[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

maximmotivation

Đi bộ
ủn đít cổ vũ cho cụ chủ thớt đòi lại công lý

aoe.info

Xe buýt
Website
denlonghoian.net
Quá tam ba bận, cụ chủ để họ hứa nhiều quá. Ai hứa em mà đến 3 lần vẫn ko làm thì em xác định là bịp rồi, người đàng hoàng không ai làm thế cả. Đủn hộ cụ chủ, chúc cụ xử lí vụ này xuôi chèo mát mái.

iSurvive

Xe buýt
Thế nên càng cố lật mặt, ngồi xổm lên pháp luật mà vẫn xây được nhà, Phường & Quận vẫn phải ngồi yên ... thì mới hoành tráng. Sau này mới có cái để khoe với anh em bạn bè con cháu :).
Hành xử trẻ con là thế này chứ còn thế nào nữa hở các cụ.
Có tiền tấn, quan hệ đến tổng thư ký liên hiệp quốc thì vẫn là thằng võ biền trẻ con ít học.
Cụ đọc còm trả lời em của chủ thớt về con số 170, không trẻ con đâu. Bài học THP còn chưa cũ :))

Chỉnh sửa cuối:

iSurvive

Xe buýt
Em cũng thấy lạ cho các ông phường, quận.
Các ông có dám khẳng định không bao giờ về hưu, và khi về hưu sẽ không bao giờ có thằng nào làm nhà bên cạnh nhà các ông, hay nhà bố, mẹ, con cái, người thân nhà các ông, húc đổ tường, nứt móng nhà các ông? Hay là lúc đấy các ông lại quai mồm ra chửi xã hội nhiễu nhương?

ekichi04

Xe tăng
Cán bộ viết biên bản như chữ trẻ em học cấp 1, em đọc toét hết cả mắt...
Thủ thuật cả cụ ạ, e bắt viết lại 2 trang nhưng vẫn lập lờ lắm, câu giờ để muộn xong không có dấu đóng, các đồng chí khác trong cuộc họp ý kiến mấy lần về phải chờ lâu, về dần ko cần kí... em đề nghị ở lại kí đủ, bên 35hb trốn 2 đồng chí đơn vị thi công hà tuấn anh và trịnh đình hiếu không kí bb này.

Đội này chơi bài cù nhầy, hòng cho cụ chủ mệt mỏi mà bỏ cuộc, thuận theo ý họ. Nên cụ cứ xd sẽ còn theo dài dài, sớm thì tốt ko thì chẳng sao. Họ có đủ đen đỏ nên cụ cg cẩn thận chút!
Cám ơn cụ ủn đít. Các cụ cứ vào up topic để giữ trang 1 box cà phê là em mừng lắm rồi.

Hulk

Xe tăng
Ủn thread, may cụ chủ cũng có quan hệ tốt trong ngành luật, tòa án, vks...Chúc cụ mọi việc tốt đẹp.

ekichi04

Xe tăng
Cụ đọc còm trả lời em của chủ thớt về con số 170, không trẻ con đâu. Bài học THP còn chưa cũ :))
Vụ THP thì đúng tội danh rồi, chỉ là xử lý vụ việc của thp thì ở phương diện công ty lớn thì không nên thế, nên khuyên bảo nhẹ nhàng, hoàn tiền con số vừa đủ cho chai sp lỗi, tặng thưởng số tiền vừa đủ với lý do giúp phản ảnh, giám sát chất lượng sp... và phân tích tội danh cho ô M để ô M hiểu không nên làm thế và phạm tội hình sự, vì dù sao ông M tri thức cũng không cao, và a M kia đúng là quá tham.
Vụ em em public con số trong bb rồi đó cụ, và đã 2 lần em giảm 25-30% con số như ban đầu lên phường, thiện chí hết mức vì các đối tác sỉ đt bao lần nói tranh thủ Covid coffee, bánh lại bán Delivery doanh thu còn tốt hơn bán offline.

Em có xem nhưng nói "làm" thì hơi ngắn :))
Có đủ 30p cụ ạ, nhưng up dài ko để làm gì, có hình xe ca Phường đi qua quay mặt làm ngơ luôn trong videp đó cụ. Em cũng vẫn chưa tung hết bài làm gì cả. Video hôm nay em để dùng cho ngày mai :)
Theo em cụ chủ đi vắng mẹ 1 tuần. Đằng nào thì theo lợi thế đàm phán thì cứ ngày nào chúng nó cù nhây thì cụ cũng tính tiền vào thời gian kể từ mốc 23/3 rồi. Cụ bố trí em nhân viên ngồi cửa cứ làm là alo cho công an. Văn bản đình chỉ mà vẫn làm thì ngày nào mình cũng báo công an.. Chúng nó có xin gặp cũng từ chối cho gặp. Thời buổi dịch bệnh, gặp nhau làm j lây nhiễm ra. Ngoan thì cụ cho họp qua zoom, có ghi lại nội dung buổi họp. Còn bướng thì cụ cứ kệ mẹ, chỉ gặp nhau tại Phường, Quận.. Có sự đứng ra từ giấy mời của ủy ban. Coi như từ chối làm việc với cá nhân họ.
Đúng là nếu thích chơi "tiểu xảo" thì em có thể từ chối gặp mùa Vovid, biên bản xác định mốc 23/03 đủ cả, thế nhưng em vẫn thiện chí cho gặp nhiều lần nhưng cuối cùng hôm nay nó lại LỪA EM TIẾP.

traibn113

Xe hơi
Chúc cụ sớm đòi được quyền lợi của mình

ekichi04

Xe tăng
Buồn cho cụ chủ vẫn bị lật kèo.
Em quen bị nó lừa rồi, thôi thì em cứ tin người và cho nó cơ hội quay đầu đến khi nào nó hết quay được nữa thì thôi đường ai nấy đi.
Ủn thread, may cụ chủ cũng có quan hệ tốt trong ngành luật, tòa án, vks...Chúc cụ mọi việc tốt đẹp.
Dạ, với trường hợp này, quan hệ càng nhiều thì càng BỊ ĐIỆN THOẠI tác động, rung doạ, thuyết phục, mặc cả hộ.... chứ báu gì đâu cụ.
Em bám vào được đúng cái ANH CÔNG LÝ + CHỊ SỰ THẬT.
Nhưng em lập trường khá vững, và quan trọng nhất là em làm việc đúng, công khai:
- Đúng sự thật
- Đúng pháp luật
- Đúng lẽ phải/trái
- Đúng thiện chí hết mức, nhún nhường hết mức, chịu thiệt cả năm trời rồi.
- Đúng đạo đức, em công khai vụ việc, con số, tự tin xem ai dám nói em vu vạ, tham lam, tiểu xảo ???

Chúc cụ sớm đòi được quyền lợi của mình
Cám ơn cụ ủn topic

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Em quen bị nó lừa rồi, thôi thì em cứ tin người và cho nó cơ hội quay đầu đến khi nào nó hết quay được nữa thì thôi đường ai nấy đi.

Dạ, với trường hợp này, quan hệ càng nhiều thì càng BỊ ĐIỆN THOẠI tác động, rung doạ, thuyết phục, mặc cả hộ.... chứ báu gì đâu cụ.
Em bám vào được đúng cái ANH CÔNG LÝ + CHỊ SỰ THẬT.
Nhưng em lập trường khá vững, và quan trọng nhất là em làm việc đúng, công khai:
- Đúng sự thật
- Đúng pháp luật
- Đúng lẽ phải/trái
- Đúng thiện chí hết mức, nhún nhường hết mức, chịu thiệt cả năm trời rồi.
- Đúng đạo đức, em công khai vụ việc, con số, tự tin xem ai dám nói em vu vạ, tham lam, tiểu xảo ???

Cám ơn cụ ủn topic
Hic đọc toàn bộ 27 trang thấy cụ chủ có căn bản đủ cả từ tri thức, quan hệ lẫn tiền mà bọn nó còn ép thế này. Chúc cụ chiến đấu đạt được công lý

Van Troy

Xe hơi
Website
gianphoinhapkhau.org
Cụ quằng Cmnl cái chữ lờ chí đi . Lờ cái éo gì. Ông , bà cho nó vừa lịch sự vừa ngang cơ. Thời buổi này mà cụ còn hỏi phải làm như nào. Ng ta cho bác hành quân trc rồi. Tất cả những gì cụ báo. Họ sẽ đến, nhưng chỉ đến sau khi chủ đầu tư thông báo là ko còn ai. Thời buổi kỹ thuật số còn hỏi rất cgi là khờ khạo. Làm cái gì cũng phải có bằng có chứng cameras thì rẻ như bùn mà ko biết lắp đặt trc sau vài cái thì còn làm đc gì nữa.
Nhà cụ bị nứt làm đồi thì phá hết xây lại. Vì có chắp vá lại thì xụp đổ lúc nào ko hay. Mà hàng bạc mà đc xây lại tgif khác gì trúng số. Rủi ro cũng là cơ hội
Trúng số thì quả là trúng rồi nhưng nếu thêm được phần thưởng nữa thì đã hơn chứ cụ

Donau

Xe hơi
Cứ bảo sao dân éo tin ... bọn này khác gì bọn chó Đỏ với thằng cặn bã Đường Thái lọ đâu. Việc sờ sờ ra như thế mà chúng nó bao che cho lũ cặn bã. Cụ chủ có cơ mới đấu tranh được chứ dân đen thì chúng nó “đập tan xác” rồi. Giữa thủ đô mà còn ntn, các Cụ ngồi trên liệu có “nhòm” thấy dứoi đáy dân “đen” bị đè đầu cữoi cổ không nhỉ?
Nhà cháu ủng hộ Cụ chủ, chiến đến cùng. Công lý thuộc về lẽ phải, k thuộc về mấy con chó ăn xương máu của dân.

ekichi04

Xe tăng
Hỏng gì vậy cụ?
Hic đọc toàn bộ 27 trang thấy cụ chủ có căn bản đủ cả từ tri thức, quan hệ lẫn tiền mà bọn nó còn ép thế này. Chúc cụ chiến đấu đạt được công lý
Em thiếu cứng rắn, quyết liệt ngay từ đầu. Thiếu lạnh lùng, thiếu dã tâm.
Em ngại va chạm, sớm hài lòng với cuộc sống, nên chỉ làm vừa đủ và thích đưa gđ đi du lịch vòng quanh tg thôi, năm vừa rồi em cũng bận đi du lịch suốt nên quán xá để nv trông coi, tháng gửi tiền vào tk đều cho em là được. Em có nhiều đợt 2-3 tháng ko lên quán, khách còn không biết em là chủ, lên thấy tưởng ông shipper hay thợ sửa nước, quét sơn, thông wc, sửa điện... vì em thích tự lọ mọ sửa chữa.

8 năm trươc em mở quán ở 143(trước257) Trần Quốc Hoàn đối diện cổng Tổng Cục Hậu Cần Kỹ Thuật BCA, cả dãy toàn từ thượng tá đổ lên.Em chẳng làm gì mà còn bị hàng xóm cho đầu trọc xăm trổ vào quán đạp bàn ghế, doạ đốt quán vì lý do :
+ nv em để xe TRƯỚC CỬA QUÁN EM mà nó bắt để ra chỗ khác để nó để chổi, cây lau nhà nó phơi.
+ nó bắt công ty cây xay phải trồng cái cây Sấu trước vỉa hè, CHÍNH GIỮA CỬA NHÀ EM chứ không cho trồng giữa ráp ranh 2 nhà. Giờ đi qua các cụ vẫn thấy vết cái khuôn gạch trồng cây cũ để giữa cửa nhà luôn, nhưng cây mới trồng giờ đúng vị trí giữa 2 nhà rồi.

Nhà nó con làm bên số7, nó thì h56, xong em cũng lại lọ mọ trích camera, làm đơn lên phường, vào nhẹ nhàng xin nộp đơn tố cáo thì cũng bị phó phường ptrach hs đập bàn ko tiếp nhận, sau em cứ để quên cái đơn và đĩa cd lại, lúc sau nhận đt cán bộ hẹn 14h lên hoà giải. Lên bướng lắm ko chịu xin lỗi, ko nhận, em ngồi xin lỗi trước cháu xl vì cháu không sai nhưng cháu vẫn xl vì gây mất an ninh trật tự tổ dân phố =)), cuối cùng thì khi lập hso vụ việc, để chuyển lên catp thì khóc lóc xin bỏ qua.

