[Funland] Nhờ mọi người tư vấn việc hôn nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

MuathuHN252

Xe cút kít
Cũng có mấy người nói, có lẽ không thấy tự nhiên. Có lẽ vậy nên chuyện nó ra như thế này.
Nếu vợ muốn có con thì có lẽ không sớm ly thân vậy. Trước khi đăng ký lẫn cưới em đều bảo cả 2 đi khám, nhưng cô ấy không đồng ý. Giờ cứ đi kiểm tra xong nói thẳng ra xem, mất gì đâu, đằng nào cũng muốn chia tay còn gì, mà 34 tuổi chứ có phải ít ỏi gì đâu.
Em lại nghĩ là vk cụ quay xe từ lúc qđ ly thân rồi, biết là ở với nhau sẽ khổ, đẻ con ra càng khổ hơn nên mới qđ ly thân và ko muốn có con. Chứ cưới nhau dc mấy tháng, nếu ng vk biết mình ko thể sinh con dc thì ngay từ đầu đã ko quyết định lấy cụ. Còn tự dưng đi khám lgi, ý cụ là khám cái gì. Tất nhiên là xh ngày càng phát triển, dân tình cũng có dk hơn, đi khám và sàng lọc tiền hôn nhân là tốt. Nhưng em thấy mấy nhà mà ko có điều kiện hay bỏ qua điều này, và khi cùng nhau đi khám cũng fai thật sự rất tế nhị trừ phi 2 vk ck cùng quan điểm với nhau, hoặc diễn đạt bằng 1 cách khác là mình đi sàng lọc xem có bệnh di truyền gì ko rồi sinh con cho nó khỏe mạnh nhỉ. Chứ tự dưng lại bảo là h 2 đứa đi khám xem có đứa nào ko đẻ dc ko, tự dưng thấy tự ái lắm ấy. Mà nếu ng vk đã quyết định ko muốn sinh con cho cụ rồi thì đi khám để làm cái quái nữa cụ, mất thời gian, tốn tiền

MuathuHN252

Xe cút kít
Người nhà cụ có vấn đề thì có.
Chả ai nhìn mà biết người khác khó sinh con. Kiểu không ưa thì dưa có dòi. Khám bác sĩ chán chê còn chưa chắc 100%.
Đúng rồi mợ. Với cả hiếm khi mà ng phụ nữ biết mình ko thể có con lại đi lấy ck cả. Bạn vk ngay từ đầu cũng ko fai là yêu anh ck đến chết đi sống lại mà bảo là nói ra sợ sẽ bị bỏ, ko sống nổi nên giấu

Maihong_

Xe điện
Em lại nghĩ là vk cụ quay xe từ lúc qđ ly thân rồi, biết là ở với nhau sẽ khổ, đẻ con ra càng khổ hơn nên mới qđ ly thân và ko muốn có con. Chứ cưới nhau dc mấy tháng, nếu ng vk biết mình ko thể sinh con dc thì ngay từ đầu đã ko quyết định lấy cụ. Còn tự dưng đi khám lgi, ý cụ là khám cái gì. Tất nhiên là xh ngày càng phát triển, dân tình cũng có dk hơn, đi khám và sàng lọc tiền hôn nhân là tốt. Nhưng em thấy mấy nhà mà ko có điều kiện hay bỏ qua điều này, và khi cùng nhau đi khám cũng fai thật sự rất tế nhị trừ phi 2 vk ck cùng quan điểm với nhau, hoặc diễn đạt bằng 1 cách khác là mình đi sàng lọc xem có bệnh di truyền gì ko rồi sinh con cho nó khỏe mạnh nhỉ. Chứ tự dưng lại bảo là h 2 đứa đi khám xem có đứa nào ko đẻ dc ko, tự dưng thấy tự ái lắm ấy. Mà nếu ng vk đã quyết định ko muốn sinh con cho cụ rồi thì đi khám để làm cái quái nữa cụ, mất thời gian, tốn tiền
Cơ bản là vợ cụ ấy đã hết tình cảm và k còn muốn duy trì hôn nhân nữa thì cụ ấy băn khoăn mấy vấn đề này làm gì. Có quan trọng nữa đâu

4banhxequay

Xe điện
Cụ thớt cách nhà có 2km, tuổi sêm sêm, quen nhau lâu rồi, thành phố trung du thì chắc đến nửa thành phố là người quen chung. Sao cụ thớt không dùng cách nhờ bạn bè, người quen chung tìm hiểu đàng gái cũng như bắn tin đàng mình có phải dễ hơn không ?

Thik Phê Pha

Xe tải
Chắc thế. Cả 2 khi đến với nhau đều nhiều tuổi. Lấy về mới thấy nhiều thứ ko hợp ko như ý nên nhân sự việc "ném cái lồng bàn" chạy làng luôn.

Ông thớt gđ bên vk chưa gấp gáp xử lý vụ toà. Theo e có thể họ chưa tìm dc mối mới, hay j j đó... thôi tốt nhất giải tán làm ván khác.
Không biết nhà gái có ý gì, nhưng nếu ko xử lý vụ tòa thì cả 2 làm sao lập gia đình mới được nhỉ?

MuathuHN252

Xe cút kít
Cơ bản là vợ cụ ấy đã hết tình cảm và k còn muốn duy trì hôn nhân nữa thì cụ ấy băn khoăn mấy vấn đề này làm gì. Có quan trọng nữa đâu
Đúng rồi. H kéo nhau đi khám làm cái quái gì đâu. Tự dưng cưới xong rồi còn đi khám. Vd xxx đều đều, ko kế hoạch sau 1 năm éo có miếng gì thì bảo h đi khám xem lý do ntn còn chạy chữa.

Yeuaibaygio

Xe container
Mới cưới mà vợ chồng xxx tuần 1-2 lần cũng không bình thường. Các cụ có câu: Đêm 7 ngày 3, vào ra không kể.
Thôi em vote giải tán sớm, có khi 2 người chia tay 4 người vui.

Maihong_

Xe điện
Đúng rồi. H kéo nhau đi khám làm cái quái gì đâu. Tự dưng cưới xong rồi còn đi khám. Vd xxx đều đều, ko kế hoạch sau 1 năm éo có miếng gì thì bảo h đi khám xem lý do ntn còn chạy chữa.
Cụ này cũng có xxx đều đâu. Mà mới lấy nhau đã bắt ngta đi khám. Xưa bố mẹ em lấy nhau 9 năm mới có chị lớn. Ông nội em cứ bảo đi khám, bố em còn k chịu bảo con cái lộc trời

MuathuHN252

Xe cút kít
Mới cưới mà vợ chồng xxx tuần 1-2 lần cũng không bình thường. Các cụ có câu: Đêm 7 ngày 3, vào ra không kể.
Đêm 7 ngày 3 vào ra ko kể, em đố ai mà làm dc thế. Đêm đều đều ko nghỉ là dc rồi mợ. Thế có mà bò ko nổi ah

Maihong_

Xe điện
Có khi nguyên nhân nằm ở ông chồng lại đi đổ cho vợ

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ này cũng có xxx đều đâu. Mà mới lấy nhau đã bắt ngta đi khám. Xưa bố mẹ em lấy nhau 9 năm mới có chị lớn. Ông nội em cứ bảo đi khám, bố em còn k chịu bảo con cái lộc trời
Uhm vde h ko biết ông muốn vk đi khám để lgi, chứng minh điều gì, cm là ah bà vk ko thể sinh con sau đó sẽ dễ dàng buông xuôi ah. Vde là có sinh dc thì ng ta cũng sẽ ko sinh nữa. Khám cho mất tiền

