[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

Mercedes_Benz

Xe điện
Sau khi lên tầng thì ck em cũng không ngủ nữa mà ngồi chơi điện tử. Đến 6h sáng thì ck em và em chạy vào gần Văn Quán xem quả cau lá trầu, ck em miễn cưỡng đi theo. Vừa cầm tờ giấy xem địa chỉ thì thầy tả luôn đường vào nhà như thế nào, đồ đạc cái gì kê ở đâu, quần áo màu gì đang treo thế nào :(( em thấy thần nói đúng quá. Sau đấy thầy nói luôn nhà này có 1 cái vong nam rất dữ, tối nào nó cũng lên ngủ với em, nó ở gầm cầu thang. Đêm qua nó định bắt ck em nhưng vì có vong bên nhà ck em đi theo ck em và thần linh thổ địa ở đó không cho bắt.
Ck em vẫn không tin chuyện ma quỷ. Khi về đến nhà thì em vào bà ngoại, ck em về nhà 1 mình. Được 1 lúc thì ck em gọi em về bảo lau dọn nhà cửa cho sạch. Có 1 điều làm em cực sợ đó là cái góc gầm cầu thang (chỗ này chính tay ck em đốt cái bùa), tàn giấy thì bay lung tung rồi nhưng vết tích ám khói vẫn còn dưới nền gạch, có 1 vũng nước nhỏ đọng trên nền gạch (lượng nước có thể dùng giẻ để lau được) mà trước đấy 2 ngày em lau nhà cẩn thận, nếu có vũng nước này thì cũng chỉ có thể là do F1 nhà em nghịch nước đổ ra thôi. Em lau khô vết nước rồi sang hỏi mẹ em có cho thằng nhóc nhà em về nhà không thì mẹ em và mọi người bảo không cho F1 nhà em về. Vậy chỉ có em và ck em ở nhà, vũng nước này ở đâu ra ~X(~X(~X(~X(~X( khi lau kho thì vết nước này nó chuyển sang dạng hoen ố kiểu như nước chè đổ xuống nền gạch mà lau kiểu gì cũng không sạch
Em ngủ hay bị bóng đè lắm, mà có lúc cứ nhắm mắt vào thì lại bị bóng đè, mở mắt ra thì hết, xong nhắm vào lại bị luôn. Bực mình em đứng dậy vươn vai, vào nhà vệ sinh rửa mặt đi ngủ tiếp thì hết, cái này em đoán là do hệ thần kinh gây ra mà thôi. Mà lần nào bi bóng đề cũng là cảnh bị ma bắt đi thế mới sợ chứ

xienvit

Xe tải
Còn chuyện bắt vong hôm mùng 7 Tết vừa rồi, lát em đến cơ quan em gõ tiếp
Ck mợ quynhchi năm 1996 theo truyện kể đã bị tai nạn (chết hụt) và biết về ma sao đến khi lấy vợ vẫn bảo làm gì có ma là sao nhỉ, mợ Quynhchi giải thích giùm

Thanh Lam

Xe buýt
Chờ mợ Chi lâu em kể truyện thật của mình góp với các cụ vậy.
Năm 96 lúc đó em 16 tuổi thì cậu em họ 20 tuổi rủ rê hai anh em đi tập thể hình ( lúc đó chưa có từ gym nhé các cụ ). Nghĩ cũng máu vì mình vốn gầy gò mà. Bắt tay ok liền. Ba hôm đầu cứ 5h hai anh em đi tập không có gì lạ duy chỉ có việc cứ phải đi băng qua đường tầu là bọn em hơi ghê vì đoạn đường đó tháng nào cũng xảy ra tai nạn chết người vì không có chắn tàu cũng không có đèn báo. Cụ nào ở ngã ba Ngọc Hồi thời ấy thì biết. Tới hôm thứ tư không hiểu linh tính sao nữa cả anh em đi tới cách đường ray hơn một mét đồng loạt phanh đứng yên rồi nhắc nhở nhau nhìn xem có tầu không hãy đi. Các cụ, mợ thử giải thích hộ em xem lúc đó trời tờ mờ sáng mà 2 thằng thanh niên tỉnh như sáo sậu mà không nhìn thấy tàu, không nghe thấy gì , cũng không thấy đèn pha tàu. Đường thì vắng tanh và yên tĩnh không có xe cộ vậy mà khi hai anh em đạp xe băng qua đường tầu chừng 2m thì cả đoàn tàu lao sầm sầm qua đuôi xe bọn em. Hic sau vụ này kinh quá em nghỉ tập luôn.

