[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

quavovan

Xe hơi
Em chỉ biết là trước là chợ âm phủ chôn xác thôi chứ ma thì em chưa nghe ! hay do em mù thông tin !
Không cụ ạ,chợ Âm phủ không liên quan gì đến Tháp HN cả,chợ âm phủ cạnh ks Melia mà.Lúc dẹp chợ thì thấy bảo định xây chung cư xong sau đấy không biết làm sao thì chỉ làm đường thôi :)

hoalocvung

Xe điện
Vì vong muốn nói đc thì phải nhập vào “ai đó đang sống” lấy người đó “làm ghế để nói”. Giống như là chuyện những ng gọi hồn, họ đc vong nhập vào ng và nói những điều vong muốn nói ( đại loại là vậy). Cho nên mấy câu chuyện về vong mà bảo “ vong thì thầm nói” em cho là =))…… thần hồn nát thần tính thôi

xekeoxe

Xe tải
Từ nhỏ ai cũng tin có và sợ ma, nhỡ nhỡ lại kém tin, về già lại giống lúc nhỏ nhưng là sợ hóa ma. Trái đất đang quay với sức tải ngót 7 tỷ người, nếu xưa nay chưa ai chết thì quá tải lâu rồi, đứng im rồi phải không ah ? Nếu có ma, số ma phải đông gấp nhiều lần người sống, người sống liệu có yên được không thưa các Cụ !

quavovan

Xe hơi
cụ khai sáng cho e chuyện ma ở tháp HN với ạ.
Tháp HN xây trên nền là Hỏa Lò.Khi xây xong,rất nhiều khách cũng như nv ở đây cứ đến đêm là lại nhìn thấy hồn ma của các chiến sĩ chết khi xưa lang thang ở hành lang,sau đấy chủ đầu tư thấy mng kể lại là có cúng lễ rồi trấn yểm gì đó.Các cụ đi qua thấy trên tường có những cái ô tròn tròn chính là gương bát quái đấy ạ

kduc

Xe container
Tranh thủ lúc mợ QC chưa lên sóng,em lại hầu chuyện các cụ tiếp.Hôm qua là cây cối với vụ hóa vàng mã,hôm nay sẽ là vấn đề là có dớp ở nơi xảy ra tai nạn tàu hỏa không và nguyên nhân tai nạn tàu hỏa xét trên khía cạnh tâm linh ạ,qua đây mong các cụ vững vàng tay lái,cứng vía thì cứng nhưng nhiều khi cẩn thận vẫn không thừa ạ.Chả là nhà em có bà dì,làm cùng cơ quan dì em có mấy cô nhà toàn mạn Thanh Trì đi đường 1 cũ ấy ạ(đoạn này em không nhớ lắm vì nghe lâu rồi),có 1 hôm dì em về mới nói chuyện cả mẹ em.Chả là mấy cái cô cùng cơ quan đến chỗ làm mới kể lại,trưa hôm đấy ở đoạn đường sắt đi qua khu mấy cô ý,tầm trưa trưa nên dù có xe cộ qua lại nhưng các cụ biết ở ngoại thành vắng lắm ạ.Mấy bà hàng xén đang ngồi nói chuyện tự dưng lại thấy có ông cứ đứng thơ thẩn ở đoạn đường ray,lúc đầu thì cũng chả để ý đâu nhưng sau thấy đèn đỏ (đèn tín hiệu đường sắt ý ạ) nháy rồi vẫn tha thẩn đấy,đến lúc tàu hú còi còn cách độ 500m thôi ông ý vẫn thế :-t.Mấy bà hàng xén thấy thế mới hét lên nhưng ông này vẫn như không,đến lúc người đi đường với thanh niên trai tráng nó ùa sang lôi ra thì ông này giãy lên,gào thét đòi quay lại chỗ đường ray :-t,lúc này không biết làm thế nào dân người ta đành trói lại đợi tàu hỏa đi qua rồi mới thả ra,sau chả biết ai đi xin cái nước gì về hắt vào người ông này thì thấy tái dại đi xong thở hổn hển.Dân người ta mới hỏi thế có biết chuyện gì không ông này lắc đầu,chỉ bảo là đang đi trên đường,đến đoạn đấy thấy có nhiều người đông vui tấp nập lắm,lại còn tổ chức hát hò nữa,người ta cứ mời ông này vào thế là cũng vào nghe hát đang nghe hát thì tự dưng tỉnh lại là thấy người dân ở xung quanh rồi :-t.Dân quanh đấy mới kể lại cho ông này nghe,nghe xong tất cả tự dưng tái mặt đi vì sợ hãi .......
Thế theo cụ cái gì đó có thể khiến hai thằng trẻ trâu không nghe thấy, không nhìn thấy đoàn tầu đang lao tới dù là người quen sống cạnh đường tầu đó.
Cái vụ tàu hỏa này đúng là ko hiểu được, cách đây độ 1x năm, 1 trưởng khoa của ĐH CNTN lái xe riêng đưa vợ con về quê, đi lái chỗ Đông Anh, chỗ này các cụ biết đường tàu cực thoáng, thế mà bị tàu kẹp chết.:-??

hihi câu bé này hay quá cụ a. vừa hôm qua e nhắc là dạo này k mơ tới cậu bé ấy nữa. Hôm qua e ngủ e mơ dắt tay nó ra vườn nhà mẹ đẻ e chỉ cho nó buồng chuối tây to và đẹp lắm. lần đầu tiên e thấy nải chuối đẹp vậy nhưng trong vườn mẹ e làm j có trồng chuối đâu
hi vọng cậu bé đó nếu bơ vơ nơi nào nguyện cầu trời phật cho mẹ con dc gặp và có duyên để làm mẹ con với nhau
Chúc mợ toại nguyện @};-, sang năm mợ nhớ chia sẻ chuyện vui trên này nhé.

Nhân tiện mợ QC lộc nhỉ :D, thế Sói mợ bị chú kia thông ah?

Ghen với vong ạ 8-} mà cả 2 vck đều có cảm giác như nhau nhưng là trái ngược ạ
Em kể tiếp chuyện xxx với vong và xin cắt bỏ 1 số chi tiết 18+ vì nó không phù hợp với nội quy diễn đàn
Em cho mợ mượn nick bên liên xô.mỹ để sang đó kể nhé, chắc chắn hot hòn họt ngay :D

Chỉnh sửa cuối:

quavovan

Xe hơi
Cái vụ tàu hỏa này đúng là ko hiểu được, cách đây độ 1x năm, 1 trưởng khoa của ĐH CNTN lái xe riêng đưa vợ con về quê, đi lái chỗ Đông Anh, chỗ này các cụ biết đường tàu cực thoáng, thế mà bị tàu kẹp chết.:-??

Nhân tiện mợ QC lộc nhỉ :D
Em thấy người lớn thường giải thích,hiểu nôm na như kiểu bị gọi theo ý cụ ạ,một dạng gọi theo giống của mấy vong chết đuối

phucbonguyen

Xe điện
e xin kể nốt chuyện gặp ma của Bố em.
bố e sn 1954 cụ trước đây làm buu chính vt thuọc đài NĐ cụ nghỉ hưu đc 1 năm rồi.Bố e kể năm 1987 sau khi me e sinh đôi 2 thằng e thì bố e làm ở trạm dứoi cầu kênh,bố e chạy máy nổ toàn 1 2h sáng mới về, hôm ấy cụ đi xe đạp phương hoàng về tới đầu cầu vào bãi tha ma trước nhà,bên kia là đg núi bên này là bãi tha ma trước nhà e.Bố e lên đầu cầu thì xe tuốt xích,bố e cúi lắp xích xog ngửa lên thì thấy 1 con chó màu trắng toát trước mặt,bố em nghĩ bụg ko biết chó nhà ai mà chạy đem thế này,cụ xuỳ theo quán tính thì nó vẫn ko nhúc nhích, cụ điên tiết dùng xe quẳng nó,thì ko thấy trước mặt quay mặt lại thì thấy con chó phía sau. cụ định thần lại lấy xe và ném ra sau thì lại ko thấy đâu, quay mặt lại lại thấy bố e lúc đó là biét ma trêu rồi,bố e ko sợ quẳng thêm mấy lần nữa sau đó ko thấy nó đâu nữa.cầu này trước đây đã có ngừoi chết đuói và năm ngoái 2 e bé rửa cỏ chết cùg lúc và e có mặt theo dõi vớt xác.bh cầu đc xây mới rồi ngày xua e tắm mãi rỗi cũg tý đuói nc may có ngừoi cứu.e xin hết câu chuyện

