Thảo luận Nhờ tư vấn Lux A và SA bị ồn lạ ?

Website
tuonggonguyenhong.vn
Em chào các bác . Tình hình là 2 AE e đang đi 2 con lux sA và Lux A. Và đang bị vấn đề về cách âm như sau, bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ạ.
- Lux SA ( của e trai ) mua cuối năm 2020. Cách âm tốt. Nhưng khoảng thời gian này khi đi nghe tiếng ù ù kiểu mở hé cửa. Nhưng kiểm tra gioăng thì bt ko thấy có bất thường gì. ( xe đã lắp thảm trải sàn, camera hành trình, sơn bánh, đèn nội thất - ngoài ra ko làm gì nữa )
- Lux A plus ( em mới lấy tháng 3 vừa rồi ) . Cách âm rất tốt. Nhưng cách đây 2 ngày em lắp thảm xong, nghe thấy tiếng hơi ù ù, và cảm giác cách âm có giảm. Kt gioăng bt.
em chọn lux A vs 3 yếu tố : lái sướng - cách âm tốt - ít mùi. Mà giờ cách âm giảm buồn quá.
Các bác cho em hỏi có bác nào bị giống ae em ko ạ ?
và cách khắc phục ?

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Chả phải mấy hôm nó ù đâu cụ, Năm 2010 em mua con Le cũng vậy, mới đầu chưa quen xe nên lái thường chú tâm chạy nên ko thấy nó ồn, sau quen xe mọi thao tác quen rồi nên lúc đó mới để ý dc cụ ạ, Bây giờ thì em ko để ý đến tiếng ồn xe nữa rồi ;)

datto70

Xe điện
Xe mới cảm giác lâng lâng nên kg có tật gì, đi 1 thời gian thấy nhiều bệnh tật lắm :D 8->8->8->

Junying1607

Xe tải
Mời cụ vào hội VLO, không bán hàng hay quảng cáo sale xiếc. Nếu cụ xe chính chủ admin sẽ duyệt. Tất cả các vấn đề anh em sẽ chỉ cho cụ.
Cụ hỏi trên này về chỉ có bán xe. :))))) . Vì toàn anti có mấy người dùng đâu :D

secrets

Xe tăng
Vào VLO có khi còn chóng bán xe hơn :))
Nói chung hàng 5 cha 3 mẹ cụ thớt cũng ko nên khắt khe quá, cụ chạy một thời gian thêm 1-2 lỗi nữa là quên lỗi này luôn thôi mà. Chắc hở khe nào thôi cụ lấy tạm băng dính dán lại là đc, thấy các cụ VLO hay hò nhau thế.

frozen_flame

Xe hơi
Cách chữa là cụ mượn xe khác chạy vài bữa :D

Junying1607

Xe tải
Vào VLO có khi còn chóng bán xe hơn :))
Nói chung hàng 5 cha 3 mẹ cụ thớt cũng ko nên khắt khe quá, cụ chạy một thời gian thêm 1-2 lỗi nữa là quên lỗi này luôn thôi mà. Chắc hở khe nào thôi cụ lấy tạm băng dính dán lại là đc, thấy các cụ VLO hay hò nhau thế.
Làm người nên nói thật. Không thích, không xài xe đừng ăn không nói có cụ ạ. Thân.
Lux A hay SA nó chạy như lợn ngoài đường 3 năm nay. Xe đểu hay tốt thông tin đâu có thiếu. Chắc một số anti ở "nước ngoài" nên vẫn tưởng xe này trong truyền thuyết :)))))))) nên vẫn bàn cãi ở cái xỏ xỉnh này như ngày mới ra :))

Chỉnh sửa cuối:

secrets

Xe tăng
Làm người nên nói thật. Không thích, không xài xe đừng ăn không nói có cụ ạ. Thân.
Lux A hay SA nó chạy như lợn ngoài đường 3 năm nay. Xe đểu hay tốt thông tin đâu có thiếu. Chắc một số anti ở "nước ngoài" nên vẫn tưởng xe này trong truyền thuyết :)))))))) nên vẫn bàn cãi ở cái xỏ xỉnh này như ngày mới ra :))
Thôi cụ ơi, mấy lỗi này ae vẫn phản ánh cả rổ từ ngày bắt đầu bán xe (2019) đến giờ. Nói chung xe VF hợp tầm tiền, đừng bốc thơm lên Bim Mec hay so với Camry mới bây giờ làm gì cả.

Junying1607

Xe tải
Thôi cụ ơi, mấy lỗi này ae vẫn phản ánh cả rổ từ ngày bắt đầu bán xe (2019) đến giờ. Nói chung xe VF hợp tầm tiền, đừng bốc thơm lên Bim Mec hay so với Camry mới bây giờ làm gì cả.
Đang ra ngoài đi chợ vừa hay đọc cmt của cụ.
Cụ cho hỏi mấy lỗi này từ 2019 là mấy lỗi nào ?? Để em test cái nhỉ =)))))
Sao em người dùng đây đi chẳng thấy cái lỗi gì, mà người ko xài thấy lỗi mới kỳ =))) . Cụ đem bim mẹc vào chứ ai đem bim mẹc vào so đâu =)))))

