Nhờ tư vấn xe Vios

Giotromua

Xe đạp
Em định mua xe Vios đi rồi. Xe em ưng thì giấy tờ đứng tên Công ty, nếu sang tên thấy bảo mất 40tr nữa. Nhờ các ANh tư vấn giúp là có cần sang tên không , hay lúc mua bán chỉ cần công chứng thôi. Nếu cứ để giấy tờ CT thì lúc đi có vấn đề gì không ạ? Nếu lằng nhằng quá thì em mua của cá nhân. Nếu mua của cá nhân thì sang tên mất phí bao nhiêu ạ? Xe em định mua đăng ký T4/2010, đi được 8.000 km , giá 560tr thì có đắt không ạ? Em là con gái, chả bít cái gì nên nhờ các Anh tư vấn giúp. Tks nhiều ạ.

hungkienpham

Xe điện
Cụ mua xe của Cty thì buộc cụ phải sang tên cụ ạ. Trừ khi cụ có Cty kinh doanh Oto thì k cần sang tên, Nếu k sang tên thì nguy hiểm vì nhỡ Cty bán xe cho cụ giải thể, phá sản thị cụ bấu víu vào đâu? Cụ nhớ là phải kê khai thuế trước bạ trước 30 ngày tính từ ngày ghi trên hóa đơn bên bán xuất cho cụ nhé kẻo bị phạt 1.5 củ đấy. Nếu nhà cụ mua xe của tư nhân chính chủ thì k sang tên cũng đc nhưng phải làm giấy ủy quyền cho cụ. Chúc cụ nhanh có chồng 2 nhé. Thuế trước bạ của cụ phải nộp nếu cụ ở HN là 12%, Giá xe được tính lại giảm theo thời gian đã sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Em định mua xe Vios đi rồi. Xe em ưng thì giấy tờ đứng tên Công ty, nếu sang tên thấy bảo mất 40tr nữa. Nhờ các ANh tư vấn giúp là có cần sang tên không , hay lúc mua bán chỉ cần công chứng thôi. Nếu cứ để giấy tờ CT thì lúc đi có vấn đề gì không ạ? Nếu lằng nhằng quá thì em mua của cá nhân. Nếu mua của cá nhân thì sang tên mất phí bao nhiêu ạ? Xe em định mua đăng ký T4/2010, đi được 8.000 km , giá 560tr thì có đắt không ạ? Em là con gái, chả bít cái gì nên nhờ các Anh tư vấn giúp. Tks nhiều ạ.
Cụ mua xe của Cty thì buộc cụ phải sang tên cụ ạ. Trừ khi cụ có Cty kinh doanh Oto thì k cần sang tên, Nếu k sang tên thì nguy hiểm vì nhỡ Cty bán xe cho cụ giải thể, phá sản thị cụ bấu víu vào đâu? Cụ nhớ là phải kê khai thuế trước bạ trước 30 ngày tính từ ngày ghi trên hóa đơn bên bán xuất cho cụ nhé kẻo bị phạt 1.5 củ đấy. Nếu nhà cụ mua xe của tư nhân chính chủ thì k sang tên cũng đc nhưng phải làm giấy ủy quyền cho cụ. Chúc cụ nhanh có chồng 2 nhé. Thuế trước bạ của cụ phải nộp nếu cụ ở HN là 12%, Giá xe được tính lại giảm theo thời gian đã sử dụng.
trường hợp mợ có người quen thân có công ty có chức năng KDOT cụ gửi vào đó, sau này bán cho ai mợ nhờ người ta xuất ra

phuongtv_76

Xe container
Mợ nên sang tên đi, mất ít tiền nhưng đỡ phiền hà, nhất là nữ giơí

sapthanh4banh

Xe điện
Nếu mua tên Công ty mà Mợ ko có công ty của mình (hoặc người nhà - có chức năng kinh doanh oto) để gửi vào thì phải đăng ký lại, mà khi mua xe cũ phải đăng ký lại e nghĩ tiền thuế nữa thì gần bằng mua mới. --> chẳng ai làm thế trừ trường hợp quá rẻ. Giá 560 e dự xe AT mà lại tên Công ty thì đắt. XE mới chưa đăng ký hình như chưa đến 600 mà. Tốt nhất mợ mua xe tên tư nhân, ủy quyền định đoạt là chạy đựoc rồi, đỡ phải sang tên.

luckyboy

Xe container
thật sự em đã đc ngồi lên và chạy thử Vios 2008 MT, theo cảm nhận của em thì thấy xe hoạt động rất tốt, lúc đang đi muốn vượt lên xe khác rất nhẹ nhàng, em đã thử phanh gấp thấy nó hoạt động cũng very good! :). nếu mợ là con gái thì em nghĩ đi con này cũng hay, hoặc mợ có thể ngó qua dòng Honda Civic cũng rất hợp với nữ.
đây là đôi dòng cảm nhận của em. chúc mợ sớm lấy đc em nó về (b)

vba_qn

Xe hơi
Nếu nhà mợ không có công ty hoặc mợ không gửi được hoá đơn đỏ vào công ty nào thì thành thật khuyên mợ rời xa xe mang tên công ty nhé, nếu giá hợp lý thì khuyên mợ mua cũng được nhưng nên nộp thuế và sang tên luôn tránh phiền hà về sau.

anycar.vn

Xe tăng
Nếu cty đó là chỗ thân quen,mà có tương lai hoạt động lâu dài thì mợ gửi lại hóa đơn ở đó,cứ đi cũng ko có vấn đề gì cả,tên cty thì ko công chứng gì được,chỉ tên cá nhân mới làm công chứng ủy quyền được thôi.Mua của cá nhân mà muốn sang tên luôn thì phí chẳng khác gì với tên cty cả.

Giotromua

Xe đạp
Nhà em có Công ty, nếu bên kia xuất hóa đơn đỏ cho Công ty em là được đúng không ạ? Có phải làm thủ tục sang tên gì đó nữa không ?

hungkienpham

Xe điện
Nhà em có Công ty, nếu bên kia xuất hóa đơn đỏ cho Công ty em là được đúng không ạ? Có phải làm thủ tục sang tên gì đó nữa không ?
Nhưng với điều kiện cty của mợ phải có chức năng kinh doanh xe oto thì bên bán xuất hóa đơn VAT cho mợ và mợ kê khai vào tờ khai thuế GTGT tháng đó và không cần mợ phải sang tên vì xác định cái xe này là hàng hóa để kinh doanh.

ng_cuongvn

Xe tải
Nhà cụ có công ty thì mua xe cũ công ty là tốt rồi. Bên bán xuất hóa đơn cho cụ thì cụ đc hoàn vat, đông thời cụ phải nộp thuê trước bạ, thế La hòa. Cụ còn đc lợi nữa là tính khâu hao xe vào chi phí công ty, xăng cộ khi mua lây cái hóa đơn thì coi như mua xăng rẻ đc 10% ợ.

Giotromua

Xe đạp
Thôi, em cứ mua xe tư nhân cho gọn vậy. Lại đang tìm xe đây. Bác nào có xe giới thiệu em với. Em muốn mua xe đời 2010 trở lại đây, tự động ạ

puremoon

Xe buýt
Thôi, em cứ mua xe tư nhân cho gọn vậy. Lại đang tìm xe đây. Bác nào có xe giới thiệu em với. Em muốn mua xe đời 2010 trở lại đây, tự động ạ
Nếu vợ ko nhất định Vios thì với tầm tiền đấy của mợ có nhiều xe mới toanh , ổn hơn nhiều ạ. Mợ thử sang mấy hãng khác xem .

thanhtoyota

Xe hơi
cụ mua hớ mất rồi..chuyển tên nữa tổng thiệt hại là 600..mà cụ kiểm tra xem có bị quay công tơ met không đã nhé

hungdx

Xe đạp
Xe minh dang ky thang 10/2010, doi 2010, mau xanh, so tu dong (ban moi nhat hien nay), ten tu nhan, chinh chu, di 12.500 km, di rat hay. Nhung dang can tien nen cung dinh ban de dau tu. Co nguoi tra 600tr roi day!. Neu de mua xe moi di duoc nhu con xe cua minh mat khoang 745tr day!

0906.006.586

Xe buýt
Em cũng đồng tình là mợ mua xe công ty thì nên sang tên để tránh phiền hà về sau, mợ dự mua xe cũ tầm 540tr rồi lại đi nộp thuế nữa thì quá tội, xe mới bi giờ có 602tr, mợ lại được đứng tên chính chủ, tội gì không mua xe mới hả mợ.