ENGLAND

Xe máy
E theo dõi chuyện của các cụ từ topic #1 đến 144 E cũng xin có câu chuyện hầu các cụ như sau.

Vào khoảng tháng 06 tháng 07 năm 2007 E đi ra tiệm NET chơi thì ông A ra mượn xe máy bảo đi chơi và hẹn khoảng 11h về trả, E ngồi đợi đến khoảng 12h hơn không thấy ông A về trả xe nên đành cuốc bộ về từ tiệm NET về nhà E khoảng hơn 1km. Trời mưa có hạt nhỏ đường đi xấu nên hay có những vũng nước, rất bẩn E đi bộ nên không tránh khỏi mưa và ướt. Khi về E đi qua 1 cái chợ ( Chợ này đang giải tỏa và đổ cát để chuẩn bị xây dựng, giờ nó đã thành 1 cái chợ 4 tầng hiện tại là to nhất huyện) thì E thấy 1 đàn lợn con chạy xung quanh lúc E đi qua, vì chỗ E ở nhà thị trấn nên có đèn đường cao áp rất sáng, trong bụng ngẩm lợn nhà ai xổng ra đêm hôm thế này nó bắt thì mất hết. Cũng chẳng có gì khi mà hôm sau E đi qua đó và có nói chuyện là đêm qua gặp 1 đàn lợn con ở chỗ cổng chợ thì mấy người quanh đấy nói ở chỗ này chẳng nhà nào có lợn con cả. Khi đó E mới bắt đầu nhớ lại những câu chuyện các cụ kể gặp đàn lợn con thì bắt con lợn què sẽ được lộc. Nhưng lúc đêm trước chẳng nghĩ ra với lại nhỡ đâu phải đàn lợn nhà ai nó bảo mình ăn trộm nó đánh bỏ mợ :D. Lần đầu kể chuyện có gì nghe không lọt các cụ bỏ quá cho E.

bibobibo351

Xe tải

Tks cụ nhiều. Bây giờ ngày nào e cũng nguyện cầu con về với e.e cũng có kế hoạch bầu năm nay
Có lần e nhìn thấy đứa bé ấy chính là con cuae vc đứa bạn e. Vc e và vc nó chơi thân lắm. Vc nó bỏ 1 đứa bé mà vc e k hề biết.htrc nó về nó bảo e nhue vậy. E hỏi lại vc nó cả hai đứa đỏ bừng mặt sau đó mới dám thú nhận sự thật. Vc nó giấu k ai biết rùi nó hỏi e vì sao mà biết
Đầu năm vừa rùi e về đền mẫu hưng yên lễ mẫu. Rút dc quẻ số 82. Thầy ấy hỏi e là e đã bỏ đứa nào chưa? E bảo chưa bjo cả. Ông ấy bảo vô lý thấy có đứa trẻ là con trai nó bị bỏ 1 lần rùi quya về với vc con
Xâu chuỗi lại chẳng nhẽ đúng hả các cụ
Mà tối htrc e mơ con e bây giờ và cậu bed ấy chơi với nhau rất vui cả hai đều yêu và bám mẹ vô cubgf
Thực sự e k lý giải nổi những giấc mơ này. Nhiều khi k dám tin nó là sự thật. Thấy mông lung quá các cụ ạ

