[Funland] [Nhờ tư vấn] Khám thai chỗ nào tốt?

kienxoan

Xe buýt
Các cụ bác sĩ OF giúp em với. Năm nay năm Hắc Long, em cũng quyết tâm săn một chú rồng con. Hôm qua gấu thử đã thấy lên 2 vạch. Nói thực là em vừa mừng vừa lo. Mừng vì bọn em mới cưới từ tháng 11 mà bây giờ có luôn, lại là năm đẹp. Còn lo vì con đầu lòng, 2 vợ chồng trẻ chẳng có kinh nghiệm gì. Các cụ các mợ có kinh nghiệm gì về chế độ dinh dưỡng, cách chăm sóc bà bầu xin truyền cho em với. Nhưng chuyện đầu tiên em xin các cụ các mợ tư vấn cho là trong thời gian mang thai thì cần khám thai bao nhiêu lần và cho em xin những địa chỉ khám thai có uy tín và phục vụ tốt, khám ngoài giờ thì càng tốt (chỗ nào thuận tiện đỗ xe ạ, e ko muốn cho gấu đi 2b - đi 4b cho nó an toàn). Em xin rót rượu hầu các cụ!

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Em trước đây toàn cho gấu khám chỗ 83 Dốc Phụ Sản, sạch sẽ, rẻ, bs nhiệt tình ....

Mr.Phan

Xe tăng
Nhà cháu siêu âm thì toàn đến Thái Thịnh thôi, ở đó khám cũng ô kê lém, khi khám họ sẽ hưỡng dẫn đầy đủ luôn, còn nói thật với cụ thì chính cụ mới là bác sỹ tốt nhất của gấu nhà cụ đới. Chúc mừng cụ nhé, bắt được rồng đực nhé cụ he he (nhà cháu cũng bắt rồng nhưng bắt được rồng cái he he)

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Cụ có điều kiện, cho gấu vào Việt Pháp mà đăng ký A-Z luôn (đúng theo tiêu chí của cụ: Uy tín và phục vụ tốt, khám ngoài giờ thì e ko rõ nhưng khi khám có đặt lịch trước đỡ mất thời gian).

kienxoan

Xe buýt
Nhà cháu siêu âm thì toàn đến Thái Thịnh thôi, ở đó khám cũng ô kê lém, khi khám họ sẽ hưỡng dẫn đầy đủ luôn, còn nói thật với cụ thì chính cụ mới là bác sỹ tốt nhất của gấu nhà cụ đới. Chúc mừng cụ nhé, bắt được rồng đực nhé cụ he he (nhà cháu cũng bắt rồng nhưng bắt được rồng cái he he)
Cụ cho cháu xin cái tên phòng khám với địa chỉ với.

smartman76

Xe tải
nhà cụ ở đâu,nếu quanh khu vực Phương Mai thì đến bác sĩ Nhân,khám ngoài giờ là bác sĩ trưởng khoa sản bệnh viện Việt Nhật,bác sĩ nhiệt tình nhẹ nhàng,sau này nếu cụ cho Gấu sinh trong đó có thể chuyển dịch vụ bảo hiểm về đó,bác ấy cho đệ tử làm hết.nếu cụ quan tâm thì để em về hỏi Gấu số đt và địa chỉ cụ thể nhé.

kienxoan

Xe buýt
Cụ có điều kiện, cho gấu vào Việt Pháp mà đăng ký A-Z luôn (đúng theo tiêu chí của cụ: Uy tín và phục vụ tốt, khám ngoài giờ thì e ko rõ nhưng khi khám có đặt lịch trước đỡ mất thời gian).
Em cũng máu VF, nhưng tìm hiểu một hồi thì thấy nhận xét là ở đó sạch đẹp nhưng trình độ bác sĩ thì cũng bt nên em băn khoăn lắm.

kienxoan

Xe buýt
nhà cụ ở đâu,nếu quanh khu vực Phương Mai thì đến bác sĩ Nhân,khám ngoài giờ là bác sĩ trưởng khoa sản bệnh viện Việt Nhật,bác sĩ nhiệt tình nhẹ nhàng,sau này nếu cụ cho Gấu sinh trong đó có thể chuyển dịch vụ bảo hiểm về đó,bác ấy cho đệ tử làm hết.nếu cụ quan tâm thì để em về hỏi Gấu số đt và địa chỉ cụ thể nhé.
Nhà em ở Trần Duy Hưng cụ ạ. Cụ cho em xin sdt với địa chỉ cụ nhé. Thanks cụ nhiều :)

Goal

Xe tăng
Khám ở đâu thì tùy cụ, vì thông tin có nhiều. Cụ cứ gặp anh Gúc cũng đã 1 rổ thông tin rồi.

