[CCCĐ] Nhật ký phiêu thuê xe tự lái của lái mới ( nhiều phen thót tim) đi Đồ Sơn

vankhanh903

Xe tải
Thuê xe em khiếp nhất xe kém chất lượng, cụ chủ ko bị dừng gọi cứu hộ là ngon rồi!
Lúc đi thuê em cũng sợ thuê phải xe kém (sợ khoản đó nhất cụ ạ). Số em nhọ, sợ sao dính vậy, nhưng trong rủi có may, vưỡn không bị sao cụ ạ.

dragon2011

Xe tải
Đợt e mới lấy bằng, mượn xe ông bẹn về quê, chờ đèn đỏ xe chết máy, cứ đề phát nhả côn là lại chết máy, các xe sau còi ầm ĩ. Cuống quá, thò đầu ra vẫy các bác tránh mà vượt lên trước, định thần mãi mới biết vẫn đang để số cao. :)

3017494

Đi bộ
Dự là cụ chủ "chém đến 70%" vì theo phân tích:
1) Đã là Ofer, đặc biệt lái mới thì thường hay lọ mọ tham khảo thuê xe gì, đi đâu ... nên sẽ không bao giờ thuê MN hoàn lương giá 900K, MN ngon số AT cũng chưa quá 650K (hơn nữa Vios, Forte, Civic ... giá cũng 600~900K).
2) Thuê được nát xe rồi, với lái mới thì thường bao giờ cũng nghĩ tới nơi vắng vẻ, dễ đi để tập quen xe ... nên việc phi ra ĐL Thăng Long cũng có vẻ Fun.
3) Việc cụ chủ lôi kéo F1 3,5T đi cùng được có lẽ là giấu G, hoặc G quá liều mới đồng ý cho lái mới + xe nát đi cao tốc HN-HP.
4) MN ngon, chạy 100km cũng cần phải tài cứng, chứ chưa nói cụ chủ lái mới + xe nát. Hoặc cụ không biết/ quá liều/ tò mò, mới cố ấn cho nó tới 100km/h với con xe nát đó.
5. ĐỂ XEM DIỄN BIẾN TIẾP THEO THẾ NÀO ...
Em thấy cụ này nói chuận này!

son.dz

Xe tải
Thỉnh thoảng cứ phải làm chuyến cụ ạ, chi phí có bõ gì đâu so với nuôi xe (của những người đã có xe) mình đc đi xe còn vợ con được đi chơi.
À vâng. Nhưg e đag bảo là ban đầu cụ đi đâu ới e... 2 ae đi bổ túc cho vui... ^^

bmw.fan

Xe tải
Đạp côn và rà phanh?Thầy nào dạy như vậy? Cụ quá nguy hiểm, có ngày mất phanh,ô tô là phải phanh trước côn sau cụ nhá.
trong bãi thầy dạy côn - phanh. ra đường thầy bảo là phanh - côn. Chả biết thớt có nhớ nhầm ko.

vankhanh903

Xe tải
trong bãi thầy dạy côn - phanh. ra đường thầy bảo là phanh - côn. Chả biết thớt có nhớ nhầm ko.
Thầy em còn dạy khi xuống dốc đê thì đạp kịch côn rồi rà phanh cơ (như kiểu thả trôi), ặc ặc. Thầy bảo cứ phanh là phải côn trước, ngoài chống chết máy ra còn chống đạp nhầm chân ga.

kt05

Xe máy
đánh dấu xem sao

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thầy em còn dạy khi xuống dốc đê thì đạp kịch côn rồi rà phanh cơ (như kiểu thả trôi), ặc ặc. Thầy bảo cứ phanh là phải côn trước, ngoài chống chết máy ra còn chống đạp nhầm chân ga.
Đi nhanh phanh trước côn sau
Đi chậm côn trước phanh sau chuẩn bài :D

boKuMinh

Xe hơi
Lái mới mà không liều thì sau không dám đi đâu, ngày đầu tiên e tự lái xe cũng là ngày em mua cái xe đầu tiền trên Vĩnh Yên, cứ đi thôi nhưng cũng chuẩn bị tâm lý và nghiên cứu đường xá rồi. Mỗi tội về đến HN là 5h, từ cầu Thăng Long về đến Nguyễn Thị Định, rồi về Linh Đàm là cả một cực hình, toát hết mồ hôi, chết máy liên tọi, may sao 7h cũng về đến nhà. Chưa hết run mẹ con nó hồ hởi kêu bố đi chơi trên con xe đầu đời, lại chết máy tiếp. Em thề là lúc lái chỉ biết lái, sờ vào cái điều hòa cái là xe lại loạng choạng, run bắn. Kết luận là cụ chủ cũng liều như em, nhưng học phí hơi cao, chúc cụ may mắn

