[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 4

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Ặc,mình cũng thế này. Toàn phải mở hàng hoặc giải vía hộ. Tốn tiền ghê!
May là Lão chỉ phải mở hàng trong phố
Chứ mà hàng quen mạn TDH cũng í ới nhờ Lão mở hàng thì mệt phết đới

Pikapika3

Xe tải
Một phần là do tâm lý đám đông cụ ạ. Họ phân vân chưa biết chọn hàng nào, thấy mình mua họ mua theo thôi.
Bản thân em một dạo cũng phải ăn vịt quay liên miên. Hai vc nhà bán vịt nó bảo hôm nào chị đi qua mua hàng là bọn em bán không xuể, phải lấy thêm vịt ngoài chợ về luộc mới đủ phục vụ khách. Em bảo thế chị có ăn mấy đâu, bọn nó bảo chỉ cần chị qua hỏi han một câu là được. :)
Mở hàng nhiều khi từ sáng sớm có ai biết đâu. Mà nhiều khi cũng là một hàng tình cờ mua. Tự họ nhận ra. Đây là bàn đến chuyện nhẹ vía, theo khía cạnh tâm linh chứ với mình cũng chả quan trọng gì.

Pikapika3

Xe tải
May là Lão chỉ phải mở hàng trong phố
Chứ mà hàng quen mạn TDH cũng í ới nhờ Lão mở hàng thì mệt phết đới
Hồi xưa em làm ở Trần Duy Hưng. Có hàng cafe quen. Thỉnh thoảng có mấy em ra uống cafe nhìn chỉ muốn dắt đi mở hàng :D

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Lão thanhvinhckgtcc kinh nghiệm nhề
Em chưa mở hàng mấy shop cùng lúc bao giờ
Chậc
Em rất quan ngại cho Cụ thanhvinhckgtcc khi mà Cụ ấy mở hàng những mấy em gái nghành ở TDH, vì nếu là gái nghành TDH thì 1 em đã có thể chiến với n CỤ rùi vậy mà Cụ ấy lại mở hàng những vài em gái nghành 1 lúc , em e là hơi quá quá sức của CẬU NHỎ.

meotamthe

Xe cút kít
Mở hàng nhiều khi từ sáng sớm có ai biết đâu. Mà nhiều khi cũng là một hàng tình cờ mua. Tự họ nhận ra. Đây là bàn đến chuyện nhẹ vía, theo khía cạnh tâm linh chứ với mình cũng chả quan trọng gì.
Nhà em nhiều người tốt vía mở hàng lắm, đi ra chợ ai cũng gọi, nhất là bà ngoại tụi nhóc, chợ cóc gần nhà vì toàn trong xóm nên hàng quán họ nhớ lắm.

Nhà em nhiều người tốt vía mở hàng lắm, đi ra chợ ai cũng gọi, nhất là bà ngoại tụi nhóc, chợ cóc gần nhà vì toàn trong xóm nên hàng quán họ nhớ lắm.
Vía mở hàng quả thật là có gì đó may mắn, gấu nhà em đi mua hàng bao giờ cũng được mua rẻ hơn người khác, và khi đến mua thì cho dù đến sau nhưng người bán luôn bán trc cho và không cần quan tâm KH đang chờ trc đó (chỉ cần mua lần 2 là chủ hàng đã nhớ mặt KH là gấu em), đỉnh điểm là chị em bán mỹ phẩm, các đồ dùng khác còn nhờ là mở hàng cho đầu tháng (vài người bạn có shop là cuối tháng chuyển tiền cho gấu để mồng 1 đầu tháng lấy tiền đã chuyển đó mua hàng của shop bạn ( mua online, chỉ là đặt hàng nhưng ko cần nhận hàng ), mà không hiểu sao tháng đó bạn bán hàng rất tốt, nếu tháng sau quên không mở hàng là y rằng tháng sau nữa bị trách là ko mở hàng lên bán ế. đến lạ.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Thiên thu vĩnh biệt có khi cũng đúng,luiân hồi sáu nẻo mà có đến 3 đường ác đạo lỡ sa vào thì còn xa lắm mới quay trở lại làm người được.