Quan trọng là khi đẻ cụ ạ, lúc đó lựa chọn chỗ nào, dịch vụ thế nào,... thì có lẽ mới khó!
Nếu cần thông tin thêm về vấn đề này, PM cho em, chắc em sẽ giúp được! ;)

Chúc cụ năm nay bắt được Rồng Vàng :)

phuongan

Xe điện
Khám trong giờ hành chính, từ thứ 2 tới sáng thứ 7 thì em vodka bác sĩ Thực - Viện Lão Khoa (Phố Phương Mai - gần Việt Pháp). Có điều ở đây rất rất là đông.
Khám ngoài giờ, từ 17h-20h hàng tuần thì em tới 17 Nhà Chung - bs Duyệt (viện C). Ở đây có đủ siêu âm , khám thai, ghi đơn, bán thuốc luôn.
Mới có bầu thì dựa vào chu kỳ cuối cùng của phụ nữ để tính tuổi thai, khoảng 6-7 tuần đi siêu âm là ổn, để xem phôi thai đã xuống tử cung chưa, có tim thai chưa....
Sau đó thì khám thai/tháng 1 lần.
Ba mốc cần siêu âm 3D (4D) là khi tuổi thai được 12 tuần, 22 tuần và 32 tuần.

Mới có bầu thì nên đi lại nhẹ nhàng, tránh mang vác nặng, không với cao lấy đồ... còn bồi bổ thì chưa cần thiết, thích gì ăn nấy thôi, có khi nghén quá còn chẳng được.
Túm lại để biết thêm chi tiết và thẩm thấu được dần dần bác nên qua diễn đàn chuyên đề về vấn đề này ở đây: http://www.webtretho.com/forum/f13/

smartman76

Xe tải
Nhà em ở Trần Duy Hưng cụ ạ. Cụ cho em xin sdt với địa chỉ cụ nhé. Thanks cụ nhiều :)
Số đt đây cụ ạ : 0913 233 591.địa chỉ thì Gấu nhà em cũng không nhớ chính xác đâu,cụ cứ gọi thẳng cho bác ấy,em chỉ nhớ là từ Đại Cồ Việt rẽ vào Phương Mai,cụ đi đến ngã tư phương mai và lương đình của thì rẽ trái,đi vào thêm khoảng 100m thì bên tay phải có cái khu tập thể phòng khám ở ngay tâng 1 mặt đường,trước cửa phòng khám là quầy bán hoa quả,đến đó cụ hỏi bác sĩ Nhân chắc ai cũng biết ngừoi ta sẽ chỉ cho cụ.
Chúc cụ và gia đình năm nay se có Rồng con như ý nhé.thân!

chuột 74

Xe điện
cụ nói đến bs X là e lại tức điên lên đượcb-(khi gấu nhà e có bầu là đến X khám thường xuyên,lúc sắp sinh vợ chồng e đã đến phong bì 1tr(đầu năm 2008) để khi sinh X sẽ đến đỡ cho gấu nhà e.đêm 17/3/08 vợ chồng e đang ở việt nhật,e có đt cho X nó kô nghe máy,gọi bác sỹ thì kô ai vào,toàn yta đỡ cho gấu nhà e.vì trước khi sinh gấu nhà e đã nói là khám ở bs X,nên các bs khác không nhận đỡ.báo hại gấu nhà e đau gần 48h mới sinh được.cuối cùng e chốt lại 1 câu bs X đúng là thằng bất nhân.nhận tiền mà kô làm đến nơi đến chốn.ĐCM nhà nó :@)

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Em cũng máu VF, nhưng tìm hiểu một hồi thì thấy nhận xét là ở đó sạch đẹp nhưng trình độ bác sĩ thì cũng bt nên em băn khoăn lắm.
Đấy là bác nhận xét thế thôi, vì e nghĩ VF thực chất là ko có bác sĩ sản mà phải đi thuê (hay tương tự như vậy) mà bác sĩ thuê ở đó toàn là bác sĩ giỏi ở các bệnh viện khác bác ạ.
Đứa đầu nhà em thì e cũng như bác, thôi thì vào Phụ Sản TW, đẻ xong mà chẳng có chỗ mà nằm (3 người 1 giường nhé) lúc đó có tiền cũng chịu bác ạ.
Hay bác sang webtretho thì phải , ở đó bác được tư vấn cụ thể hơn bên này . Chúc bác năm mới AN KHANG - THỊNH VƯỢNG.

chuột 74

Xe điện
e phải đi đón F1 đây cụ nào muốn biết thêm thông tin thì gọi vào số đt dưới chữ ký của e nhé.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Tới viện 198 mà khám rồi đăng ký đẻ luôn.dịch vụ ở đấy cũng ok lém

Bờm

Xe đạp
Cụ hỏi : " Khám Thai Chỗ Nào Tốt ? "
E xin trả nhời là Khám ở .................. Bụng là Tốt nhất Cụ à :P

fun cụ tí . Cụ ra 35 vạn bảo , Bác sĩ Hưng chuẩn nhé , 2b, 4b đỗ được hết

o0NewDriver0o

Xe buýt
Phòng khám " Xuân Hồng " dốc phụ sản khám OK. Đẻ thì bác lên vào viện Phụ sản TW hoặc Phụ sản Hà Nội. Có " Bác" đường khỏi cần quen biết.