trungngothu

Xe tăng

Tks cụ nhiều. Bây giờ ngày nào e cũng nguyện cầu con về với e.e cũng có kế hoạch bầu năm nay
Có lần e nhìn thấy đứa bé ấy chính là con cuae vc đứa bạn e. Vc e và vc nó chơi thân lắm. Vc nó bỏ 1 đứa bé mà vc e k hề biết.htrc nó về nó bảo e nhue vậy. E hỏi lại vc nó cả hai đứa đỏ bừng mặt sau đó mới dám thú nhận sự thật. Vc nó giấu k ai biết rùi nó hỏi e vì sao mà biết
Đầu năm vừa rùi e về đền mẫu hưng yên lễ mẫu. Rút dc quẻ số 82. Thầy ấy hỏi e là e đã bỏ đứa nào chưa? E bảo chưa bjo cả. Ông ấy bảo vô lý thấy có đứa trẻ là con trai nó bị bỏ 1 lần rùi quya về với vc con
Xâu chuỗi lại chẳng nhẽ đúng hả các cụ
Mà tối htrc e mơ con e bây giờ và cậu bed ấy chơi với nhau rất vui cả hai đều yêu và bám mẹ vô cubgf
Thực sự e k lý giải nổi những giấc mơ này. Nhiều khi k dám tin nó là sự thật. Thấy mông lung quá các cụ ạ

co the cau be ma vc ban cua mo bo co duyen no voi mo. neu song thi sau nay mo se nhan cu cau lam con do dau, roi vi li do nao do ma ca nhan xem cu cau nhu ruot thit trong nha luon
vi vc ban cua mo pha thai , soi day nhan duyen bi dut, bay gio cau be dang tim cach noi lai.
chuc mo toai nguyen

bibobibo351

Xe tải
co the cau be ma vc ban cua mo bo co duyen no voi mo. neu song thi sau nay mo se nhan cu cau lam con do dau, roi vi li do nao do ma ca nhan xem cu cau nhu ruot thit trong nha luon
vi vc ban cua mo pha thai , soi day nhan duyen bi dut, bay gio cau be dang tim cach noi lai.
chuc mo toai nguyen
Hihi nghĩa là giữa e và cậu bé có duyên làm mẹ con????hy vọng vậy
Topic ma này cứ ngày nghỉ thấy vắng hoe ngày thường thì đông thế
Ma thì e gawph cũng nhiều chỉ có điều kể ra nhiều khi các cụ k tin bảo e chém thì ngại