Khổ, số em từ khi đi học toàn bị bắt nạt.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vụ THP thì đúng tội danh rồi, chỉ là xử lý vụ việc của thp thì ở phương diện công ty lớn thì không nên thế, nên khuyên bảo nhẹ nhàng, hoàn tiền con số vừa đủ cho chai sp lỗi, tặng thưởng số tiền vừa đủ với lý do giúp phản ảnh, giám sát chất lượng sp... và phân tích tội danh cho ô M để ô M hiểu không nên làm thế và phạm tội hình sự, vì dù sao ông M tri thức cũng không cao, và a M kia đúng là quá tham.
Vụ em em public con số trong bb rồi đó cụ, và đã 2 lần em giảm 25-30% con số như ban đầu lên phường, thiện chí hết mức vì các đối tác sỉ đt bao lần nói tranh thủ Covid coffee, bánh lại bán Delivery doanh thu còn tốt hơn bán offline.

Có đủ 30p cụ ạ, nhưng up dài ko để làm gì, có hình xe ca Phường đi qua quay mặt làm ngơ luôn trong videp đó cụ. Em cũng vẫn chưa tung hết bài làm gì cả. Video hôm nay em để dùng cho ngày mai :)

Đúng là nếu thích chơi "tiểu xảo" thì em có thể từ chối gặp mùa Vovid, biên bản xác định mốc 23/03 đủ cả, thế nhưng em vẫn thiện chí cho gặp nhiều lần nhưng cuối cùng hôm nay nó lại LỪA EM TIẾP.
Em có đọc còm trên và theo em hiểu ban đầu cụ đề nghị 450-500tr/ tháng nhưng bên 35 không đồng ý và chỉ chấp nhận tổng số tiền tối đa là 500tr và cụ đã đồng ý rồi sau đó thì bên 35 thông báo lại chỉ chấp nhận số tiền là 150tr? (đọc biên bản thì em lại hiểu thêm là bên 35 muốn biết được con số 500tr kia cụ thể từ đâu mà có?). Theo còm này thì cụ đã 2 lần giảm thêm 25-30% có nghĩa là số tiền bồi thường <500tr hay sau khi đã giảm còn lại 500tr?

Bỏ qua việc ra tòa (vì thiệt hại ngoài tòa sẽ có thể nhiều hơn) mà xét về thương lượng thực tế thì hầu như đa số các trường hợp tương tự thì bên gây ra thiệt hại phải chấp nhận thiệt thòi hơn và trong trường hợp cụ thể này thiệt hại thấy rõ nhất của cụ là tiền thuê nhà trong ~2 tháng bên 35 khắc phục hậu quả. Theo quan điểm của em về mặt lý thuyết con số 150tr bên 35 đưa ra có vẻ tương ứng với duy nhất tiền thuê nhà 2 tháng do đó là thấp so với thiệt hại của cụ vì còn chưa tính đến thiệt hại do mất đi gần như toàn bộ doanh thu trong 2 tháng (nếu tính công bằng hơn thì sẽ gia giảm một phần do cách ly phòng chống dịch). Việc thương lượng bản chất là vừa miếng 2 bên do đó nếu chứng minh được rõ ràng thiệt hại sẽ dễ có tiếng nói chung hơn nhưng không phải bắt buộc và thường được tính phiên phiến bằng cách lấy con số chuẩn thấy rõ nhân cho hệ số nào đó, cụ thuê nhà và có đầu tư thêm vào tài sản thuê thì tiền lãi lớn hơn tiền thuê nhà là bình thường do đó hệ số là 2 hay 3 đều không phải quá cao mà vấn đề còn lại ở phía bên kia cân nhắc lợi hại giữa việc lựa chọn phương án thương lượng hay phương án khác -> Chờ thôi.

Vụ này với THP bản chất là khác nhau nhưng nếu nôn nóng có những lời lẽ, tin nhắn mang tính chất gây áp lực để chiếm thế thượng phong khi thương lượng đồng thời với việc nhận tiền bồi thường khi không có sự chứng kiến của các cơ quan chức năng thì rủi ro rất cao nên cụ phải hết sức bình tĩnh và cẩn thận :))

p/s : thương lượng thì hiển nhiên ai cũng muốn có lợi nhất nên cũng chẳng việc gì thù hằn hay cay cú, công bằng mà nói chả ai muốn sự cố xảy ra và đã là sự cố đúng nghĩa thì sẽ chẳng ai có lợi mà chỉ thiệt hại ít hay nhiều mà thôi.

Matxech

Xe container
Hôm qua đọc chờ kq hôm nay e cũng nghĩ kèo sẽ bị lật