[Funland] Những kỹ thuật gian lận trong cuộc sống.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy lần mua hoa quả, em nhờ người bán chọn giúp đều khá oke. Cơ mà đó là họ bán bên vệ đường chứ mấy hàng chuyên bán hoa quả thì em lại không dám nhờ :D.

Còn trò gian lận khi sửa xe nữa. Có lần em đi rửa xe nhưng họ xì khô không kĩ, đi 1 đoạn thì chết máy. Em phi vào hàng sửa xe ngay đấy nhờ xì khô giúp thì đồng chí thợ loay hoay tháo bugi, bảo hỏng bugi rồi, thay đi (trong khi em mới thay bugi). Thế là em bắt lắp lại, quay ngược lại hàng rửa xe, xì khô, đi ngon lành.
Giờ mua hoa quả là em sợ Mợ ơi.
Mình đã không biết lựa, mua thì không trả giá mà lúc nào cũng dính đồ hư.
Còn thay bugi là thường mà, thợ sửa xe nhiều khi gặp nữ không rành thay nhiều món đắt tiền nữa.

Langthang_Mercedes

Xe container
quả hút bể phốt lên đến 8 triệu là mất dạy nhất quả đất
ăn gian khối như đồng hồ taxi
Quả thông cống tính theo mét dài còn khốn nạn hơn. Đầu tiên là thông bằng bơm, vẫn tắc không tính tiền, Đổi phương án thông, em cứ thông đến khi nào dây không chạy nữa thì dừng anh nhé, 150k/mét. Dây chạy mãi rút lên đo là 12 mét mà mới được mỗi một lỗ, nhà những 4-5 chỗ thoát nước là bỏ mẹ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Giờ mua hoa quả là em sợ Mợ ơi.
Mình đã không biết lựa, mua thì không trả giá mà lúc nào cũng dính đồ hư.
Còn thay bugi là thường mà, thợ sửa xe nhiều khi gặp nữ không rành thay nhiều món đắt tiền nữa.
Cụ nhờ mợ nhà hướng dẫn cách chọn. Em mua dừa nên mới nhờ chọn giúp vì có quả nhiều nước và quả nhiều cùi. Người bán họ chọn được.

Menlor

Xe tải
Thêm công nghệ cầu chờ lún, đường chờ lún nữa.
Còn thường ngày thì đầy ra.
Cân 1kg còn 8 lạng.
Đặt sản đắt tiền thì cho vào bụng vài viên chì là tăng vài trăm gam.
Mua đồ sống nhưng chế biến bằng con chết.
Mua gà nguyên con nhưng chặt rathiếu cái đùi.
Cua Cà Mau nhưng về luộc toàn nước với vỏ.
Tôm thì bơm hoá chất, cá mực thì ngâm.
Thêm rơi gối cao su do thời tiết
Ký giấy an toàn nhưng lên báo bảo ko an toàn
Còm nhảm trên OF
Nghệ sĩ nuôi khán giả =))

Xe nội lước

Xe container
Em nay mở quả thớt này, mong các cụ đóng góp các kỹ thuật gian lận, lừa đảo mà các cụ đã từng gặp phải trong cuộc sống.
Mục đích là để lên án cái thói khôn lỏi, tham vặt, gian lận, lừa đảo - đồng thời để chúng ta có thêm kiến thức đề phòng các nguy cơ bị gian lận này.
Tất nhiên là có người thị bị lừa vì tham rẻ, nhưng rất nhiều người bị lừa vì vô tình, vì đặt niềm tin sai chỗ, thế nên em rất mong các cụ đóng góp cho thớt nhiều nội dung mà các cụ đã từng biết, từng dính.
Em xin phép bỏ qua các vấn đề vĩ mô như giáo dục, cơ chế,... nhé, mấy thứ ấy đau đầu lắm, các cụ chuyên bẻ lái sang vấn đề chửi bới, nâng bi,... thể chế cũng xin phép tha cho thớt này của em ạ.
Em xin liệt kê mấy thứ em biết, đã từng dính :
1. Mua cua kèm dây bọc siêu to khổng lồ, có lúc dây còn nặng hơn cua :D
2. Mua giò có lõi lá chuối
3. Cuộn dây điện lõi xi măng.
4. Hút bể phốt xong bày trò xả hơi ngược vào bồn, cái bể 3m3 mà hút đến 3, 4 xe loại 3m3.
...