Ca Muc

Xe tải
Chờ mợ Chi lâu em kể truyện thật của mình góp với các cụ vậy.
Năm 96 lúc đó em 16 tuổi thì cậu em họ 20 tuổi rủ rê hai anh em đi tập thể hình ( lúc đó chưa có từ gym nhé các cụ ). Nghĩ cũng máu vì mình vốn gầy gò mà. Bắt tay ok liền. Ba hôm đầu cứ 5h hai anh em đi tập không có gì lạ duy chỉ có việc cứ phải đi băng qua đường tầu là bọn em hơi ghê vì đoạn đường đó tháng nào cũng xảy ra tai nạn chết người vì không có chắn tàu cũng không có đèn báo. Cụ nào ở ngã ba Ngọc Hồi thời ấy thì biết. Tới hôm thứ tư không hiểu linh tính sao nữa cả anh em đi tới cách đường ray hơn một mét đồng loạt phanh đứng yên rồi nhắc nhở nhau nhìn xem có tầu không hãy đi. Các cụ, mợ thử giải thích hộ em xem lúc đó trời tờ mờ sáng mà 2 thằng thanh niên tỉnh như sáo sậu mà không nhìn thấy tàu, không nghe thấy gì , cũng không thấy đèn pha tàu. Đường thì vắng tanh và yên tĩnh không có xe cộ vậy mà khi hai anh em đạp xe băng qua đường tầu chừng 2m thì cả đoàn tàu lao sầm sầm qua đuôi xe bọn em. Hic sau vụ này kinh quá em nghỉ tập luôn.
Hix....theo cụ là hiện tượng ji? Em chả thấy có ji liên quan đến MA cả. Cụ trauxanh nhỉ??

DAIHAITHUY

Xe đạp
Mọi người tư vấn hộ em nhé!
Cách đây vài tuần. Em nằm mơ thấy em có nhà mới, lúc đó nhà có tiệc tùng gì đấy. Đông người lắm. Lúc đó là ban đêm, đường vào nhà đi ngang qua cái ao cá, ánh đèn hắt xuống thì em thấy con trai em chết đuối ở dưới. Nước hồ đục nhưng đủ để e thấy bé như mũi tên chĩa 2 chân lên trời nhưng vẫn 2 chân vẫn chưa qua khỏi mặt nước, toàn thân vẫn còn chìm dưới nước. Rồi e thấy con trai e nổi nửa người kiểu nằm nghiêng. 1 phần đùi nổi lên, mặt úp xuống nước chỉ thây tóc thôi. Bộ đồ đó lâu rồi e ko cho bé mặc.
Em chưa bao h thấy chết đuối hay nghiên cứu chuyện này. Tại sao em lại thấy? Từ hôm thấy giấc mơ đó, con em bị bệnh suốt. Toàn cảm rồi tiêu chảy. Nghĩ học hết 2 tuần nay. Thằng bé mệt mỏi lắm! Đôi khi bé ngủ hay giật mình, hoảng hốt lồm cồm nhìn dáo vát.
Chuyện gì sắp xảy ra đây ???.. :(

