Nhờ các cụ tư vấn giúp e: Tín hiệu vẫn cứ báo kêu tít tít khi em thắt dây an toàn rồi

pandakiss

Xe buýt
Em chào các cụ!
Từ hôm kia tín hiệu cảnh báo thắt dây an toàn của người ngồi lái vẫn cứ kêu tít tít nhức hết cả đầu, ngay cả khi em đã thắt dây an toàn (ghế người lái và ghế phụ rồi)
Các cụ xem giúp em với, nguyên nhân vì sao vậy ạ, có phải bị chập cái gì không ạ? Mấy hôm nay thời tiết bên chỗ em lạnh quá, tuyết rơi dày và nhiều, vợ của em là Nissan ạ.
Em xin chân thành cảm ơn các cụ!

anhtho

Xe ngựa
Chắc là chỗ tiếp xúc ở chỗ cài dây. Cụ thử tháo ra - tra vào một số lần cho tiếp điểm ăn trở lại xem sao.

Naviman

Xe tăng
...có phải bị chập cái gì không ạ?
Chỗ đó là cái tiếp điểm, nếu nó chập thì mới ko bị kêu, còn t/h của cụ thì bị ngược lại: luôn luôn hở kể cả đã cài dây, nếu có k.n tự làm thì cụ k/t cái tiếp điểm nằm dưới chỗ cài dây an toàn, ko thì qua gara nhờ làm hộ.

thang_con80

Xe buýt
Cụ xịt tí rp7 vào chỗ cài dây, lấy tay ấn lên ấn xuống mấy lần là ok.

Ech80

Xe hơi
Chỗ đó là cái tiếp điểm, nếu nó chập thì mới ko bị kêu, còn t/h của cụ thì bị ngược lại: luôn luôn hở kể cả đã cài dây, nếu có k.n tự làm thì cụ k/t cái tiếp điểm nằm dưới chỗ cài dây an toàn, ko thì qua gara nhờ làm hộ.
Chuẩn, em cũng đoán thế

pandakiss

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ, em qua em lấy cái chốt chọc lên chọc xuống vào ổ thắt dây, nhưng cài vào vẫn bị kêu ạ, tình hình này em fai phóng qua gara thôi, chứ không đau dầu lắm ạ, cứ đi được một tí thì hết kêu sau đó dừng đèn đỏ, lại kêu tiếp ạ.
Một lần nữa nhà cháu cảm ơn các cụ nhiều ạ!

bxtv123456

Xe hơi
Em chào các cụ!
Từ hôm kia tín hiệu cảnh báo thắt dây an toàn của người ngồi lái vẫn cứ kêu tít tít nhức hết cả đầu, ngay cả khi em đã thắt dây an toàn (ghế người lái và ghế phụ rồi)
Các cụ xem giúp em với, nguyên nhân vì sao vậy ạ, có phải bị chập cái gì không ạ? Mấy hôm nay thời tiết bên chỗ em lạnh quá, tuyết rơi dày và nhiều, vợ của em là Nissan ạ.
Em xin chân thành cảm ơn các cụ!
Kụ thay công tắc dây an toàn ở trên ghế là đc kụ ạ