[Funland] Nick Vujicic - Ủng hộ hay phản đối cũng vào đây...

Bongbin2009

Xe tăng
Con bé nhà mình đi học về cũng kể bạn nào lớp nó được bố mẹ mua vé đi " xem Nick ". Mình hỏi nó thì nó cũng bảo là Nick giỏi thế nọ thế chai. Mình chỉ bảo là " bố ko cần con giỏi như thế, nghị lực như thế. Bố chỉ cần con biết dọn phòng con sạch sẽ trước khi đi học, quần áo, chăn màn phải gấp để đúng chỗ, sau khi chơi thì phải dọn đồ chơi gọn gàng. Khi bà, mẹ đi đâu về mà xách đồ thì con phải biết ra xách đỡ... Còn nghị lực bố cũng chỉ cần con làm bài xong mới xem tv, trong khi học tập trung ko hơi tý thì chạy ra chạy vào..." Mình nghĩ là các tấm gương là tốt nhưng chả cần cao xa, chỉ cần con cái chúng ta làm được những gì như thế tôi cũng đã thấy hài lòng rồi. Nói thật chứ Nick mà sinh ra trong 1 gia đình bt trên đất VN này thì Nick đã " đi về nơi xa vắng " rồi. Nick là 1 sản phẩm xa xỉ thì hãy để những người ưa xa xỉ xài, tiền của họ mà. Nếu như NN mà bỏ tiền ra làm vụ này thì em mới chửi thôi.
Em cùng ý kiến với cụ.

MerB

Xe điện
Cũng là "Modern Freaks Show" thôi. Một công cụ kiếm tiền cả.
Vụ này lại làm em nhớ tới hồi bé tivi suốt ngày chiếu 1 ông Nga ngố ngoại cảm ngoại kiếc gì đấy mà dân mình cứ dán mắt vào xem còn truyền tai nhau là xem xong chữa được bách bệnh.

mit_map

Xe tải
Em thà bỏ tiền ra đi xem cái anh Nick này còn hơn là bỏ ra tiền triệu để đi xem mấy đứa uốn éo hở mông, hở ngực, hát như rên rỉ.
Cái gì cũng có cái giá của nó. Chả tự nhiên mà anh chàng này nổi tiếng đến thế, chả tự nhiên mà người ra bỏ 30 tỷ ra mời anh ấy về.

taplaioto

Xe điện
Không quan tâm vì không có xiền mua vé ! Ai giả tiền cho anh í qua đây kệ, miễn đừng lấy tiền thuế của ND đóng góp hay NSNN ! :D

MyMac

Xe điện
Lady Gaga là một điển hình thành công của công nghệ lăng xê Mẽo. Thực ra LG là một người hết sức bình thường. Nhưng bầu sô đã tạo kịch bản và biến cô ấy thành một người lập dị với những món thời trang dị thường, đẩy ra đường và để giới truyền thông tự làm nhiệm vụ của nó. Kết quả là LG trở nên nổi tiếng.

Leila

Xe buýt
Em nhặt cái này trên FB, thấy cũng đáng để đọc, share cùng các cụ.

Và đây nữa, cảm nhận được nghị lực phi thường của bé qua ánh mắt.

PS: Em chỉ share để mọi người cùng nhìn đồng bào mình và chú Nick thôi nhé.

