[Funland] nhức nhối công trình khựa

trong_dshl

Xe máy
Không ai ký nghiệm thu thì nó vẫn là bãi đất đào nham nhở thôi mà, vì ko ký nghiệm thu đào móng chả chó nào đổ bê tông, ko ký móng ko ai làm trụ, ko nghiệm thu xong trụ ko ai cho đặt dầm. Vật tư ko nghiệm thu chắc nó vẫn đang bên Trung Quốc vv và vv... Tóm lại công trình nó làm theo tuần tự, nghiệm thu bước trước mới đc làm bước sau. Cuối cùng ko ai ký nghiệm thu mà giải ngân đc cần đó tiền, ko hiểu ô lều nào phát lên đây cho bà con đọc, có gọi em là tàu nô em cũng lạy ạ...

Voi coi HN

Xe tăng
Không ai ký nghiệm thu thì nó vẫn là bãi đất đào nham nhở thôi mà, vì ko ký nghiệm thu đào móng chả chó nào đổ bê tông, ko ký móng ko ai làm trụ, ko nghiệm thu xong trụ ko ai cho đặt dầm. Vật tư ko nghiệm thu chắc nó vẫn đang bên Trung Quốc vv và vv... Tóm lại công trình nó làm theo tuần tự, nghiệm thu bước trước mới đc làm bước sau. Cuối cùng ko ai ký nghiệm thu mà giải ngân đc cần đó tiền, ko hiểu ô lều nào phát lên đây cho bà con đọc, có gọi em là tàu nô em cũng lạy ạ...
Cái cụ nói là nghiệm thu hạng mục xây dựng của TVGS, cái này là nghiệm thu để bàn giao đưa công trình đi vào khai thác sử dụng của cơ quan quản lý nhà nước cụ ạ, với công trình to như này thì phải hội đồng nghiệm thu nhà nước. Thời buổi củi lửa, biết thế éo đc công trình chúng nó làm thế nào nên nghiệm thu cũng run bỏ mợ ra, thành ra bỏ mặc kệ đấy cả.

Tiger Hunter

Xe container
Cho nó làm nốt cao tốc và đs Bắc Nam đi rồi bức xúc 1 thể, chưởi 1 thể.. :))

745Li

Xe container
Dây kinh nghiệm như cụ Thánh 3 nói, rút miết ko bao giờ hết.

toimuondie

Xe container
Hôm qua gặp ông đi bộ cùng có vẻ là cán bộ to ở Bộ Giao thông
Đã không có nguồn, tha rác về lại còn giả mạo Theo tuổi trẻ Việt Nam.

Em thừa nhận HĐNT Nhà nước đang không dám đặt bút ký nghiệm thu công trình này thật, nhưng không như cái ông có vẻ cán bộ to ở Bộ GT chém đâu ạ. Toàn thể loại nghe hơi nồi chõ đến 5, 7 cầu mà vẫn tha về được.

2 lý do HĐNT Nhà nước không dám ký:

- Tổng thầu chưa hoàn thiện hồ sơ, giấy tờ.
- Tình hình củi lò quá nhiều, chẳng ông nào dại mà ký vụ này. HĐNT đang bị mang tiếng khi ký nghiệm thu cầu Bạch Đằng.

Còn việc mấy trăm nhân công phục vụ, rồi lỗ chổng vó lên chẳng dính gì đến HĐNT nhà nước cả.

Hại Điện

Xe container
Cái cụ nói là nghiệm thu hạng mục xây dựng của TVGS, cái này là nghiệm thu để bàn giao đưa công trình đi vào khai thác sử dụng của cơ quan quản lý nhà nước cụ ạ, với công trình to như này thì phải hội đồng nghiệm thu nhà nước. Thời buổi củi lửa, biết thế éo đc công trình chúng nó làm thế nào nên nghiệm thu cũng run bỏ mợ ra, thành ra bỏ mặc kệ đấy cả.
Thì mấy ông HĐNTNN cũng toàn thế thôi mờ. Dự án EPC kiểu này có ông nào biết chóa gì về đs gì đâu, toàn các gs, ts về xây dựng thôi, cả đời có sờ đến cái đường ray nào đâu mà biết bó làm bằng nhôm hay bằng đồng ?

Ps: Lão chủ thớt phát biểu rất cảm tính và hình như không hiểu gì về ct này cả.

hai.tranhr

Xe container
Hehe lý do nhiều nhuệ, dân ngu cu đen chúng iem chỉ muốn nó vận hành thôi mà khó vãi Lon coca nhuề

honda_cub79

Xe lăn
Thôi để cho dân đi đường trú mưa, nắng vậy. :D

MTD

Xe buýt
Giá như thuê tư bản làm tàu điện ngầm có khi cũng ngần ấy tiền mà xong lâu rồi

pain

Xe ba gác
mắt nhìn hàng ngày còn chửa chuẩn, lại đi nghe ông ẹp phơ chuyên bơm xe là sao ta ? :)) :))
Chả biết! Em thì không sa đà và nói thật, ngu là ngu quan chức chứ đừng té nước theo mưa :D

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy đoạn Hào Nam hôm nào trời nắng đi ở dưới mát phết. Vừa đi vừa lẩm bẩm " may quá trời đang nắng sướng that"