũng thuê xe, chạy cao tốc nội bài lào cai toàn 110 120, mà em còn chở cả đại gia đình luôn ý, mỗi tội là em thuê được xe chỗ cụ 365 xe mn AT đời mới thôi. Còn các thành phần nào mới lấy bằng xong đều có máu hung hăng trong người mà. sau này nghĩ lại mới thấy sợ

xe365vn

Xe container
Theo em biết thì chỗ nào cũng cần hộ khẩu ạ, nếu cụ mang 4b khác đến thế chấp thì có thể họ ko cần, giá cỡ trung bình thì cụ có thể tìm cụ xe365vn vios là 700k/ngày ạ.
các cụ cứ qua chỗ e là ok
giá thì chuẩn rồi, còn các thứ khác cũng đơn giản ;)

thaihana

Xe điện
Tình hình là em mới biết lái, đã tự cầm lái đc đôi lần. Máu lái xe trong người, quyết tâm hăm hở thuê xe tự lái đi Đồ Sơn (em ở Hà Nội)
Rút điện thoại gọi cho 1 số đăng trên trang web thuê xe tự lái, họ báo cuối tuần thì chỉ còn Morning số sàn. Ok, em chủ động đặt tiền giữ xe tại Vietcombank, nửa củ, họ đòi giá thuê 900k/ngày, hơi chát, nhưng thôi ăn chơi không sợ mưa rơi, em quất luôn.
Đợi ngày đến lấy xe.

7h55' em có mặt tại bãi xe, nhân viên chưa đi làm phải đợi 20' tranh thủ mở map check đường đi. Lúc làm thủ tục họ lại không đòi sổ hộ khẩu các cụ à. Trên hợp đồng họ ghi xe mới 99% mới khiếp (lúc nhận xe thì thấy ngược lại) Một em new morning màu đỏ chót. Nhưng ô kìa nhìn đăng kiểm là taxi cụ ạ, bắt đầu thấy ...run (họ bảo taxi nhà đi ít còn ngon lắm nay "hoàn lương") em lại ô tiếp biển 24A trên đăng kiểm mà xe em nhận 30E (trong suốt hành trình em ô a nhiều lắm) em hỏi đăng ký (để so) họ bảo mang nhầm, bảo người mang ra. Hic lấy xong mọi thứ là 9h30, đóng tiền và lên đường.
Bài học kinh nghiệm: khi thuê phải hẹn RÕ giờ với chủ xe và gọi điện trước khi đến.
Em sẽ kể tiếp trên đường còn nhiều diễn biến đau tim lắm.
Các cụ động viên em phát để em kể tiếp!
Chúc Cụ chủ sang năm khỏi cần thuê xe. Em cũng hồi hộp y như cụ vậy.

NCQUY

Đi bộ
các cụ cứ qua chỗ e là ok
giá thì chuẩn rồi, còn các thứ khác cũng đơn giản ;)
Cái cốt yếu là em không có hộ khẩu. Đăng ký kinh doanh thì tên mẹ em đứng tên nên cũng khó. Chỗ em đang thuê thì chỉ cần xe máy nhưng xe cho thuê đời sâu và đắt quá. Chứ em có hộ khẩu thì bên Trần Khát Trân gần em 1 dẫy luôn :((

nhaque_tb

Xe buýt
Hóa ra mình cũng tự tin ra phết. Lấy bằng năm 2008 rồi một mạch đến 2016 gần như không lái xe ( tổng cộng 8 năm lái xe được khoảng 2 tiếng ). Zậy mà Mua xe tự lái 1 mình từ Kia Bạch Đằng ve Văn quán đúng giờ tan tâm tắc đường vãi nhái. nhưng phải công nhận là đi số tự động nên ít phải thao tác.

xe365vn

Xe container
Cái cốt yếu là em không có hộ khẩu. Đăng ký kinh doanh thì tên mẹ em đứng tên nên cũng khó. Chỗ em đang thuê thì chỉ cần xe máy nhưng xe cho thuê đời sâu và đắt quá. Chứ em có hộ khẩu thì bên Trần Khát Trân gần em 1 dẫy luôn :((
cụ alo cho e là ok ;)

vankhanh903

Xe tải
Hóa ra mình cũng tự tin ra phết. Lấy bằng năm 2008 rồi một mạch đến 2016 gần như không lái xe ( tổng cộng 8 năm lái xe được khoảng 2 tiếng ). Zậy mà Mua xe tự lái 1 mình từ Kia Bạch Đằng ve Văn quán đúng giờ tan tâm tắc đường vãi nhái. nhưng phải công nhận là đi số tự động nên ít phải thao tác.
Em phục cụ quá, cụ có thể nín nhịn gần như suốt 8 năm. :-o:-o:-o

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com