zorba

Xe điện
Con bé nhà mình đi học về cũng kể bạn nào lớp nó được bố mẹ mua vé đi " xem Nick ". Mình hỏi nó thì nó cũng bảo là Nick giỏi thế nọ thế chai. Mình chỉ bảo là " bố ko cần con giỏi như thế, nghị lực như thế. Bố chỉ cần con biết dọn phòng con sạch sẽ trước khi đi học, quần áo, chăn màn phải gấp để đúng chỗ, sau khi chơi thì phải dọn đồ chơi gọn gàng. Khi bà, mẹ đi đâu về mà xách đồ thì con phải biết ra xách đỡ... Còn nghị lực bố cũng chỉ cần con làm bài xong mới xem tv, trong khi học tập trung ko hơi tý thì chạy ra chạy vào..." Mình nghĩ là các tấm gương là tốt nhưng chả cần cao xa, chỉ cần con cái chúng ta làm được những gì như thế tôi cũng đã thấy hài lòng rồi. Nói thật chứ Nick mà sinh ra trong 1 gia đình bt trên đất VN này thì Nick đã " đi về nơi xa vắng " rồi. Nick là 1 sản phẩm xa xỉ thì hãy để những người ưa xa xỉ xài, tiền của họ mà. Nếu như NN mà bỏ tiền ra làm vụ này thì em mới chửi thôi.
Em đồng ý với cụ, nếu như NN bỏ tiền ra làm vụ này thì đáng chửi. Còn đây giống như một chương trình ca nhạc thôi mà, cũng chỉ là một dịch vụ, một doanh nghiệp họ đánh hơi được nhu cầu của người tiêu dùng, họ bỏ tiền ra tổ chức dịch vụ này, những người tiêu dùng đang có nhu cầu bỏ tiền mua vé đi xem, ai không có nhu cầu thì thôi. Còn truyền thông và quảng bá tại VN thì đương nhiên, ai tổ chức sự kiện mà không quảng bá?
Cá nhân em rất khâm phục Nick, cũng như khâm phục tất cả những người có hoàn cảnh không may mắn nhưng đầy nghị lực để vượt lên số phận, tuy nhiên cũng phải nói, Nick may mắn khi được o bế bởi truyền thông.
Em thấy vụ này chả có gì, chả ai đáng trách cả, kể cả khán giả - những người tiêu dùng đang phát cuồng - mỗi người có nhu cầu khác nhau, và có sự ảnh hưởng khác nhau, có thể người này nghe anh Nick nói không thấy có sự khác biệt, nhưng với người khác lại tạo cho họ động lực ghê gớm để họ tiến lên.
Cơ mà riêng em thì không mấy quan tâm đến buổi diễn thuyết này.

tratida

Xe container
Khác gì xem youtube đâu, ai ko có điều kiện thì đọc sách thì tưởng tượng tốt hơn. Em cứ tưởng có cái tương tác gì hay hay một chút nhưng mà 1 chiều quá.

Em hoàn toàn nhất trí với cụ à. Hãy từ những việc thiết thực nhất, gần nhất với mình, đó là gia đình mình, bố mẹ anh chị em... mình. Còn những điều cao xa quá thì thôi cụ ạ, nghe nó ảo lắm.

sondong

Xe điện
30 tỷ nhưng chi thật 8 tỷ...:-$

kentdju

Xe điện
Việt mình cũng đầy người như a này thôi mà sống ở XH mình còn khó khăn hơn nhiều. Tung hô nhiều quá
Đúng cụ ạ.
Chỉ có điều này em thắc mắc là không biết các doanh nhân 2 đầu nam bắc thì nghe cậu này nói về cái gì? Em nghĩ chủ yếu là những đối tượng thanh thiếu niên, trẻ em khuyết tật, có thể là sv các trường thôi chứ.
Em cứ thấy nó hài hài như kiểu các doanh nghiệp cũng đang què quặt hết rồi, đang mất hiết niềm tin, nghị lực vào môi trường kinh doanh rồi nên nghe cậu này để sốc lại tinh thần? :D .
Sính ngoại mà cụ.

HuyArt

Xe lăn
Lady Gaga là một điển hình thành công của công nghệ lăng xê Mẽo. Thực ra LG là một người hết sức bình thường. Nhưng bầu sô đã tạo kịch bản và biến cô ấy thành một người lập dị với những món thời trang dị thường, đẩy ra đường và để giới truyền thông tự làm nhiệm vụ của nó. Kết quả là LG trở nên nổi tiếng.
Làm râu ở bển nên tư duy cấp tiến hơn có khác:D
Đồng ý với ví dụ Mợ nêu, em thấy cặp phạm trù bình thường và phi thường nó có ranh giới rất mong manh. Với người này là bình thường nhưng với người khác lại là bất bình thường, mà cái sự bất bình thường ấy ở mức độ nhiều người công nhận thì nó sẽ trở thành phi thường. Muốn vượt qua người khác ở môi trường cạnh tranh cao như giới biểu diễn Mỹ phải có sự khác biệt. Khác biệt hay là chết. Cô ấy bình thường nếu xét về khả năng thanh nhạc nhưng lại trở thành phi thường vì sự khác biệt không giống ai của mình về thời trang và phong cách trình diễn...
Túm lại, không hiểu các cụ ấy ta thán về anh Nick về vấn đề gì? Hát ở trường Xã Đàn, múa ở trường Nguyễn Đình Chiểu theo em là sự vô duyên đến mức có thể nâng tầm đến vĩ nhân rồi đấy. Tất nhiên là vĩ nhân về mặt vô duyên học, he he

Chỉnh sửa cuối:

lequangchinh

Xe tải
giá rổ e ko bàn, nhưng "hàng chất" đấy chứ các kụ :P
mất 30 tỷ, nhưng đánh vào tâm thức của giới trẻ VN, thậm trí là của đa số người VN, về sự vươn lên khó khăn của bản thân để sống có ích cho gia đình & XH,...
cũng đáng để chi đấy chứ ạ
Hy vọng sau vụ này giới trẻ không còn theo trào lưu hâm mộ mấy anh chị đến từ Hàn Quốc nữa.

Cúc cù cu

Xe điện
Ô hay, mợ MyMac này nói hay. Mọi cái bên giãy chết nó rất bình thường. Em có bằng chứng là một thằng bạn thân em sang một học viện nổi tiếng ở Châu Á học, được cử đi học theo diện học bổng nhà nước cấp. ở nước nhà, nó học ngu và thua em nhiều. Ấy vậy mà nó máu nên đánh bạc với số phận sang bển học. Về nước nó nhận xét một cách này với em:
- Việc học tập ở bển thì nói thật, sinh viên các nước thua xa du học sinh mình về trình độ. Mọi mặt luôn. Nhưng ít thức về cộng đồng cao. Nên nó học ít, chơi nhiều và hưởng ứng các phong trào, hiệu ứng xã hội. Đâm ra, bọn giãy chết rất thích truyền thông là vì thế. Nó có thể đợi cả ngày, cả tháng chỉ để tiếp xúc với giới truyền thông 1 phút. Như vậy, nó sẽ có cơ hội được để ý đến nếu có gì đó đột biến hay đột xuất. Do bên nó rất thích của lạ. Nhưng với người mềnh thì ý thức học và sinh hoạt mang tính độc lập, vươn lên theo đúng nghĩa học. Thế nên nó bao giờ cũng học giỏi hơn tất cả các sinh viên các nước cùng đến học. Và bằng chứng nó đã được CTN trao tặng bằng khen.
Qua cách đấy mới thấy ở bển, truyền thông là xiền, là lợi nhuận. Một khi muốn có xiền thì họ sẽ biến những cái không thể thành có thể. Một e kíp PR theo cách mình gọi là bầu xô sẽ biết những người bình thường như Nick hay bất kỳ một ai đó thành một ngôi sao. Tất nhiên cũng một phần Nick sẽ có lợi vì nếu không sẽ không có xiền. Do làm gì để tạo ra xiền. Chính vì lẽ đó. Món khẩu chiến bằng mồm hay mình gọi là diễn thuyết sẽ được nó học một cách thuyết phục. Vì đấy là xiền. Các chính khách ở bển cũng phải coi nghệ thuật diễn thuyết là một điều bắt buộc. Cho nên với Nick ở bển là ok, nhưng về với mình thì bình thường như cân đường hộp sữa vậy. Em không đả kích Nick, em rất tôn trọng sự cố gắng của Nick, nhưng trước khi sang mình hay chăng Nick hiểu về VN hơn.
Các cụ còn nhớ vụ Thím Đàm hay Quang Lê không? Có thể chấp nhận về tận xứ Nghệ xa xôi để hát một vài bài hát cho 1 đám cưới ở vùng xa lắc. Vì chính cái yêu cầu có khi có một khoảng thù lao kếch xù. Nên xiền quyết định sự nổi tiếng. Em tiếc ở mình còn thua xa mấy chú giãy chết về độ PR cho người dân VN.

LuckyCar

Xe container
Trước em có xem chú này trên youtube, lưu vào máy tính để thỉnh thoảng xem lại vì quá ấn tượng, nhưng hôm qua em lại không xem tivi vì đoán chắc nó sẽ giống như một chương trình game show, xem rồi có khi mất đi ấn tượng tốt ban đầu.

cuhaifus

Xe container
Em cũng nhất trí với cụ này

littlebull

Xe buýt
Em thì cũng ngưỡng mộ anh Nick này, nhưng nhìn cái cách hô hào tung hứng ở VN, đua nhâu ăn theo, sự kiện lớn bé... thì ... chán

puredoll

Xe điện
Mong rằng các doanh nhân sau khi gặp Nick, có thể tự thành lập quỹ phi lợi nhuận giúp đỡ những mảnh đời không tròn vẹn tự tin đứng vững trong cuộc đời!

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com
Số tiền này do THS và đơn vị tổ chức event đứng ra làm mà, một hình thức PR thôi. Nhưng em thấy nó rất có ý nghĩa

tainon

Xe điện
Em chả quan tâm, tốn tiền quá.