nhựa vá xăm tự động cái này có vẻ hay các bác ạ

gaviet113

Xe đạp
Em thường phải chạy các tuyến quốc lộ gần Hà Nội
Làn đường dành cho xe máy thì em chẳng dám đi , bọn nó rải đinh đầy đường làm em sợ phát sốt lên được nhỡ đâu nổ lốp 1 cái thì em hết lên otofun mà coi tin tức:redface::redface::redface:
Cái săm thủng như cái rổ ấy:'(:'(:'(
Hôm em đi mua săm mới để thay thấy trong cửa hàng có 1 cái thùng đề Nhựa Vá Xăm Tự Động :^):^):^)
Em liền hỏi tay bán hàng cái này dùng làm gì
hắn bảo chỉ cần đổ vô lốp xe thì có thủng cũng ko cần phải vá chỉ cần rút đinh ra là OK *-)*-)*-)
Đằng nào cái Săm cũ cũng sắp hỏng nên em luôn 1 lọ bởi giá khá rẻ( 8.000 VND)
Sau mới thấy cái này xài hay lắm cái săm cũ thủng lỗ chỗ hơn hai tháng nay em vẫn xài vô tư, không hết hơi như hồi trước nữa:ohmy::ohmy:
Đi trên đường ăn vài cái đinh về đến nhà rút ra bơm lại bánh la hết ngay
Mà nhất là ko phải dừng lại giữa đường để cái bọn Đinh Tặc nó làm tiền mình nữa ( Vá cái Săm đòi người ta 40.000 tức lòi mắt)
:102::102::102:
Các bác xài thử cái này đi
Không biết cái này có lâu chưa nghe tay chủ cửa hàng bảo ban cái này 5 ,6 năm nay rối
có ai biết về cái này ko (y)(y)

Phuong Ho

Xe tăng
cái này em nghe nói tác dụng ko nhiều thì phải, với lại hay bị hỏng bên trong vành... không biết có đúng không nữa, em thì chưa dùng thử...:)

Cai banh xe

Xe buýt
Nhưng tay lái có thể bị rung khi chạy tốc độ cao đấy, hãy cẩn thận nhé!

tranhien1979

Xe tăng
Em nghe nói cái này chỉ áp dụng được cho lốp không xăm thôi. Loại có xăm thì làm thế nào đươc.

fineline

Xe tải
Ngày xưa em dùng cho con 2B Su mặt quỷ ,rỉ hết mịa nó cái vành .Nó chỉ tốt 1 hay 2 tháng đầu thui .Sau thì nó biến thành cái nước quỷ gì đó , rỉ hết cả .Cho oto thì em không biết nó có ăn vành hợp kim không thui

HieuSantaFe

Xe hơi
Cái này chỉ dùng tạm thời để tìm chỗ vá thôi, bác dùng lâu ko tốt đâu

NGUYENNGOC

Xe tải
Cái món này nhà sản xuất không khuyên dùng bác ạ. Để lâu hỏng hết bộ Larang đẹp.

919

Xe đạp
Không hiểu bác dùng loại gì mà chỉ có 8000đ. Thường thì cái keo tự vá này làm bằng cao su non nên giá rẻ , nhưng dùng thì được một thời gian ngắn là hỏng ngay. Tôi đã dùng loại của Đức làm bằng bột sợi tổng hợp. giá khá cao nhưng rất tốt tên là OKAY. Hình như bán ở Trần Duy Hưng.

Gaubeo

Xe tăng
Theo em không nên dùng loại này vì trước em mua cái xe cũ người ta đổ vào đến khi hết tác dụng, lốp thủng lại, mở ra thì ôi thôi hỏng hết cả vành, van cũng hỏng luôn, phải làm sạch và sơn lại mặt trong của vành.

hanhte

Xe đạp
Các bác lói thế lào chứ, em đã dùng gần chục năm nay. Có một số thông tin theo kinh nghiệm của riêng em thôi nhé:
1. Loại keo này chuyên dùng cho loại có săm không nên dùng cho loại không săm vì nó sẽ làm bẩn và rỉ vành
2. Nó được đổ vào bên trong săm qua đường van nên không tiếp xúc với vành nên không lo rỉ sét
3. Không bao giờ làm tắc van như bác gấu nói đâu, cứ xì hơi thoải mái, lắp lại van bơm lại bình thường
4. Khi thay lốp thì thay luôn cả săm và lại đổ lọ keo mới có tác dụng hết niên hạn của lốp
5. Gần 10 năm nay xe em và xe vợ em chả bao giờ bị xịt lốp cả, nhiều lần phải lấy kìm rút đinh, vít, nan hoa,... bị cắm vào rồi sau đó quay bánh vài vòng là tịt ngay
6. Thỉnh thoảng đi làm muộn vẫn có thể lấy lí do thủng lốp để giải quyết :21:

Chỉnh sửa cuối:

Gaubeo

Xe tăng
Các bác lói thế lào chứ, em đã dùng gần chục năm nay. Có một số thông tin theo kinh nghiệm của riêng em thôi nhé:
1. Loại keo này chuyên dùng cho loại có săm không nên dùng cho loại không săm vì nó sẽ làm bẩn và rỉ vành
2. Nó được đổ vào bên trong săm qua đường van nên không tiếp xúc với vành nên không lo rỉ sét
3. Không bao giờ làm tắc van như bác gấu nói đâu, cứ xì hơi thoải mái, lắp lại van bơm lại bình thường
4. Khi thay lốp thì thay luôn cả săm và lại đổ lọ keo mới có tác dụng hết niên hạn của lốp
5. Gần 10 năm nay xe em và xe vợ em chả bao giờ bị xịt lốp cả, nhiều lần phải lấy kìm rút đinh, vít, nan hoa,... bị cắm vào rồi sau đó quay bánh vài vòng là tịt ngay
6. Thỉnh thoảng đi làm muộn vẫn có thể lấy lí do thủng lốp để giải quyết :21:
Không biết xe các bác bên ngoài thế nào chứ xe mấy ông trong cái 4f này toàn loại không săm bác ợ khekhe.

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Nhựa tự vá này sau 1 thời gian thì nó cô cứng lại, xé săm ra sẽ nhặt được cục nhựa cứng tròn như viên bi. Khi nhựa còn tốt thì lại ảnh hưởng đến độ tròn méo của lốp. Trước mọi người hay dùng giờ bỏ rồi. Lốp không săm thì không cần.

guidingstar

Xe tăng
Cái này hôm em đi triển lãm cũng có được xem qua, nhưng mà nếu dùng cho xe máy loại có săm thì phải bỏ săm ra, rồi nó cho một miếng như cái lót vành để cách ly với chân nan hoa, nó có van ở đó luôn, nên không lo hỏng vành.Nhưng em vẫn không tin tưởng lắm, vì khi cái giống nhựa này nó lão hóa đóng cục lại chỗ nào đó thì làm mất cân bằng động bánh xe, đi khoảng 80- đổ lên là xe muốn nhảy tưng lên ấy chứ!