[Thảo luận] Nhiều cụ dính phạt ở ngã tư Phạm Hùng giao Đường cạnh Bảo tàng HN và TT Hội nghị QG

okient

Xe tải
Ở VT2 mà không có đèn tín hiệu thì cụ cứ đi thoải mái vì D2 không có hiệu lực cho phần đường cụ đi

longnguyenhvn

Xe buýt
Nói về hiệu lực đèn xxx không hiểu đâu, thuật ngữ này cao siêu quá. Em chỉ nhẹ nhàng hỏi là em vượt đèn nào. Đ1 em vượt lúc vẫn còn xanh. Đ2 thì em chẳng bao giờ vượt qua dù nó xanh hay đỏ vì em rẽ trái trước đèn nên em mặc kệ không thèm nhìn.

Cụ hỏi xxx là vượt đèn đỏ nào, Đ1 hay Đ2?
Nếu xxx nói là Đ1 thì như cụ nói là không vì cụ đi quá nó đang xanh
Nếu xxx nói là Đ2 thì tát cho xxx một phát vì đèn này không có hiệu lực cho vi trí 1

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Khó nhỉ . *** tham gia gt trong hn còn mệt hơn đi cày . căng thẳng và mẹt mỏi . hở cái dính đòn ngay.

ubisapro

Xe trâu
Các cụ xem hình sau rồi em mô tả tình huống:

Vị trí ngã tư này sơ bộ như sau:
- Ngã tư này em để ý chỉ có 1 hệ thống đèn đỏ
- Nút giao đi qua gầm của đường trên cao
- Đoạn giữa nút giao, vị trí trong gầm đường trên cao có vạch phân làn (em vẽ mầu đỏ trong hình)

Tình huống:
- Nạn nhân đi từ vị trí 1 (VT1) lúc này đèn xanh đến VT2 thì đèn đỏ.
- Nếu hiểu VT2 là vị trí giữa ngã tư thì đương nhiên nạn nhân có thể đi tiếp mà không vi phạm.
- Tuy nhiên, khi nạn nhân đi đến vị trí của C$GT thì bị tóm và bắt lỗi vượt đèn đỏ.

Câu hỏi em muốn hỏi các cụ:
- C$GT bắt lỗi này có đúng không? ~:>
- Đây liệu có phải là 1 cái bẫy nữa :)? (vì có cái vạch phân làn chết tiệt kia [-X)

Lưu ý:
- Nhiều cụ không để ý rất dễ bị dính lỗi lấn làn khi rẽ trái theo hướng đi của nạn nhân kể trên. Dính lỗi này chắc không cãi được như lỗi trên =((
Nhà em gần đây nên chỗ này em khá rành, trước e cũng chia sẻ ở 1 thớt cảnh báo giống cụ rùi, nay em xin nhắc lại chút để các cụ cẩn thận:

1. chỗ này xxx thỉnh thoảng đứng chứ ko phải thường xuyên, đôi khi chỗ cụ chủ vẽ, đôi khi đứng phía Big C,đường đi thẳng xuống dưới như hình cụ chủ vẽ, nói chung là các góc em đều đã từng nhìn thấy đứng trừ phía bảo tàng vì đứng đó thì có kít mà ăn:)) (mục đích là rình xe vượt đèn đỏ vì chỗ này khá thoáng, vắng nên mất kiên nhẫn vượt khá nhiều:D)

2. Từ Kengnam rẽ trái đoạn này cũng giống cụ chủ mô tả, đèn rẽ trái có hơn 10s, rẽ xong đi về hướng VT 1, cũng có 1 cái đèn đỏ bên kia đường ( thường rẽ trái xong, cbi băng qua đường thì đèn bên kia đường đã đỏ, giống hướng ngược lại cụ chủ chỉ), thêm nữa vạch liền phân làn dưới gầm cầu đường trên cao rất chuối:D (vạch liền chia 2 chiều đường dưới gầm cầu vẽ rất dài, nếu đi chuẩn gần như phải cua vuông góc mới ko đè vạch liền dưới cái gầm này@@

3. Hôm qua, em đi qua đây lúc 8h, thấy các xe xếp hàng dưới gầm cầu chờ đèn phía bên kia xanh mới rẽ 1 dãy dài:D.

4. Theo luật, đèn có hiệu lực từ phía sau => Đèn 1 là đèn chính, cụ phải chấp hành, Đèn 2 là đèn phụ, có tác dụng hỗ trợ đèn 1 (chứ ko có hiệu lực với vạch dưới gầm cầu), nếu muốn có hiệu lực, phải cắm ở dưới gầm cầu, chỗ cụ vẽ vạch đỏ ở giữa ý.

5. 1 chỗ rất giống chỗ cụ vẽ, người dân vẫn đi đầy ra, em cũng chuyên lái xe qua hàng ngày về nhà em ở Kengnam (phía chỗ cụ chủ cũng gần nhà, nhưng hướng đó em ít đi hơn, đi chơi mới đi hướng đó, đi làm em đi hướng bến xe Mỹ đình:D) nhưng xxx ko bao h tóm, đó là đoạn Tôn Thất thuyết - Phạm Hùng. Từ Tôn Thất thuyết (chỗ đại lý Toy) rẽ trái ra Phạm Hùng, hướng Kengnam, đi qua đèn đỏ cuối Tôn thất thuyết, sang đoạn gầm cầu cũng ko có đèn đỏ, phía bên kia đường có 1 cái, dân tình vẫn rẽ trái đi Phạm Hùng ầm ầm, chẳng ông xxx nào ra tóm. Đoạn trên kia em nghĩ xxx tranh thủ, thỉnh thoảng vợt láo tí kiếm xèng, được thì khợp, ko thì nhả. thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

thinhkieuphong

Xe điện
5. 1 chỗ rất giống chỗ cụ vẽ, người dân vẫn đi đầy ra, em cũng chuyên lái xe qua hàng ngày về nhà em ở Kengnam (phía chỗ cụ chủ cũng gần nhà, nhưng hướng đó em ít đi hơn, đi chơi mới đi hướng đó, đi làm em đi hướng bến xe Mỹ đình:D) nhưng xxx ko bao h tóm, đó là đoạn Tôn Thất thuyết - Phạm Hùng. Từ Tôn Thất thuyết (chỗ đại lý Toy) rẽ trái ra Phạm Hùng, hướng Kengnam, đi qua đèn đỏ cuối Tôn thất thuyết, sang đoạn gầm cầu cũng ko có đèn đỏ, phía bên kia đường có 1 cái, dân tình vẫn rẽ trái đi Phạm Hùng ầm ầm, chẳng ông xxx nào ra tóm. Đoạn trên kia em nghĩ xxx tranh thủ, thỉnh thoảng vợt láo tí kiếm xèng, được thì khợp, ko thì nhả. thế thôi.
đoạn này em hay phải đi chiều phạm hùng rẽ trái vào Tôn THất Thuyết, khi đèn xanh em rẽ và đi đến gầm cầu thì thấy trên đầu đường TTT có cái đèn nhưng nó vẫn đỏ ==> em vẫn đi , vì theo em hiểu cái đèn đỏ là dành cho các xe từ phía Bx Mỹ Đình đi thẳng lên. (Chiều ngược lại thì em vẫn đi như cụ). Chỗ này em chả thấy xxx bao giờ

huythang86

Xe hơi
- Em không phải là nạn nhân cụ nhé :D
- Cái vấn đề XXX ở đây mượn cớ bắt lỗi là cái vạch phân làn cụ ạ, nó giống như cái vạch phân làn ở bất kỳ cái đèn đỏ nào giống như ở VT1, nhưng ở cái VT2 có cái vạch phân làn nhưng lại không có cái đèn nào ứng với nó mà XXX lại ghép cái vạch đó cho cái Đ2. Nhập nhằng ở chỗ đó ~:>
Em biết cụ không phải là khổ chủ mà. Nhưng làm sao ghép với D2 được vậy cụ, theo em nó sai với nguyên tắc đặt biển/đèn==> chẳng có hiệu lực đối với hướng đi của cụ chủ.

linbliss

Xe hơi
Nhà em gần đây nên chỗ này em khá rành, trước e cũng chia sẻ ở 1 thớt cảnh báo giống cụ rùi, nay em xin nhắc lại chút để các cụ cẩn thận:

1. chỗ này xxx thỉnh thoảng đứng chứ ko phải thường xuyên, đôi khi chỗ cụ chủ vẽ, đôi khi đứng phía Big C,đường đi thẳng xuống dưới như hình cụ chủ vẽ, nói chung là các góc em đều đã từng nhìn thấy đứng trừ phía bảo tàng vì đứng đó thì có kít mà ăn:)) (mục đích là rình xe vượt đèn đỏ vì chỗ này khá thoáng, vắng nên mất kiên nhẫn vượt khá nhiều:D)

