[Funland] Nhờ các cụ tư vấn mua máy bơm gia đình ạ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Bạn ra cửa hàng Linh Giang 90 đường Bưởi mua cái này:
hoặc cái này:
Chuẩn ạ. 350w-400w bơm đc 7 tầng luôn. Miễn lắp chuẩn van và ống

Chiến bơm

Xe hơi
Cụ Chiến cho hỏi máy nào bơm êm, hút bể ngầm, đẩy cao 5 tầng, qua lọc tổng 2 trụ, em tính hút tầm 3 mét, đẩy cao tầm 20 mét. Em đang dùng bơm con lợn 750W, bơm trước mua mới trên Of, nhưng kêu to nhức hết cả đầu.
Nếu đẩy qua lọc tổng 2 trụ
Cụ nên lấy von bơm ly tâm khoảng 1.1-1.5kw
Thì êm ru ạ, con lơn nếu ống hút bé quá kêu rất to cụ ạ

Chiến bơm

Xe hơi
Vâng cũng đang lo rồi

Đa tạ cụ, cụ tư vấn chuyên nghiệp quá ạ. Con panasonic 250w đó thì tuổi thọ được bao lâu hả cụ?
Đồ điện thì vô cùng lắm nó tuỳ vào đien áp lúc yếu lúc khoẻ, bơm chạy có nước hay ko - cong máy bơm dòng công xuất bé này cứ dùng để chỗ khô ráo, điện áp đủ, ko mata nước cứ 5-10 năm ko phải nghĩ ạ

RosemaryCherry

Xe container
Mua máy bơm phải căn cứ theo cột áp và lưu lượng, kg tư vấn đại khái được vì cột áp mỗi nhà mỗi khác. Nếu nhà 1-2 tầng dùng máy chân không 125w là đủ, nhưng 3-4 tầng phải dùng máy 200-250 w.
Nếu mợ kg có kinh nghiệm thì nên chon máy giống máy cũ luôn
Bác ơi em hỏi chút về áp lực nước cho vòi sen nhà 1-2 tầng luôn với. Ở quê, bể nước nhà em cao hơn vòi sen chỉ 2-3m nên áp lực bé, vòi sen chảy chậm và tia nước ko mạnh. Em đã gọi anh sửa nước ở quê đến kiểm tra và xem có đấu nối trực tiếp ống nước nối từ vòi sen vào đầu đồng hồ đo nước máy để nó chảy mạnh hơn ko. Anh đó trả lời là ko được.
Vậy trong trường hợp này có thể mua máy bơm tăng áp cho riêng vòi sen mạnh hơn được ko bác??? Dùng loại máy bơm nào thì ổn??? Còn nước từ bồn rửa hoặc nơi khác vẫn rất mạnh.
Cảm ơn bác trước nhé!

consokhong

Xe tải
Bác ơi em hỏi chút về áp lực nước cho vòi sen nhà 1-2 tầng luôn với. Ở quê, bể nước nhà em cao hơn vòi sen chỉ 2-3m nên áp lực bé, vòi sen chảy chậm và tia nước ko mạnh. Em đã gọi anh sửa nước ở quê đến kiểm tra và xem có đấu nối trực tiếp ống nước nối từ vòi sen vào đầu đồng hồ đo nước máy để nó chảy mạnh hơn ko. Anh đó trả lời là ko được.
Vậy trong trường hợp này có thể mua máy bơm tăng áp cho riêng vòi sen mạnh hơn được ko bác??? Dùng loại máy bơm nào thì ổn??? Còn nước từ bồn rửa hoặc nơi khác vẫn rất mạnh.
Cảm ơn bác trước nhé!
Nhà em trên tầng 3 phải dùng tăng áp đấy cụ. Tình trạng cũng tương tự như nhà cụ là bể nước cao hơn chắc chỉ 2m. Nói chung là áp lực ko đc hài lòng như tầng dưới dù đã tăng áp (hoặc có thể do vòi sen trên tầng 3 nhà em ko xịn). Đã thế nó còn kêu nhức đầu lắm😩

Duytung

Xe buýt
Nếu đẩy qua lọc tổng 2 trụ
Cụ nên lấy von bơm ly tâm khoảng 1.1-1.5kw
Thì êm ru ạ, con lơn nếu ống hút bé quá kêu rất to cụ ạ
Nếu nhớ ko nhầm, trước có lấy con máy rửa xe màu vàng của Đức gì đó chỗ Cụ, hiện vẫn đang dùng.

Có thể tại ống hút nhỏ, vì máy cho ra chạy ko tải, êm ko nghe tiếng, nhưng lắp vào thì kêu to thôi rồi.
Cụ nhắn chỗ kín xem Tên máy, chủng loại, giá cả thế nào nhé, lúc máy bơm, TV còn nghe chả rõ, mệt tai quá.

Về đẩy cao thì em tính cả 2 cột lọc mới tầm 20 mét.

consokhong

Xe tải
Đồ điện thì vô cùng lắm nó tuỳ vào đien áp lúc yếu lúc khoẻ, bơm chạy có nước hay ko - cong máy bơm dòng công xuất bé này cứ dùng để chỗ khô ráo, điện áp đủ, ko mata nước cứ 5-10 năm ko phải nghĩ ạ
Em thấy như nhà em là bơm từ bể ngầm ở sân lên thì ko mấy khi mà hết nước được ạ. Thế cái pana này nó có kêu nhức đầu hơn cái cũ nhà em ko hả cụ?

vuitinhhn

Xe tăng
cao 4 tầng thì làm cái bơm đầu lợn 750w, ~1.2tr, bơm Việt Nam hoặc Liên Doanh là được.

4banhxequay

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ké, nhà cấp 4, bồn nước để trên mái bê tông của WC. Muốn dùng tăng áp đặt gầm bồn nước để tăng áp toàn hệ thống gồm WC và bếp, máy giặt thì dùng máy công suất bao nhiêu hợp lý. Để máy ngoài trời có an toàn không ?

Chiến bơm

Xe hơi
Em thấy như nhà em là bơm từ bể ngầm ở sân lên thì ko mấy khi mà hết nước được ạ. Thế cái pana này nó có kêu nhức đầu hơn cái cũ nhà em ko hả cụ?
nó êm như con máy nhà mợ lúc mới - còn máy cũ nó kêu thì nhiều nguyên nhân lắm

Chiến bơm

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ké, nhà cấp 4, bồn nước để trên mái bê tông của WC. Muốn dùng tăng áp đặt gầm bồn nước để tăng áp toàn hệ thống gồm WC và bếp, máy giặt thì dùng máy công suất bao nhiêu hợp lý. Để máy ngoài trời có an toàn không ?
vẫn đề mình cần dùng cho bao nhiêu thiết bị đầu ra cùng 1 lúc mới tính ra công xuất dc- còn dùng ngoài trời thì có bơm ngoài troiè riêng ạ

RosemaryCherry

Xe container
vẫn đề mình cần dùng cho bao nhiêu thiết bị đầu ra cùng 1 lúc mới tính ra công xuất dc- còn dùng ngoài trời thì có bơm ngoài troiè riêng ạ
Bác cho em hỏi về bơm tăng áp cho riêng vòi sen với được ko ạ. Em copy lại còm lúc nãy của em phía dưới. Cảm ơn bác nhiều.

Cảm ơn bác trước nhé!

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Máy 125W là đủ. Nếu dư giả làm con bơm từ là ok. Để ngoài thì làm cái chụp che mưa là đc.

ExclMan

Xe điện
Tầng 4, bất kỳ nguồn nước nào thì cũng phải bơm 750W trở lên mới hiệu quả
- Bơm nhanh
- Ồn thời gian ngắn
- Bền hơn máy bơm công suất nhỏ và hiệu suất cao hơn.
Đàng nào cũng ồn, chấp nhận ồn ào nhanh rồi hết.

vuitinhhn

Xe tăng
bơm ồn là các cụ dùng loại chân không, dùng đầu lợn với ly tâm êm như ban đêm luôn ;)

QueViet

Xe tăng
Nhiều cụ thích lắp máy công suất lớn cho gia đình, nhưng không tính đến đường ống cũng phải to tương ứng - cỡ 34 hoặc 42- ống này thì nhiều tiền đấy .

tienaka

Xe điện
Mợ ở đâu? Gần em lắp giúp! Còn máy bơm thì nhiều,nhưng bền và đảm bảo nhất mua hanil hoặc willo. Công suất 200-250 W.
em thấy Hanil khá ổn, nhà em lắp con bơm áp loại này chạy phe phé mấy năm nay

Chiến bơm

Xe hơi
Bác cho em hỏi về bơm tăng áp cho riêng vòi sen với được ko ạ. Em copy lại còm lúc nãy của em phía dưới. Cảm ơn bác nhiều.
do áp lực từ trên xuống thấp quá, nên áp yếu
nếu những vòi khác đều khoẻ, bác chỉ dùng cho mỗi 1 vòi sen thì lắp 1 con máy vào trước vòi xen là dc, lấy con tầm 70-100w là ok
bác nghiên cứu con này nhé - giá OF 950K chưa ship

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]