Maihong_

Xe điện
Đêm 7 ngày 3 vào ra ko kể, em đố ai mà làm dc thế. Đêm đều đều ko nghỉ là dc rồi mợ. Thế có mà bò ko nổi ah
Con bạn em trc yêu zai Tây. Ngày 4 lần. Giờ nó chỉ muốn yêu zai Tây, k thích zai Việt chị Cúc ợ

MuathuHN252

Xe cút kít
Con bạn em trc yêu zai Tây. Ngày 4 lần. Giờ nó chỉ muốn yêu zai Tây, k thích zai Việt chị Cúc ợ
Ngày nào cũng 4 lần trừ ngày dđ đều như vắt chanh? Chị cũng ạ luôn. Thế sức lực đâu mà đi làm nữa. Yêu mấy ông khỏe quá cũng dở, sẽ fai chấp nhận lúc mình bầu bí sinh con thì ng ta ra ngoài thôi

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cụ ko chăm sóc được Bố mẹ cụ á.
Em là vợ cụ em cũng bê đ ít chạy.

Ở cùng 1 ông tiền ko có, hầu hạ bố mẹ ông ấy 80 tuổi, lại còn chả hợp nhau. Bố mẹ em 7x tuổi mà em còn ko tự chăm nổi nữa là giờ bảo đi chăm bố mẹ người khác 8x tuổi. Chệu. Nghe sợ như fim kinh dị ấy.

Maihong_

Xe điện
Uhm vde h ko biết ông muốn vk đi khám để lgi, chứng minh điều gì, cm là ah bà vk ko thể sinh con sau đó sẽ dễ dàng buông xuôi ah. Vde là có sinh dc thì ng ta cũng sẽ ko sinh nữa. Khám cho mất tiền
Ông này bị sao đấy. Giờ gặp chắc vợ còn chả muốn gặp nữa là bắt người ta đi khám. Mất công mất việc

tate

Xe máy
Em bổ sung là ngày đầu em đến, mẹ vợ nói luôn: cứ cưới đi chuyện con cái tính sau. Mà em thấy cách cư xử không có gì là mong muốn có con, có cháu thêm gì cả. Phần em lấy rồi nên cũng không muốn vì chuyện này mà chia tay. Cô ấy ly thân mà không dứt điểm nên em ức chế. Tại sao nhà họ lại coi chuyện này nó bình thường vậy, chẳng tôn trọng nhau gì cả.
Nếu muốn thêm con thêm cháu, cách sống nó phải khác.

Maihong_

Xe điện
Ngày nào cũng 4 lần trừ ngày dđ đều như vắt chanh? Chị cũng ạ luôn. Thế sức lực đâu mà đi làm nữa
Nó bán quán áo onll chị ợ. Em nghe cũng sợ. Nhưng ctay rồi. Giờ đang tán tỉnh ông bên Mẽo, nó thích lấy zai Tây rồi sống bên Tây

MuathuHN252

Xe cút kít
Ông này bị sao đấy. Giờ gặp chắc vợ còn chả muốn gặp nữa là bắt người ta đi khám. Mất công mất việc
Thôi ứ bàn nữa. Gặp c chị cũng quay xe. Vậy cho nhanh. Khuyên với cả ko

MuathuHN252

Xe cút kít
Em bổ sung là ngày đầu em đến, mẹ vợ nói luôn: cứ cưới đi chuyện con cái tính sau. Mà em thấy cách cư xử không có gì là mong muốn có con, có cháu thêm gì cả. Phần em lấy rồi nên cũng không muốn vì chuyện này mà chia tay. Cô ấy ly thân mà không dứt điểm nên em ức chế. Tại sao nhà họ lại coi chuyện này nó bình thường vậy, chẳng tôn trọng nhau gì cả.
Nếu muốn thêm con thêm cháu, cách sống nó phải khác.
Ngày đầu cụ đến thưa chuyện với nhà gái và chưa cưới đúng ko ạ, cụ nói câu gì mà nhà gái lại bảo cứ cưới đi rồi con cái tính sau ạ? Em hỏi xíu ko fai

Trạng thái
Thớt đang đóng