[Funland] Nhờ tư vấn giày chạy bộ

Vietlife Clinic

Xe đạp
Website
vietlifeclinic.com
Thì vẫn chạy đc với chạy sướng, chạy nhanh hơn, chạy lâu mệt hơn khác nhau mà cụ:D. Cụ tưởng tượng bọn Hunter có 2 loại đế, loại đế cũ nó hơi cứng nhưng phản lực bình thường. Nhiều ng phàn nàn chạy lâu đau chân. Loại đế mới giống trên con Hunter X thì lại mềm quá, bồng bềnh như bọn Das cloudfoam. Để đi bộ thì êm nhưng chạy thì như S vì nó bồng bềnh ko vững và chạy bị mất lực do lún.
Trong khi đế bọn giày chạy Reebok dẫm lên nhảy nhảy tưởng cứng nhưng lại ko đau chân. Khi chạy cực vững vàng và nhất là phản hồi lực tốt nên mỗi bước nhún đà ko bị hẫng, cảm giác chạy khỏe hơn hẳn.
Reebok Ridgerider 2.0 Trail cụ đánh giá thế nào ạ?

vephiadong

Xe điện
Reebok Ridgerider 2.0 Trail cụ đánh giá thế nào ạ?

Còn tùy mục đích sử dụng:

Giày chạy đường bằng (Road-running shoes)
được thiết kế để có thể chạy trên mặt đường nhựa,
hoặc đôi khi có thể sử dụng để chạy trên mặt đường hơi gồ ghề. Nhẹ và mềm dẻo, chúng được chế
tạo để đem lại sự ổn định tốt, làm êm bàn chân khi chạy liên tục trên những bề mặt địa hình cứng và
bằng phẳng.

Giày chạy đường mòn hay Giày chạy địa hình (Trail-running shoes) được thiết kế để sử dụng
trên những đoạn đường mòn nhiều sỏi đá, bùn lầy, nhiều gốc, rễ cây và các chướng ngại vật khác.
Chúng được tối ưu với đế cao su có gai đế dày đặc, tăng khả năng ma sát và độ ổn định, hỗ trợ bảo
vệ bàn chân.

Vietlife Clinic

Xe đạp
Website
vietlifeclinic.com
Vào phòng gym mà đeo con Trail này chạy máy thì máy hỏng giày chưa hỏng cụ nhỉ?

Có lẽ em sắm đôi này cho F1 là hợp lý, nó đi giày dép đôi nào cũng chỉ dăm ba tháng là phải thay hoặc gia cố lại.

MrC500

Xe hơi
giày dép nó tăng và duy trì quyết tâm đi chạy, cụ cứ thích hàng nào thì cụ mua thôi chứ hơn nhau vài trăm hay 1 triệu cũng bõ mà cụ, e thì toàn thượng đình ra công viên thống nhất chạy vì động lực của em là đi chạy cho bổ mắt :))

Lambatda

Xe điện
Cụ vào web decathlon việt nam mục chạy bộ rồi chọn con Kalenji grip này nhé.
Ko phải, nó tốt thật lão ợ, hôm tối CN em ra muộn quá nên ko quyết mua, đến hn mới thấy tiếc:-B. Con này xỏ vào thấy như kiểu mấy dòng giày bị underrated ấy. Giá rẻ, trông cùi nhưng cực kỳ chắc chắn, xỏ vô thấy yên tâm toàn tập luôn. Cứa cái đế nó lỳ lợm ko xước nổi, con này chạy FM dư sức, nồi đồng cối đá lắm. Em vừa order rồi, may hôm ấy xỏ thử nên biết vừa size nào. Cụ nào đang kiếm giày chạy ngon - rẻ mà chưa kiếm đc sale mấy hãng lớn thì đừng chờ nữa. Order cmn con này luôn đi, ko thích vẫn gửi trả lại free đc (mà chắc chắn ếu trả lại đâu:)))

Em từ sau tết đến giờ sắm tới 3 giày, 2 balo, 2 áo của bọn Decathlon này rồi. Đúng nghĩa ngon - bổ - rẻ mà dùng đồ thấy thích vì nó là hàng c.âu. Mấy cái áo thoáng khí, chạy ko biết nóng, có size xs vừa với mình mà chỉ 94k:D
Order ko vừa size hay ko ưng nó cho đổi trả free trong 30 ngày. Yên tâm hơn mua order bên ngoài nhiều.
1 lựa chọn # kinh tế hơn là canh trong tháng 6 này Bitas kỷ niệm sinh nhật, có thể lại sale 50% toàn bộ sp như năm ngoái. Tính ra chỉ khoảng 250-300k/đôi chạy đc. Vụ này khi nào có em sẽ mở thớt báo các cụ.
Cuối cùng khuyên cụ ko nên mua Energy cloud. Mấy dòng dùng đế chất liệu cloudfoam kiểu này như Duramo, galaxy, cosmic giúp đi cực êm. Nhưng vì vậy nên khi chạy khá mất sức do nó lún, bồng bềnh quá. Hệt như lôi mấy dòng đi bộ Gowalk của Skechers ra để chạy vậy. Em mua xài đc đúng 3 buổi sút vội vì quá thất vọng. Ưu điêm duy nhất và lớp cao su ngoài cùng khá bền. Độ bào mòn rất ít, chạy 3 buổi mà rửa nc xong nhìn vẫn như mới.

Laceti2010

Xe tăng
Cụ vào web decathlon việt nam mục chạy bộ rồi chọn con Kalenji grip này nhé.

Order ko vừa size hay ko ưng nó cho đổi trả free trong 30 ngày. Yên tâm hơn mua order bên ngoài nhiều.
1 lựa chọn # kinh tế hơn là canh trong tháng 6 này Bitas kỷ niệm sinh nhật, có thể lại sale 50% toàn bộ sp như năm ngoái. Tính ra chỉ khoảng 250-300k/đôi chạy đc. Vụ này khi nào có em sẽ mở thớt báo các cụ.
Cuối cùng khuyên cụ ko nên mua Energy cloud. Mấy dòng dùng đế chất liệu cloudfoam kiểu này như Duramo, galaxy, cosmic giúp đi cực êm. Nhưng vì vậy nên khi chạy khá mất sức do nó lún, bồng bềnh quá. Hệt như lôi mấy dòng đi bộ Gowalk của Skechers ra để chạy vậy. Em mucskh@decathlon.com a xài đc đúng 3 buổi sút vội vì quá thất vọng. Ưu điêm duy nhất và lớp cao su ngoài cùng khá bền. Độ bào mòn rất ít, chạy 3 buổi mà rửa nc xong nhìn vẫn như mới.
Em chọn đôi này dc kg Cụ? Đôi trên hết hàng rồi ạ.

Hoặc đôi này ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Lambatda

Xe điện
Em chọn đôi này dc kg Cụ? Đôi trên hết hàng rồi ạ.

Hoặc đôi này ạ.

Đôi Active bên trên đc cụ ah, lại đẹp. Em thử ở triển lãm đi ôm fit lắm, mềm dẻo và đẹp hơn con Grip. Con grip dáng thô hơn, đế cũng cứng hơn, em thì thích cứng cứng chút nên chọn nó.
Lưu ý là size bọn Kalenji giống bọn Reebok. Em đi adidas fit chân size 41.1/3 - 42, thì đi Reebok và Kalenji chỉ đúng 41 là vừa in.

dig31

Xe buýt
Em chuyên dòng running đây các cụ, các cụ có nhu cầu thì vào topic em nhé, đảm bảo ngon bổ rẻ ạ

_MQ_

Xe tăng
Đôi Active bên trên đc cụ ah, lại đẹp. Em thử ở triển lãm đi ôm fit lắm, mềm dẻo và đẹp hơn con Grip. Con grip dáng thô hơn, đế cũng cứng hơn, em thì thích cứng cứng chút nên chọn nó.
Lưu ý là size bọn Kalenji giống bọn Reebok. Em đi adidas fit chân size 41.1/3 - 42, thì đi Reebok và Kalenji chỉ đúng 41 là vừa in.
Bao h bọn này ở cửa hàng với siêu thị nhỉ, e lo chuyện đổi trả lắm :(

Liezz

Xe đạp
Bitis nâng niu bàn chân Việt :)

HAI NGUYEN 0223

Đi bộ
Thì vẫn chạy đc với chạy sướng, chạy nhanh hơn, chạy lâu mệt hơn khác nhau mà cụ:D. Cụ tưởng tượng bọn Hunter có 2 loại đế, loại đế cũ nó hơi cứng nhưng phản lực bình thường. Nhiều ng phàn nàn chạy lâu đau chân. Loại đế mới giống trên con Hunter X thì lại mềm quá, bồng bềnh như bọn Das cloudfoam. Để đi bộ thì êm nhưng chạy thì như S vì nó bồng bềnh ko vững và chạy bị mất lực do lún.
Trong khi đế bọn giày chạy Reebok dẫm lên nhảy nhảy tưởng cứng nhưng lại ko đau chân. Khi chạy cực vững vàng và nhất là phản hồi lực tốt nên mỗi bước nhún đà ko bị hẫng, cảm giác chạy khỏe hơn hẳn.
Mua bitis hunter đời đầu và bỏ lót đi là chạy okie nhé!

emtên Cương

Đi bộ
Các cụ ơi, tầm dưới 500k có con nào chạy ổn ko ạ

745Li

Xe container
Nay mới mò thấy thớt này, dạo này em cũng thấy sức xuống quá, qua đầu 4 nó khác hẳn cách đây dăm năm các cụ ạ. :(:(
Chắc mai ra Thượng Đình làm đôi, về chạy quanh nhà vài hôm làm quen đã. Chắc chỉ chạy đc tầm chập tối thôi, chạy lúc về tắm ăn cơm là vừa.

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
e note cai hd của cụ :D thanks

Ố ồ cụ gọi êm ah:D

Can cụ, bỏ hết Bitis hunter với bọn Adidas cloudfoam (energy, durmo, galaxy, cosmic) ra khỏi list nhé. Đậu má với giá tiền của chúng thế chạy ếu ra j đâu. Hoặc tỷ chân cụ mới chạy, cảm nhận ít tưởng ngon. Nhưng chạy quen tầm tháng mà đổi sang mấy con tử tế khác là chán ngay.
Có 1t5 thì cầm qua mấy hệ thống Vinds shoes của Vincom xách ngay giùm em mấy con Reebok đang sale mua 1 tặng 1 về mà chạy. Như con này cụ xúc có 900k là đc 2 đôi như thế rồi, chạy bao ổn

Cơ mà ngon nữa thì nhặt mấy đôi dạng đế support giá 1t4 - 1t7 ấy (tính ra đc 2 đôi vẫn quá rẻ). Là dạng đế dày, xỏ vào rồi nhảy lên nhảy xuống bằng gót thấy lún ít, vững vàng ko bồng bềnh nhưng vẫn êm ái). Chạy ngang bọn Asics gel mà quả đế cao su của nó thì bền vkl, riêng hàng Reebok em bảo kê chất lượng, bố của Das luôn chứ ếu phải anh zai nếu so về khoảng giá:-w
Em vừa mua 2 con giày Tàu TW nhưng đang đắn đo nên chiến tiếp mấy con Reebok này hay chơi hẳn lên Salomon đơi (cũng đang sale mua 1 tặng 1 cơ mà giá cao quá:-B)

Hoặc tỷ ko có đủ size thì cụ qua bọn Maxxsport làm con Lotto speedride Net vải dệt knit này 834k. Chạy cũng ngon, giày với chân như 1 ôm fit cực, càng chạy càng yêu.

King_crimson

Xe tải
Em mới tập chạy và chạy không nhiều, lúc đầu dùng Adidas Duramo 7 sau đó dùng Asics gel phoenix thấy Asics hơn hẳn Duramo. Giờ em toàn dùng Asics chạy thôi.