Ca Muc

Xe tải
Mọi người tư vấn hộ em nhé!
Cách đây vài tuần. Em nằm mơ thấy em có nhà mới, lúc đó nhà có tiệc tùng gì đấy. Đông người lắm. Lúc đó là ban đêm, đường vào nhà đi ngang qua cái ao cá, ánh đèn hắt xuống thì em thấy con trai em chết đuối ở dưới. Nước hồ đục nhưng đủ để e thấy bé như mũi tên chĩa 2 chân lên trời nhưng vẫn 2 chân vẫn chưa qua khỏi mặt nước, toàn thân vẫn còn chìm dưới nước. Rồi e thấy con trai e nổi nửa người kiểu nằm nghiêng. 1 phần đùi nổi lên, mặt úp xuống nước chỉ thây tóc thôi. Bộ đồ đó lâu rồi e ko cho bé mặc.
Em chưa bao h thấy chết đuối hay nghiên cứu chuyện này. Tại sao em lại thấy? Từ hôm thấy giấc mơ đó, con em bị bệnh suốt. Toàn cảm rồi tiêu chảy. Nghĩ học hết 2 tuần nay. Thằng bé mệt mỏi lắm! Đôi khi bé ngủ hay giật mình, hoảng hốt lồm cồm nhìn dáo vát.
Chuyện gì sắp xảy ra đây ???.. :(
Cụ đừng lo lắng quá, các cụ bảo là ' sinh dữ - tử lành' để nói về giấc mơ mà ta gặp phải. Cụ cứ tập trung chăm sóc f1 nhé. Chúc f1 nhà cụ sớm khỏi bệnh.

Thanh Lam

Xe buýt
Hix....theo cụ là hiện tượng ji? Em chả thấy có ji liên quan đến MA cả. Cụ trauxanh nhỉ??
Thế theo cụ cái gì đó có thể khiến hai thằng trẻ trâu không nghe thấy, không nhìn thấy đoàn tầu đang lao tới dù là người quen sống cạnh đường tầu đó.

trandailong

Xe hơi
- Các Cụ ah. Em thì từ nhỏ khá nhát, nhưng lại thích nghe chuyện ma lắm. Ngày nhỏ thì nhát kinh khủng, thi thoảng ở quê được người lớn kể vài câu chuyện trong làng là không dám đứng dậy đi tè nữa, tới lúc mà bí quá, chạy cố ra ngoài sân tè cái, xong chạy vào nhà thật nhanh mà tim vẫn đập thình thịch.
- Rồi lớn lên thì đỡ hơn. Em ít sợ hơn, thời đầu cấp 3, em còn đi vào những nghĩa trang bắt trẫu nhái về cho vịt, Trên những ngôi mộ mới chôn chẳng hiểu sao thường rất nhiều trẫu nhái ngồi trên đó. Nhưng thực sự là suốt quá trình đó em chưa gặp một hiện tượng gì gọi là lạ bất thường giống như ma cả. Nên thực sự từ lớn tới bé. Em cũng không tin là có ma lắm. rồi vài năm trở lại đây em cũng hay đi phượt, rừng rú nhiều, đêm hôm cũng nhiều, nhưng thực sự là cũng chẳng gặp chuyện gì khác lạ. Nên em không tin có ma lắm, nhưng rồi câu chuyện sảy ra bên ngoại nhà em, mà em được mẹ em tận mắt chứng kiến kể lại (Em không được tận mắt chứng kiến), tới giờ thì em bán tín bán nghi, không biết liệu Ma có thật không ah, hay đơn giản là những linh hồn còn tồn tại thật không...
Tối về em kể câu chuyện bên ngoại nhà em cho cac cụ nghe ...
Không biết Cụ nào gặp ma thật chưa ạ, hoặc những hiện tượng siêu nhiên lạ lạ nào đó (gặp thật chứ không phải bịa ra cho hay các cụ nhé) Thì các cụ kể em và các cụ khác nghe với ạ.
một mình e đã xuống chỗ nghĩa trang ở quê lúc đó là hơn 11 h đêm. đi xe đạp cảm giác lái rất nặng khi đi vào khu đường nhựa dải bê tông như có thằng nào kéo lại đó, về nhà 1 tuần sau cứ như có thằng nào đi theo rõi , rùi cũng hết.lúc đó là học lớp 11.