trungphuong1508

Xe hơi
Em tranh thủ miếng đất để tối kể ạ!
1. Em copy lại câu chuyện Của Cụ Vit2000 đã kể em đã đọc, không biết sự thật của câu chuyên tới đâu nhưng mà cũng ghê thật:
"Chuyện là thế này, bọn em hồi thanh niên thì hay đi nhậu khuya lắm. hôm đấy cả bọn nhậu ở Đại Cồ Việt xong, nhà bạn em ở Thanh Nhàn gần 1h đêm rồi mới tan hội, nó đi về một mình đi qua ngã ba Thanh Nhàn và Võ Thị Sáu bây giờ, cậu mót tè, thế là phi vào bụi cây giải quyết, quay ra tự dưng thấy một em cỡ khoảng hơn 20 tuổi, xinh, cao, trắng.. lúc đầu nó hơi giật mình xong trấn tĩnh lại nó buông lời trêu, con gái nhà ai sao giờ này còn ở đây, em kia cất lời xin đi nhờ (đoạn này sau này những khi nó tỉnh nó hay kể lại, giọng cô bé kia rất bé, nhưng vang vang cứ như nói vào trong cái ống bơ vậy), cậu này sướng quá okie liền (phải em có khi em chẳng dám, khu này thời đấy toàn nghiện, nó cướp xe thì toi), lúc lên xe em đấy ngồi sau, thì xe cứ lúc nặng lúc nhẹ, mà đề mãi cũng không nổ, đèn pha thì cứ sáng lại tối có lúc tắt hẳn, nhưng lúc đấy cu cậu vừa say lại vừa mê gái đẹp có biết gì đâu, lúc đi rồi, em kia hỏi: “ Anh ơi, anh đi về đêm hôm thế này không sợ ma à”, thằng bạn em lại đùa lại : “ Anh là ma này cưng”, em kia cười dé lên (sau này nó cũng bảo không bao giờ quên được điệu cười lúc đấy) và nói : “Nếu anh là ma thì anh phải cầm được tay em, anh cầm thử xem” nói đến đây cu cậu đã hơi run run rồi, nhưng vẫn vòng tay ra sau cầm thử, “rõ ràng cầm được đây này, ơ nhưng sao tay em kiểu gì lạnh và khô thế” , nó kéo thử ra đằng trước xem thế nào thì trong tay là một khúc xương cẳng tay người trắng hếu, cu cậu phanh kít một phát lại ngó ra sau không thấy em kia đâu nữa. Ông bạn sợ tí *** ra quần phi một mạnh về nhà, ngủ. Sáng sau gặp em kể chuyện, em còn nói phét, nó bảo không tin cho xem này, hóa ra đằng sau áo của nó vẫn còn vết son của em kia dính vào.
Đến đoạn này thì em tin rồi, hai thằng quay lại chỗ hôm qua nó gặp cô bé đấy, ngồi quán nước hỏi thăm thì mới biết cách đấy khoảng 2 tuần có một cô bé sinh viên đi làm thêm về qua đấy bị bọn nghiện giật túi sách ngã ra đường bi xe tải chạy ngang qua chèn vào, đưa vào BV Thanh Nhàn thì chết từ trước đấy rồi, từ đấy ông bạn của em cứ thỉnh thoảng lại ngơ ngẩn, nhất là vào hôm rằm và mùng 1
Cụ ơi có thật không hả cụ? Em chỉ hay nghe kể mọi người thấy mấy cái bóng trắng nhờ nhờ. Chứ nguyên hình cô gái xinh đẹp thì chỉ hay nghe kể trong truyện cổ tích. Hức.

trungphuong1508

Xe hơi
Ma - về bản chất là âm khí, con người ta về cấu tạo vốn có 2 thể khí âm - dương, khi nào dương còn thịnh thì chả bao giờ các cụ nhìn thấy ma hoặc bị ma nhập (vong nhập) cả. Chỉ khi dương khí suy yếu, âm khí trong người chiếm quyền chủ đạo thì người ta mới hay gặp ma. Đây hoàn toàn là quy tắc "đồng thanh tương ứng, đồng khí tương cầu", vì vậy người nhiều âm thì hay bị âm (ma) theo.

Nói về "ma" thì rất dễ bị quy kết là "mê tín dị đoan", nhưng mà chả cái gì tồn tại song song với lịch sử loài người từ khởi thủy đến giờ mà lại vô lý cả. Nó có lý hết, vấn đề là chúng ta dùng hệ quy chiếu nào để nhìn nhận nó mà thôi. Như những người theo chủ nghĩa duy vật, nghĩa là bắt tận tay - day tận trán và bỏ vào mồm được mới tin, thì đương nhiên lúc chưa gặp ma sẽ luôn luôn ko tin có ma quỷ, đến khi chính mình gặp rồi thì lại không có gì làm bằng cớ chứng minh cho người khác được và lúc kể ra đương nhiên bị chê là phét lác. Ma vốn vô hình, vì vậy muốn tìm nó (hoặc phủ nhận nó) bằng những yếu tố hữu hình là điều không thể. Những người theo thuyết duy tâm thì ko bàn, vì đương nhiên người ta luôn tin có ma.

