[Funland] Những chuyện éo le mà các cụ từng gặp.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Sai lầm cơ bản là yêu ít quá. Khi trải qua nhiều cuộc tình, sẽ dễ điều chỉnh được cảm xúc.
Dù sao, xét cho cùng, mình đâu có là người đến trước mà lại sợ xếp sau :D

29S2929

Xe tăng
Cụ ngồi ăn giỗ thỉnh thoảng cứ cười mỉm với nháy mắt nhà nó tối đánh nhau to.

butchikim

Xe ba gác
Về đúng ngày đưa cái ...g về ra mắt, nhưng mà trước khi đưa về hỏi kỹ xem quen ai khu vực đó không ;))

Mạn dạn lên cụ :D

bomong

Xe điện
2 đứa nó gặp lại mà vẫn còn yêu nhau thì cứ nói thẳng với em thì nó dễ và đã tốt đẹp cụ ạ. Đây lại lén lút yêu nhau cả nửa năm trời sau lưng em. Nếu em không phát hiện ra thì chẳng biết còn sao nữa, haiz!
Ng ta còn tìm hiểu nhau thêm, chưa chốt nên chưa báo cáo, chứ không phải lén lút phản bội.

niceshot

Xe container
Nãy mẹ vừa nhắn tin cho em, mà giờ nghĩ lại chuyện ngày xưa của em nhiều lúc thấy nó cũng chả khác gì truyện cả các cụ ạ. Mấy năm trước lúc em với nyc còn yêu nhau, quen được một thời gian thì em có đưa về quê (cả 2 cùng quê) ra mắt họ hàng vào ngày giỗ bà ngoại em.
Lúc đó chỉ thấy thằng em họ, con dì ruột em với nyc nhận nhau là bạn học cùng trường cấp 3 ngày xưa. Em và mọi người trong họ cũng chỉ biết vậy thôi vì tỉnh lẻ nhỏ xíu nên chuyện vô tình biết nhau từ trước là điều bình thường.
Sau này em mới phát hiện ra 2 đứa nó lén lút qua lại sau lưng em và nói chuyện 3 mặt 1 lời mới biết chúng nó đã yêu nhau từ trước. Ngay từ hồi cấp 3 rồi lên đại học đến năm 2 thì chia tay.
Em cạch mặt thằng em, nói đúng hơn là vợ chồng thằng em họ từ đấy (vì sau đó 2 đứa cũng lấy nhau).
2 dì cháu sau này cũng ít liên lạc nói chuyện hơn, lý do vì ngại là chính chứ không phải em trách gì dì cả. Mọi năm bên nhà ngoại em thường tranh thủ ngày giỗ bà ngoại và cuối năm để họp mặt đông đủ do hầu hết mọi người đều sống và làm việc ở tỉnh (vợ chồng thằng em họ kia cũng vậy). Trong đám con cháu chỉ có em và 1 ông anh họ nữa là mua nhà trụ lại ở HN. Mà gia đình ông anh kia năm nào cũng về rất đầy đủ nên 3 năm qua tính ra bữa cơm họp mặt gia đình chỉ sót có mình em trong đám con cháu là không có mặt vì em toàn về trước ngày giỗ.
Mọi người biết nguyên nhân nên cũng chẳng ai trách hay nói gì. Có điều ông ngoại em sang năm cũng 89t rồi, nãy đọc tin nhắn mẹ gửi mà em cũng thấy chạnh lòng!

Ko thấy éo le lắm ngoài chuyện cụ trẻ hơi hẹp hòi.

Chúng nó yêu nhau từ trước khi cô bé ấy gặp cụ thì có lỗi đek gì với cụ đâu, sau đó cụ tự rút lui thì chúng nó lại yêu nhau tiếp, cũng chả có lỗi gì với cụ.

Tuổi trẻ mà, nghĩ thoáng ra đi cu!

Cụ này có cái thớt hỏi đóng góp tài chính với vợ đúng không nhỉ?

MiTa

Xe lăn
Mẹ cụ nói đúng rồi đấy.

MiTa

Xe lăn

minhhai985

Xe lăn
e chẳng biết tư vấn gì, nhưng chắc ae nhà cụ đều ngọt cả nên cô e kia mới đánh cả cụm :D cứ thoải mái ra, chẳng lẽ cứ thế này đến hết đời à

vocuc_trongrong

Xe tăng
Ng ta còn tìm hiểu nhau thêm, chưa chốt nên chưa báo cáo, chứ không phải lén lút phản bội.
Ko thấy éo le lắm ngoài chuyện cụ trẻ hơi hẹp hòi.

Chúng nó yêu nhau từ trước khi cô bé ấy gặp cụ thì có lỗi đek gì với cụ đâu, sau đó cụ tự rút lui thì chúng nó lại yêu nhau tiếp, cũng chả có lỗi gì với cụ.

Tuổi trẻ mà, nghĩ thoáng ra đi cu!
Nói chung em không nghĩ là em quá hẹp hòi gì cả, nếu chúng nó còn yêu nhau thì cứ công khai nói thẳng để đến với nhau em rất tôn trọng.
Chứ đang yêu người này mà sau lưng vẫn ngủ với em họ ny mình thì khi bị em phát hiện ra thì em mới ghét chúng nó thôi.

butchikim

Xe ba gác

.Xukthal

Xe container

Đưa cái Hng...vedf ra nắt luôn...lại gặp thằng em con ông cậu nữa thì max nhọ :-j :-j

Hơi hẹp hòi cụ trẻ ạ.
Cơ mà mẹ cụ trẻ nói đúng đấy, đưa cái Hằng về mà nắt luôn đi, hehe
không biết cái Hằng có cùng quê không nữa :D.
PS: Cụ trẻ có mỗi chuyện này mà không về quê đúng giỗ là đáng trách rồi
quê em xưa gọi là ''lắt'' luôn :D
Em lại tưởng là cái Hồng 😂
Về đúng ngày đưa cái ...g về ra mắt, nhưng mà trước khi đưa về hỏi kỹ xem quen ai khu vực đó không ;))

Mạn dạn lên cụ :D
Cẩn thận ko bao giờ thừa

Chỉnh sửa cuối: