[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Chào bác, em thuộc Đông tứ mệnh, đinh mua 1 trong 2 căn cc này bác xem giúp đc ko ạ. Với căn này em chưa biết đặt ban thờ thế nào ạ

Chào bác
Bác xem theo đông tây tứ mệnh ko chính xác, em ko dùng cách đó để chọn nhà ở vì đó chỉ là kiến thức có bản ko phải lúc nào cũng đúng
Muốn xem chung cư thì phải qua tận nơi xem chứ ko xem trên giấy được vì ko chính xác. Em trước có chọn trên giấy nhưng khi thực tế lại khác nên giờ ko chọn trung cư trên giấy
Với chung cư mua trên giấy thì cứ ban côg mát mà mua sau này nhận nhà làm điều chỉnh phong thủy sau

duongsybk92

Xe máy
E và vợ tuổi nhâm thân 92. Cụ chủ thớt tư vấn hướng nhà tốt nhất ( hướng cửa, ban công) cho e được không ạ. E đội ơn cụ

codohoalu

Xe hơi
Chào bác
Bác xem theo đông tây tứ mệnh ko chính xác, em ko dùng cách đó để chọn nhà ở vì đó chỉ là kiến thức có bản ko phải lúc nào cũng đúng
Muốn xem chung cư thì phải qua tận nơi xem chứ ko xem trên giấy được vì ko chính xác. Em trước có chọn trên giấy nhưng khi thực tế lại khác nên giờ ko chọn trung cư trên giấy
Với chung cư mua trên giấy thì cứ ban côg mát mà mua sau này nhận nhà làm điều chỉnh phong thủy sau
Em đã xem căn số 1 rồi bác ạ, đúng hướng ban công đông nam luôn. Thực tế em thích căn này rồi, tuy nhiên lăn tăn đặt ban thờ thế nào vì em sinh năm 79.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
E và vợ tuổi nhâm thân 92. Cụ chủ thớt tư vấn hướng nhà tốt nhất ( hướng cửa, ban công) cho e được không ạ. E đội ơn cụ
Bạn đọc các trả lời của tôi ở trên. Có cả bài hướng dẫn chọn nhà theo tuổi rồi. Tuy nhiên bát trạch cũng chỉ tham khảo, thường chọn nhà phải xem kỹ toàn bộ các vị trí mới đánh giá được cát hung, ko có hướng nào gọi là hướng tốt nhất cả

banchaophoi

Xe hơi
Thanks cụ Thienminhfs đã mở ra 1 topic rất hữu ích! Nhưng đúng là vì không biết mấy về phong thuỷ nên khi mua nhà, bọn em chỉ chú trọng chọn hướng cửa theo bát quái, rồi sau đó chọn hướng đặt bàn thờ thôi. Nhân tiện em nhờ cụ nhìn cho em xem căn hộ này có hợp với chủ nhà tuổi Giáp Dần 1974 không ạ? Và nếu mua đc thì em định đặt bàn thờ ở phía Tây Bắc, sát ban công phòng khách được không cụ? Em cảm ơn cụ!

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Biệt thự ở Sài Gòn:Lỗi thiết kế - nhà nạp quá nhiều âm khí

Đây là một trường hợp phong thủy ở TPHCM chủ nhà có mời thầy phong thủy tư vấn, sau khi ở thấy không may mắn nên mới tôi lại xem. Ở nhà này gặp khá nhiều điểm thú vị về phong thủy khi xem kết hợp các phái với nhau

1. Nhà tọa vượng sơn vượng hướng theo phi tinh nhưng lại không cát, đây là trường hợp chứng minh không phải cứ hướng tốt là sẽ tốt. Cách thiết kế của ngôi nhà không nạp được dương khí mà lại nạp toàn âm khí, từ cửa chính, cửa phụ, cửa gara, lên đến các phòng

2. Khí nạp vào là sinh khí cửu tử (9) tuy nhiên lại là âm khí, bình thường dây là cát khí lợi cho tiền bạc, tuy nhiên lại gặp không vong theo đại quái nên nhà tích tụ nhiều âm khí và ảnh hưởng xấu đến người. Âm khí nhiều không có lợi cho người nam trong gia đình (ông ở mệnh tinh 9 ngủ không ngon, mơ linh tinh, bị bóng đè mặc dù mới ở không lâu, người bố không may mắn, nhà vừa mới làm xong có người mất

3. Thiết kế các vị trí quan trọng trong nhà gồm: cửa chính, các phòng, wc, bàn thờ thì chỉ có bếp và bàn thờ khá tốt, xem gần 40 vị trí trong nhà thì có đến hơn 1 nửa xấu

4. Cách bố trí tiểu cảnh, cách kích hoạt phong thủy không đúng, thiết kế rất đẹp về cảnh quan nhưng lại hung về phong thủy, thiết kế sai dẫn đến khí xấu bị kích hoạt mạnh hơn
Với một căn hộ xây mới, hoặc xây thô rồi thiết kế bố trí lại, nếu biết làm hợp lý sẽ vừa đạt mỹ quan, vừa đạt hiệu quả phong thủy cải vận

InnoG

Xe buýt
Biệt thự ở Sài Gòn:Lỗi thiết kế - nhà nạp quá nhiều âm khí

Đây là một trường hợp phong thủy ở TPHCM chủ nhà có mời thầy phong thủy tư vấn, sau khi ở thấy không may mắn nên mới tôi lại xem. Ở nhà này gặp khá nhiều điểm thú vị về phong thủy khi xem kết hợp các phái với nhau

1. Nhà tọa vượng sơn vượng hướng theo phi tinh nhưng lại không cát, đây là trường hợp chứng minh không phải cứ hướng tốt là sẽ tốt. Cách thiết kế của ngôi nhà không nạp được dương khí mà lại nạp toàn âm khí, từ cửa chính, cửa phụ, cửa gara, lên đến các phòng

2. Khí nạp vào là sinh khí cửu tử (9) tuy nhiên lại là âm khí, bình thường dây là cát khí lợi cho tiền bạc, tuy nhiên lại gặp không vong theo đại quái nên nhà tích tụ nhiều âm khí và ảnh hưởng xấu đến người. Âm khí nhiều không có lợi cho người nam trong gia đình (ông ở mệnh tinh 9 ngủ không ngon, mơ linh tinh, bị bóng đè mặc dù mới ở không lâu, người bố không may mắn, nhà vừa mới làm xong có người mất

3. Thiết kế các vị trí quan trọng trong nhà gồm: cửa chính, các phòng, wc, bàn thờ thì chỉ có bếp và bàn thờ khá tốt, xem gần 40 vị trí trong nhà thì có đến hơn 1 nửa xấu

4. Cách bố trí tiểu cảnh, cách kích hoạt phong thủy không đúng, thiết kế rất đẹp về cảnh quan nhưng lại hung về phong thủy, thiết kế sai dẫn đến khí xấu bị kích hoạt mạnh hơn
Với một căn hộ xây mới, hoặc xây thô rồi thiết kế bố trí lại, nếu biết làm hợp lý sẽ vừa đạt mỹ quan, vừa đạt hiệu quả phong thủy cải vận
Đất hình bình hành à cụ?!

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Theo nguyên lý thiên địa nhân thì không phải cửa sổ hay cửa ban công,vd nếu nói cửa sổ hay cửa ban công thì làm cách nào đo được chính xác theo đại quái?, với nhà căn góc thì bạn chọn cửa sổ hay cửa ban công nào? tôi tin rằng mỗi cửa bạn đo sẽ cho kết quả khác nhau, mỗi vị trí ở chung cư đo cũng cho kết quả khác nhau vậy cách đo nào mới đúng?
Đo ở đâu, đo như thế nào cũng có nguyên lý của nó
Đất hình bình hành à cụ?!
đất hình bình hành, nhà xây vuông cụ ạ

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Phong Thủy: thử tìm nguyên nhân cháy nhà thờ đức bà Paris