Vậy có ma thật hay không? Điều đó còn tùy vào đức tin và cơ duyên của mỗi người. Đứng trên lập trường của Ma mà nói thì việc người ta nghĩ gì không quan trọng, trái đất thì vẫn cứ quay mặc người ta nghĩ nó quay hay là đứng im.
Thế có phải những người nhiều âm khí là những người yếu bóng vía - Dễ bị theo không cụ? Mấy cái này em không rõ lắm.

trungngothu

Xe tăng
Hihi nghĩa là giữa e và cậu bé có duyên làm mẹ con????hy vọng vậy
Topic ma này cứ ngày nghỉ thấy vắng hoe ngày thường thì đông thế
Ma thì e gawph cũng nhiều chỉ có điều kể ra nhiều khi các cụ k tin bảo e chém thì ngại
mợ kể đi cho em hóng với
em chưa chính thức gặp nhưng tin là có

godman4778

Xe tải
Em tranh thủ miếng đất để tối kể ạ!
1. Em copy lại câu chuyện Của Cụ Vit2000 đã kể em đã đọc, không biết sự thật của câu chuyên tới đâu nhưng mà cũng ghê thật:
"Chuyện là thế này, bọn em hồi thanh niên thì hay đi nhậu khuya lắm. hôm đấy cả bọn nhậu ở Đại Cồ Việt xong, nhà bạn em ở Thanh Nhàn gần 1h đêm rồi mới tan hội, nó đi về một mình đi qua ngã ba Thanh Nhàn và Võ Thị Sáu bây giờ, cậu mót tè, thế là phi vào bụi cây giải quyết, quay ra tự dưng thấy một em cỡ khoảng hơn 20 tuổi, xinh, cao, trắng.. lúc đầu nó hơi giật mình xong trấn tĩnh lại nó buông lời trêu, con gái nhà ai sao giờ này còn ở đây, em kia cất lời xin đi nhờ (đoạn này sau này những khi nó tỉnh nó hay kể lại, giọng cô bé kia rất bé, nhưng vang vang cứ như nói vào trong cái ống bơ vậy), cậu này sướng quá okie liền (phải em có khi em chẳng dám, khu này thời đấy toàn nghiện, nó cướp xe thì toi), lúc lên xe em đấy ngồi sau, thì xe cứ lúc nặng lúc nhẹ, mà đề mãi cũng không nổ, đèn pha thì cứ sáng lại tối có lúc tắt hẳn, nhưng lúc đấy cu cậu vừa say lại vừa mê gái đẹp có biết gì đâu, lúc đi rồi, em kia hỏi: “ Anh ơi, anh đi về đêm hôm thế này không sợ ma à”, thằng bạn em lại đùa lại : “ Anh là ma này cưng”, em kia cười dé lên (sau này nó cũng bảo không bao giờ quên được điệu cười lúc đấy) và nói : “Nếu anh là ma thì anh phải cầm được tay em, anh cầm thử xem” nói đến đây cu cậu đã hơi run run rồi, nhưng vẫn vòng tay ra sau cầm thử, “rõ ràng cầm được đây này, ơ nhưng sao tay em kiểu gì lạnh và khô thế” , nó kéo thử ra đằng trước xem thế nào thì trong tay là một khúc xương cẳng tay người trắng hếu, cu cậu phanh kít một phát lại ngó ra sau không thấy em kia đâu nữa. Ông bạn sợ tí *** ra quần phi một mạnh về nhà, ngủ. Sáng sau gặp em kể chuyện, em còn nói phét, nó bảo không tin cho xem này, hóa ra đằng sau áo của nó vẫn còn vết son của em kia dính vào.
Đến đoạn này thì em tin rồi, hai thằng quay lại chỗ hôm qua nó gặp cô bé đấy, ngồi quán nước hỏi thăm thì mới biết cách đấy khoảng 2 tuần có một cô bé sinh viên đi làm thêm về qua đấy bị bọn nghiện giật túi sách ngã ra đường bi xe tải chạy ngang qua chèn vào, đưa vào BV Thanh Nhàn thì chết từ trước đấy rồi, từ đấy ông bạn của em cứ thỉnh thoảng lại ngơ ngẩn, nhất là vào hôm rằm và mùng 1
Em cũng đã bị ma nhát trên đoạn đường Nguyễn Khang, hic, giờ nghĩ lại vẫn ớn lạnh. Ma nữ các bác ạ [-O<

