[Funland] Những ông chồng hay dỗi - Cô vợ trẻ con

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Hôm nào có em gái cụ bên cạnh, cụ cũng gắt ầm lên với gấu của cụ trong điện thoại " nhắn gì mà nhiều thế, quan tâm vừa thôi chứ" và làm ra vẻ giận giữ khó chịu lắm mới đc.:-bd
Có khi thế thật cụ ợ :D

xukute

Xe tăng
Đáng lẽ vc chúng nó nên sống thử cho quen rồi hãy cưới.
Còn giải quyết thì từ từ thời gian sẽ làm cho 2 vc điều chỉnh dần cảm xúc và thường nếu trụ được 5 năm thì mọi việc sẽ trở nên đơn giản.
Đây chồng thì vẫn trẻ con, được chiều quen thì như vậy.
Còn vợ thì quan tâm quá lại khiến chồng nó khó chịu.

Bảo em gái cụ: kệ cmn không nt, ít quan tâm lại. Thằng chồng nó thấy ít nt nó sẽ quan tâm lại thôi.
Chỉ là tuổi này dễ tan vỡ vì còn nhiều hấp dẫn bên ngoài nên quan trọng nếu không có tính lăng nhăng thì chả lo đâu cụ.

kienvinh

Tháo bánh
Kiểm soát hay quan tâm? Quan tâm là phải có hành động mang lại lợi ích cụ thể chứ, ví dụ mua cái gì đó cho chồng. Nhắn tin ai chả nhắn được, có mất tiền đâu?

:D

Ví dụ nhắn tin suông: Anh ăn gì chưa? Nhớ ăn đầy đủ dưỡng chất vào đấy!

Quan tâm thật sự thì phải mua sẵn một bữa ăn (grabfood có mà đầy) cho chồng, trước khi hoặc trong khi mình lên nhà ông anh chơi.

mini tàu 69

Xe tải
Thành niên đang tự do bay nhẩy giờ tự nhiên đeo gông vào cổ thì nó chẳng thế . 1 thời gian là hết thôi cụ. mà cụ bẩu em gái cụ k cần thiết phải quan tâm hỏi hẳn suốt ngày thế đâu lấy v chứ có phải mẹ đâu :))

Kiểm soát hay quan tâm? Quan tâm là phải có hành động mang lại lợi ích cụ thể chứ, ví dụ mua cái gì đó cho chồng. Nhắn tin ai chả nhắn được, có mất tiền đâu?

:D

Ví dụ nhắn tin suông: Anh ăn gì chưa? Nhớ ăn đầy đủ dưỡng chất vào đấy!

Quan tâm thật sự thì phải mua sẵn một bữa ăn (grabfood có mà đầy) cho chồng, trước khi hoặc trong khi mình lên nhà ông anh chơi.
có mất đấy cụ ạ, 1 tin nhắn 3 tăm đồng đấy. Chỉ béo bọn nhà mạng thôi. :D

kienvinh

Tháo bánh
có mất đấy cụ ạ, 1 tin nhắn 3 tăm đồng đấy. Chỉ béo bọn nhà mạng thôi. :D
Chả biết các bác thế nào, chứ tôi chỉ nhắn cho người ngoài, mà chỉ 1-2 tin thôi, là nhắn text SMS, ví dụ như số tài khoản, xác nhận đã thanh toán số tiền xyz.

Thường xuyên liên lạc thì có các loại imes, FB, Zalo gửi được cả âm thanh hình ảnh.

NNS

Xe ngựa
thằng chồng kể cũng bất lịch sự, vợ nó quan tâm ms hỏi han lại éo thèm reply, nhẽ ra thằng đờn ông manlì bận mấy thì bận nó cũng phải nhắn lại 1 câu "hỏi đ.éo gì mà hỏi lắm thế?" chứ lại=))

wild nature

Xe điện
Chuẩn quá cụ nhỉ.
Ngôn tình cho lắm vào =))
Kiểu PN kiểm soát ck ntn thì ít anh chịu đc, nhất là ô ck nào độc lập, có chí tiến thủ.
Còn ô ck cũng hơi căng khi ôm gối sang nhà bạn ngủ. Hợp lý nhất chỉ là ôm ra pk ngủ thôi.
Mà chắc món sex 2 vk ck ko hòa hợp hay sao? Mới cưới 1 tháng mà đã ôm gói sang nhà khác ngủ

