[Funland] Nhảy dây để tan sỏi thận

PhamHung09

Xe hơi
Chào các cụ, e muốn chia sẻ kinh nghiệm.. nhảy dây của em để tan sỏi thận ý.
Chả là năm ngoái tự nhiên em bị đau vùng sườn, đau đúng 1 ngày xong hết mà e vẫn sợ với nghi khéo sỏi thận vì e cũng uống ít nước, e ra BV tư khám bảo sỏi thận 4mm rồi, không cho thuốc gì chỉ bảo về uống nhiều nước thôi. Thế là cứ 3 tháng em đi khám 1 lần để kiểm tra xem có bị to ra không. Lần sau em ra BV Thận gần nhà khám, sỏi vẫn 4mm, bác sĩ bảo về nhảy dây ý cho sỏi nó không bị dính với vỡ ra thì dễ ra ngoài hơn. Nhưng về e lại được mua cho mấy thang thuốc nam phải sắc ý, rồi uống Bài thạch, xong lại nghe kể uống Dứa nướng phèn chua là tan sỏi nên e quên luôn vụ nhảy dây. Người ta bảo uống khoảng 5-7 ngày dứa nướng là tan sỏi, e uống đúng 1 tháng đi khám sỏi...5mm, lại tăng lên mới chán ý, có khi em không hợp. Mà lần đấy e lại khám ở BV Y học cổ truyền, bác sĩ cũng bảo em không cần uống thuốc gì, cứ uống nhiều nước và nhảy dây nhé. Lần này e quyết tâm nhảy dây, tối nào cũng hì hục nhảy tưng tưng ( thật ra là bật lên bật xuống vì em ko biết nhảy dây), 6 tháng sau em mới đi khám lúc SA bảo bị sỏi thận mà bác sĩ soi mãi ko ra bảo ko thấy, e cũng chả biết nó tan ra hay trôi ra ngoài lúc nào luôn. Giờ thỉnh thoảng e vẫn đi SA lại kiểm tra ( vì em còn bị sỏi mật nữa) hỏi bác sĩ vẫn bảo ko có sỏi thận đâu. Em mừng quá.
Em xin chia sẻ kinh nghiệm cho các cụ thế, biết đâu có ai sỏi nhỏ nhảy dây thế lại tan ra như em thì mừng. Em xin cảm ơn.

Việt Dũng Lê

Đi bộ
Chả là năm ngoái tự nhiên em bị đau vùng sườn, đau đúng 1 ngày xong hết mà e vẫn sợ với nghi khéo sỏi thận vì e cũng uống ít nước, e ra BV tư khám bảo sỏi thận 4mm rồi, không cho thuốc gì chỉ bảo về uống nhiều nước thôi. Thế là cứ 3 tháng em đi khám 1 lần để kiểm tra xem có bị to ra không. Lần sau em ra BV Thận gần nhà khám, sỏi vẫn 4mm, bác sĩ bảo về nhảy dây ý cho sỏi nó không bị dính với vỡ ra thì dễ ra ngoài hơn. Nhưng về e lại được mua cho mấy thang thuốc nam phải sắc ý, rồi uống Bài thạch, xong lại nghe kể uống Dứa nướng phèn chua là tan sỏi nên e quên luôn vụ nhảy dây. Người ta bảo uống khoảng 5-7 ngày dứa nướng là tan sỏi, e uống đúng 1 tháng đi khám sỏi...5mm, lại tăng lên mới chán ý, có khi em không hợp. Mà lần đấy e lại khám ở BV Y học cổ truyền, bác sĩ cũng bảo em không cần uống thuốc gì, cứ uống nhiều nước và nhảy dây nhé. Lần này e quyết tâm nhảy dây, tối nào cũng hì hục nhảy tưng tưng ( thật ra là bật lên bật xuống vì em ko biết nhảy dây), 6 tháng sau em mới đi khám lúc SA bảo bị sỏi thận mà bác sĩ soi mãi ko ra bảo ko thấy, e cũng chả biết nó tan ra hay trôi ra ngoài lúc nào luôn. Giờ thỉnh thoảng e vẫn đi SA lại kiểm tra ( vì em còn bị sỏi mật nữa) hỏi bác sĩ vẫn bảo ko có sỏi thận đâu. Em mừng quá.
Em xin chia sẻ kinh nghiệm cho các cụ thế, biết đâu có ai sỏi nhỏ nhảy dây thế lại tan ra như em thì mừng. Em xin cảm ơn.
Xin chào cụ, chân thành cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm hay cho cộng đồng.
Em xin hỏi cụ là trước và trong khi nhảy dây thì có cần uống thật là nhiều nước đã, rồi mình mới bắt đầu nhảy dây không cụ?
Và trong quá trình cụ kiên trì nhảy dây như vậy, cụ có dùng thêm thuốc như kiểu Kim Tiền Thảo hay gì đó không ạ? em xin cảm ơn!

ACDELCO434

Xe điện
Vậy cụ duy trì nhảy dây đều luôn đi. Vừa giúp giảm mỡ bụng và cũng là bài thể dục tốt.
Em cũng nhảy dây được gần 8 tháng rồi. Dịch covid cũng có cái hay giúp mình nâng cao ý thức thể dục thể thao.

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Mỗi ngày cụ nhảy khoảng thời gian bao lâu, E trước bị phải hơn 1 năm uống các loại ai mách gì uống đó, đau quá phải uống thuốc giảm đau, sau nhờ quen ông bạn trước cũng bị thế là cho túi thuốc nam sắc uống thì 10 ngày sau thấy đi tiểu phọt ra cái mà k nhìn rõ e đoán chắc ra rồi với lại đi tiểu thấy thông hơn hẳn. Mây hôm sau đi soi k thấy nữa.

Choikihoi

Xe hơi
Em chắc cũng phải nhảy dây. Mấy năm lại có cục sỏi. Thuốc thang là ra nhưng cứ tái đi tái lại

zioziozu

Xe đạp
Chuẩn đấy cụ, em có ông bạn cũng sỏi 4.5 ly. Bác sĩ không chỉ định mổ mà điều trị bằng cách uống nước nhiều (ngày 3l - bao gồm cả thực phẩm chứa nước) cộng với ít nhất 1 tiếng phải ra nhảy 1 lần, nhảy gì cũng được, ko cần dây :D

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E thì chưa biết đến tác dụng trị sỏi thận nhưng với cá nhân e thì nhảy dây là 1 bài thể dục cực hiệu quả! Vừa k tốn thời gian mà khả năng đốt cháy calo cao ( nếu so vs đạp xe và chạy bộ thì ăn đứt )
Ai đang muốn giảm bụng giảm cân nên tìm hiểu tập nhảy ngay, chỉ cần 1 tháng chuyên cần cho kết quả bất ngờ luôn ạ

ACDELCO434

Xe điện
E thì chưa biết đến tác dụng trị sỏi thận nhưng với cá nhân e thì nhảy dây là 1 bài thể dục cực hiệu quả! Vừa k tốn thời gian mà khả năng đốt cháy calo cao ( nếu so vs đạp xe và chạy bộ thì ăn đứt )
Ai đang muốn giảm bụng giảm cân nên tìm hiểu tập nhảy ngay, chỉ cần 1 tháng chuyên cần cho kết quả bất ngờ luôn ạ
Theo em phải từ 3 tháng trở ra. Em cũng đang tập nhảy dây, tính đến hiện tại cũng được gần 8 tháng. Giảm vòng bụng kha khá, trọng lượng cơ thể vẫn giữ ổn định. Trước em mặc quần bò cỡ 31 vừa, giờ là tụt quần, phải thắt lưng chặt hơn.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Theo em phải từ 3 tháng trở ra. Em cũng đang tập nhảy dây, tính đến hiện tại cũng được gần 8 tháng. Giảm vòng bụng kha khá, trọng lượng cơ thể vẫn giữ ổn định. Trước em mặc quần bò cỡ 31 vừa, giờ là tụt quần, phải thắt lưng chặt hơn.
Vâng cũng có thể như cụ nói, vì trước e có nhảy dây kết hợp vs 10 bài hit cardio nên chỉ tầm 7 tuần là bụng săn lại rõ rệt rồi. Tuần 3 lần cách nhật. Mỗi ngày tầm 30 phút
Tập cardio 10 phút xong là nhảy dây, mỗi lần tầm 150~200 cái. Nghỉ 20 giây nhảy tiếpđủ 2000 cái là dừng.

ACDELCO434

Xe điện
Vâng cũng có thể như cụ nói, vì trước e có nhảy dây kết hợp vs 10 bài hit cardio nên chỉ tầm 7 tuần là bụng săn lại rõ rệt rồi. Tuần 3 lần cách nhật. Mỗi ngày tầm 30 phút
Tập cardio 10 phút xong là nhảy dây, mỗi lần tầm 150~200 cái. Nghỉ 20 giây nhảy tiếpđủ 2000 cái là dừng.
Hiện tại thì em đang cố gắng tập đều từ t2-t6. Nghỉ t7 và CN.
1. Treo người trên xà đơn 30s-60s. Tập 4 lần.
2. Lên xà 5-10 cái. Gắng 2 lần. :D.
3. Nhảy dây
- Nhảy bằng dây thể lực 300 cái lần 1, lần 2 và 3: 200 cái.
- Nhảy bằng dây nhẹ: 500-800 cái. Nhảy 2 lần.
- Nghỉ giữa mỗi lần cỡ 120s.
3. Em tập cỡ 10 bài tập cho lưng.
Em bị đau ở phần lưng nên phải tập chính cho phần này.
Tổng thời gian tập có hơn 1 tiếng.
Gắng tập nên cũng đỡ nhiều. :D. Mục tiêu là khỏe, không bị đau chứ không cần đẹp :D.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại thì em đang cố gắng tập đều từ t2-t6. Nghỉ t7 và CN.
1. Treo người trên xà đơn 30s-60s. Tập 4 lần.
2. Lên xà 5-10 cái. Gắng 2 lần. :D.
3. Nhảy dây
- Nhảy bằng dây thể lực 300 cái lần 1, lần 2 và 3: 200 cái.
- Nhảy bằng dây nhẹ: 500-800 cái. Nhảy 2 lần.
- Nghỉ giữa mỗi lần cỡ 120s.
3. Em tập cỡ 10 bài tập cho lưng.
Em bị đau ở phần lưng nên phải tập chính cho phần này.
Tổng thời gian tập có hơn 1 tiếng.
Gắng tập nên cũng đỡ nhiều. :D. Mục tiêu là khỏe, không bị đau chứ không cần đẹp :D.
Quá OK cụ ạ!

minhaudi

[Tịch thu bằng lái]
em chỉ thấy nó thể dục thể thao ý