xdthienha

Xe điện
Em nằm mơ thấy đám ma mình các cụ ạ. Vậy có làm sao ko. Mà là em tổ chức đám ma luôn cho em rồi em bước vào quan tài chết. Trc khi chết e còn dặn mọi ng phải thiêu em. Khi em chuẩn bị nằm vào quan tài thì có đứa em gọi em ra nói chuyện trc khi e chết. Em đi ra chỗ nó thì nó chạy , em đuổi theo nó ra đến đường cái. Ngoái đầu lại thì e đã bước qua cái nhà tang lễ. Giật mình tỉnh giấc. 3h sáng. Hjc
Vậy có điềm gở gì ko ạ. Đúng tháng 7 này luôn.

ZynZyn

Xe lăn

hoasimtim

Xe điện
Ui dồi có nhiều cụ cứ luôn mồm em chả tin em chả tin nhưng có khi quần thì ướt hết rồi ấy chớ :))

Mợ QC kể tiếp đi kẽo em chuẩn bị hết sợ rồi nè :)

hogwartmagic

Xe buýt
Do ck em bắt đầu sợ nên không dám ngủ nữa, chờ trời sáng hẳn thì sang nhà ông bà ngoại ngủ. Khi sang ông bà ngoại thì ck em sập cửa (cánh cửa chỉ mở được từ bên trong và nếu mở bên ngoài thì phải có chìa khóa). Em thì vẫn ngủ ở nhà, trong lúc ngủ thì em cảm giác như có người nằm cạnh em, ôm em như ck em ôm em vậy, rồi cảm giác như váy ngủ được kéo lên qua thắt lưng, rồi những gì diễn ra vẫn lặp lại như với ck em. Đầu tiên thì em cũng nghĩ ck em về nhưng do mệt mỏi em để kệ. Khi tỉnh dậy thì cũng là 1h chiều, em xuống nhà thì thấy cửa vẫn được khép từ bên trong, chìa khóa thì trên tủ, không thể có ai mở cửa vào nhà em được kể cả ck em vì ck em không mang theo chìa khóa.
Khi sang nhà bố mẹ em thì em thấy ck em vẫn ngủ. Em hỏi mẹ em là ck em sang đây từ lúc nào, ngủ từ lúc sang đây hay đi đâu rồi mới về ngủ thì mẹ em bảo: "nó sang từ sớm và ngủ giờ đã dậy đâu, gọi ck dậy ăn cơm đi". :((:((:(( Em bắt đầu hoang mang, kết nối các sự kiện mà em gặp lẫn cả 2vck cùng gặp thì bắt đầu sợ. Em đem kể chuyện với mẹ em, biết mẹ ck đưa cho mấy cái bùa nên mẹ em bắt em gọi ck em dậy ăn cơm rồi về đốt bùa
Ăn cơm xong mẹ em, và em bảo ck em về đốt bùa. Ban đầu ck em cũng chả tin lắm vì cứ cho rằng công việc áp lực cao, di chuyển dài nên ck em bị như vậy nhưng vì chiều vk nên ck em cũng về làm đúng theo chỉ dẫn mà mẹ ck em bảo.
Đêm hôm đấy thì 2 vck em gặp vong thật luôn, nhìn rõ bóng người trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo :((:((:((
Em đang theo dõi câu chuyên của mợ nhưng "vk" với "ck" và "vck" trong câu chuyện là viết tắt của từ gì đấy mợ?