Cụ chủ nên ngồi nói chuyện từng đứa 1
Em mở cái thớt nghiêm túc tí ạ.
Chả là em gái em noá vừa lấy chồng được hơn tháng, nhưng có vẻ chúng nó đang khủng hoảng hôn nhân, vợ chồng noá cũng yêu nhau tận 3 năm. Vậy mà giờ có mấy vấn đề ntn:
- Cô em gái thì còn ít tuổi (97), tất nhiên tuổi này sao chín chắn được, cho nên cũng có chút gì đó là trẻ con.
- Cô em gái quan tâm chồng nó tới từng ly từng tí, sáng đi làm sớm nhăn tin: Anh nhớ mặc áo ấm đi làm nhé, trưa nay chồng ăn gì đấy. Em gái lên nhà em chơi, chồng không lên, ở nhà thì nhăn tin anh ăn gì chưa, chồng nó lại chả hiểu sao k trả lời nó luôn, nó nóng ruột lại gọi, gọi thì ntn đấy phóng xe về luôn, về thì sinh ra cãi nhau.
- Anh chồng giờ kiểu ntn mà bất cứ câu nói nào của vợ cũng bị ác cảm: Hôm kia anh chồng đi nhậu về say, em gái đi làm về muộn thì có bảo say rồi à, thế là lại cãi nhau.
- Anh chồng có kiểu rất lạ, cãi nhau với vợ là xách quần áo sang nhà bạn ngủ???
Giờ em chả biết bảo sao với chúng nó cả, đang cực khủng hoảng, tới mức giờ sắp ly thân tới nơi.
Theo các cụ em nên làm gì? vì bản thân em thì vợ có trẻ con hay ntn đó thì kệ, ừ à ừ ờ cho xong, chứ giờ anh ấy cứ kiểu vợ hỏi thăm 1 câu lại suy diễn ntn thì đúng là mệt mỏi thật, lấy vợ trẻ hơn thì phải chấp nhận, chứ giờ hơn nhau 4 tuổi, anh chị cứ chấp nhau ntn :T
Đỉnh điểm hôm qua nghe bẩu là, cô vợ sáng đi làm nhắn tin: ANh nhớ mặc áo ấm và ăn sáng nhé, trời lạnh lắm.
ANh chồng k nhắn tin lại, trưa cô vợ về, hỏi anh chồng sao k trả lời, anh chồng bẩu: Quên!
Thế cô vợ xem điện thoại chồng, thấy nhắn tin với mấy người bạn từ sáng tới trưa, thế là cãi nhau to :T

Miền Trung 38.43

Xe điện
Nghiêm túc nhé, cụ gọi thằng em đến, 2 cậu dượng nhậu 1 bữa với nhau, say thật say vào r để thằng em tâm sự. Cụ thử nhé!

