[Funland] Nhìn thấy bê bát phở kiểu này em không muốn ăn

Xe Nữ Lái

Xe hơi
Em thấy có găng tay hay không găng tay thì có khác gì nhau đâu nhỉ ?

Nếu họ cứ dùng 1 găng tay phục vụ cả buổi thì khác gì đâu.

Chỉ tạo cảm giác sạch thôi, nếu đeo găng mà không ý thức thì cũng khác gì đâu.
Găng tay chỉ để sạch tay người bán, chả nghĩa lý gì cả, khéo bẩn hơn vì tiện tay có người gạt luôn bàn dọn dẹp cho sạch :))

bau67

Xe container
Không ăn thì lượn cho nước nó trong. Đừng có lôi chình ình cái mặt người ta lên như thế. Ý đồ gì đây ?
Cụ chưa tìm hiểu mà đã mắng Cụ chủ Thớt dồi ! :))

Các Cụ đi quá mấy bước ra đầu ngã 3 Hàng Vải - Phùng Hưng mà ăn phở Khôi. Hương vị vẫn xưa cũ và ngon, !

QUANG1970

Tháo bánh
bí quyết đó cụ, như thánh rắc muối Salt Bae cũng phải rắc trùm lên khuỷu tay rồi rơi xuống miếng bít tết, vị muối + mùi vị mồ hôi trên tay ảnh tạo thành hương vị đặc trưng riêng cho món bít tết đỉnh cao ;))

Thánh rắc muối người Thổ nên chắc theo đạo Hồi và "ngài" làm cái thao tác rắc muối này bằng tay phải. =D>

Nếu mà ngài làm bằng tay trái thì miếng bít tết, không chỉ có vị muối + mùi vị mồ hôi trên tay thì vô phúc hay hú họa hôm nào "ngài" sau khi đi "nặng" mà lại rửa tay chửa kỹ thì cái hương vị đặc trưng riêng cho món bít tết đỉnh cao còn độc đáo nữa! :)) :P

Chẳng những độc đáo, mà còn hay! =D>
Khắp nơi thiên hạ bình hăng say. :P
Thánh tay rắc muối đút tận mõm!​
Mồm ngoác còn khoe cả ngón tay . :))
Thế giới: xôn xao vì thấy lạ
Quê nhà: cửa đóng khéo ăn mày :((
Ăn ngon chơi lịch thật ra vẻ​
Tiền kiếm chặt bao cả túi đầy. :D

Phụ chú: "Thánh rắc muối" Nusret được sinh ra ở vùng quê Erzurum, Thổ Nhĩ Kỳ trong một gia đình đông anh em. Vì nhà quá nghèo khó, anh phải bỏ học từ năm 10 tuổi, tức mới chỉ hết cấp 1. Không có định hướng, không được người lớn quan tâm, Nusret như một đứa trẻ "cầu bất cầu bơ" đi lên thành phố Istanbul. Cậu bé 10 tuổi được một người đồ tể nhận vào làm việc và học nghề.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ kỹ tính quá, đi ăn hàng thì phải chấp nhận thôi. Muốn theo ý mình thì chỉ có ở nhà tự nấu. :))
Mợ lại .....
Đang đưa gấu với F1 đi chơi ngày lễ hoặc đổi gió chả nhẽ 10h hô nhau về nhà để VSATTP????
Tuy là nó không được sạch sẽ như mình tự làm nhưng ĂN BẨN LẮM GIUN mà MỢ!
Thế cụ ăn ở nhà thôi. Bát phở ra đến bàn qua bao công đoạn, từ lấy bát trên giá, cầm bát đổ bánh, rắc hành thịt rồi chan nước, chắc chắn sẽ có công đoạn nào đó họ cầm bát như thế. Sang chảnh như phở LQS nó làm trong bếp cụ còn chả biết các đồ của nó có sạch nữa không cơ. Chỉ có lúc bê ra bát trên khay trông sang chảnh thôi.
Mình chi tiền là để được phục vụ sạch sẽ , tử tế . Người phục vụ không tôn trọng khách mà mình cứ nhắm mắt ăn thì em nghĩ sẽ bị đánh giá là tự trọng thấp . OFer chắc không đến nỗi xoàng thế .

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Hn phở đc khuyên mại móng tay, hcm xẽ kèm 1 chiếc thìa.

Huthasa

Xe lăn
Mình chi tiền là để được phục vụ sạch sẽ , tử tế . Người phục vụ không tôn trọng khách mà mình cứ nhắm mắt ăn thì em nghĩ sẽ bị đánh giá là tự trọng thấp . OFer chắc không đến nỗi xoàng thế .
Vâng, không được thế thì cụ ăn ở nhà. Chứ ra ngoài khuất mắt trông coi, tưởng sạch hóa ra không sạch đâu cụ.

cantona

Xì hơi lốp
Ngày xưa thịt chó chặt tay, xong cầm tiền qua lại, rồi gói vào giấy báo đầy chì mà các anh vẫn khen ngon ầm ầm. Bây giờ văn minh hơn nên mn quan tâm đến vsattp nhiều.

QUANG1970

Tháo bánh

Xã hội muôn hình muôn vẻ có đủ mọi loại người. :D

Offer cũng không là ngoại lệ! :P
Cái câu tiền nào của nấy thì luôn đúng! =D>

Muốn sang trọng sạch sẽ hợp vệ sinh và được tôn trọng như VIP thì mời bác vào những nhà hàng khách sạn năm sao, còn đã vào chỗ bình dân mà đòi được phục vụ tử tế thì chẳng khác nào đòi trinh nữ trong xóm Bình Khang hay đòi dân chủ tự do trong xứ độc tài!=))

Chắc bác Đen lùn xấu vẩu muốn phải như thế này?
:-?

Thế thì xin thưa bác trước khi muốn hãy luôn nhớ trong đầu câu:

“Tiền ít thì đừng đòi đừng đòi hít l.. thơm”! [-X[-X[-X

Vâng, không được thế thì cụ ăn ở nhà. Chứ ra ngoài khuất mắt trông coi, tưởng sạch hóa ra không sạch đâu cụ.
Khách hàng phê bình thì người phục vụ mới biết mà sửa chữa . Người phục vụ chuyên tâm với công việc thì nhìn qua là biết ngay : quần áo sạch sẽ gọn gàng , đeo tạp dề , mũ làm bếp . Còn không chịu nghe góp ý thì nên tránh quán đấy ra .

vanza6061

Xe tải
hề hề các hàng bán phở, bún.miến đeo găng tay bốc bánh nhưng cái lúc ngồi xé thịt hay chặt thịt cho vào khay lớn họ ngồi nói chuyện với nhau VĂNG NHIỀU THỨ ra lắm :) . nhìn lúc đấy có khi không dám ăn :)

Xã hội muôn hình muôn vẻ có đủ mọi loại người. :D

Offer cũng không là ngoại lệ! :P
Cái câu tiền nào của nấy thì luôn đúng! =D>

Muốn sang trọng sạch sẽ hợp vệ sinh và được tôn trọng như VIP thì mời bác vào những nhà hàng khách sạn năm sao, còn đã vào chỗ bình dân mà đòi được phục vụ tử tế thì chẳng khác nào đòi trinh nữ trong xóm Bình Khang hay đòi dân chủ tự do trong xứ độc tài!=))

Chắc bác Đen lùn xấu vẩu muốn phải như thế này?
:-?

View attachment 6678427

Thế thì xin thưa bác trước khi muốn hãy luôn nhớ trong đầu câu:

“Tiền ít thì đừng đòi đừng đòi hít l.. thơm”! [-X[-X[-X
Tạp dề , mũ làm bếp rẻ bèo , chỉ bằng tiền một bát phở thôi . Nếu là người làm nghề có tâm với nghề , biết tôn trọng thực khách đã nuôi sống và có lẽ còn mang lại sự giàu có cho mình thì nên sắm vài bộ .
Đừng cẩu thả làm xấu cái danh " thanh lịch " . Còn cái câu " tiền ít đòi hít ... " thường chỉ có trên miệng của tụi lưu manh , ba bị thôi , bác ạ .

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu thấy rất ít quán chan múc nước dùng cho vào bát kiểu này, trừ những quán gánh hàng rong vỉa hè.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Bẩn tí đi ỉ.a vài hôm là hết chứ quẩy rán bằng mỡ đen xì, bánh phở hàn the, thịt ko hiểu nguồn gốc còn khiếp hơn... nguời ngại vệ sinh dịch tễ đã chả bao giờ ăn hàng, lại còn bày đặt tạp dề với chả mũ, AQ tự lừa mình khuất mắt chăng.. :)) :))

Xeomchocon

Xe tăng
Ở đây không thấy nhiệu cụ mợ gặp nạn như topic ....

PCX2018

Xe tăng
Em thấy bán hàng ăn uống mà chủ quán ko mang găng tay là dở rồi.
Câu chuyện về cái găng tay này nếu đi sâu cũng mệt mỏi phết đấy cụ. Bởi nhiều bác đi găng tay ni lon, nhưng cái găng tay ấy bác bốc đủ thứ, từ bánh phở, thịt luộc, hành ớt, ( thậm chí cả thịth bò sống). Cả ngày bán hàng chỉ độc chiếc, nếu còn tốt thì dùng cả ngày hôm sau nữa . Thế nên ý thức VSATTP của chủ hàng là cái quan trọng nhất cụ ạ.

PCX2018

Xe tăng
Phú quý sinh lễ nghĩa, xã hội đầy thằng như thế.

trong khi đời ông, đời cha,...như năm 45 có khi còn đi ăn cướp ngoài chợ kiếm chút thức ăn. Nói thật với cc chứ cứt còn dính ở tay vàng khè cả.
Èo, cụ nói thô với kinh bỏ mịa. Thời nào thức nấy cụ ạ , văn minh và tiến bộ mình nên ủng hộ.

Red_Mer

Xe container
Có khi nhiều cụ còn hăng say tevez quá đà nhầm cả xuống công trình phụ í chứ :P ...

Cơ mà 2 cái nó khác nhau, ko thể so sánh bát phở vs cái kia được :|
E hèm...anh ăn trưa chưa? :D

cokimi

Xe điện
Câu chuyện về cái găng tay này nếu đi sâu cũng mệt mỏi phết đấy cụ. Bởi nhiều bác đi găng tay ni lon, nhưng cái găng tay ấy bác bốc đủ thứ, từ bánh phở, thịt luộc, hành ớt, ( thậm chí cả thịth bò sống). Cả ngày bán hàng chỉ độc chiếc, nếu còn tốt thì dùng cả ngày hôm sau nữa . Thế nên ý thức VSATTP của chủ hàng là cái quan trọng nhất cụ ạ.
Chính là như thế, cái găng tay chỉ để sạch tay ông bán hàng thôi.