vankhanh903

Xe tải
Lái mới mà không liều thì sau không dám đi đâu, ngày đầu tiên e tự lái xe cũng là ngày em mua cái xe đầu tiền trên Vĩnh Yên, cứ đi thôi nhưng cũng chuẩn bị tâm lý và nghiên cứu đường xá rồi. Mỗi tội về đến HN là 5h, từ cầu Thăng Long về đến Nguyễn Thị Định, rồi về Linh Đàm là cả một cực hình, toát hết mồ hôi, chết máy liên tọi, may sao 7h cũng về đến nhà. Chưa hết run mẹ con nó hồ hởi kêu bố đi chơi trên con xe đầu đời, lại chết máy tiếp. Em thề là lúc lái chỉ biết lái, sờ vào cái điều hòa cái là xe lại loạng choạng, run bắn. Kết luận là cụ chủ cũng liều như em, nhưng học phí hơi cao, chúc cụ may mắn
Cụ được cái thành thật, lái mới ai cũng từng bị mắc những lỗi ngớ ngẩn, nhưng không hẳn ai cũng dám nói ra. Thầy bổ túc ngồi bên cạnh thì chậm lớn lắm. Lần đầu em tự cầm lái ( không phải chuyến Đồ Sơn này) em cũng nhiều cảm xúc lắm, người lúc nào cũng nhộn nhạo, sau 2 ngày thì ổn định hoàn toàn tâm lý và tự tin hẳn. Chứ thầy ngồi cạnh lái nhiều nữa cũng vãn không tự tin khi được tự chủ.

boKuMinh

Xe hơi
Cụ được cái thành thật, lái mới ai cũng từng bị mắc những lỗi ngớ ngẩn, nhưng không hẳn ai cũng dám nói ra. Thầy bổ túc ngồi bên cạnh thì chậm lớn lắm. Lần đầu em tự cầm lái ( không phải chuyến Đồ Sơn này) em cũng nhiều cảm xúc lắm, người lúc nào cũng nhộn nhạo, sau 2 ngày thì ổn định hoàn toàn tâm lý và tự tin hẳn. Chứ thầy ngồi cạnh lái nhiều nữa cũng vãn không tự tin khi được tự chủ.
Giờ cụ lái đã OK chưa, e lái ngoài đg không sao, toàn xước xe những th không đâu. Đến giờ cũng may các a chưa gọi lần nào

vankhanh903

Xe tải
Em cũng tự tin nhiều rồi cụ ạ, vững vàng rong xe đi trong phố. Chứ còn lái xe không biết bao nhiêu là đủ cụ ạ
Giờ cụ lái đã OK chưa, e lái ngoài đg không sao, toàn xước xe những th không đâu. Đến giờ cũng may các a chưa gọi lần nào

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Dự là cụ chủ "chém đến 70%" vì theo phân tích:
1) Đã là Ofer, đặc biệt lái mới thì thường hay lọ mọ tham khảo thuê xe gì, đi đâu ... nên sẽ không bao giờ thuê MN hoàn lương giá 900K, MN ngon số AT cũng chưa quá 650K (hơn nữa Vios, Forte, Civic ... giá cũng 600~900K).
2) Thuê được nát xe rồi, với lái mới thì thường bao giờ cũng nghĩ tới nơi vắng vẻ, dễ đi để tập quen xe ... nên việc phi ra ĐL Thăng Long cũng có vẻ Fun.
3) Việc cụ chủ lôi kéo F1 3,5T đi cùng được có lẽ là giấu G, hoặc G quá liều mới đồng ý cho lái mới + xe nát đi cao tốc HN-HP.
4) MN ngon, chạy 100km cũng cần phải tài cứng, chứ chưa nói cụ chủ lái mới + xe nát. Hoặc cụ không biết/ quá liều/ tò mò, mới cố ấn cho nó tới 100km/h với con xe nát đó.
5. ĐỂ XEM DIỄN BIẾN TIẾP THEO THẾ NÀO ...
Hồi mới lấy bằng 2004 em lần đầu tiên thuê xe và lái chở thêm sáu người lớn trong cái xe matiz, ghế phụ 2 người ngồi chật ních, đi Bắc Ninh ăn chim (35km). Tối muôn mới về trả xe, em đi đường cao tốc 1B qua cầu Phù đổng phóng cũng lên 80 (đường mới làm đẹp nhất), lúc đi mấy đứa ngồi trong xe lo lắm nhưng không nói ra đến đoạn về mới thổ lộ, đường đẹp lại mở mấy đĩa nhạc có sẵn trong xe, cả xe vui tưng bừng, mấy mợ đi cùng còn khen em lái lần đầu mà chuẩn phết.

Em nghĩ cụ chủ không chém lắm đâu, mới lái có xe là đi chẳng biết mô tê gì mấy

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Em mới sắp thi bằng. Thi bằng xong có cụ nào thuê xe đi nâng cao tay lái giống cụ chủ với em ko? Đi 2 người đổi lái cho đỡ mệt và buồn. Cụ chủ chắc tay lái ngon rồi nhỉ?
Có em đây!