Thảo luận Nhờ các cao thủ về độ start stop

jackiehuy

Xe điện
Vậy cụ hard reset bằng cách ngắt hẳn điện rồi cắm lại xem sao
E đã tháo cọc acu 30 phút lắp lại vẫn ko được. Tối qua tháo hẳn ra đang dùng chìa zin đến tối lắp lại xem sao

Bố khỉ 123

Xe điện
Lỗi này có khả năng 1 là tại bộ antena LF của cụ, phần lớn là do mạch xử lý không tốt nên khi xe cụ để qua đêm dễ bị vậy. 2 là do chính cái chìa khoá của cụ, phần lỗi thường là do phần wakeup. Cụ tháo cái chìa khoá của cụ ra rồi chụp ảnh post lên e xem các linh kiện của nó xem sao
Cụ ở đâu, cho cháu xin địa chỉ? Lúc nào cháu đánh xe đến nhờ Cụ nghía hộ cháu xem như nào, chứ như này thì vừa mất tiền vừa bực.

vietsonxp

Xe tăng
Cụ ở đâu, cho cháu xin địa chỉ? Lúc nào cháu đánh xe đến nhờ Cụ nghía hộ cháu xem như nào, chứ như này thì vừa mất tiền vừa bực.
Em ở Thái Nguyên cụ ạ. Mà cụ ở chỗ nào ạ, nếu tiện e đi công tác e chạy qua chỗ cụ

vietsonxp

Xe tăng
E đã tháo cọc acu 30 phút lắp lại vẫn ko được. Tối qua tháo hẳn ra đang dùng chìa zin đến tối lắp lại xem sao
Cụ thay pin cho e phát xem. Nhiều khả năng cái key của cụ ngốn pin quá nên yếu rồi

Manhcuongnh

Xe hơi
Vụ độ Start/stop này nhiều quả hay lắm.

Xe em mua lại, chủ trước độ. Có hôm em để chìa khóa trong xe, đi ra ngoài, cửa tự động đóng lại. Ặc ặc.
Cuối cùng phải nhờ thợ đến cạy cửa để giật chốt trong.

Sau đó em nhờ thợ OFer đến kiểm tra. Cụ ấy bảo Start/stop không phù hợp nên tốt nhất là dùng chìa khóa cũ.

Các cụ thích thử nghiệm từ thoải mái. Nhưng nếu độ vì thích tiện nghi thì nên cân nhắc kỹ.

LandCruiserTico

Xe hơi
Cụ hơi chủ quan rồi, tất nhiên cụ am hiểu kỹ thuật thì có thể tự làm nhưng vì thiết bị này độ khá nguy hiểm nên cụ nên ra chỗ họ đã lắp cho nhiều dòng xe, đã xử lý nhiều lỗi...
mình lắp 2 xe ở 1 cụ trên diễn đàn này thấy dùng ổn định, không xung đột j với các chức năng khác của xe.
Cụ có thể tìm Cụ Tân, cửa hàng gần Cầu tó , Kim Giang đi xuống. Cụ ấy tư vấn kỹ thuật thêm cho!

Elec

Xe buýt
Sáng ra lấy xe, đứng sát xe thò tay mở cửa ko được, muốn đi thì chỉ còn cách bấm điều khiển, ngặt một nỗi là có lúc nó nhận, nhưng đa phần là để qua đêm là nó nhận rất chậm hoặc ko nhận, còn đã chạy rồi thì trong ngày lại bình thường, khó hiểu.
Bệnh của xe em bây giờ y hệt xe của cụ mà e vẫn chưa biết cách fix lỗi như thế nào đây, chẳng nhẽ undo quay lại chìa cơ cho lành

Bố khỉ 123

Xe điện
Bệnh của xe em bây giờ y hệt xe của cụ mà e vẫn chưa biết cách fix lỗi như thế nào đây, chẳng nhẽ undo quay lại chìa cơ cho lành
Cụ vietsonxp nói khả năng đúng. Mình bỏ nhiều xiền nhưng bị ăn hàng rẻ xiền do người bán ăn giầy cả tất cụ ạ. Cháu đang chờ chỗ lắp trả lời. Nếu ko, cháu sẽ làm bài để cảnh báo các cụ nào có ý định để cân nhắc cụ ạ.

vietsonxp

Xe tăng
Cụ vietsonxp nói khả năng đúng. Mình bỏ nhiều xiền nhưng bị ăn hàng rẻ xiền do người bán ăn giầy cả tất cụ ạ. Cháu đang chờ chỗ lắp trả lời. Nếu ko, cháu sẽ làm bài để cảnh báo các cụ nào có ý định để cân nhắc cụ ạ.
Vậy thì bộ của cụ chắc chắn là loại rẻ tiền rồi. Vì mạch nó không có IC sleep/wakeup dẫn đến rất tốn pin. Bộ của cụ đã ổn chưa? Thêm nữa khi sử dụng cụ hạn chế để chìa khoá trong xe hoặc gần quá lâu. Hệ thống khoá nó sẽ check và phát mã liên tục nên cũng gây hao pin ạ

vietsonxp

Xe tăng
Vậy thì bộ của cụ chắc chắn là loại rẻ tiền rồi. Vì mạch nó không có IC sleep/wakeup dẫn đến rất tốn pin. Bộ của cụ đã ổn chưa? Thêm nữa khi sử dụng cụ hạn chế để chìa khoá trong xe hoặc gần quá lâu. Hệ thống khoá nó sẽ check và phát mã liên tục nên cũng gây hao pin ạ

Bố khỉ 123

Xe điện
Cảm ơn cụ! Nó vẫn vậy cụ ạ, xe cháu rất ít chạy, hầu như năm bãi, cả tuần chỉ 1 hoặc 2 lần đánh xe loanh quanh tầm 10km thôi cụ, nên chìa rất ít khi gặp xe, chứ chưa nói để trong xe

vietsonxp

Xe tăng
Cảm ơn cụ! Nó vẫn vậy cụ ạ, xe cháu rất ít chạy, hầu như năm bãi, cả tuần chỉ 1 hoặc 2 lần đánh xe loanh quanh tầm 10km thôi cụ, nên chìa rất ít khi gặp xe, chứ chưa nói để trong xe
Vậy cụ lấy cái chìa phụ kia xem thế nào

Elec

Xe buýt
Vâng chắc bộ của e cũng bị như thế rồi, nó cũng mới bị gần đây thôi (trước ko bị). Theo cụ hướng khắc phục thế nào ạ và cách kiểm tra mạch IC wakeup ở chìa như thế nào nhờ cụ giúp luôn. Bọn cửa hàng thì nó gạ đổi sang bộ khác thấy bảo khá hơn giá 3t9 theo cụ có nên ko chứ e chán mấy cái này rồi vì toàn bực mình khi nó ko nhận ngay chìa thôi ạ

vietsonxp

Xe tăng
Vâng chắc bộ của e cũng bị như thế rồi, nó cũng mới bị gần đây thôi (trước ko bị). Theo cụ hướng khắc phục thế nào ạ và cách kiểm tra mạch IC wakeup ở chìa như thế nào nhờ cụ giúp luôn. Bọn cửa hàng thì nó gạ đổi sang bộ khác thấy bảo khá hơn giá 3t9 theo cụ có nên ko chứ e chán mấy cái này rồi vì toàn bực mình khi nó ko nhận ngay chìa thôi ạ
Cụ mở cái key ra. Chụp ảnh mạch lên đây e xem nào. Chứ mô tả thif cũng khó vì linh kiện điện tử nhiều loại cụ ạ

Bố khỉ 123

Xe điện
Vậy cụ lấy cái chìa phụ kia xem thế nào
Vừa cách đây 3 hôm cháu để chìa cốp sau rồi sập xuống thế là tèn tén ten, lại phải chạy về lấy chìa phụ (may mà nhà ngay gần bãi xe) nhưng vẫn vậy cụ à, nói chung của rởm. Chán và thất vọng toàn tập

Elec

Xe buýt
Vừa cách đây 3 hôm cháu để chìa cốp sau rồi sập xuống thế là tèn tén ten, lại phải chạy về lấy chìa phụ (may mà nhà ngay gần bãi xe) nhưng vẫn vậy cụ à, nói chung của rởm. Chán và thất vọng toàn tập
E bị 1 lần ra Hoàng Diệu đổ xăng tắt máy xuống xe đóng cửa cái nó khóa luôn chả biết làm thế nào vì chìa khóa xe, đt, ví tiền trong xe, mượn mãi mới được điện thoại gọi về nhà nhờ cầm chìa khóa phụ ra thì đồng chí bán xăng kinh nghiệm ra lắc xe 1 lúc thì mở dc, đại khái kích hoạt báo động thì nó lại nhận chìa trong xe ạ nên bây h e có kinh nghiệm rồi cứ lắc xe 1 lúc là mở ạ

Elec

Xe buýt
Cụ mở cái key ra. Chụp ảnh mạch lên đây e xem nào. Chứ mô tả thif cũng khó vì linh kiện điện tử nhiều loại cụ ạ
Vâng để tối e chụp ảnh hầu cụ, nhưng e cũng chưa biết tách đôi chìa khóa đâu ah

hbu082

Xe container
chính vì cái này mà mặc dầu em rất thích sờ mát ki nhưng không dám độ, hic hic đồ thì lắm đồ đểu, thợ thì quá nhiều thợ bất lương, nên dễ nằm đường lắm.

Bố khỉ 123

Xe điện
E bị 1 lần ra Hoàng Diệu đổ xăng tắt máy xuống xe đóng cửa cái nó khóa luôn chả biết làm thế nào vì chìa khóa xe, đt, ví tiền trong xe, mượn mãi mới được điện thoại gọi về nhà nhờ cầm chìa khóa phụ ra thì đồng chí bán xăng kinh nghiệm ra lắc xe 1 lúc thì mở dc, đại khái kích hoạt báo động thì nó lại nhận chìa trong xe ạ nên bây h e có kinh nghiệm rồi cứ lắc xe 1 lúc là mở ạ
Từ hôm cháu bị thì cháu lấy chìa cơ theo xe đeo vào người thường xuyên, để nếu bí thì vẫn mở được cửa

vietsonxp

Xe tăng
chính vì cái này mà mặc dầu em rất thích sờ mát ki nhưng không dám độ, hic hic đồ thì lắm đồ đểu, thợ thì quá nhiều thợ bất lương, nên dễ nằm đường lắm.
Phải nói thật sự là thợ thuyền bây giờ ít người tử tế, nói thật ở chỗ em chư đến gara nào mà mình thật sự ưng ý, nhiều khi toàn phải nhảy vào làm cùng thợ, nó thấy mình làm nên nó cũng chờn do đó làm cẩn thận hơn. Còn điện đóm thì e cứ tự chiến cho lành, thợ làm thì thật sự không bằng mình.