2. Từ Kengnam rẽ trái đoạn này cũng giống cụ chủ mô tả, đèn rẽ trái có hơn 10s, rẽ xong đi về hướng VT 1, cũng có 1 cái đèn đỏ bên kia đường ( thường rẽ trái xong, cbi băng qua đường thì đèn bên kia đường đã đỏ, giống hướng ngược lại cụ chủ chỉ), thêm nữa vạch liền phân làn dưới gầm cầu đường trên cao rất chuối:D (vạch liền chia 2 chiều đường dưới gầm cầu vẽ rất dài, nếu đi chuẩn gần như phải cua vuông góc mới ko đè vạch liền dưới cái gầm này@@

3. Hôm qua, em đi qua đây lúc 8h, thấy các xe xếp hàng dưới gầm cầu chờ đèn phía bên kia xanh mới rẽ 1 dãy dài:D.

4. Theo luật, đèn có hiệu lực từ phía sau => Đèn 1 là đèn chính, cụ phải chấp hành, Đèn 2 là đèn phụ, có tác dụng hỗ trợ đèn 1 (chứ ko có hiệu lực với vạch dưới gầm cầu), nếu muốn có hiệu lực, phải cắm ở dưới gầm cầu, chỗ cụ vẽ vạch đỏ ở giữa ý.

Cụ trả lời rất chuẩn ạ. Em mời cụ 1 ly và về phản ánh lại cho nạn nhân :D

linbliss

Xe hơi
Em biết cụ không phải là khổ chủ mà. Nhưng làm sao ghép với D2 được vậy cụ, theo em nó sai với nguyên tắc đặt biển/đèn==> chẳng có hiệu lực đối với hướng đi của cụ chủ.
Thế nên em mới bảo là XXX nhập nhằng bắt bậy mà cụ :D

vietran

Xe ba gác
Chỗ này giống ngã tư Phạm Hùng - Tôn Thất Thuyết (cạnh bến xe Mỹ Dình), qua đèn xanh đúng vài m (bằng chiều rộng lòng đường) thì gặp ngay 1 đèn nữa, nếu cứ phi là bị dính lỗi đèn đỏ, cái này do đèn sở gtcc bất cập, xxx thì chỗ nào bất cập y rằng có mặt.
thổ tả

vietran

Xe ba gác

Vậy cái đèn 2 áp dụng cho ai, đi từ hướng nào.
Phân tích như cụ là đúng nhưng như vậy đèn 2 lắp láo và lắp thừa, đúng ra nó phải lắp phía trước ngay gầm cầu trước khi cắt với làn đi bên dưới cầu vượt song song với làn trên cao.
Túm lại là đèn đóm vạch kẻ của bọn giao thông tất lung tung, bố láo bát nháo

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Oài, xem lại thì thấy cụ chủ mô tả đúng. Em hộ các cụ phát cờ nhíp cho nó sinh động. :D.

Bản quyền thuộc cụ [@anhtho;71045] trong thớt http://www.otofun.net/threads/723402-tai-sao-chu-nay-bi-vin.

[YOUTUBE]https://youtube.com/watch?v=fMXRgsOtd_8[/YOUTUBE]
Nếu XXX vồ, thì phải vồ cả 3 em chứ nhỉ? Xe 1, xe Toyota trắng thứ hai, và cả xe có camera hành trình.
Vì cả 3 xe đều lấn làn sang phía trái, tóm lại đi giống hệt nhau.

dreamwater

Xe điện
Các cụ xem hình sau rồi em mô tả tình huống:

Vị trí ngã tư này sơ bộ như sau:
- Ngã tư này em để ý chỉ có 1 hệ thống đèn đỏ
- Nút giao đi qua gầm của đường trên cao
- Đoạn giữa nút giao, vị trí trong gầm đường trên cao có vạch phân làn (em vẽ mầu đỏ trong hình)

Tình huống:
- Nạn nhân đi từ vị trí 1 (VT1) lúc này đèn xanh đến VT2 thì đèn đỏ.
- Nếu hiểu VT2 là vị trí giữa ngã tư thì đương nhiên nạn nhân có thể đi tiếp mà không vi phạm.
- Tuy nhiên, khi nạn nhân đi đến vị trí của C$GT thì bị tóm và bắt lỗi vượt đèn đỏ.

Câu hỏi em muốn hỏi các cụ:
- C$GT bắt lỗi này có đúng không? ~:>
- Đây liệu có phải là 1 cái bẫy nữa :)? (vì có cái vạch phân làn chết tiệt kia [-X)

Lưu ý:
- Nhiều cụ không để ý rất dễ bị dính lỗi lấn làn khi rẽ trái theo hướng đi của nạn nhân kể trên. Dính lỗi này chắc không cãi được như lỗi trên =((
Bắt tại VT2 là ko đúng. Để mai qua đây e sẽ lại xin làm chuột để mở bài học

suzu37

Xe container
Nếu XXX vồ, thì phải vồ cả 3 em chứ nhỉ? Xe 1, xe Toyota trắng thứ hai, và cả xe có camera hành trình.
Vì cả 3 xe đều lấn làn sang phía trái, tóm lại đi giống hệt nhau.
Có quy định hạn chế số lượng xe được xử lý cùng một lúc của một tổ csgt cụ ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có quy định hạn chế số lượng xe được xử lý cùng một lúc của một tổ csgt cụ ạ.
Thế à? Hôm trước tôi đi Hải Phòng - Hà Nội, nó dừng cả đoàn xe, gọi chú đầu tiên, bỏ qua số 2, túm số 3+4. Tôi là số 3.

Đâm ra, cứ bám đuôi ông trước là an toàn à? Dù ông ấy đi đúng hay sai.

suzu37

Xe container
Thế à? Hôm trước tôi đi Hải Phòng - Hà Nội, nó dừng cả đoàn xe, gọi chú đầu tiên, bỏ qua số 2, túm số 3+4. Tôi là số 3.

Đâm ra, cứ bám đuôi ông trước là an toàn à? Dù ông ấy đi đúng hay sai.
Em đã đọc được đâu đó quy định không được xử lý quá 3 phương tiện vi phạm cùng một lúc. Có lẽ cụ cũng tìm được.

Tình huống của cụ thì có thể có nhiều cách giải thích, ví như xe số 2 không vi phạm hoặc có ám hiệu gì đó :D.

giangcoi79

Xe điện
Để chuẩn xác đỡ nhập nhằng như trên thì lắp thêm cái đèn đỏ ở vị trí 2 mới đỡ đánh đố người lái xe các cụ à
Nếu làm được như cụ nói thì cụ chủ đã không mất thời gian lập thớt này. Đường HN giờ như ma trận í và nhiệm vụ của xxx giờ chỉ gặt và vặt là chính chứ không đứng ra hướng dẫn GT nữa rồi. Thanks cụ chủ cảnh báo vì em cũng thi thoảng đi đường này nhưng ít để í may mà chưa bị bọn cờ hó vịn lần nào.

ubisapro

Xe trâu
Vậy cái đèn 2 áp dụng cho ai, đi từ hướng nào.
Phân tích như cụ là đúng nhưng như vậy đèn 2 lắp láo và lắp thừa, đúng ra nó phải lắp phía trước ngay gầm cầu trước khi cắt với làn đi bên dưới cầu vượt song song với làn trên cao.
Túm lại là đèn đóm vạch kẻ của bọn giao thông tất lung tung, bố láo bát nháo
Cụ nói chuẩn, em ở gần đây nên cũng biết đèn rất bất cập. Thực ra là thử thách lòng kiên nhẫn của tài xế thì đúng hơn. Đặc biệt chiều em đã mô tả, từ Kengnam rẽ trái vào cái đường cụ chủ tả. Đèn đỏ rẽ trái rõ lâu mà thực tế rẽ trái rùi đợi dưới gầm cầu thoải mái, ko giao cắt với bất kỳ xe nào. Vậy mà vẫn để đèn đỏ chỗ đó, lúc xanh thì được 1 tí (chưa được 20s), đi chưa kịp hết giao cắt Phạm Hùng phía bên kia thì dính ngay cái đèn đỏ lắp bên đường đối diện. em đi qua 10 lần thì 5 lần thấy có 4b vượt đèn rẽ trái ở đây, còn 2b thì xác định. Nếu GTCC cắm chuẩn thì đã chẳng có j nói. Luật là luật, em vẫn dừng lại khi thấy phía Phạm hùng đèn bắt đầu xanh và di chuyển (tránh xung đột giao thông và an toàn cho em), còn nếu em vượt xxx cũng chẳng thịt được em. Vì rõ ràng cái đèn đỏ phụ ko có tác dụng.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
đúng là ngã này rất nhiều xe bị bắt từ phạm hùng rẽ trái sang đại lộ thăng long. nhưng cơ mà e đi qua đây thường xuyên và để ý bị bắt đều là đi vào làn rẽ trái đi khuất duy tiến lại đi thẳng đại lộ thăng long. căn bản là không có biển chỉ đường và vạch kẻ đường lại muộn nên bác nào lạ đường thì y như rằng ăn cạp nong . đây cũng được coi là 1 lỗ thủng mà các chú đang khai thác triệt để và rất hiệu quả