quavovan

Xe hơi
Thớt vắng mà chả thấy cụ trâu đâu nhỉ :D,các cụ cho em hỏi có ai từng chơi bói chén chưa :D

bibobibo351

Xe tải
mợ kể đi cho em hóng với
em chưa chính thức gặp nhưng tin là có
Hi.mấy ngày nay e bận quá mà cái việc đánh máy bàn phím là e ngại vô cùng
chả là thế này nhà ck e có cụ nội bị mất mộ. Ông bỏ đi hồi chiến tranh tha phương cầu thực rùi mất ở đâu k biết. Mọi chyyrenj yên bình qua đi cho đến khi e về làm dâu thì ông hiện ra trong giấc mơ của e là vị trí mộ cụ nằm. E nhìn rất rõ cảnh tượng nhưng địa chỉ ở đâu e hỏi cũng k nói rùi nhất định chỉ định vc e là ng phải đi tìm mộ cụ
hồi đó nói thật e chả tjn đâu nhưnh khi cụ nhập vào e xưbg tên với bố mẹ ck e sau đó bme ck e kể lại r mới tin. Lúc đó e có biết j đâu. Tên cụ e còn chả biết vì mới vè làm dâu mà. Hồi đó e k nghe lời đi tìm mộ cho cụ nên e suốt ngày bị cụ âd về nhập vào hành lên hành xuống châb tya thì cứ lạnh ngắt đi được
e kể ra với các cụ là e sợ chả ai tjn e cả. Tối đó e đang nằm ngủ thì hồn e bay lên trên cao .xác e vẫn nằm ở dưới e cảm nhận được và nhìn được vì khi đó e vẫn tỉnh mà. Nói thật là e sợ vô cùng lúc đó nghjx rầng m chết rùi cơ. Sau đó tự dưng e xuống dc tầng 1 noie có cái tủ ruoẹu. E mở tủ ra cho cụ ấy lâyd rượu rùi lại thâys hồn m về với xác. Giật m dậy sợ quá mới gọi ck. Kể chi tiết vậy thôi còn cái khoảnh khắc ấy nó nhanh lắm
e thì k ăn dc tỏi, hành, mắm tôm.... nói chung nhũnge thứ kỵ k dc thắp hương là e k ăn dc. Có hôm mẹ ck e ngâm sấu vơi tỏi sống nc mắm. E thèm quá ăn 1 mjeeng. Tối vừa đặt xuống giuèong nhắm mắt có mâyd ng âys thi nhau tát vào mặt vào đầu vào miệng e e k tài nào dậy dc
Truyẹne thì nhiè lâms. Toàn thật 100% . Các cụ muốn nghe thì e sẽ tiếp

vannhi

Xe đạp
Em xin kể chuyện của em:
Cách đây 2 năm, lúc em đang có bầu thằng thứ 2 nhà em được mấy tháng (giờ nó 1,5 tuổi rồi), cứ tầm khoảng 10h sáng là em thấy mệt không chịu nổi muốn tìm chỗ để chợp mắt một chút nên đi tìm chỗ để ngả lưng. Ở cơ quan em có 1 cái phòng thu ít sử dụng nên đồng nghiệp để sẵn giường xếp để ngủ trưa. Tiện quá em chui vào đấy làm luôn một giấc.

Hôm đầu tiên chỉ ngủ khoảng 15 phút em đã bị bóng đè, chân tay không cụ cựa gì được một lúc, muốn hét muốn kêu to lên mà không được. Em niệm chú một lúc rồi dậy được. Thấy hơi sợ nhưng cũng không để ý.

Lần thứ hai em lại mệt lại vào đấy ngủ, rút kinh nghiệm lần trước em tìm cách nằm thoải mái,nhưng chỉ sau 15 phút em lại bị y như lần trước và cũng phải niệm chú mới hết. Lần này thì đã sợ hơn rồi nhưng vẫn chưa đủ sợ.