Những con đường dẫn đến ác đạo này thì trong các bài kinh sám hối của phật giáo nói rất rõ.
Nói băng lời thì hoi khó. em thấy có video này dễ hiểu hơn

Chỉnh sửa cuối:

groupon

[Tịch thu bằng lái]
chúng ta được lên làm người như ngày nay, hiếm lắm mới có người kiếp trước là người đấy. cũng phải trải qua hàng trăm hàng nghìn năm tu tập đấy
các bác không tin cứ đi soi kiếp sẽ biết

” Sở dĩ bá thiên kiếp
Sở tác nghiệp bất vong
Nhân duyên hội ngộ thời
Quả báo hoàn tự thọ “.
Dịch :
( Dù trải qua trăm ngàn kiếp
Chỗ tạo nghiệp không mất
Khi nhân duyên đến rồi
Quả báo tự chịu lấy )

Chỉnh sửa cuối:

HoaMaudon

Xe tăng
Em chúc các Cụ các Mợ tuần mới Tháng 10 tốt lành ạ

Mở dãn cách rồi, công việc các Cụ Mợ khởi sắc chứ ạ?

Em chúc các Cụ các Mợ tuần mới Tháng 10 tốt lành ạ

Mở dãn cách rồi, công việc các Cụ Mợ khởi sắc chứ ạ?

Cảm ơn Mợ, Chúc Mợ Tháng Mới Sức khỏe-Hp-Thành Công.

Thớt tâm linh cuối tháng buồn quá, mai mồng 1 chắc thớt sẽ đông trở lại.em ủn thớt

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
chúng ta được lên làm người như ngày nay, hiếm lắm mới có người kiếp trước là người đấy. cũng phải trải qua hàng trăm hàng nghìn năm tu tập đấy
các bác không tin cứ đi soi kiếp sẽ biết

” Sở dĩ bá thiên kiếp
Sở tác nghiệp bất vong
Nhân duyên hội ngộ thời
Quả báo hoàn tự thọ “.
Dịch :
( Dù trải qua trăm ngàn kiếp
Chỗ tạo nghiệp không mất
Khi nhân duyên đến rồi
Quả báo tự chịu lấy )
Em hỏi khí ko phải, soi kiếp ở đâu vậy cụ ?

HoaMaudon

Xe tăng
Mùng 1 sớm mai, em kính chúc các Cụ các Mợ topic Tâm linh Một tháng Tốt lành, 30 ngày Vui vẻ, 720 giờ Như ý ạ

Chỉnh sửa cuối:

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Em hỏi khí ko phải, soi kiếp ở đâu vậy cụ ?
chuẩn cụ ạ ! làm gì có khái niệm soi kiếp, chỉ là lục lại một phần ký ức hình ảnh lưu trong tàng thức thôi, mà những cái trong tàng thức thì lúc thấy lúc không, có phải muốn soi là được đâu ?

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
thực hiện các việc cúng giỗ tổ tiên, lau dọn bàn thờ, kính lễ với gia tiên tiền tổ nó thuộc phạm trù trách nhiệm của con cháu, có làm thành tâm thì mới hoàn thành phần trách nhiệm của mình,có chút gọi là phước đức, không làm, bỏ bễ hoặc không thành tâm là tạo nghiệp, mức độ nặng nhẹ khác nhau. Trong thớt cũ em đã có đề xuất các cấp độ về thờ cúng rồi.
Phước đức là thứ con người có thể mang theo sau khi chết.

Nhưng chỉ có công đức của người sống tích lũy thì người còn sống mới hồi hướng được cho gia tiên tổ tiên ông bà cha mẹ đời quá khứ, hiện tại và vị lai. Nhờ công đức đó họ mới rút ngắn thời gian tái sinh trở lại làm người, hoặc tái sinh vào các cảnh giới tốt. Trong công đức đã có phước đức

Lương Vũ Đế đổ cả sản nghiệp quốc gia ra xây chùa độ sư, cúng dường chư tăng mà không tạo được một chút công đức nào. Nói chi người thường. Công đức tạo đã khó, giữ còn khó hơn.

Cho nên con cháu tự tích lũy công đức cho mình, hồi hướng cho gia tiên, tiền tổ, ông bà cha mẹ mới gọi là báo hiếu. Còn làm thế nào để tích lũy được công đức, nó là một câu chuyện dài

Còn lại việc con cháu cúng lễ gia tiên, tổ tiên ông bà cha mẹ là làm tròn trách nhiệm đương nhiên phải làm.
Cái em bội đậm chỉ là nói khơi khơi, chẳng có ví dụ thực tế.
Trong điển tích nhà Phật, Mục Kiều Liên công đức dư thế mà còn chẳng giúp được gì cho mẹ. Vậy cụ giải thích dư thế nào ?