Như thế nào là đủ tiêu chuẩn treo biển NN

No1Car

Xe máy
Cảm ơn các bác. Thế túm lại là tụi này nhập xe vẫn phải đóng thuế đúng ko ạ. bác nào biết confirm giúp em với. Thanks

Ducnamnd

Xe buýt
Mua xe mà được biển NN thì tiết kiệm được ối tiền nhỉ, ước gì em có quộc tịch Mỹ :))

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Nói chuyện theo tình, nhưng làm phải theo lý chứ bác, "họ" mang quốc tịch VN, thì sinh ra và lớn lên ở đâu quan trọng gì, khi ở đất nước VN họ mang quốc tịch VN, là người VN như em và bác thôi, thế thì có gì khác mà được hưởng quyền lợi (và nghĩa vụ) của người nước ngoài?????
Họ cầm quyển hộ chiếu nước ngoài, tức là họ là người nước ngoài, hay chính xác hơn là người nước ngoài, gốc Việt. VN mình thử vô cớ đánh đập mấy chú Việt kiều Mẽo xem, Bush nó chả làm um lên ấy chứ

Hiepkt

Xe buýt
Họ cầm quyển hộ chiếu nước ngoài, tức là họ là người nước ngoài, hay chính xác hơn là người nước ngoài, gốc Việt. VN mình thử vô cớ đánh đập mấy chú Việt kiều Mẽo xem, Bush nó chả làm um lên ấy chứ
Người Việt mình với nhau thôi, chưa kịp oánh nhau, Bush nó đã làm um lên là VN vi phạm nhân quyền rồi, bác đưa vd ấy em không dám phản bác, nhưng em vẫn chưa thông!!! cái này nó cứ nhập nhằng, bác nào nắm luật trong tay cho ý kiến đi. :^):^):^):^):^):^):^):^)

ByFoot

Xe tải
chung qui lại mang biển số NN chỉ là vấn đề thuế. theo qui định hiện hành thì chỉ có những người nước ngoài mang CMT ngoại giao hoặc CMT công vụ mới đc nhập xe vào VN miễn các loại thuế khi đăng ký đc cấp biển NN nếu xe cá nhân và biể NG nếu là xe đại xứ quán. còn các đối tượng khác k được hưởng ưu đãi này. các bác đừng hy vọng cho mệt. còn muốn treo biển NN chỉ có 1 cách là mua tiêu chuẩn của người nước ngoài cách đây mấy năm 1 suất khoảng 25k usd giờ thì k biết là bao nhiêu .

sv_ngheo

Xe điện
Biển NN là viết tắt của Nhà Nghèo, khi nào có nhiều tiền sẽ được đổi sang biển Nhà Giàu NG

thông cảm em nhé, nhà em nghèo nên chỉ nghĩ được có thế thôi :))

No1Car

Xe máy
@ByFoot: cảm ơn bác e thấy thông tỏ rùi

@SV nghèo: bác viết chí phải :)):)):))