xuanha_ng

Xe điện

Linh_Chi

Xe buýt
Nhà cháu hồi cấp 3 cũng hay bị bóng đè lắm, hầu như tuần nào cũng bị 3 - 4 lần. Mỗi tội cháu chả cảm thấy ai đè cả, chỉ bị mỗi ko cử động được người trong khi vẫn nhận thức được thôi. H nghĩ lại cũng cảm thấy có sự lạ ở chỗ cháu chỉ bị bóng đè khi nằm ở cái giường cũ của nhà chủ(nhà có 2 cái giường 1 của bọn cháu 1 của nhà chủ), mà cái giường này cháu nghi là của ông cụ đã mất của chủ nhà, ko biết có phải do cụ thi thoảng về đè cháu ko nhỉ :((, mà cháu là đàn ông nhá ko phải đàn bà đâu ạ.
Mà ko biết có cụ nào mơ thấy tương lai ko nhỉ, cháu thi thoảng mơ thấy những chuyện sau này xảy ra, có 1 lần mơ thấy trúng đề mà đi đánh lại ko trúng(trưóc đấy cháu chưa bao h đánh đề), thế mới đau :)).

hoasimtim

Xe điện
Mà ko biết có cụ nào mơ thấy tương lai ko nhỉ, cháu thi thoảng mơ thấy những chuyện sau này xảy ra, có 1 lần mơ thấy trúng đề mà đi đánh lại ko trúng(trưóc đấy cháu chưa bao h đánh đề), thế mới đau :)).
:)):)) Nhớ có lần em nằm mơ thấy bà ngoại và bà nội em (hai bà đều đã mất) đang nói về vấn đề gì đó mà có nhắc 040 :)) Sáng sớm em méc với anh trai và bảo ổng oánh đề nhưng ổng cười sằng sặc nói cháu nhìn thấy ở đâu rồi ám vào nên ko oánh :)) Ai dè chiều đó cả lô và đề đều về 040 , ông anh được dịp tiếc hùi hụi bảo bà cho mà ko nhận :))

Bữa sau nữa em lại nằm mơ trúng số, trong mơ em thấy rất rõ dãy số trúng nhưng đến sáng thì quên béng mất 2 số đầu, chỉ còn nhớ mấy số cuối :P Cũng méc với ông anh. Ông anh em xin nghỉ việc lấy xe chạy loanh quanh kiếm vé và đến trưa cũng kiếm dc mấy tờ có 3 số cuối như em tả :)) Hồi hộp hí hửng chờ đến giờ mở thưởng và rồi ................chẳng trúng gì cả :))

MT_inblack

Xe hơi
Cụ nào ko tin thì thôi sang thớt khác mà chơi chứ đừng vào comment này nọ làm mợ Chi mợ ý dỗi bỏ dở câu chuyện rồi, đang hay...Em thì rất tin chuyện của mợ ý vì em đã có lần dính rồi các cụ à, chuyện xxx với vong ý, chuyện cũng lâu 4,5 năm rồi ý, giờ nghe chuyện mợ Chi em nhớ lại cũng thấy gai hết cả người, để tối xem mợ Chi có kể nốt chuyện ko thì em kể hầu các cụ ạ!

QUYNHCHI

Xe buýt
thế à? hu hu, c lại chưa dc nghe. Tiếc quá.
Hôm nào gặp em kể trực tiếp cho chị nghe :D cái miếu đấy thì bị dỡ bỏ, cây thì bị bão quật đổ, nhà đấy thì bị phá rồi chị ạ. BH chứng kiến từ đầu

Chỉnh sửa cuối:

xienvit

Xe tải

QUYNHCHI

Xe buýt
Lát nữa lão ck em ngủ thì em kể cho các cụ - mợ nghe chuyện bắt ma, có cả clip trên cam hành trình ghi lại được. Vì chuyện này có sự tham gia của 1 cụ và 1 mợ trên OF này nữa nên chuyện em pulic thì đừng ai quất lại nhé, em để tồn tại 4h thôi là em xóa