Nhờ hỗ trợ: Đèn airbags xe Venza 2009

nightkid

Xe máy
Kính trình các cụ, nhà em mới cưới vợ 2 là một em Venza 2009, trong qua trình vận chuyển từ Mỹ về, công ty vận chuyển phải xì hơi bánh xe của em để treo ghép công, sau đó về tới Việt nam em đã bơm hơi để đi từ HP - HN, chú em nhập xe hộ em nói là về tới HN thì xì hết hơi 4 bánh sau đó bơm hơi lại là đèn Airbags sẽ tắt đi, em đã làm thử nhưng không có kết quả. Cụ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chỉ bảo giúp em với ợ, em sẽ hậu tạ các cụ ợ (b)(b):'(

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Kính trình các cụ, nhà em mới cưới vợ 2 là một em Venza 2009, trong qua trình vận chuyển từ Mỹ về, công ty vận chuyển phải xì hơi bánh xe của em để treo ghép công, sau đó về tới Việt nam em đã bơm hơi để đi từ HP - HN, chú em nhập xe hộ em nói là về tới HN thì xì hết hơi 4 bánh sau đó bơm hơi lại là đèn Airbags sẽ tắt đi, em đã làm thử nhưng không có kết quả. Cụ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chỉ bảo giúp em với ợ, em sẽ hậu tạ các cụ ợ (b)(b):'(
:)):)):)):)):)):)):))
Chú bán xe cho cụ hài hước nhể

nightkid

Xe máy
:)):)):)):)):)):)):))
Chú bán xe cho cụ hài hước nhể
Em đính chính chút, chú em kia chỉ phụ trách mỗi công đoạn nhập về giúp em thôi, chứ nó cũng không có kinh nghiệm gì về xe cộ cả, chuyện xì hơi là do nó hóng hớt của mấy chú buôn xe và báo cáo lại với em ợ :)) :)) :))

isa

Xe tải
ủa, em thấy airbag và áp suất trong lốp đâu có liên quan gì đâu nhỉ? sao người ta tư vấn kì vậy?

Lamborghini78

Xe điện
Túi khí lại liên quan đến lốp :77:

Kicker

Xe điện
Cụ vui tính quá ha :21:. Giờ cụ ngồi thử vào ghế phụ, thắt dây an toàn xem đèn nó có tắt không?

mr_coi

Xe máy
Cái đèn airbag trên xe cụ hok bjờ tắt mà chỉ thể hiện ON hay OFF thui. Nếu dây đai k thắt thì nó sẽ báo OFF và khi chạy 1đoạn nó có báo kêu tit tít. Ở ghế fụ nếu dây đai thắt trước khi có người ngồi vào vị trí (ý cháu là cắm dây đai sẵn mà hok vòng qua người) thì nó vẫn báo đèn OFF fải tháo ra thắt lại thì mới kick hoạt ON và túi khí mới có tác dụng.

nightkid

Xe máy
Cái đèn airbag trên xe cụ hok bjờ tắt mà chỉ thể hiện ON hay OFF thui. Nếu dây đai k thắt thì nó sẽ báo OFF và khi chạy 1đoạn nó có báo kêu tit tít. Ở ghế fụ nếu dây đai thắt trước khi có người ngồi vào vị trí (ý cháu là cắm dây đai sẵn mà hok vòng qua người) thì nó vẫn báo đèn OFF fải tháo ra thắt lại thì mới kick hoạt ON và túi khí mới có tác dụng.
Tình hình là suốt quãng đường HP - HN bạn em ngồi ghế phụ có thắt seat betl đàng hoàng nhưng đèn airbag vẫn sáng ợ. *-)*-)*-)

mr_coi

Xe máy
Tình hình là suốt quãng đường HP - HN bạn em ngồi ghế phụ có thắt seat betl đàng hoàng nhưng đèn airbag vẫn sáng ợ. *-)*-)*-)
Cụ hok đọc kỹ e nói ah, đèn airbag (chỗ màn hình nhỏ bên trên có đo nhiệt độ điều hoà đúng k), nó hok tắt đâu cụ ơi. Nó luôn sáng và ngay dưới đít chữ airbag đó có chữ on off thui. Cụ ra xe check lại xem