LePower

Xe buýt
Đang ra ngoài đi chợ vừa hay đọc cmt của cụ.
Cụ cho hỏi mấy lỗi này từ 2019 là mấy lỗi nào ?? Để em test cái nhỉ =)))))
Sao em người dùng đây đi chẳng thấy cái lỗi gì, mà người ko xài thấy lỗi mới kỳ =))) . Cụ đem bim mẹc vào chứ ai đem bim mẹc vào so đâu =)))))

Cụ chấp và đuôi co làm gì một số .... vì động cơ cá nhân nên tư vấn đểu cho người khác.
Nên block lại, không nên giao lưu với kiểu như vậy.
Đọc là hiểu mà.

secrets

Xe tăng
Cụ chấp và đuôi co làm gì một số .... vì động cơ cá nhân nên tư vấn đểu cho người khác.
Đọc là hiểu mà.
Động cơ gì thế cụ, hay là e gato với a.V =))
Động cơ duy nhất là để các a sít nhà Vanh không nói phét. Hết !

Junying1607

Xe tải
Đọc là hiểu mà.
Cuối tuần rảnh rỗi lên tám với các cụ ấy cho vui ấy mà... Chứ các cụ ấy thay đổi được gì đâu cụ hầy ...

secrets

Xe tăng

Nhiều quá, tổng hợp tạm, còm cuối có cụ còn bảo gió thổi vào xe ồn hơn Vios =))

Junying1607

Xe tải

Nhiều quá, tổng hợp tạm, còm cuối có cụ còn bảo gió thổi vào xe ồn hơn Vios =))
Chơi trò cop trên mạng thì cụ đem bất cứ một xe nào ra đây, camry vios mazda kể cả mẹc, em tìm lỗi cho =))))))))))))))))))))

secrets

Xe tăng
Chơi trò cop trên mạng thì cụ đem bất cứ một xe nào ra đây, camry vios mazda kể cả mẹc, em tìm lỗi cho =))))))))))))))))))))
"Xe nào cũng có lỗi" là câu ngụy biện mà các anh sít hay dùng nhất, vấn đề này nói nhiều rồi, thiển nghĩ cụ đủ tư duy để hiểu câu đó đúng và sai ở đâu.
Ronaldo cũng sút trượt penalty
Tiến Linh cũng sút trượt penalty
Suy ra: trình độ 2 thằng bằng nhau.

Junying1607

Xe tải
"Xe nào cũng có lỗi" là câu ngụy biện mà các anh sít hay dùng nhất, vấn đề này nói nhiều rồi, thiển nghĩ cụ đủ tư duy để hiểu câu đó đúng và sai ở đâu.
Đúng sai ở đâu thì cụ cũng đạt mục đích như mọi khi là biến một cái topic hỏi của người ta thành chỗ cho cụ dìm hàng.Và lan man sang đủ thể loại... Và cụ cũng hay chởi người khác là sít đờ ... xen đơ .... v.v..
Tóm lại vẫn như mọi khi, quan điểm của em là cái xó này là đất của các cụ, các cụ cú tung hoành thôi, nên em mới khuyên cụ chủ nếu có xe thật thì tìm hội nhóm xịn mà tham khảo... ha ha

secrets

Xe tăng
Đúng sai ở đâu thì cụ cũng đạt mục đích như mọi khi là biến một cái topic hỏi của người ta thành chỗ cho cụ dìm hàng. Và cụ cũng hay chởi người khác là sít đờ ... xen đơ .... v.v..
Tóm lại vẫn như mọi khi, quan điểm của em là cái xó này là đất của các cụ, các cụ cú tung hoành thôi, nên em mới khuyên cụ chủ nếu có xe thật thì tìm hội nhóm xịn mà tham khảo... ha ha
Vào hội nhóm khác thì cuối cùng cũng là dán băng dính, vậy mục đích khác gì nhau.
Mà các cụ sở hữu xe VF cũng khổ sở thật, muốn sửa lỗi phải len lén vào nhóm kín và quy định cấm Leak thông tin ra ngoài :D

Junying1607

Xe tải
Vào hội nhóm khác thì cuối cùng cũng là dán băng dính, vậy mục đích khác gì nhau.
Mà các cụ sở hữu xe VF cũng khổ sở thật, muốn sửa lỗi phải len lén vào nhóm kín và quy định cấm Leak thông tin ra ngoài :D
Đó thấy chưa... biết gì đâu =)) . Thân

Kiên Khùng

Xì hơi lốp
Cụ đúng là "ghét thì ghét cả tông chi họ hàng".
Nghiệp nặng nhỉ?

LePower

Xe buýt
Động cơ gì thế cụ, hay là e gato với a.V =))
Động cơ duy nhất là để các a sít nhà Vanh không nói phét. Hết !
E lan man một ít về động cơ nói chung ( nhắc lại không liên quan đến động cơ của Cụ):
Bản chất của việc ném đá, bới móc là đa phần thường do sự hằn học, đố kị với thành công của người khác, nhưng hay bao biện bởi lý do góp ý, đấu tranh,... Những người này đa phần là dạng loser, thất bại trong cuộc sống so với anh em bạn bè xung quanh.

Nhắc lại, không ý nói là cụ đâu cho nên cụ đừng tự ái.