Langthang_Mercedes

Xe container
Em mở cái thớt nghiêm túc tí ạ.
Chả là em gái em noá vừa lấy chồng được hơn tháng, nhưng có vẻ chúng nó đang khủng hoảng hôn nhân, vợ chồng noá cũng yêu nhau tận 3 năm. Vậy mà giờ có mấy vấn đề ntn:
- Cô em gái thì còn ít tuổi (97), tất nhiên tuổi này sao chín chắn được, cho nên cũng có chút gì đó là trẻ con.
- Cô em gái quan tâm chồng nó tới từng ly từng tí, sáng đi làm sớm nhăn tin: Anh nhớ mặc áo ấm đi làm nhé, trưa nay chồng ăn gì đấy. Em gái lên nhà em chơi, chồng không lên, ở nhà thì nhăn tin anh ăn gì chưa, chồng nó lại chả hiểu sao k trả lời nó luôn, nó nóng ruột lại gọi, gọi thì ntn đấy phóng xe về luôn, về thì sinh ra cãi nhau.
- Anh chồng giờ kiểu ntn mà bất cứ câu nói nào của vợ cũng bị ác cảm: Hôm kia anh chồng đi nhậu về say, em gái đi làm về muộn thì có bảo say rồi à, thế là lại cãi nhau.
- Anh chồng có kiểu rất lạ, cãi nhau với vợ là xách quần áo sang nhà bạn ngủ???
Giờ em chả biết bảo sao với chúng nó cả, đang cực khủng hoảng, tới mức giờ sắp ly thân tới nơi.
Theo các cụ em nên làm gì? vì bản thân em thì vợ có trẻ con hay ntn đó thì kệ, ừ à ừ ờ cho xong, chứ giờ anh ấy cứ kiểu vợ hỏi thăm 1 câu lại suy diễn ntn thì đúng là mệt mỏi thật, lấy vợ trẻ hơn thì phải chấp nhận, chứ giờ hơn nhau 4 tuổi, anh chị cứ chấp nhau ntn :T
Đỉnh điểm hôm qua nghe bẩu là, cô vợ sáng đi làm nhắn tin: ANh nhớ mặc áo ấm và ăn sáng nhé, trời lạnh lắm.
ANh chồng k nhắn tin lại, trưa cô vợ về, hỏi anh chồng sao k trả lời, anh chồng bẩu: Quên!
Thế cô vợ xem điện thoại chồng, thấy nhắn tin với mấy người bạn từ sáng tới trưa, thế là cãi nhau to :T
Hơn nhau 4 tuổi là nhiều cmn rồi. Có cô vợ như em Thớt khác gì có 2 mẹ. Khủng hoảng hôn nhân thường diễn ra trong vài năm đầu, tự chúng phải vượt qua.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Anh chồng đã trót yêu anh bạn kia rồi cụ. :D

ntphuong0411

Xe buýt
Mịa, ngày ấy đúng là phát rồ, vừa thoát tay mẹ lại lâm vào tay vợ. Hic, có đận đi tình nguyện về khoe ảnh tập thể với vợ mà tự dưng bị dỗi, phát điên, cuối cùng hoá ra giữa trăm con người nàng phát hiện ra mềnh không ... đeo nhẫn cưới, ôi thần linh ơi, thế là nghĩ quẩn. Chuyện vợ chồng mới cưới thì nhiều lắm.
Sau này, em mới tạm yên thân khi nàng đẻ đứa đầu, có mối quan tâm khác, em bỗng thấy đời nhẹ nhàng hơn và yêu vợ hơn trước. Vậy bài học rút ra cho em gái cụ là ... chửa đi, động viên thằng em rể họ cố sống qua đợt nó chửa rồi sẽ thấy tương lai sáng ngời, ke ke.

cụ nói như cái đầu khấc, sống như thế thì sinh ra anh em họ hàng, bạn bè làm gì. Hay chỉ lúc nào zô mới cần anh cần em?
Mồm lúc nào cũng ngầm cái đầu khấc thế à?
Anh em thì anh em, ai có cuộc sống của người đó. Hơn 18 tuổi, biết lấy chồng rồi thì tự biết mà điều chỉnh mình, kể cả thằng chồng cũng thế.

spartacus88

Xe tăng
yêu nhiều quá đấy mà. Nhưng cái gì quá cũng ko hẳn tốt, trong chán ngoài thèm. Ghệ em cứ đến tối là nó nt vs em cả tối ko ngừng nghỉ, nó sợ em đi chơi đâu ko nt cho nó :)). Nhiều khi cũng muốn éo nhắn tin xem bộ phim, xem trận bóng cho ngon mà cứ tinh tinh liên tục @@

bút hêt mực

Xe tăng
Cụ bảo em gái cụ nhắn tin quan tâm ít đi là đc, éo mẹ món ngon mấy mà đút mồm suốt ngày cũng ngấy.

atoxet

Xe buýt
Em gái cụ chăm thằng ku kia kĩ quá nên (1) nó ko trân trọng sự quan tâm đó và (2) cảm thấy mất tự do. Trong tình yêu có kiểu người mà ta gọi là "bám nhằng nhẵng", tây gọi là "clingy", nếu người này ko điều chỉnh thì sẽ gây ra sự khó chịu cho đối phương. Còn thằng ku kia thì em đoán nó ko yêu theo kiểu nhiệt tình, em nhiều khi cũng thế, bị kêu ca suốt vì "hôm nay a ko bận sao ko nhắn tin cho em" blah blah...,