[Funland] Nhờ các Cụ Mợ tư vấn giúp máy đánh bột

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nó nhào bột cả tiếng dưới bếp, sốt ruột quá nói nó bảo con xem trên youtube hướng dẫn thế. Thôi kệ cũng vui cho nó làm cho đỡ ngồi không nhàm chán lại iphone mạng mẽo mệt người cụ ạ :)
Dạ, kệ chúng nó tự làm, vài lần sẽ ra sp ngon. :)>-

VCHDHN

Xe container
Em thấy nó nhào bột cả tiếng dưới bếp, sốt ruột quá nói nó bảo con xem trên youtube hướng dẫn thế. Thôi kệ cũng vui cho nó làm cho đỡ ngồi không nhàm chán lại iphone mạng mẽo mệt người cụ ạ :)
Làm chuẩn chỉ độ 20p. Chắc mất nhiều t gian do lần đầu làm nó dính nhằng😊. Nước cho từ từ đến đủ độ thì sau vài phút là k hề dính nữa, vần nhanh tay thêm 10p nữa là xong. Lúc này quả bột mịn màng, muốn dính tay cũng k dính được😊

xetaudoidau

Xe tăng
Theo em là ko nên mua, cứ cho cháu nó nhồi bột bằng tay, làm cho gđ ăn thì có đáng bao nhiêu bột đâu mà cần máy.

printer05

Xe điện
Làm chuẩn chỉ độ 20p. Chắc mất nhiều t gian do lần đầu làm nó dính nhằng😊. Nước cho từ từ đến đủ độ thì sau vài phút là k hề dính nữa, vần nhanh tay thêm 10p nữa là xong. Lúc này quả bột mịn màng, muốn dính tay cũng k dính được😊
Đây là thời gian nhào bột hay là toàn thời gian thành bánh.

Bánh hoa cúc em làm mất 4h, máy tự làm, còn khoảng 20 cuối em tạm dừng quết lòng đỏ trứng và rắc hạnh nhân.

Bánh mỳ chuột, riêng việc cho khối bột nở ra cũng mất 50-60 p rồi cụ. Công đoạn nhào cũng 10p nhào nghỉ 10p rồi lại nhào 10p nghỉ 10p rồi nhào thêm 5 p nữa. Nướng cũng mất 20p. Loanh quanh cũng gân 3h cụ ah. Rỗi việc thì làm chứ em đi làm thì làm gì có thời gian rảnh thế.

Mấy cái bánh là em thích ăn thì em làm, bọn F1 nhà em nó thích các loại bánh khác cơ.

mecucbon

Xe hơi
Máy nhào bột KitchenAid là mong muốn của các bé thích làm bánh. Tạm thời bác cho nhào bột bằng tay cho thử đam mê của bé. Mùa này ở nhà nên còn hăng say. Mấy bữa sau lại bận rộn học hành, máy sẽ ít xài đến.
Có nhiều Shop bán luôn cả vỏ bánh, do cần nhiều thời gian chờ. Mình mua vỏ về làm nhân cũng tiện. Vỏ bánh tart, patechaud.

hoangduc.sbr

Xe container
Em mới đặt cái lò nướng Ukoeo 32l của Khựa, làm gia đình nên chỉ mua lò này. Thêm 2 cái nhiệt kế để căn nhiệt độ chuẩn thôi.
Sắp tới nếu cần thiết mua máy trộn thì lại mua tiếp Ukoeo hoặc Bear thôi. Mấy hãng mắc tiền nếu chơi chuyên hẳn kiểu k.doanh thì hãy mua. Còn làm g.đình thì overprice lắm, nên mua mấy hãng có tiếng của Khựa thì hợp lý hơn. Cứ gõ hội làm bánh trên facebook xem review về các loại máy là ra thôi.

VCHDHN

Xe container
Đây là thời gian nhào bột hay là toàn thời gian thành bánh.

Bánh hoa cúc em làm mất 4h, máy tự làm, còn khoảng 20 cuối em tạm dừng quết lòng đỏ trứng và rắc hạnh nhân.

Bánh mỳ chuột, riêng việc cho khối bột nở ra cũng mất 50-60 p rồi cụ. Công đoạn nhào cũng 10p nhào nghỉ 10p rồi lại nhào 10p nghỉ 10p rồi nhào thêm 5 p nữa. Nướng cũng mất 20p. Loanh quanh cũng gân 3h cụ ah. Rỗi việc thì làm chứ em đi làm thì làm gì có thời gian rảnh thế.

Mấy cái bánh là em thích ăn thì em làm, bọn F1 nhà em nó thích các loại bánh khác cơ.
Cái e nói là t gian làm bột thành khối( chưa tính t gian ủ 1h ). Cái khó với người mới làm là thấy dính tay nên " sợ "😊.