[CCCĐ] Nhật ký phiêu thuê xe tự lái của lái mới ( nhiều phen thót tim) đi Đồ Sơn

leo_m10

Xe hơi
thế nên thuê xe thì cứ hàng quen mà chơi các cụ ạ !

SPL

Xe container
E dự là cụ chủ bằng mới tí toe, hỏi nhiều chỗ nó không cho thuê, hoặc chỗ rẻ nhưng đường xá đông đúc thuê xong đánh được ra đã bở hơi tai nên kiếm được chỗ này nó đồng ý thì ký vội. Nhưng chốt lại thì vẫn hạt rẻ còn gì?
Vài lời với các cụ có xe cho thuê, e nghĩ bằng mới chưa hẳn đã non, người ta vừa sát hạch xong nên còn nhớ, các cụ cứ vơ đũa cả nắm thế có ngày vớ được ông lấy bằng 5 năm nhưng toàn bỏ trong tủ thì vỡ mồm. Các cụ xót xe là một chuyện nhưng người ta thuê, người ta đang đặt cả tính mạng của người ta, gia đình người ta lên xe của cụ đó. Xe hỏng có thể sửa hay mua xe khác nhưng tính mệnh con người thì có tiền có mua được không?
Bằng mới thì nhiều nơi không cho thuê là chuẩn rồi. Vụ bằng thì em dính rồi, nhiều cụ bằng mới tinh, mới lấy mấy tháng, xe em về hậu quả nó thể hiện rõ ngay, vậy nên không phải là họ vừa học xong nên còn nhớ đâu vì họ chỉ học trong sa hình nên đi số 1 dưới 20km/h còn đây là ra ngoài đường đi 50-100km/h khác hoàn toàn cụ nhé, họ có được đi ngoài đường mấy đâu mà nhớ mới không, trừ phi gặp thầy tốt, buổi học ít người, được lái đường trường nhiều với thầy...

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quanh nhà em lại chẳng có chỗ nào rẻ cụ ạ. Có 1 cụ gần nhà cho thuê 700k/buổi mới khiếp (1 buổi là từ 8h đến 17h, tính thế thì em chả làm đc gì)
Chỗ cụ đắt kinh, em thuê toàn 500k - 600k. Mà thỉnh thoảng nhỡ gọi điện để thuê thì chủ xe bảo: chú đi taxi lên nhé, đừng đi xe máy, a không trông được xe cho chú đâu :D. Đến lúc trả xe hắn hỏi: có vấn đề gì không em?. Em bảo: có thì đã khai rồi :D. Xong là e té

vankhanh903

Xe tải

Ksxdcd

Xe điện
Cái kết có hậu cụ ạ.
Cái gương buộc dây nylon lại cứu em lần
thứ 3. Khi trả xe, thợ xe thấy cái gương tàn tạ quá (từ trước nhé) hơn nữa xe họ tã từ trước họ biết mà, nên họ thôi không bắt đền (cũng có thể nhìn thấy cái hoá đơn đắt quá nên họ cũng ...thoáng). Em không tự làm xước thêm chỗ nào khác đâu nhé. Em hỏi thợ họ bảo sơn gương hết 100k các cụ ạ.
Thế là em ngập tràn hạnh phúc rong xe máy về nhà, tổng chi phí thế là rẻ.
Rót cuộc bác đổ bao nhiêu tiền xăng cho chuyến đi?

vankhanh903

Xe tải
Đi gần 400cây, đúng giới hạn cây quy định. Đổ 400 cụ ạ

davidnguyen34

Xe buýt
Cách đây hơn chục năm nhà cháu cũng thuê 1 em matiz chạy cho lần đầu tiên lái xe sau lấy bằng đi vòng quanh hà nội 1 vòng , chết cười cái là ko biết mở điều hòa mùa hè tháng 6 nóng chảy mỡ mà vẫn thấy vui

gocart

Xe cút kít
Cách đây hơn chục năm nhà cháu cũng thuê 1 em matiz chạy cho lần đầu tiên lái xe sau lấy bằng đi vòng quanh hà nội 1 vòng , chết cười cái là ko biết mở điều hòa mùa hè tháng 6 nóng chảy mỡ mà vẫn thấy vui
Cụ làm em nhớ đến ông bạn mượn xe, về đến cầu Bình gọi điện báo khói tràn vào xe.~X(
Tra vấn một hồi thì ra ko bật điều hòa.

vankhanh903

Xe tải
Ối trời, lần đầu có điều hoà còn nóng khô hết môi, chắc hôm đó cụ xông hơi luôn

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Trước khi kể tiếp em xin cam đoan không chém (tuy giọng kể hơi hài - cho các cụ khỏi buồn ngủ) em không muốn nhắc rõ tên nơi thuê kẻo ảnh hưởng việc làm ăn người ta.

Em bắt đầu chuyến đi ngay giữa trưa, thực ra chả vội gì đâu, nhưng có xe trong tay em cứ nôn nóng nên quyết định đi ngay. Bắt đầu vào cao tốc F1 kêu buồn ngủ, em táp vào nề hạ ghế xuống tý để F1 (3,5 tuổi) ngủ ...trưa.
Đi đc khoảng chục cây thi thoảng (phải đến 2 lần) em lại thấy mảnh đen đen ở giữa đường, đến gần thì đó là mảnh lốp. Em bắt đầu sốc, em biết họ cảnh báo cao tốc HN - HP đường nhám dễ nổ lốp, xe em xe cỏ lại cũ. Mà lạ sao xe ai nổ lốp sớm thế nhỉ. Em duy trì tốc độ 100km tại làn 2 ( em cứ quy ước thế này: làn trong cùng bên trái là làn 1, làn dừng khẩn cấp là làn 4)
Toàn lốp công đấy cụ, tải nặng, trời nóng, chạy nhanh lốp cũ bong từng mảng luôn

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Ối trời, lần đầu có điều hoà còn nóng khô hết môi, chắc hôm đó cụ xông hơi luôn
Lái mới ai cũng vậy nhỉ, điều hoà mát lạnh mà mồ hôi chảy ròng ròng, nghĩ lại vẫn thấy vui :)):))

meoseiba

Xe máy
em thấy nhiều cụ trong OF cho thuê xe giá cũng mềm

son.dz

Xe tải
Chỗ nào thế cụ, em cũng gần Hoàng Quốc Việt?
E ở khu cổ nhuế gần HQV đây. Đọc topic của cụ mà thấy vui thật sự. E thì có bằng đến hơn 6 năm nay rồi. Nhưng phải 4 năm nay rồi chẳng động gì đến. Nên giờ kiến thức và tay lái về N rồi. Nên cũng mong hẹn cụ chủ khi nào vui vui hoặc có time ae mình cùng thuê xe và đi đâu đó. Mọi chi phí thì share đều. E nghi sẽ rất vui và lại có thêm động lực. Chứ như e giờ ì quá cụ ạ :((...

vankhanh903

Xe tải
E ở khu cổ nhuế gần HQV đây. Đọc topic của cụ mà thấy vui thật sự. E thì có bằng đến hơn 6 năm nay rồi. Nhưng phải 4 năm nay rồi chẳng động gì đến. Nên giờ kiến thức và tay lái về N rồi. Nên cũng mong hẹn cụ chủ khi nào vui vui hoặc có time ae mình cùng thuê xe và đi đâu đó. Mọi chi phí thì share đều. E nghi sẽ rất vui và lại có thêm động lực. Chứ như e giờ ì quá cụ ạ :((...
Thỉnh thoảng cứ phải làm chuyến cụ ạ, chi phí có bõ gì đâu so với nuôi xe (của những người đã có xe) mình đc đi xe còn vợ con được đi chơi.

vankhanh903

Xe tải
Cụ thử liên lạc chú Hưng số: 0912 481 834. Trước em hay thuê xe của chú này, giờ không biết còn làm không.
Vâng, khi nào cần em sẽ gọi. Lúc cần xe nhiều khi gọi chỗ nọ chỗ kia toàn hết, nên em muốn có thêm vài chỗ để đề phòng