Nhờ các cụ tư vấn: Có nên mua căn hộ ở Sun Square không?

dinhnh87

Xe tăng
Bỏ 33+ triệu/m2 để mua ở đây thì đa phần bị hâm mợ nó rồi :))

Loe_hờ lú

Xe điện
Em đang có ít hàng ngoại giao ở khu HDMON ngay đối diện đấy. Thiết tổng thể có cả khu vui chơi trong khuôn viên của nó, chứ ko mỗi tòa to tổ chảng ngay mặt được như Sun Square đâu ạ. Gía nhà thì đỡ chát hơn nhiều, suất ngoại giao em có chỉ khoảng 27 thôi ợ. Quất căn 86m2 là có 3 phòng ngủ rồi ạ

Nhin

Xe tải
Nhà cháu còn hâm gần 1 năm rồi, có mấy cụ về đây là vui rồi.
Cháu cũng đang ngắm, tháng 12 mở bán có lẽ cũng hâm vói các cụ. Đặt chỗ A8 rồi, các cụ phfong nào thế?

Nam_pham

Xe hơi
Cụ hâm đi cho có hội, nhà cháu căn A5, Tầng 10. Thành lập hội hâm oánh Tennis cho vui.

mualanhlung017

Xe máy
Cháu tích cóp được tầm 3,8 tỷ, định mua căn hộ ở 21 Lê Đức Thọ, dự án Sun Square để ở, giá tầm 33+tr/m2.

Cháu thấy diện tích vui chơi nhỏ và đến cuối năm 2016 mới giao nhà( dự kiến) nên hơi lăn tăn. Các cụ cho cháu lời khuyên với ạ.
Dự án này từng bị chủ đầu tư dừng thi công mấy năm, mới đổi tên (tên cũ là Mansion Thăng Long gì đó) xây tiếp đầu năm nay, cụ nào mua dự án này thì nên cân nhắc kỹ điểm trên.

Nam_pham

Xe hơi
Dự án này từng bị chủ đầu tư dừng thi công mấy năm, mới đổi tên (tên cũ là Mansion Thăng Long gì đó) xây tiếp đầu năm nay, cụ nào mua dự án này thì nên cân nhắc kỹ điểm trên.
Cụ nói đúng, tuy nhiên đã thay tên và đổi vận rồi, CDT liên kết với ngân hàng HD Bank hỗ trợ vốn. Nhà cháu đã tìm hiểu rất kỹ, dự án này bên Ngân hàng cho vay 300 tỉ ( gần đủ để xây thô ), hiện nay họ đã xây đến tầng 28, đầu năm 2016 bắt đầu hoàn thiện. Họ chỉ cần bán khoảng 200 căn ( tức 1 nửa căn hộ ) là đủ hoàn thiện toàn bộ 400 căn hộ. Bên Ngân hàng cũng thông tin tiền họ toàn trả trước hạn. Do đó về tiến độ bàn giao không có gì đáng lo ngại ( hiện đang vượt tiến độ 1 tháng ).

Hưng Híp

Xe tăng
Cụ ra hẳn khu Cầu Diễn em mà ở =)) mùa đông tắc đường đi ấm lắm =)) Fun chút thôi chứ mấy năm nữa cái đường tàu làm xong là lại đem đẽ :D Mà tầm xiền đấy cụ ra ngoại thành như em cho thoáng mát, cách trục chính có 2km :D

haiche

Xe hơi
giá nhà chung cư HN ảo thật. toàn giá trên trời :( hix.

Nam_pham

Xe hơi
Cụ ra hẳn khu Cầu Diễn em mà ở =)) mùa đông tắc đường đi ấm lắm =)) Fun chút thôi chứ mấy năm nữa cái đường tàu làm xong là lại đem đẽ :D Mà tầm xiền đấy cụ ra ngoại thành như em cho thoáng mát, cách trục chính có 2km :D
Nhà cháu cũng chờ cái đường tàu này xong để đi làm đỡ phải lái xe cụ ạ.

haiche

Xe hơi
Vâng, ảo tung chảo cụ nhỉ.
vâng. nhà cháu cũng đang ở HB Green. hồi đầu mua giá gốc CDT. sau CDT tiến độ cũng đúng. giao nhà đúng hạn, lại thấy giá tăng ảo vù vù.
nói đúng ra là ở ta tâm lí mua nhà đều sợ CDT. nên là hầu hết chờ đợi xem tiến độ ntn. rồi lúc đó đổ xô đi mua . tạo nên giá ảo. trên thực tế sử dụng.,

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em thôi thì nhà dưới đất nhỏ đỡ phải lo nào là giàn phơi thông minh , lưới an toàn ban công , bạt che nắng cho đỡ nóng ti tỉ thứ tiền . Em ít tiền đành ngậm ngùi ở dưới đất vậy . :)). Chúc cụ chủ may mắn nhận nhà đúng tiến độ như hợp đồng .

