Những vụ tai nạn máy bay tại Việt Nam

Patek1102

Đi bộ
hy vọng các anh lái su 22 vẫn bình an vô sự ............

Saburo Sakai

Xe đạp
E thấy ko nước nào chết nhiều phi công như ở việt nam nhà ta, mỗi năm tiễn tầm 5-7 chú, hic, toàn chết vô lý, đào tạo đc 1 chú phi công tốn kém thế nào ai cũng biết, vậy mà toàn tèo, ko nhảy dù đc, e thấy máy bay nhà ta toàn hết đát rồi rơi thuốc phóng ghế dù hết niên hạn ko nổ mà nhảy ra đc, mạng sống con người ở VN kể cả tầng lớp cao như phi công cũng rẻ lắm.

Ellacos

Xe tăng
E thấy ko nước nào chết nhiều phi công như ở việt nam nhà ta, mỗi năm tiễn tầm 5-7 chú, hic, toàn chết vô lý, đào tạo đc 1 chú phi công tốn kém thế nào ai cũng biết, vậy mà toàn tèo, ko nhảy dù đc, e thấy máy bay nhà ta toàn hết đát rồi rơi thuốc phóng ghế dù hết niên hạn ko nổ mà nhảy ra đc, mạng sống con người ở VN kể cả tầng lớp cao như phi công cũng rẻ lắm.
Cụ cứ phán như thánh ý nhở, căn cú và đâu cụ bảo thuốc phóng hết nên hạn :-/

nvmy

Xe tải
Tìm thấy mảnh vỡ của Su22 rồi mà vẫn chưa thấy Phi công.
Em tưởng tìm Phi công trước chứ nhỉ !
Chắc việc nào dễ làm trước!
Đùa chứ đi tìm , thấy cái gì báo cáo cái đấy thôi. Chứ phi công nhà mình có thiết bị truyền tin hay định vị mốc tiêu cá nhân đâu mà đi tìm. Chỉ khoanh vùng rồi dòm, thấy thì vớt thôi.

pain

Xe ba gác
mụ [@pain;26066] ơi, ta cùng cầu nguyện thôi, mong là 2 anh không sao dù hi vọng đang ngày càng nhỏ dần :(
anh em biên phòng Bình Thuận thông báo là đã huy động mọi nguồn lực hiện có để trợ giúp cho PK-KQ, F370, Hải quân và CSB rồi, bà con ngư dân cũng rất nhiệt tình giúp đỡ
haiz
Thời lượng vàng đang đếm lùi. Vẫn cầu chúc cho một cái kết có hậu.

Mong rằng chỉ của đi thay người.

otohagiang

Xe container
Ai biết hãy phán còn không thì mời ngậm mồm lại cho đỡ ô nhiễm. Thân ái

otohagiang

Xe container
Xin lỗi nhưng bác là chủ của diễn đàn này ạ?
kính bác, nick tôi chỉ có tên bình thường, không phải min cũng chẳng phải mod
tôi trong quân nên tôi hiểu sự hi sinh của anh em, nhìn đồng đội mình giờ đây ngoài biển cả chẳng biết còn sống hay đã mất, không biết bao giờ mới tìm lại được chắc ai cũng đau lòng
bởi thế nên lúc này hãy chờ tin chính thức của Bộ chứ ngồi đây phán linh tinh, đổ lỗi này nọ thì có lỗi với các anh lắm, chuyện này không dùng để đùa :)

mrchuong

Xe buýt
Cụ [@otohagiang;57467] ơi, giờ này vẫn chưa có tin gì của các anh ạ? Mong sao tin tốt lành đến với 2 anh!

thinhduybao

Xe điện
Em thắc mắc mãi , tại sao hai máy bay rơi cách nhau 3 phút được nhỉ. Nếu va chạm thì không thể . Còn do yếu tố khác thì quãng thời gian ấy quá dài để phi công thứ hai xử lý.

Craftman

Xe buýt
Đành cầu chúc cho 2 anh sống sót trở về chứ biết làm sao bây giờ hả các bác???

Mazspeed

Xe container
tôi trong quân nên tôi hiểu sự hi sinh của anh em, nhìn đồng đội mình giờ đây ngoài biển cả chẳng biết còn sống hay đã mất, không biết bao giờ mới tìm lại được chắc ai cũng đau lòng
bởi thế nên lúc này hãy chờ tin chính thức của Bộ chứ ngồi đây phán linh tinh, đổ lỗi này nọ thì có lỗi với các anh lắm, chuyện này không dùng để đùa :)
Vấn đề ở chỗ tin chính thức của Bộ cũng chưa chắc đã đỡ linh tinh hơn tin chém gió trên này.

otohagiang

Xe container
đến giờ phút này thì ...
em cũng chẳng dám hi vọng gì nữa, Tổ quốc và nhân dân, đồng đội sẽ bên 2 anh dù thế nào đi chăng nữa

Bạch Hổ 89

Xe tải
Xin lỗi nhưng bác là chủ của diễn đàn này ạ?
Lão ấy không phải chủ diễn đàn, nhưng phàn là con người cũng nên có lòng tự trọng, không biết thì đùng có phán lung tung kẻo sau này thèng con nó có vô tình đọc được nó lại chửi đổng ctịt mẹ thèng nào mà còm ngu thế thì chít. Nên em thấy lão ấy lên tiếng là đúng đấy ;)

Bạch Hổ 89

Xe tải
Vấn đề ở chỗ tin chính thức của Bộ cũng chưa chắc đã đỡ linh tinh hơn tin chém gió trên này.
Vấn đề là mấy em phóng tinh viên xào nấu nên nó ra vậy, vì vậy em thấy hạn chế nhà báo lên tầu, ít công bố thông tin cho đến khi có kết luận rõ ràng là đúng ;)

mrchuong

Xe buýt
Vấn đề là mấy em phóng tinh viên xào nấu nên nó ra vậy, vì vậy em thấy hạn chế nhà báo lên tầu, ít công bố thông tin cho đến khi có kết luận rõ ràng là đúng ;)
theo em nên chăng trong những vụ như thế này cần phải có phát ngôn chính thức của bộ quốc phòng, các báo dẫn lại là ok. Chứ kiểu ít thông tin dễ bị các thành phần cực đoan xuyên tạc, suy diễn, bôi xấu hình ảnh nước nhà! Mong các anh vẫn bình yên!

Pobeda

Xe buýt
Tôi cũng từng là lính Lạng Sơn thời kỳ 83-85 nên tôi hiểu tâm trạng của bác cũng như sự bức xúc trước những bài viiết linh tinh vô bổ trong mục này. Nhưng giá bác dùng từ "nhã" hơn một chút thì sẽ hay hơn. Dù sao nhũng người vào đọc ở đây đều đau đáu nỗi niềm với hai phi công gặp nạn không ai vô cảm đâu bác.

pain

Xe ba gác
Tôi cũng từng là lính Lạng Sơn thời kỳ 83-85 nên tôi hiểu tâm trạng của bác cũng như sự bức xúc trước những bài viiết linh tinh vô bổ trong mục này. Nhưng giá bác dùng từ "nhã" hơn một chút thì sẽ hay hơn. Dù sao nhũng người vào đọc ở đây đều đau đáu nỗi niềm với hai phi công gặp nạn không ai vô cảm đâu bác.
Thôi em can các bác.

Thế là hiểu nhau rồi. Ý bác tốt nhưng bác otohagiang cũng có lý. Cũng tại phong trào autochui nên các bác nhầm ý nhau thôi.