Đến lần thứ 3, em lại vào đấy ngủ, lần này thấy con bé cùng phòng đang nằm sẵn trong ấy rồi nên em yên tâm hẳn, nghĩ là có hai người chắc sẽ ko có vấn đề gì. Em lấy điện thoại ra lướt web cho dễ ngủ. Được mấy phút em bắt đầu díp mắt lại, tự nhiên em thấy cái màn hình điện thoại em đang xem nó tối dần, đen dần màn hình rồi thu lại bằng 1 chấm tròn màu sáng trên màn hình, sau đấy tắt hẳn. Em bèn vứt cái điện thoại sang bên cạnh để ngủ. Ngay sau đấy em cảm giác có ai đấy kéo cái chăn đánh roạt một cái, quái lạ "nhìn" xuống thấy mình vẫn đang đắp chăn cao lên đến tận cổ (thực tế ko biết em nhìn thật hay là em mơ, nhưng cái cảm giác có người kéo chăn và cái chăn nó tuột ra khỏi người thì giống y như thật). Lúc này em nhủ thầm: "Thôi chết mẹ lại bị trêu rồi, lần này không niệm chú nữa để tao xem mày làm gì tao". Được một lúc em thấy thân trên và sau gáy bắt đầu lạnh, em cố hét lên gọi con bé bên cạnh để nhờ nó lôi em dậy mà không thốt ra được một lời nào, em chỉ thấy mình lào phào gọi "Hoa ơi, Hoa ơi" mà ko phát ra được tiếng, em vẫn nghe tiếng các đồng nghiệp nam nữ ở ngoài léo nhéo, í ới gọi nhau. Rồi em có cảm giác như mình từ từ bay lên, bay dần ra phía cửa, em muốn mở cửa ra mà không tài nào đẩy được cửa, thế quái nào quay lại nhìn chỗ em nằm vẫn thấy có đứa đang nằm đắp chăn (cảm giác như hồn lìa khỏi xác ấy, kinh lắm). Thế rồi con bé nằm cùng phòng gọi to "Chị ơi xuống đi" (ko phải là nó thấy em đang bay :-D, mà là hết giờ trưa rồi, phải xuống tầng 1 làm việc thôi). Em mở được mắt ra nhưng đầu nặng trĩu, em hỏi nó sao ko nghe thấy chị gọi à, nó bảo em chỉ nghe thấy tiếng chị ú ớ, em nghĩ là chị ngủ mơ nên không gọi. Sau lần đấy em thấy kinh hồn nên tuyệt đối không quay lại chỗ đấy ngủ nữa, có mệt mết, buồn ngủ đến mấy cũng ko dám quay lại chỗ đó.

Em cũng chẳng kể chuyện này với ai, tuy nhiên có lần khác 1 cô bạn em cùng cơ quan cũng có bầu, và cũng vào đấy ngủ, nó ngủ được đúng 1 lần rồi kể với em: Buổi trưa em ngủ ở đấy, tự nhiên thấy cứ có cảm giác như có ai cù vào chân, em thấy có bóng đen to to đứng ở cuối giường xếp nên nhăn nhó bảo "ai đấy, đừng đùa nữa". Thì bóng đấy thôi luôn.
Lúc này em mới kinh nghiệm của em mấy lần ngủ ở đó, thế là cả hai chị em đều cạch chỗ ấy. Sau này gặp 1 người bạn (bạn mình theo Mật Tông và có mở điện ở nhà), em có hỏi bạn chuyện ấy, bạn nói ở chỗ đó có 1 cái vong nam dữ lắm, nó trêu thôi. Vì em đang mang bầu, sợ quá có thể sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của hai mẹ con nên bạn bảo ko muốn nói gì thêm ...
Có phải có bầu thì khả năng tiếp xúc với thế giới âm dễ hơn không nhỉ? Em chỉ mong đấy là những giấc mơ thôi

Chỉnh sửa cuối: