[Funland] Những bất tiện khi ở chung cư

butchikim

Xe ba gác
Cái mác Cao cấp ở ta có chỉ tiêu hay đánh thuế gì đâu...nên làm gì có cái nào không Cao cấp, nhìn các Chung cư 2-3 năm nhom nhem, luộm thuộm là nhà cháu nản rồi. Thôi ở xa chút nhưng sát mặt đất cho nó bình dân bền vững, có tiền chắc làm cái thi thoảng đổi gió chứ định cư chắc là ne vờ ;))

be bư

Xe ngựa
Chẳng hiểu cụ ở chung cư nào mà cao cấp đến vậy?

Em ở chung cư vớ vẩn thôi nhưng hơn đứt chung cư cụ ở. Đồng ý chung cư có nhược điểm nhưng cũng không ít ưu điểm so với nhà đất.

1. Về giá: cùng vị trí khu vực thì để ở một căn liền kề có chất lượng tương đương căn chung cư có diện tích sử dụng như nhau thì cụ phải mất trung bình 2 lần số tiền.

2. Độ yên tĩnh: nếu đủ cao cấp thì chắc chắn là yên tĩnh hơn nhà đất luôn. Làm gì có trẻ con chạy nhảy ổn áo ngoài hành lang. Không bị tiếng xe cộ, ngoài đường ảnh hưởng.

Còn về sửa chữa nhà thì ở nhà liền kề ông gần nhà sửa nhà cụ còn bụi bặm hơn thì có, ồn ào thì đương nhiên rồi.

3. Thang máy: em chẳng bao giờ phải chờ quá 5' cả, bình thường thì 1-2'.

Mất điện có điện dự phòng thang máy chạy bình thường sao phải leo bộ?

4. Chất lượng XD: cái này đồng ý với cụ chung cư có nơi tốt, có nơi không nhưng thường em thấy chất lượng chung cư chẳng kém nhà liền kề đô thị do CĐT xây :D Nhà tự xây thì không tính.

5. Dịch vụ hạ tầng: cái này cụ nói đúng.

6. An toàn cháy nổ: Nhà liền kề chết vì món này nhiều gấp n lần nhà chung cư luôn. Khỏi cần chứng minh.

7. Gửi ô tô, xe máy: tiện và chẳng đắt hơn gửi ngoài đâu nếu cùng điều kiện. Cụ đi khảo sát thử xem.

8. Ưu điểm khác: có bể bơi, sân vườn đi dạo, siêu thị, cafe v.v... hơn đứt nhà liền kề.

View nhìn thích hơn, thoáng mát khô ráo hơn. Gần như không có/ ít chuột gián, muỗi, côn trùng, bụi bặm so với nhà đất.

Anh ninh thì tốt hơn hẳn nhà liền kề luôn.

9. Nhược điểm: không tự do được như nhà đất, thích hát thích hò tra tấn hàng xóm thoải mái, hoặc thích thì sửa sang nhà cửa không cần xin phép....

Và nhược điểm lớn nhất là mất giá nhanh hơn so với đất liền kề, nhất là sau khoảng 10 năm.

10. Cụ có vẻ chưa ở chung cư có chất lượng cao lắm, và CĐT chỗ cụ là loại CĐT cũ chẳng quan tâm mẹ gì đến cư dân và thuơng hiệu của họ thì phải.
Các dự án chung cư ngày càng tốt và chất lượng hơn (trừ mấy cái của a Thản và chung cư của mấy ông tay ngang xây).
cái số 9 cụ cho là nhược điểm em lại cho là ưu điểm đấy ở cạnh đội hát karaoke là em vãi à . còn dưới đất sửa nhà giây bẩn sang nhau ồn thành chửi nhau như chó với mèo . chung cư ko cần nói xuống báo ban quản lý là xong văn minh lịch sự

The Peace

Xe tăng
cái số 9 cụ cho là nhược điểm em lại cho là ưu điểm đấy ở cạnh đội hát karaoke là em vãi à . còn dưới đất sửa nhà giây bẩn sang nhau ồn thành chửi nhau như chó với mèo . chung cư ko cần nói xuống báo ban quản lý là xong văn minh lịch sự
Cụ nhầm ý em rồi :D
Ý em là chung cư không được tự do như vậy, nhà đất thích là làm kệ cmn nhà hàng xóm (nếu đủ rắn).

be bư

Xe ngựa
Ý em là chung cư không được tự do như vậy, nhà đất thích là làm kệ cmn nhà hàng xóm (nếu đủ rắn).
em ở đất mấy lần bị hàng xóm hát ông ổng rồi đếu làm gì đc bực vãi :)) chả nhẽ lên chung cư ở

piano

Xe điện
E nhận thấy các chủ đề so sanh sau cứ vài ba tháng lại quay lại một lần và lần nào cũng hot. Ý tưởng quanh đi quẩn lại vẫn thế vì đào bới đến nát hết cả ý ra rồi
1. Ở nhà phố hay chung cư
2. Nên mua sh hay spark van
3. Nên ở vn hay định cư nước ngoài
4. Nên lập nghiệp hay tiếp tục làm trong công ty
5. Có nên mua ô tô không? Có nên mua Iphone....không
còn gì không các cụ bổ sung thêm?

Escape2015

Xe tải
Chẳng hiểu cụ ở chung cư nào mà cao cấp đến vậy?

Em ở chung cư vớ vẩn thôi nhưng hơn đứt chung cư cụ ở. Đồng ý chung cư có nhược điểm nhưng cũng không ít ưu điểm so với nhà đất.

1. Về giá: cùng vị trí khu vực thì để ở một căn liền kề có chất lượng tương đương căn chung cư có diện tích sử dụng như nhau thì cụ phải mất trung bình 2 lần số tiền.

2. Độ yên tĩnh: nếu đủ cao cấp thì chắc chắn là yên tĩnh hơn nhà đất luôn. Làm gì có trẻ con chạy nhảy ổn áo ngoài hành lang. Không bị tiếng xe cộ, ngoài đường ảnh hưởng.

Còn về sửa chữa nhà thì ở nhà liền kề ông gần nhà sửa nhà cụ còn bụi bặm hơn thì có, ồn ào thì đương nhiên rồi.

3. Thang máy: em chẳng bao giờ phải chờ quá 5' cả, bình thường thì 1-2'.

Mất điện có điện dự phòng thang máy chạy bình thường sao phải leo bộ?

4. Chất lượng XD: cái này đồng ý với cụ chung cư có nơi tốt, có nơi không nhưng thường em thấy chất lượng chung cư chẳng kém nhà liền kề đô thị do CĐT xây :D Nhà tự xây thì không tính.

5. Dịch vụ hạ tầng: cái này cụ nói đúng.

6. An toàn cháy nổ: Nhà liền kề chết vì món này nhiều gấp n lần nhà chung cư luôn. Khỏi cần chứng minh.

7. Gửi ô tô, xe máy: tiện và chẳng đắt hơn gửi ngoài đâu nếu cùng điều kiện. Cụ đi khảo sát thử xem.

8. Ưu điểm khác: có bể bơi, sân vườn đi dạo, siêu thị, cafe v.v... hơn đứt nhà liền kề.

View nhìn thích hơn, thoáng mát khô ráo hơn. Gần như không có/ ít chuột gián, muỗi, côn trùng, bụi bặm so với nhà đất.

Anh ninh thì tốt hơn hẳn nhà liền kề luôn.

9. Nhược điểm: không tự do được như nhà đất, dưới đất thích hát thích hò tra tấn hàng xóm thoải mái, hoặc thích thì sửa sang nhà cửa không cần xin phép....

Và nhược điểm lớn nhất là mất giá nhanh hơn so với đất liền kề, nhất là sau khoảng 10 năm.

10. Cụ có vẻ chưa ở chung cư có chất lượng cao lắm, và CĐT chỗ cụ là loại CĐT cũ chẳng quan tâm mẹ gì đến cư dân và thuơng hiệu của họ thì phải.
Các dự án chung cư ngày càng tốt và chất lượng hơn (trừ mấy cái của a Thản và chung cư của mấy ông tay ngang xây).
chuẩn cụ ạ, kính cụ 1 ly

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
Vx 71 nct hả bác? Trc e có 1 căn ở đó may mà bán rồi. Chỗ đấy ra sổ đỏ cho dân đc chưa?
Kêu mãi, làm căng mãi thì mới đồng ý, nhưng mà chưa đến tay cụ ạ :)

be bư

Xe ngựa

longphongminh

Xe buýt
Em ở chung cư cao cấp mà còn bị thế thì những chung cư giá rẻ chắc còn khổ hơn. Dăm năm nữa chung cư xuống cấp thì khối người sẽ kêu
Cụ xuống đất rồi thì nêu cái tên cc trước khi xuống đất lên đây cho nó clear . hay cụ cũng copi và paste vô thớt hoặc nghe nói

trungnn

Xe tăng
100% ở chung cư anh Thản hoặc tái định cư mới bị như thế này. Chứ còn cao cấp chả bao giờ có chuyện này cả. Cụ tự gán là cao cấp thôi.
Ở khu anh Thản thì phải chấp nhận thôi.

1_vo_2_con

Xe tăng
Này là chí phèo,vô giáo dục ( khác với vô văn hoá nhé cụ) chứ rắn cái gì mà rắn.Cứng nó ở cái chố khác,việc khác

The Peace

Xe tăng
Này là chí phèo,vô giáo dục ( khác với vô văn hoá nhé cụ) chứ rắn cái gì mà rắn.Cứng nó ở cái chố khác,việc khác
Cụ nóng thế, có những thứ đâu nhất thiết phải nói toẹt ra ...
Hạ hoả đê cụ ơi

zaiwaz123

Xe điện
Bất tiện nhất khi ở chung cư là không có tiền ...............:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

1_vo_2_con

Xe tăng
Cụ nóng thế, có những thứ đâu nhất thiết phải nói toẹt ra ...
Hạ hoả đê cụ ơi
:)) e có nóng gì đâu có tranh luận với ai đâu vào thấy thi cm phát thôi mà,cụ hiểu lầm thi thôi em mời cụ chén

Mycar222

Xe điện
Chung cư thì sau kỳ trăng mật khoảng 5 năm thì bắt đầu vỡ lẽ ra nhiều

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Em suốt ngày bị nhảy mất mũ bảo hiểm. Điên lắm.
Ngoài ra là ý thức kém cũng nhiều. Đang 12h trưa các bố cứ khoan khoan, đục đục.
Đúng đấy, chẳng qua người ít tiền thì mới ở chung cư chứ dân có tiền người ta ở nhà đất sướng hơn

mocmit

Xe tải
:):)Em ở chung cư hơn 20 năm nay, từ chung cư cũ xây những năm 80 cho đến cái ở Hoàng Đạo Thuý mới xây, em vừa dọn về năm ngoái. Em không so sánh với nhà đất vì nhu cầu và điều kiện của mình thế nào thì mình sẽ chọn theo loại đó. Cá nhân em thấy ở chung cư rất ổn, nhất là những chung cư mới bây giờ. Tiện ích tốt, quản lý ngày càng chuyên nghiệp, môi trường văn minh và không khí trong lành (em ở tầng 24 ạ).

vietbamboo

Xe điện
Em ko nghĩ chung cư của cụ lại đại diện đầy đủ những yếu tố đó, nhất là loại cc.
Món xăng xe ko ăn cắp đơn giản thế đâu.