Thảo luận Nhờ các cao thủ về độ start stop

Elec

Xe buýt
Cụ mở cái key ra. Chụp ảnh mạch lên đây e xem nào. Chứ mô tả thif cũng khó vì linh kiện điện tử nhiều loại cụ ạ
Đây cụ ơi, e dũng cảm cậy ra chụp cụ phán xem nó thế nào với ạ

vietsonxp

Xe tăng
Đây cụ ơi, e dũng cảm cậy ra chụp cụ phán xem nó thế nào với ạ

chìa này của cụ đúng là không có mạch Sleep/wakeup rồi. Như vậy thì không ổn định và rất tốn pin cụ ạ. Mạch của nó phải như thế này cơ, phải có đủ phần giải mã, phat mã, lf, wakeup/sleep. Chứ của cụ chỉ có mỗi phần phát mã, giải mã thôi.

Giải pháp của cụ là kiếm một cái key loại xịn này và cho bộ điều khiển học lại khả năng sẽ cải thiện được. Cụ đọc cho e mac của con IC xem nó tên là gì nhé

Bố khỉ 123

Xe điện
Mời cụ Trung già vào đây tìm hiểu bệnh, cháu rất quan ngại ạ.

Elec

Xe buýt
chìa này của cụ đúng là không có mạch Sleep/wakeup rồi. Như vậy thì không ổn định và rất tốn pin cụ ạ. Mạch của nó phải như thế này cơ, phải có đủ phần giải mã, phat mã, lf, wakeup/sleep. Chứ của cụ chỉ có mỗi phần phát mã, giải mã thôi.

Giải pháp của cụ là kiếm một cái key loại xịn này và cho bộ điều khiển học lại khả năng sẽ cải thiện được. Cụ đọc cho e mac của con IC xem nó tên là gì nhé
Đọc ở đâu hả cụ ơi? E ko rành lắm. Thấy ra mấy chú chuyên độ Start stop thì bảo của e bo mạch là hộp nhựa ko phải loại tốt là hộp nhôm. Mua cái chìa khoá xịn ở đâu và cho nó học thế nào hả cụ?

vietsonxp

Xe tăng
Đọc ở đâu hả cụ ơi? E ko rành lắm. Thấy ra mấy chú chuyên độ Start stop thì bảo của e bo mạch là hộp nhựa ko phải loại tốt là hộp nhôm. Mua cái chìa khoá xịn ở đâu và cho nó học thế nào hả cụ?
Cụ nhìn chữ trên con IC ấy, nếu cháu không nhầm thì nó sẽ là PIC 16Fxxx. kể cả loại hộp nnôm thì cũng vậy cụ ạ, vì giá thành cái hộp nó có đang bao nhiêu đâu cụ. để em xem cái chìa của cụ tần số bao nhiêu, mã kiểu gì thì có thể e đặt cho cụ đc.

dauranmamtomvp

Xe hơi
Có cụ nào chuyên làm startstop ranger ko ạ :( cho em thỉnh giáo với hix. Muốn lắp mà thấy đâu cũng phải ngheien cữu ah.

Bố khỉ 123

Xe điện
Vâng cụ Elec. Hai za...

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe điện
Cụ đọc kỹ thớt này hãy quyết định, kẻo lại hy vọng bn thì thất vọng bấy nhiêu đấy
Chán nhỉ, em cũng định cấy cái cho nó "hoành"(*),đọc thớt lại thấy phân vân@-), chỗ cụ Trung Già cũng có tý thương hiệu trên OF mà vậy, nảnX_X

Bố khỉ 123

Xe điện
Chán nhỉ, em cũng định cấy cái cho nó "hoành"(*),đọc thớt lại thấy phân vân@-), chỗ cụ Trung Già cũng có tý thương hiệu trên OF mà vậy, nảnX_X
Cháu ko trách cụ ấy, vì cụ ấy cũng chỉ là người mua rồi về lắp cho mình, có khi chính cụ ấy cũng ko biết nên ko thể trách cụ ấy được.

Bố khỉ 123

Xe điện
Bên em có làm món này đấy cụ. Bảo hành 1 năm luôn ạ :)
Bảo hành thì ở đâu cũng bảo hành, kể cả hết bảo hành vẫn bảo hành. Vấn đề là nếu hàng chất thì ko cần đến bảo hành, còn ko thì thông minh ko thấy đâu mà chỉ thấy vô cùng bất tiện, từ khi phát hiện nó vậy, cháu luôn phải thủ cái chìa cơ dính ở người.

datto70

Xe điện
Bảo hành thì ở đâu cũng bảo hành, kể cả hết bảo hành vẫn bảo hành. Vấn đề là nếu hàng chất thì ko cần đến bảo hành, còn ko thì thông minh ko thấy đâu mà chỉ thấy vô cùng bất tiện, từ khi phát hiện nó vậy, cháu luôn phải thủ cái chìa cơ dính ở người.
:)):)):))^:)^^:)^^:)^X_XX_XX_X^:)^^:)^^:)^ cái tức là thêm cái bực mình vào người

vitomxau

Xe container
Vâng. Cụ xử lý xong vấn đề chưa ạ. Món này bên em chẳng thấy phải bảo hành bao giờ. Chủ yếu là thỉnh thoảng thay đổi vị trí đặt ăng ten để sử dụng phù hợp hơn thôi :)

Bố khỉ 123

Xe điện
Vâng. Cụ xử lý xong vấn đề chưa ạ. Món này bên em chẳng thấy phải bảo hành bao giờ. Chủ yếu là thỉnh thoảng thay đổi vị trí đặt ăng ten để sử dụng phù hợp hơn thôi :)
Cảm ơn cụ, cháu đang cho em nó spa nên chưa đi xử lý được, cơ bản là nó vẫn sử dụng được nên cũng khó để phán lỗi. Chúc cụ làm ăn phát đạt, luôn lấy chữ tín làm trọng.