[Funland] Nhờ tư vấn mua nhà/ đất KV Long Biên/ Hà Đông

lucky.win

Xe điện
Cụ cho em thông tin khu này với nhé, giá đang tầm bao nhiêu hả cụ. Em có nhu cầu tìm mua đất để đấy.
Giá thì cũng ko rẻ đâu cụ, lô 67m vuông đang chào 6 tỉ, đúng tầm tiền cụ chủ hỏi, so với các khu khác thì hạ tầng đẹp

[/QUOTE]

Em cám ơn cụ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
nếu 100 củ thì giá cũng được theo ý em, khu đấy quy hoạch tốt, lại nhìn thẳng vào Harmony, xung quanh tiện ích khá tốt.
Em không định bênh Ngọc Thụy. Bồ đề mà không ở gần khu trục SBGL hay chỉ để ở thuần túy thì cho em cũng không thèm. Nói cái ý cái tứ về đời sống thôi:D

vuitinhhn

Xe tăng
Từ LB sang phố cổ cứ sáng 7h-9h là tắc cầu Chương Dương/Long Biên cụ nhé.

Đất đai thì xách xe lên lượn nó mới ra vấn đề được.

Tầm tiền của cụ em thấy có 1 số nơi ổn như: phân lô Xóm Lò, phân lô quanh chợ Kim Quan, phân lô Giang Biên, làng Quán Tình - Giang Biên, đường Nguyễn Văn Hưởng, phân lô Phúc Lợi. Xung quanh các điểm này chợ, trường c1, c2 nhiều. Đường xung quanh rộng, thoáng, kết nối dễ dàng với các trục đường chính. Mật độ dân cư thưa.
Mấy chỗ này nó mới thoáng, mới có sự khác biệt với trong nội đô.
Khu Bồ Đề, Ngọc Lâm cá nhân em ko thích vì đông đúc, chật chội chả khác nội thành.

via OTOFUN for Android

Duykhanh888

Xe hơi
Nếu cụ không ngại qua cầu thì lòng biên lý tưởng.

Từ LB sang phố cổ cứ sáng 7h-9h là tắc cầu Chương Dương/Long Biên cụ nhé.

Đất đai thì xách xe lên lượn nó mới ra vấn đề được.

Tầm tiền của cụ em thấy có 1 số nơi ổn như: phân lô Xóm Lò, phân lô quanh chợ Kim Quan, phân lô Giang Biên, làng Quán Tình - Giang Biên, đường Nguyễn Văn Hưởng, phân lô Phúc Lợi. Xung quanh các điểm này chợ, trường c1, c2 nhiều. Đường xung quanh rộng, thoáng, kết nối dễ dàng với các trục đường chính. Mật độ dân cư thưa.
Mấy chỗ này nó mới thoáng, mới có sự khác biệt với trong nội đô.
Khu Bồ Đề, Ngọc Lâm cá nhân em ko thích vì đông đúc, chật chội chả khác nội thành.

via OTOFUN for Android
Em vod cụ mấy chén ạ. ❤
Nhà em cũng ngứa chân muốn xách xe đi ngó thực tế lắm rồi mà tầm này chưa đi được.
Chắc em ưu tiên mấy khu phân lô như cụ nói.
Cụ cho em hỏi thêm là trong mấy khu phân đó thì khu vực nào tiện ích nhiều nhất (nhà hàng, siêu thị, khu vui chơi cho trẻ con, etc..) ?

kidhp

Xe tải
Long Biên thì thoáng, tiềm năng nhất là Khu Việt Hưng/ Phúc Lợi. Sau Cầu Trần Hưng Đạo điểm cuối nó ở P Việt Hưng, đi sang Đ Trần Hưng Đạo ~ 5km. Tuy nhiên khu này giờ giá khá cao, cao hơn mạn NVC. Nếu đầu tư cụ cứ ôm đất khu đó, cố thêm tí mua lô LK khu Việt Hưng.

Long Biên thì thoáng, tiềm năng nhất là Khu Việt Hưng/ Phúc Lợi. Sau Cầu Trần Hưng Đạo điểm cuối nó ở P Việt Hưng, đi sang Đ Trần Hưng Đạo ~ 5km. Tuy nhiên khu này giờ giá khá cao, cao hơn mạn NVC. Nếu đầu tư cụ cứ ôm đất khu đó, cố thêm tí mua lô LK khu Việt Hưng.
Cụ biết giá lô LK Việt Hưng là bao nhiêu ko ạ ?
“tí” to hay bé 😁😁

levision

Xe hơi
Phúc lợi thì có khu đấu giá dọc đường phúc lợi, diện tích to từ 80m vuông trở lên, giá cũng to, từ trăm trở lên. Lk việt hưng thì giá từ 10 tỉ, vừa vừa thì có tái định cư giang biên

Phúc lợi thì có khu đấu giá dọc đường phúc lợi, diện tích to từ 80m vuông trở lên, giá cũng to, từ trăm trở lên. Lk việt hưng thì giá từ 10 tỉ, vừa vừa thì có tái định cư giang biên
80m2 mà trăm trở lên chưa kể tiền xây thì sợ hơi quá tài chính của em 😟

shipme.vn

Xe hơi
Em chả hiểu cụ ở chỗ nào Bồ Đề mà nghe phức tạp thế, em ở cũng 20 niên mà thấy ổn vì thuận tiện đủ thứ, hàng xóm việc ai nấy làm, không đụng chạm gì, tha hồ thích.
Đoạn phú viên, gần đê, khu tập trung nhà nghỉ, gần hồ lâm du. còn mạn chỗ lâm hạ hay tâm anh thì em thấy oki

shipme.vn

Xe hơi

vuitinhhn

Xe tăng
Em vod cụ mấy chén ạ. ❤
Nhà em cũng ngứa chân muốn xách xe đi ngó thực tế lắm rồi mà tầm này chưa đi được.
Chắc em ưu tiên mấy khu phân lô như cụ nói.
Cụ cho em hỏi thêm là trong mấy khu phân đó thì khu vực nào tiện ích nhiều nhất (nhà hàng, siêu thị, khu vui chơi cho trẻ con, etc..) ?
đang giãn cách cụ cứ ngâm cứu địa hình qua Google Map trước đi, khi nào đi xem trực tiếp cảm nhận sẽ tốt hơn.
Còn mấy điểm em giới thiệu đều sẵn cửa hàng tiện lợi (Vinmart,....) , chợ, trường, sân chơi trẻ em, vườn hoa. Còn nhà hàng nhiều thì khu gần chợ Kim Quan.

step321

Xe tăng
Xin chào các cụ các mợ!

Hiện nay em đang có nhu cầu thay đổi chỗ ở.
Khu vực em đang ở là KV Cầu Giấy, mật độ dân cư đông và xung quanh khu vực cho sinh viên thuê trọ nhiều nên em cảm thấy bất tiện.
Em muốn tham khảo và tìm dần từ giờ đến cuối năm. Mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em.

Tài chính dự kiến khoảng quanh 7 tỉ hoặc hơn chút cũng được.
Mục đích: tìm nhà đất ở khu đô thị/ phân lô. Không mua chung cư.
Hiện em đang ưu tiên khu vực Long Biên do chỉ cần đi sang cầu là đến trung tâm gần nơi em công tác; còn Hà Đông thì lại hơi xa trung tâm, bất tiện về phần đi lại.

Các cụ rành BĐS tư vấn giúp em:

_ Với tầm tiền như vậy có thể mua được nhà phân lô/ nhà liền kề_ xây thô; trong các khu đô thị mới, ở khu vực Long Biên/ Hà Đông không ? Bí quá thì em mua đất trước rồi tính phương án xây sau cũng được ạ.
1_ Tiêu chí 1: Ô tô đỗ cửa, mặt ngõ cũng được miễn ngõ to ô tô vào được.
2_ Tiêu chí 2: Nếu ở KV Long Biên thì không quá xa Trung tâm. Bán kính khoảng 2-3km tính từ nhà hát lớn có khả thi ko ạ. Ngoài các khu vực Ngọc Thuỵ, Nguyễn Sơn, Nguyễn Văn Cừ thì có khu vực nào khả thi và hợp lý nữa không ạ. Em hoàn toàn không rành về khu vực Long Biên.
3_ Tiêu chí 3: Diện tích mong muốn khoảng 60m2 trở lên. Xa hơn chút mà được diện tích lớn hơn thì em cũng muốn tham khảo ạ.

Em cám ơn các cụ mợ. Mong nhận được đóng góp của các cụ mợ vì lĩnh vực BĐS em hoàn toàn không có tí kinh nghiệm nào ạ.
Tư vấn của các cụ mợ sẽ cho em động lực để phấn đấu từ giờ đến cuối năm ạ.
7 tỷ ở Hà Đông thì nhiều lựa chọn đáp ứng đc nhu cầu của cụ. Cụ xuống khu văn phú, phú lương, nam cường, luis đại mỗ hỏi thử xem ạ.

kidhp

Xe tải
Em không rõ. Em ở VHR, khu này giờ LK cũng p 190-200t/m2 rồi. Nếu quá ngân sách cụ có thể tham khảo thêm khu ở Hà Đông: FLC Đại mỗ, Anland Nam Cường. Trc có sales chào em LK FLC Đại mỗ view hồ ~ 10 tỷ

khangninhkts

Xe tải
Sau đợt giãn cách này cùng với hạ tầng kết nối từ nội đô sang LB đang dần hình thành thì sẽ lại thêm 1 cuộc săn tìm ngôi nhà thứ 2 dồn dập, nếu đủ lực thì các cụ mua đất rộng rãi, xe ô tô đỗ đc trong sân hoặc trong nhà thoải mái hãy mua ở, ko thì ko nên vì sẽ bất cập trong cs, ko nên cố mua khi DT ko đỗ đc xe.

longphamhoai

Xe tăng
Đoạn phú viên, gần đê, khu tập trung nhà nghỉ, gần hồ lâm du. còn mạn chỗ lâm hạ hay tâm anh thì em thấy oki
À thực ra khu Phú Viên là ngoài đê vs mấy nhà nghỉ nghe thì ghê chứ em nghĩ ở cũng không sao. Em ở khu Hồng Tiến thì rất ổn. Nhà đang muốn chuyển về Ngoại để Gấu đi làm đỡ xa (Gấu nhà em làm ở Trần Thái Tông, ngày nào cũng cắt thành phố 15km/lượt)