[Funland] nhiều muỗi

Các cụ giúp em vấn đề này với: nhà xưởng chứ không phải nhà ở, thì phun diệt muỗi có tác dụng không và được tầm bao lâu, xưởng không kín hẳn như nhà ạ, gần xưởng còn có cây cối, đất trống, ao hồ :D
Em xin cảm ơn!

windy1

Xe điện
Em nghĩ cụ phải phun thuốc thường xuyên vào cây cối, ao, hồ xung quanh đó, thì mới bớt được muỗi. Nhưng không thể tận diệt được hết muỗi cụ ơi.

Em ở quê, nhà 400m, xung quanh ao và cây nhiều. Em phun quanh nhà trung bình 600k 1 lần phun. Khoảng 1 tháng phun 1 lần. Thấy cũng đỡ được chút.
Vậy là đang 10 con thì phun xong còn tầm mấy con ạ? 3 hay 5 hay vẫn 7 con :D

acc_75

Xe điện
150k 2 lọ thuốc hòa ra với 10 lit nước phun được khoảng 200m2, đảm bảo 6 tháng k có con nào. năm nào nhà em cũng phun, mua thuốc về phun lấy đảm bảo & rẻ hơn thuê rất nhiều. Cái bình mua 1 lần dùng chục năm.

150k 2 lọ thuốc hòa ra với 10 lit nước phun được khoảng 200m2, đảm bảo 6 tháng k có con nào. năm nào nhà em cũng phun, mua thuốc về phun lấy đảm bảo & rẻ hơn thuê rất nhiều. Cái bình mua 1 lần dùng chục năm.
Dạ, chỉ cần phun sàn và tường trong xưởng còn khu vực xung quanh có cần phun không cụ ới?
Em xin tên thuốc càng tốt ạ.

acc_75

Xe điện
Dạ, chỉ cần phun sàn và tường trong xưởng còn khu vực xung quanh có cần phun không cụ ới?
em mới phun mà k để ý tên thuốc. nếu xung quang cây cối nhiều cụ khuyến mại cho thêm 1 bình nữa thì quá yên tâm. em mua ở chỗ QL5 đoạn KĐT Đặng xá, họ bnas cho 2 lọ dạng nước hòa ra màu trắng như sữa hơi có mùi chút phun xong khoảng 2 tiếng thì hết mùi.

money_talk

Xe tăng
5 - 7 năm Trước em mua trên viện vệ sinh dịch tễ loại gì của Đức, đục như mà nước gạo. Về phu chân tường chết sạch cả muỗi và gián, kiến. Hiệu quả dc 3-4 tháng, còn tùy có bật quạt hay ko, gió thông thoáng hay ko.
Sau này mua lại mấy lần (ko fai ở đó) toàn ăn fai thuốc đểu. Cú lắm!

zangzang80

Xe buýt
Trong nhà thì sau khi phun xong đóng kín cửa lưới mới đỡ chứ mở ra 1 cái là muỗi thôi rồi. Nhà em giờ chán không xịt thuốc mà mua đèn bắt muỗi, chịu khó đêm đến cụ tắt hết đèn bật đến sáng tha hồ đổ muỗi. Nhưng ghét 1 cái là phải lấy chổi nhỏ quét hết muỗi ra , mà quét thì lâu nhưng được cái đỡ độc. Còn của cụ là cái xưởng thì căng quá, có cụ tnào biết làm sao mấy cái Rì sọt họ làm sao mà không có muỗi dù cây cối rất nhiều không ạ?

lum_dong_tien

Xe tăng
Trong nhà thì sau khi phun xong đóng kín cửa lưới mới đỡ chứ mở ra 1 cái là muỗi thôi rồi. Nhà em giờ chán không xịt thuốc mà mua đèn bắt muỗi, chịu khó đêm đến cụ tắt hết đèn bật đến sáng tha hồ đổ muỗi. Nhưng ghét 1 cái là phải lấy chổi nhỏ quét hết muỗi ra , mà quét thì lâu nhưng được cái đỡ độc. Còn của cụ là cái xưởng thì căng quá, có cụ tnào biết làm sao mấy cái Rì sọt họ làm sao mà không có muỗi dù cây cối rất nhiều không ạ?
Đèn bắt muỗi loại gì hả cụ. Hình như chỉ bắt đc muỗi đực, em thấy muỗi cái nó khôn hơn hay sao ý.

TungThoc

Xe điện
Mua loại thuốc chống côn trùng, tẩm màn bán tại các CDC (trung tâm phòng chống dịch bệnh), loại đó đỡ độc hại và có hiệu quả nhất. Giá bán cũng không đắt. Thuốc dung dịch trong veo nhưng khi pha với nước thì lại thành màu trắng đục như sữa. Em phun nhà ở quê cho bố mẹ thấy rất hiệu quả, vẫn còn một ít muỗi nhưng ruồi và kiến gián thì hết sạch. phun theo mùa nồm ẩm thôi, các mùa khác không cần phải phun.

zangzang80

Xe buýt
Đèn bắt muỗi loại gì hả cụ. Hình như chỉ bắt đc muỗi đực, em thấy muỗi cái nó khôn hơn hay sao ý.
Em chẳng nhớ loại gì đâu ạ, em mua ở cửa hàng điện gần nhà nhưng cũng thấy ổn. Muỗi cái khôn hơn vì nó không theo đèn mà nó theo muỗi đực cụ ạ- em nghĩ thế.

tranmanhha

Xe điện
Em nghĩ cụ phải phun thuốc thường xuyên vào cây cối, ao, hồ xung quanh đó, thì mới bớt được muỗi. Nhưng không thể tận diệt được hết muỗi cụ ơi.
Phun xuống ao hồ là chết cá đấy ạ.

tranmanhha

Xe điện
5 - 7 năm Trước em mua trên viện vệ sinh dịch tễ loại gì của Đức, đục như mà nước gạo. Về phu chân tường chết sạch cả muỗi và gián, kiến. Hiệu quả dc 3-4 tháng, còn tùy có bật quạt hay ko, gió thông thoáng hay ko.
Sau này mua lại mấy lần (ko fai ở đó) toàn ăn fai thuốc đểu. Cú lắm!
Cũng khó kết luận thuốc đểu cụ ạ.
Hiệu quả của thuốc phụ thuộc vào: Ánh sáng, độ ẩm, thời tiết nóng lạnh, tuổi của côn trùng.
Nói chung, thuốc đạt hiệu quả nhất khi: Ánh sáng yếu, khô ráo, trời mát, côn trùng tuổi nhỏ.
Và theo nguyên tắc sử dụng thuốc, cụ nên hỗn hợp và luân phiên sử dụng các loại để tăng hiệu quả và giảm tính kháng thuốc.

tranmanhha

Xe điện
Cụ không phun sàn. Chỉ phun trên các bề mặt côn trùng có thể bám như: Tường, vách, rèm, gậm bàn, gậm ghế, gậm tủ ........

lakhe0910

Xe tải
Em chẳng nhớ loại gì đâu ạ, em mua ở cửa hàng điện gần nhà nhưng cũng thấy ổn. Muỗi cái khôn hơn vì nó không theo đèn mà nó theo muỗi đực cụ ạ- em nghĩ thế.
Cụ chụp em loại đèn được k? E dùng loại của Điện Quang thấy bắt không hiệu quả mấy

ACDELCO434

Xe điện
Cụ chụp em loại đèn được k? E dùng loại của Điện Quang thấy bắt không hiệu quả mấy
Chắc muỗi nhà cụ nó khôn nên nó không le ve lại chỗ đèn :D.
Cụ kiểm tra xem cái quạt hút có mạnh không? Yếu thì đúng là không hiệu quả thật. Vì nguyên lý nó đơn giản: chỉ mấy bóng đèn led màu thu hút muỗi bay tới, quạt hút muỗi vào lưới có điện. Quạt mà yếu thì không tác dụng.