Nhà thờ tọa Tân hướng Ất (hướng tây), được trùng tu lớn vào khoảng những năm 2010 và gần đây nhất 2018 đang tiến hành trùng tu (nguồn wikipedia). Trong 3 cửa chính phía trước theo quan sát thì nhà thờ thường mở cửa đông bắc và đông nam (theo nhiều hình ảnh thì mở cửa đông bắc nhiều hơn)

Trường hợp này sẽ nghiệm chứng theo huyền không phi tinh, xem nhà thờ trong vận 8, tinh bàn , các phi tinh tọa hướng nhà thờ, tinh bàn năm tháng ngày giờ như hình dưới

Xem xét địa hình: nhà thờ bên bờ trái sông Seine, dòng sông kích hoạt các sao 79 đông bắc, 52, bắc, 97 tây bắc, ta thấy rằng hỏa tiên thiên và hỏa hậu thiên đều được kích hoạt mạnh mẽ,

Khí nạp vào nhà thờ theo hướng di chuyển của người dân và du khách từ các hướng 79, 52, 25, 61 ở khu vực minh đường trước nhà thờ, Khí nạp vào nhà thờ theo quan sát chủ yếu từ khu vực đông bắc 79, Các cửa khác: 25 cửa chính phía đông nam, cửa phụ 2 bên 52, 61.

Ứng kỳ diễn ra vụ cháy tại cửa đông bắc: Các sao năm tháng ngày giờ 2-3-1-4 thủy mộc hỏa tương sinh thành hỏa vượng.

thiên minh 69

Đi bộ
phong thủy là cái trừu tượng mà ta khó hình dung được, nhưng có thờ có thiêng có kiêng có lành cách bác ạ, nhiều lúc trong ae cũng mong ng nào hiểu beiest về phong thủy để tư vấn chi mình chứ nhiều lúc nhà cửa sửa chữa k biết ngày giờ hướng hơi nào cho tốt

haibanhnhaque

Xe máy
Một số lưu ý khi mua căn hộ chung cư

Qua thực tế ở chung cư, xem phong thủy chung cư tôi có một số lưu ý khi cho các bạn khi mua chung cư như sau

1. Không nên ma căn hộ trên những tòa chung cư đứng cô độc
2. Không nên ma căn hộ trên những tòa chung cư không có minh đường, quá gần đường đi lại, diện tích xây quá 3/4 diện tích đất vì những tòa chung cư như vậy không thể tụ được khí. Dọc nhiều tuyến phố Hà Nội rất nhiều chung cư như vậy
3. Nếu có nhiều tòa trong hệ thống tòa chung cư thì nên chọn tòa có minh đường (khoảng sân) trước cửa rộng, các tòa xung quanh thanh long cao hơn bạch hổ.
4. Không nên chọn tòa chung cư gần nghĩa trang, chùa, bãi rác...hoặc xây trên đất ruộng có nhiều mộ (khu đô thị mới hay gặp) nếu bắt buộc phải mua thì nên chọn căn hộ có ban công không nhìn về các hướng trên
5. Không nên chọn tòa chung cư quá cao, dân ở quá đông và nhất là số căn hộ trên một sàn quá nhiều, quá nhiều người sẽ dẫn tới sự bất tiện về vệ sinh, đi lại... tôi đã từng vào 1 tòa chung cư giá rẻ 40 tầng , đợi thang máy 10 phút đi cũng mất từng đó thời gian vì tầng nào cũng mở.
6. Không nên chọn căn hộ méo mó,khuyết góc (vd khuyết góc cung càn sẽ ảnh hưởng đến chủ nhà...) nên chọn căn hộ vuông hoặc hình chữ nhật,
7. Không nên chọn căn hộ có chiều cao (từ sàn đến trần) quá thấp, xem nhiều chung cư tôi thấy thiết kế của VN quá xấu, rất nhiều dầm thò thụt mất mỹ quan và gây sát khí, nếu trần quá thấp thì ko có cách gì sửa để đẹp hơn được
8. Không nên căn hộ mà tất cả các vị trí trong nhà mà tiêu chí phong thủy đều xấu, vì các vị trí như bếp, WC, phòng ngủ, cửa chính, cửa phòng... đều rất khó thay đổi ở chung cư. Tôi đã từng xem cho 1 nhà theo huyên không phi tinh mà cả cửa chính, cửa phòng ngủ chính, bếp wc đều có cặp sao 25 52 gây bệnh tật
9. Không nên chọn căn hộ mà có 1 phòng kín, nếu phòng kín thì phải thỏa thuận với chủ đầu tư cho làm cửa sổ ra hành lang. Phòng kín quá làm khí không lưu thông, ở dễ sinh bệnh, mùa xuân dễ ẩm mốc ở không được mà làm kho cũng không xong
10.Không nên chọn căn hộ ở cuối hành lang vì cuối hành lang khí vào đến cửa còn rất ít
11.Không nên chọn căn hộ quá nhiều gió, nhất là khi có 2 cửa trước sau thông nhau,(2 cửa ở cung hướng tốt thì ko sao, xấu...)
12. Không nên chọn căn hộ có phòng vệ sinh, phòng bếp giữa nhà, có cửa bếp đối diện phòng ngủ, phòng vệ sinh ....
13 Nên chọn căn hộ tâng giữa nhà, và chú ý vị trí căn hộ của mình so với điểm dừng thang máy để đi lại thuận tiện (nếu căn hộ chung cư có chia thang máy theo tầng)
14 Không nên tin môi giới, vì khi mua xong nhà họ sẽ không liên quan đến mình nữa, hãy tự tìm hiểu ngôi nhà tương lai của mình.
chúc các bạn có được căn nhà như ý.
Em có thể dẫn lại đoạn này về trang web bên em được không ạ, dưới có đề Phong thủy Thiên Minh. Bài bên em thường sẽ đăng trên Tuổi trẻ online nữa ạ

