Nhờ các bác tư vấn sửa hệ thống điện

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn
Em chào các bác!
Nhà em có con Camry đời 88 xuất Mỹ, gần đây em đi có cảm giác Garantee to, máy chạy không bốc, đi tốc độ cao vào ga sâu một chút cảm giác máy giật giật; Em đã đưa một số Gara nào là thay cảm biến nhiệt, nào là nâng ga, nào là kiểm tra dây cao áp, bộ chia điện, thay bu gi ...nhưng vẫn không ổn lắm; lúc dừng máy vòng tua chạy lên 1100rpm có điều hòa (em cảm thấy hơi cao) và gia tốc chậm, cảm giác như bị bỏ máy.
Em nhờ các cụ tư vấn bắt bệnh và địa chỉ sửa chữa tin cậy với (em được tư vấn là mang qua 69 Nguyễn Khoái) nhưng em chưa biết như thế nào nên cứ nhờ các cụ tư vấn rồi mới quyết định, vì em cũng đã mang xe lòng vòng mãi mỗi chỗ mất một ít money mà không khỏi bệnh. Các cụ giúp em nhé

Bình Yên

Xe hơi
Rất muốn giúp bác nhưng em lại ko biết về xe

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn

toiyeuvietnam

Xe máy
Em chào các bác!
Nhà em có con Camry đời 88 xuất Mỹ, gần đây em đi có cảm giác Garantee to, máy chạy không bốc, đi tốc độ cao vào ga sâu một chút cảm giác máy giật giật; Em đã đưa một số Gara nào là thay cảm biến nhiệt, nào là nâng ga, nào là kiểm tra dây cao áp, bộ chia điện, thay bu gi ...nhưng vẫn không ổn lắm; lúc dừng máy vòng tua chạy lên 1100rpm có điều hòa (em cảm thấy hơi cao) và gia tốc chậm, cảm giác như bị bỏ máy.
Em nhờ các cụ tư vấn bắt bệnh và địa chỉ sửa chữa tin cậy với (em được tư vấn là mang qua 69 Nguyễn Khoái) nhưng em chưa biết như thế nào nên cứ nhờ các cụ tư vấn rồi mới quyết định, vì em cũng đã mang xe lòng vòng mãi mỗi chỗ mất một ít money mà không khỏi bệnh. Các cụ giúp em nhé
1 điện, 2 xăng, 3 điều khiển, cứ thế lần mò thể nào chẳng hết bệnh hả cụ :-bd

toiyeuvietnam

Xe máy
Đùa cụ thôi, xe cụ cũ quá rồi, ông già 70 mông má lám cũng chỉ về đc 65 thôi, sao xuống đến 40 tuổi được. 69 NK hình như gara của ông 8 thì phải, cũng là thợ lâu năm đó, nhưng nếu không có đồ để test thử thì nhiều khi cũng bó tay thôi. Sao cụ không bắt bọn nó mang đồ ra test, được mới lấy.
Mà xe cụ dùng tín hiệu chẩn đoán có phát hiện j ko?
E cứ chẩn đoán nhé, theo thứ tự
- vệ sinh hoặc thay bugi nếu đến hạn
- vệ sinh họng hút (ko hiểu con xe của cụ dùng chế hòa khí hay phun xăng nhỉ :D
- kiểm tra lại dây cao áp, chia điện
- kiểm tra điện áp cảm biến: gió, oxi...
- dùng đồng hồ đo áp suất xăng khi chạy tốc độ cao thấy hiện tượng máy giật, nếu ko đc thay bơm xăng
- kiểm tra máy phát.

Chỉnh sửa cuối:

toiyeuvietnam

Xe máy
Bênh này bình thường thì đơn giản, nhưng nhiều khi gặp những con rất phức tạp, cái khó nhất là ko có phụ tùng thay thế để test thử :)). E đã thấy có con sau khi test đủ thứ ko đc bao nhiêu thợ khóc thét hết, cuối cùng test ECU thì đc. Hi, chúc cụ may mắn. Sửa đc xe post lên đây cho ae có thêm kinh nghiệm :)

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn
Cảm ơn cụ rất nhiều!!!
Đùa cụ thôi, xe cụ cũ quá rồi, ông già 70 mông má lám cũng chỉ về đc 65 thôi, sao xuống đến 40 tuổi được. 69 NK hình như gara của ông 8 thì phải, cũng là thợ lâu năm đó, nhưng nếu không có đồ để test thử thì nhiều khi cũng bó tay thôi. Sao cụ không bắt bọn nó mang đồ ra test, được mới lấy.
Mà xe cụ dùng tín hiệu chẩn đoán có phát hiện j ko?
E cứ chẩn đoán nhé, theo thứ tự
- vệ sinh hoặc thay bugi nếu đến hạn- Em đã thay 4 cái ở Thái Thịnh
- vệ sinh họng hút (ko hiểu con xe của cụ dùng chế hòa khí hay phun xăng nhỉ :D - Em đã làm
- kiểm tra lại dây cao áp, chia điện - Em cũng đã check ở Thái Thịnh
- kiểm tra điện áp cảm biến: gió, oxi...
- dùng đồng hồ đo áp suất xăng khi chạy tốc độ cao thấy hiện tượng máy giật, nếu ko đc thay bơm xăng - Em đã check, Dr bảo bơm của em còn ngon
- kiểm tra máy phát.
- Vẫn OK

Tình hình là bác 8 đang bổ máy em ra rồi các cụ nhé, bác ấy đang thay đại tu lại toàn bộ máy gồm thay piston, biên, chỉnh sup pắp, thay gioăng máy, ...em được báo giá là 7-8tr, xót hết cả ruột, hy vọng sau vụ đại tu này em nó nuột nà

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
đánh dấu. hóng xem v2 của bác phẫu thuật xong thì thế nào.
lúc nào xong thì báo nhé

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cụ sửa được thì nói lại kinh nghiệm giúp đỡ các cụ khác nếu gặp phải thì biết mà sửa luôn đỡ mất công tìm nhé ^^

accordlove

Xe hơi
hóng gió chờ kết quả của kụ để mọi ngươì hoc hỏi kinh nghiệm.

bucxucthivao

Xe tải
Cảm ơn cụ rất nhiều!!!
- Vẫn OK

Tình hình là bác 8 đang bổ máy em ra rồi các cụ nhé, bác ấy đang thay đại tu lại toàn bộ máy gồm thay piston, biên, chỉnh sup pắp, thay gioăng máy, ...em được báo giá là 7-8tr, xót hết cả ruột, hy vọng sau vụ đại tu này em nó nuột nà
Thế thì không phải vấn đề điện rồi nhỉ. tình hình khi nào xong cụ cho cái report nhé.

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn
Report kết quả sau khi đại tu

Em xin lỗi các cụ là mấy hôm vừa rồi đi chơi chưa kịp online để báo cáo tình hình đại tu cho các cụ.
Tình hình là sau khi đại tu thì máy em đã khỏe lắm rồi đạt được tiêu chí em mong muốn của một con máy 2.0; không rung giật, máy nổ em, em lắp thêm cái cảm biến quạt nữa (trước kia đã cắt đi) thì máy nổ đứng cạnh chẳng nghe thấy tiếng, em bảo các bác ấy cứ để garantee cao cho bốc, em để 800rpm không điều hòa;
Tuy nhiên khi sửa xong gặp sự cố là mấy bác cơ khí không xiết chặt cái dây cam thể là lúc em đang chạy, cài số lùi, kêu cái xoạch; gọi bác 8 cử thợ điện ra test hết mọi thứ mang cả hộp đen về kiểm tra cũng ko đúng, cuối cùng kiểm tra thì bị cái dây cam.
Tổng thiệt hại của em là hết gần 10tr; em đi một vòng Bắc Ninh, Nam Định, Hà Đông, Hà Nội khoảng 300km em thấy ưng cái máy nó khỏe, cho mấy em HQ ăn khói hết.hihi
Nhưng chắc em vẫn phải làm thêm cái chân côn và thay cái nắp mobil nữa thì mới ngon hẳn được.
Nhân tiện đây em hỏi có cụ nào giá tiền cái củ quét của ODO và chỗ mua thì phím em với nhé, em đi đường xa mà cái đồng hồ nó cứ chạy giật giật, kim chỉ không đúng tốc độ, em chỉ sợ đi vượt xxx lại tuýt còi.

trantrungnd

Xe đạp
em đọc trên diễn đàn, thấy bác có em camry 88 bị bệnh máy giật giật và các bệnh ...... em cũng có 1 em cam xuất Mỹ cũng bị các bệnh như vậy mà loay hoay mãi chưa khắc phục đuoc. nhờ bác test hộ em và chỉ chỗ để em sửa đuoc không ah? em cảm ơn bác truóc. Hy vong là bác có thể bớt chút thời gian chỉ giáo cho em! Em tên Trung, em ở Phủ Lý – Hà Nam.

oto16ahn

Xe điện
Giật,như bỏ máy cụ kiểm tra lại Bộ chia điện đi ah.em dự lắp Bộ chia điện k ổn.cụ kiểm tra dây cao ap và thay bugi rồi thì em nghĩ chỉ ở Bộ chia điện.và 1 vấn đề nữa xe cụ đời 88 phải chú ý bugi pai thay đúng loại của xe cụ nhé.k phải xin là ngon đâu.thay k đúng loại bugi cũng gây ra rung máy,máy nổ k tròn nhanh chết bugi cụ ạ

trantrungnd

Xe đạp
Giật,như bỏ máy cụ kiểm tra lại Bộ chia điện đi ah.em dự lắp Bộ chia điện k ổn.cụ kiểm tra dây cao ap và thay bugi rồi thì em nghĩ chỉ ở Bộ chia điện.và 1 vấn đề nữa xe cụ đời 88 phải chú ý bugi pai thay đúng loại của xe cụ nhé.k phải xin là ngon đâu.thay k đúng loại bugi cũng gây ra rung máy,máy nổ k tròn nhanh chết bugi cụ ạ
bugi thì em cũng thay rồi nhưng không biết thợ có thay đúng loại bu gi như cụ nói ko nữa. dây cao áp em cũng đã thay mới còn bộ chia điện thì thợ Ninh Bình nói cũng ko vấn đề gì. chả biết là do làm sao. xe em bình thường đi ko bật điều hoà thì máy chạy nghe cũng tròn tròn nhưng khi bật điều hoà hoặc bật thêm cả đèn pha thì rung và cảm giác máy yếu. Khi dừng lại thì thấy xe rung lắm. em thấy thợ dùng tuốc nơvit 2 cạnh chỉnh cái ốc trên EFI thì nó đỡ đỡ đi nhưng đi 1 lúc lại bị rung như thế, cảm giác máy yếu và bị bỏ máy. cái bộ EFI em cũng đã tháo ra rửa vệ sinh sạch sẽ rồi. Em cũng ko rành về xe lắm vì mới đi được khoảng 1 năm nay. em ở Nam định, hà nam, ninh bình. Các bác chỉ giúp em địa chủ gara uy tín, ngon bổ rẻ ở nơi gần nhất với, chứ cứ để như thế này đi thấy tức lắm các bác ah, cứ bật điều hoà đi chậm là nó lại rung lên bần bật. Bình thường đi 1 mình còn cố chịu đựng (nhưng vẫn tức tức), nếu chở khoảng 4 nguoi trên xe thấy máy yếu đi hẳn, xe đi ì và cảm giác là rất hao xăng, mối lần tăng ga là họng gió rít ầm ầm. Mong các bác chỉ giáo cho em, em xin cảm ơn và hậu tạ các pác 1 thùng vodka lun!

trantrungnd

Xe đạp
em thì em nghi máy yếu rồi. chắc phải bổ máy ra làm lại thôi. vào Gara nó thấy xe mềnh cũ nó cú bảo là để thế mà đi. 1-2 năm tới em cũng chưa có ý định đổi xe ngay nên cũng phải sửa đi cho nó đỡ bực. mà em thấy em Cam 88 này đi cũng lành, từ ngày mua về chả phải sửa mấy. em đi công trường mà phi ầm ầm cũng có sao đâu, mỗi cái tội mà em kể trên với các cụ đấy. sửa xong là ngon!chac di 3-4 nam toi cung ko van de gi cac cụ nhể?

oto16ahn

Xe điện
Đa phần các gara bây h thay bugi k tra theo đúng loại bugi theo xe.thay theo kinh nghiem, va co khi chi co 1 loai bugi trong gara, thay la chi thay 1 loai.em dự ở bugi cụ ạ

trantrungnd

Xe đạp
Đa phần các gara bây h thay bugi k tra theo đúng loại bugi theo xe.thay theo kinh nghiem, va co khi chi co 1 loai bugi trong gara, thay la chi thay 1 loai.em dự ở bugi cụ ạ
cụ có biết loại bu gi nào thay cho loại xe này ko ah? cụ chỉ bảo em với, em về thay thử xem. nếu ok em kính cụ 1 thùng vodka!

oto16ahn

Xe điện
Phải tra trong dataauto cụ ạ.em chưa cài đc.cụ nào có check dùm cụ chủ đi ạ