Nhờ Mod 2 hôm treo bài ở đây vì em cần tranh luận gấp: Liệu Highlander thực sự là AWD như Toy nói?

Các bản Highlander chỉ là FWD mà thôi trừ bản Hybrid?

• Tổng bình chọn
    76

Ngo Rung

Xe lăn
Em cũng chửa sờ vào em này, nhưng bạn cụ có xe sao không nâng lên cầu mà dòm nhỉ? đơn giản nhất ra mấy cụ rửa xe, trèo lên cầu rửa là nhìn được ngay mà, chấp họ bịt kín thế nào cũng được :))
Em hóng vụ độ thoai :D

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuột giải thích chỗ bôi đỏ cho cháu rõ thêm ?
Vâng em mời bác Libor vào Confirm thêm vụ này
Em lái mấy con ko phải AWD thì đều bị trường hợp này khi đổ đèo dốc, set 55km/h mà nó tuột trôi mất Control Speed, hình như ko phải AWD nó ko có 2 bánh sau tải lực hộ trợ nó bị vậy hay do cấu tạo hộp số nữa, các xe em lái AWD xịn niêm yết như Xdrive 4Matic Quattro thì đều ko bị
Thằng 4Motion thì em chưa thử

chuotlang

Xe lừa
Em cũng chửa sờ vào em này, nhưng bạn cụ có xe sao không nâng lên cầu mà dòm nhỉ? đơn giản nhất ra mấy cụ rửa xe, trèo lên cầu rửa là nhìn được ngay mà, chấp họ bịt kín thế nào cũng được :))
Em hóng vụ độ thoai :D
Vấn đề là Fan của Toy nó thần thánh hoá những lời Toy nói là phải đúng :) Cấm có cãi

xuantien_mobis

Xe lăn
HLD bản 3.5 hệ dẫn động AWD, E cho là đúng, bên US mà Toy hay bất kỳ hãng nào phát biểu sai sự thật thì bị kiện ngay

Fun_fun

Xe tăng
Em 2012 cũng đi xem em này với Prado,CX9 cho Cty thì ông xếp người TQ cũng bảo không mua Hilander vì nó có mỗi cầu trước,không mua Prado vì trong xe hẹp.Nó quay ra CX9 nó bảo xe này 2 cầu toàn thời gian ,cài cầu điện tử tự động nên duyệt (99kSD so với 70k của Hi) .Em cũng cho là Hilander chỉ có 1 cầu trước.
E thì chưa xem thực tế, chưa được lái, ngồi.
Khoảng 2014 định tăm tia nên tìm hiểu lung tung và nếu nó awd thì có khi đã chạy theo rồi. Lúc đó cũng có ý định CX9, nhưng ko phải bản cũ có ở vn... và cuối cùng cứ đi đám rẻ tiền 10-12 tuổi.
Bh chả có tiền mua, nhưng vẫn tin chắc Hilander là FWD, vì trước đó em có chạy con isuzu nên cái tên hilander nó ám ảnh.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nó có dững 11 bản (mk sao ra lắm bản thế nhỉ?), xe bạn cụ là bản nào?

chuotlang

Xe lừa

Ngo Rung

Xe lăn
Vấn đề là Fan của Toy nó thần thánh hoá những lời Toy nói là phải đúng :) Cấm có cãi
Em vừa dòm qua 1 vòng youtube thì em này hoàn toàn không có cầu sau:
Video này thay má phanh sau, nhìn qua cụm bánh sau trống chơn, chẳng có bộ vi sai nào cả, đầu trục bánh xe cũng liền tù tì luôn, không có trục truyền động ra bánh xe :D
Video này là phần động cơ, máy ngang thì dẫn động ra bánh sau kiểu gì? chả nhẽ dùng như xích xe máy :))

Cụ Chã cứ chuẩn bị tinh thần được uống rượu đi là vừa \m/

chuotlang

Xe lừa
E thì chưa xem thực tế, chưa được lái, ngồi.
Khoảng 2014 định tăm tia nên tìm hiểu lung tung và nếu nó awd thì có khi đã chạy theo rồi. Lúc đó cũng có ý định CX9, nhưng ko phải bản cũ có ở vn... và cuối cùng cứ đi đám rẻ tiền 10-12 tuổi.
Bh chả có tiền mua, nhưng vẫn tin chắc Hilander là FWD, vì trước đó em có chạy con isuzu nên cái tên hilander nó ám ảnh.
Hihi hiện giờ toàn thấy quảng cáo là dẫn động 4 bánh hết, hiếm báo VN nói là có bản cầu trước nào, kể cả bản cũ 2012

MrMilan

Xe điện
Đúng là Toy chỉ tốt khi ở Âu và Mỹ, chứ nó ko đc tốt khi ở Châu Á

chuotlang

Xe lừa
Video này thay má phanh sau, nhìn qua cụm bánh sau trống chơn, chẳng có bộ vi sai nào cả, đầu trục bánh xe cũng liền tù tì luôn, không có trục truyền động ra bánh xe :D
Video này là phần động cơ, máy ngang thì dẫn động ra bánh sau kiểu gì? chả nhẽ dùng như xích xe máy :))

Bên em nó cũng bán 12-13 bản, bỏ 2.7 rồi nhé, chỉ còn 2.0T và 3.5
2,0T liên doanh, 3.5 nhập
Ảnh 3.5 y chang, cái sàn ghế sau cũng phẳng lỳ và niêm yết 100% các bản 3.5 là AWD
2.0T chia ra 2 loại, nhưng giá cả ko khác nhau giữa AWD và FWD :)

xuantien_mobis

Xe lăn

HLD có nhiều phiên bản Cụ nhé, 3.5L có bản AWD, có bản FWD

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Highlander và gần như tất cả các xe AWD(trừ dòng Land) của Toyota đều là FWD hết. Chỉ khi trơn trượt mới truyền 1 phần động lực ra cầu sau thôi, còn 80-90% số thời gian vẫn chạy FWD kể cả vặn sang AWD.
Hầu hết các hãng bình dân của Nhật đều AWD theo kiểu này hết trừ anh Subaru là 100% AWD thật sự, nên ai lái nhiều xe Nhật mà lên Subaru sẽ thấy rất khác vì AWD cảm giác bám đường kinh khủng luôn, khác hẳn xe FWD.