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Em có thể dẫn lại đoạn này về trang web bên em được không ạ, dưới có đề Phong thủy Thiên Minh. Bài bên em thường sẽ đăng trên Tuổi trẻ online nữa ạ
Đươc bác ạ. Dưới bác đề Phong Thủy Lê Hoàng. Nếu đăng cho em link. Cảm ơn bác

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Công tác kết hợp nghỉ dưỡng dịp 30.4 & 1.5 ở Tp biển Nha Trang

Abram

Xe điện
Topic chia sẻ một số kiến thức phong thủy ứng dụng vào thực tế trong quá trình xem và thực hành hi vọng sẽ có ích cho các bạn xây nhà,thiết kế nhà và mua nhà
Cụ cho em vài ý về phong thuỷ khu Văn Phú - Hà Đông và khu Ngô Thì Nhậm - Đồng Dưa Hà Đông ạ. Tổng quan và những lưu ý khi mua nhà đất ở hai khu này ạ.
Cảm ơn cụ.

longvuvan

Xe hơi
cụ cho em ý kiến ở khu Mipec Kiến Hưng Hà Đông, Em tuổi Bính Dần, bàn giao 7/5 tới

Đông

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Cụ cho em vài ý về phong thuỷ khu Văn Phú - Hà Đông và khu Ngô Thì Nhậm - Đồng Dưa Hà Đông ạ. Tổng quan và những lưu ý khi mua nhà đất ở hai khu này ạ.
Cảm ơn cụ.
Cụ hỏi tổng quan ko có ý nghĩa nếu mua nhà ở. Chỉ khi cụ làm dự án lớn, xây trung cư hay trung tâm thương ma thì mới quan tâm địa hình lớn
Nếu cụ mua nhà thì chj cân qtam gần đó có đền chua mồ mả j ko rồi chọn mua, còn cụ thể cát hung từng nhà thì phải xem mới biết, ngồi 1 chỗ thì ko phán được cụ ạ

AnNgocViet

Xe máy
Các cụ cho em hỏi em mua nhà có cầu thang tầng 1 ở cuối, từ tầng 2 lại đưa vào giữa kiểu cầu thang chứ U! Kiểu cầu thang này có ảnh hưởng gì ko ạ? Và em định đập cầu thang tầng 1 đưa vào giữa nhà dạng chữ L để đánh oto vào thì có sao ko ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng