Nhờ các Bác tư vấn hiện tượng xe bị giật khi tăng tốc!

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe em đang bình thường thì sau mấy hôm trời nắng khủng khiếp lấy đi thì thấy có hiện tượng bị giật( vòng tua máy không ổn định) khi tăng tốc- ở số 3. Mà lúc thì bị lúc thì không thế mới lạ chứ.
Em đã loại khả năng là Bugi vì hôm qua đã thay mới 4 con rồi mà vẫn không hết.
Thời gian trước em nhớ có một thớt cũng có vấn đề tương tự nhưng tìm mãi k thấy nên làm lại thớt này nhờ các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em.
Cảm ơn các Bác!

anhtho

Xe ngựa
Khả năng xăng cụ đổ phải hàng lởm. Nếu kô thì bơm xăng hoặc đường dẫn xăng có vấn đề.
Em kể cho các cụ 1 kinh nghiệm: hồi trước, có anh bạn đi chơi Tam đảo, lúc về tự nhiên phát hiện ra xe không thể đi nhanh được, tăng tốc thì khực khực. Chữa đủ nơi, thay mất nhiều thứ, tốn khá xèng. Sau vài tháng mới phát hiện ra xe bị móp cái ống dẫn xăng (hay móp bình gì đó), nó làm cho lưu lượng xăng bị giảm. Mà tội là do có một lần quay đầu, bị va gầm vào một hòn đá hơi to to, nhưng sau thấy đi được bình thường nên không ai để ý.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Bác nên đưa ra chỗ nào sữa xe uy tín họ kiểm tra giúp bằng máy móc cho chuẩn.Nghe bác kể em thấy có vẻ giống mấy vụ Bà hỏa sắp hỏi thăm đấy.

kaid

Xe tăng
Khả năng xăng cụ đổ phải hàng lởm. Nếu kô thì bơm xăng hoặc đường dẫn xăng có vấn đề.
Em kể cho các cụ 1 kinh nghiệm: hồi trước, có anh bạn đi chơi Tam đảo, lúc về tự nhiên phát hiện ra xe không thể đi nhanh được, tăng tốc thì khực khực. Chữa đủ nơi, thay mất nhiều thứ, tốn khá xèng. Sau vài tháng mới phát hiện ra xe bị móp cái ống dẫn xăng (hay móp bình gì đó), nó làm cho lưu lượng xăng bị giảm. Mà tội là do có một lần quay đầu, bị va gầm vào một hòn đá hơi to to, nhưng sau thấy đi được bình thường nên không ai để ý.
Em cũng nghi đến khả năng này, nhưng đổ đầy bình đi đến gần hết rồi mới bị. Hôm qua ra đổ xăng thấy có vẻ đỡ hơn, nhưng chưa hết hẳn.

Taihoatu

Xe lăn
Có nhiều nguyên nhân: Lọc xăng bẩn, lọc gió quá bẩn, họng hút quá bẩn, bơm xăng kém, bugi kém...

anhtho

Xe ngựa
Em cũng nghi đến khả năng này, nhưng đổ đầy bình đi đến gần hết rồi mới bị. Hôm qua ra đổ xăng thấy có vẻ đỡ hơn, nhưng chưa hết hẳn.
Nếu đầy bình thì không bị, chỉ xuất hiện khi bình gần cạn thì có lẽ 90% là mấy nguyên nhân em dự đấy. Cụ kiểm tra lọc xăng xem.

supporter

Xe điện
Nếu khi cụ dùng đèn đỏ mà xe bị lim đi, máy tắt rồi lại bật thì em dự là các bơm xăng của cụ cần phải được chăm sóc

kaid

Xe tăng
Cái bệnh của xe em đã tìm ra, hoàn toàn k phải các trường hợp mà các Bác đã chỉ.
Chỉ đơn giản là có một dây điện nhỏ nó bị chạm vào thân máy nên nó bị hở ra. Vô tình em nhìn thấy và xử lý, bây giờ lại bình thường rồi.
Đây có lẽ là thêm một kinh nghiệm cho các Bác nào đi xe cũ như em, vì xe cũ thì đường điện đi nó rối tinh.

anhtho

Xe ngựa
Cái bệnh của xe em đã tìm ra, hoàn toàn k phải các trường hợp mà các Bác đã chỉ.
Chỉ đơn giản là có một dây điện nhỏ nó bị chạm vào thân máy nên nó bị hở ra. Vô tình em nhìn thấy và xử lý, bây giờ lại bình thường rồi.
Đây có lẽ là thêm một kinh nghiệm cho các Bác nào đi xe cũ như em, vì xe cũ thì đường điện đi nó rối tinh.
Chúc mừng cụ tìm được bịnh cho V2 đã. Cái dây điện nằm ở phần nào đó cụ, mà tại sao nó lại liên quan tới xăng vơi hay đầy nhỉ ?

tovit

Xe tăng
Cụ ktra kỹ cao áp và bơm xăng nhé

Snake_eyes

Xe tải
xe em khi chạy từ số 2 sang 3 cũng bị giật khục..Thợ đang hẹn kiểm tra Dây cao áp và mở chế..chả biết thế nào. Xe em thỉnh thoảng mới đi, hôm qua đề xe tự nhiên thấy nổ đánh bùm 1 cái..giật hết cả nẩy..hic