Chỉnh sửa cuối:

cloudriver

Xe tải
Nhà cháu cũng vừa mới hâm cách đây 1 tháng ợ :D
Nhà cháu còn hâm gần 1 năm rồi, có mấy cụ về đây là vui rồi.
Em cũng hâm hâm lâu rồi. Thực ra ở đây chỉ lăn tăn khuôn viên thôi còn thiết kế căn hộ khá ổn, thang máy mitsu cũng ngon. Các căn bên này diện tích khá đều nên mức sống và dân trí chắc cũng tạm tạm! Em xuống hầm để xe xem qua thấy hầm khá cao chứ ko thấp lè tè như mấy khu đô thị phổ biến hiện nay. Cụ nào có thông tin gì cập nhật lên cho xôm ợ!

Chỉnh sửa cuối:

Nam_pham

Xe hơi
Em cũng hâm hâm lâu rồi. Thực ra ở đây chỉ lăn tăn khuôn viên thôi còn thiết kế căn hộ khá ổn, thang máy mitsu cũng ngon. Các căn bên này diện tích khá đều nên mức sống và dân trí chắc cũng tạm tạm! Em xuống hầm để xe xem qua thấy hầm khá cao chứ ko thấp lè tè như mấy khu đô thị phổ biến hiện nay. Cụ nào có thông tin gì cập nhật lên cho xôm ợ!
Cụ đã chốt căn nào chưa? cụ nào đã mua ở đây rồi cho sdt lên đây hôm nào anh em tụ tập trao đổi thêm thông tin, dự án sắp đi vào hoàn thiện nên cũng muốn trao đổi thêm về thiết kế .... Điện thoại nhà cháu là: 0983 264 405

cloudriver

Xe tải
Cụ đã chốt căn nào chưa? cụ nào đã mua ở đây rồi cho sdt lên đây hôm nào anh em tụ tập trao đổi thêm thông tin, dự án sắp đi vào hoàn thiện nên cũng muốn trao đổi thêm về thiết kế .... Điện thoại nhà cháu là: 0983 264 405
Em xuống căn A6 rồi. lúc đầu thích căn góc nhưng tham khảo ý cụ nhà em ko chịu, nằng nặng bắt em phải chọn đúng A6 vì hợp này hợp kia. Em thì chẳng quan tâm lắm nhưng hỗ trợ dự án chính lại là các cụ nên cũng xuôi vì thực ra mấy căn ở bên này cũng xêm xêm nhau. Chung cư thì chẳng cầu toàn hết được nhưng nói chung thiết kế bên này tạm tạm ổn. chả biết sau này xong chất lượng có ra gì không chứ giá cả chát phết!
Căn A5 của cụ có 1 mặt thoáng lớn và 2 lô gia nhỏ đúng không?

danh_vong

Xe đạp
Nhà cháu cũng 19 A6 đây ạ :D
Đợt này thấy CĐT xây nhanh quá, vừa mừng vì tiến độ tốt, vừa lo chất lượng có đảm bảo với tốc độ hay ko nữa.
Lăn tăn mỗi cái là khuôn viên bé các cụ nhỉ.

Nam_pham

Xe hơi
Em xuống căn A6 rồi. lúc đầu thích căn góc nhưng tham khảo ý cụ nhà em ko chịu, nằng nặng bắt em phải chọn đúng A6 vì hợp này hợp kia. Em thì chẳng quan tâm lắm nhưng hỗ trợ dự án chính lại là các cụ nên cũng xuôi vì thực ra mấy căn ở bên này cũng xêm xêm nhau. Chung cư thì chẳng cầu toàn hết được nhưng nói chung thiết kế bên này tạm tạm ổn. chả biết sau này xong chất lượng có ra gì không chứ giá cả chát phết!
Căn A5 của cụ có 1 mặt thoáng lớn và 2 lô gia nhỏ đúng không?
Đúng rồi cụ, lúc nhà cháu mua từ đợt 1, thích tầng 10 mà chỉ còn căn đó nên quyết luôn.căn góc được 2 mặt thoáng nhưng hạn chế là vào nhà không sâu. nhà cháu quan sát thì chất lượng xây thô cũng đảm bảo, ghép cốp pha chuẩn, mác bê tông cao nên nghĩ chắc sau này phần hoàn thiện chắc cũng ổn.