View attachment 6270753
Cụ lập thớt rất hay..nhưng trình độ,nánh khoé lừa đảo ở ta giờ đã hình thành 1 kho tàng kiến thức lừa đảo khổng lồ..em nghĩ nên lập học viện và xây dựng thư viện nghiên cứu chống lừa có khi mới theo kịp xh và thời đại...he
Mà từ cổ đã ăn quả lừa tình cháo hàng giả roòi cụ..chơi luôn vào hàng bí mật công nghệ quốc phòng mới kinh

caisua

Xe lăn
Làm treo trình duyệt khi vào OF để tăng lượng truy nhập

hd-vt

Xe container
Em cưới con vợ, giờ thành con ngan.

lx125_black

Xe container
Cụ lập thớt rất hay..nhưng trình độ,nánh khoé lừa đảo ở ta giờ đã hình thành 1 kho tàng kiến thức lừa đảo khổng lồ..em nghĩ nên lập học viện và xây dựng thư viện nghiên cứu chống lừa có khi mới theo kịp xh và thời đại...he
Mà từ cổ đã ăn quả lừa tình cháo hàng giả roòi cụ..chơi luôn vào hàng bí mật công nghệ quốc phòng mới kinh
Khi pháp luật hoàn thiện hơn, các bài lừa lọc kiểu khôn lỏi cũng sẽ hết đất thôi ạ.
Lúc này lại phải cảnh giác trước các pha giăng lưới khủng khiếp hơn, trước OF có cả tập đoàn check xe-buôn xe phối hợp lùa gà cũng ghê lắm, đội BĐS thì nổi tiếng lâu rồi :D

ChacuaTit

Xe tăng
Mua một, tặng một, tính tiền hai.

Buonmom

Xe máy
Tất cả các cụ đã lấy vợ nữa. Lùa gà kinh điển >:)
Chỗ tôi lịch sử thế này
Ông kia tán gái, bà này mặt xinh, nhưng từ thu sang đông lúc nào cũng có cái khăn quấn cổ
Hóa ra chỗ xương quai xanh xăm tên, mãi yêu abc- tên người yêu cũ
Chuyện xạo 😬

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ChacuaTit

Xe tăng
Tròn hay vuông là như nhau Cụ ạ.:))
Nhiều quán mình nhậu tê tê là nó kê thêm tiền vào HĐ.
Cứ thế móc tiền ra trả thôi đâu kiểm tra.
Ghê nhất là đợt cty em đi ăn nhậu, quán lề đường nhưng khá lớn và nổi tiếng.
Nồi đồ ăn bị đổ trên bàn nên nhờ quán dọn và kêu cái khác.
Mang cái mới ra lúc khuấy lên còn luôn cái nắp lon bia lúc nãy đồ ăn đổ lên.:))
Từ bỏ quá đó luôn.
Đi hát karaoke toàn say vào hát và uống sau ra tính tiền....5 người 6 két bia (có vỏ bia làm chứng), bim bim, bò húc, bò khô .... Vãi.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Đọc các coment trên này thì có lẽ chúng ta cần đạo đức, cần làm người tử tế.
Cái này khó phết các cụ nhỉ.
Trước em xem cái chương trình thực tế của bọn Nhật nó nói về cái tính này của chúng ta.
Nó biết rõ quãng đường từ điểm đi đến điểm đến chỉ có khoảng 1km, nó gọi xe xích lô và kết quả là nó phải trả cho đoạn đường 15 km.
Chơ chẽn hơn là mời nó về nhà ăn cơm nó tưởng thân thiện tốt bụng, ăn xong đòi nó tiền.
Nghĩ đã nghèo thì kiếm vài đồng đâu có giầu hơn, nhưng rõ ràng hành động đó đã làm mình hèn hơn.
Hay nghèo phải hèn nữa nó mới xứng.

chuot08

Xe lăn
Em nay mở quả thớt này, mong các cụ đóng góp các kỹ thuật gian lận, lừa đảo mà các cụ đã từng gặp phải trong cuộc sống.
Mục đích là để lên án cái thói khôn lỏi, tham vặt, gian lận, lừa đảo - đồng thời để chúng ta có thêm kiến thức đề phòng các nguy cơ bị gian lận này.
Tất nhiên là có người thị bị lừa vì tham rẻ, nhưng rất nhiều người bị lừa vì vô tình, vì đặt niềm tin sai chỗ, thế nên em rất mong các cụ đóng góp cho thớt nhiều nội dung mà các cụ đã từng biết, từng dính.
Em xin phép bỏ qua các vấn đề vĩ mô như giáo dục, cơ chế,... nhé, mấy thứ ấy đau đầu lắm, các cụ chuyên bẻ lái sang vấn đề chửi bới, nâng bi,... thể chế cũng xin phép tha cho thớt này của em ạ.
Em xin liệt kê mấy thứ em biết, đã từng dính :
1. Mua cua kèm dây bọc siêu to khổng lồ, có lúc dây còn nặng hơn cua :D
2. Mua giò có lõi lá chuối
3. Cuộn dây điện lõi xi măng.
4. Hút bể phốt xong bày trò xả hơi ngược vào bồn, cái bể 3m3 mà hút đến 3, 4 xe loại 3m3.
...

View attachment 6270753
Lừa cái khác cũng chỉ đau 1 thời gian; lừa đồ như ảnh cụ đúng là cả đời ôm hận! Ko hiểu sao Hiệp hội người tiêu dùng Việt Nam ko quan tâm đến người tiêu dùng nhỉ?! Hội này toàn chị em à?! :P