[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Có lẽ thế thật:D. Các cụ bộ đội còn có cấp trên và cả loạt quy định nữa. Léng phéng trêu dân lành có khi thủ trưởng phạt tè mỏ, kể cả có là ma:D.
Nhưng nhiều nghĩa trang liệt sỹ chỉ có mộ tượng trưng thôi chứ không có hoặc rất ít cốt thì phải.
Vâng cụ, chỗ em thì có cốt. Vì em biết một số thân nhân gia đình liệt sĩ. Và ngày xưa mấy lần em gặp lúc quy tập. Xưa toàn dùng thuyền để đưa các bác các chú về.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dạ xã Thạch đồng huyện thanh thuỷ gặp anh Dũng trạm trưởng y tế xã luôn. Các cụ có thể nhậu cá Dũng râu. Tắm Khoa niệm bảo bạn Hùng râu làm kè ai cũng biết:))
Chúc cc có trải nghiệm vs ng phía bên kia:))
Mấy hôm sau hoàn hồn e sang lấy quần áo balo đốt hết:))
Ôi, quần áo với balo của cụ có tội tình gì đâu :-??

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ chứ. Cụ mua hụt lần đầu. Sau đó em vẫn nhớ nên khi cụ hỏi là em để cho cụ luôn cho dù có vài cụ inbox định cướp hàng:D. Chiếc radio đó với người không có hoài niệm thì nó gần như vô giá trị. Nhưng lại rất đáng giá với người quan tâm. Ngày xưa ông già em có chiếc National bé bằng 2 bao diêm, chạy pin tiểu hoặc pin nước tự làm. Mấy anh em cứ chúi đầu buổi tối nghe trộm đài tàu, đọc Tam Quốc với Thủy Hử. Sau em vác lên đại học, nghe một thời gian rồi chả hiểu quẳng đâu mất. Bởi khi đó sắm được quả Walkman nó chất hơn:D nên quên.
Giờ ông anh cứ hỏi tìm lại cho tao để tao trưng bày mà mình cứ gãi đầu gãi tai mãi:D.
Cụ cần nhưng h ko back lại đc vì e tặng người cần, yêu, quý nó lắm. Mấy đứa em nghe a Hùng về xướng lắm, riệu tẹt ga! Lại đc làm đứa con của thần gió:))
Cháu về có mà bánh kẹo tràn trề ăn đã miệng:))
Thực ra e nghĩ vật chất ko đáng j nhưng cái trân quý là tình cảm mà.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ôi, quần áo với balo của cụ có tội tình gì đâu :-??
Ma nó ám thì đốt hết bác ah, e ko thích dùng đồ khi đã có vấn đề.
Hay e ở gần đồng bào phía bắc nhiều bị nhiễm rồi. Đồ vật dùng hàng ngày đều có linh hồn mình trong í.
Kể cả chiếc xe đạp xe máy nó ko ưng mình thì đừng gò nó bắt phải theo mình mãi. E sẽ thanh lý cái xe đạp mà rằm tháng giêng bị cu buôn rau va chạm. Đắt rẻ cũng hoả tiễn.

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao nhìn ảnh của cụ em thấy mảnh đất đằng trước có cái cây to ấy không "thanh bình" tí nào.
Cây đó e dự tỉ lệ ko to vs nhà chính. Các cụ có câu: thần cây đa, ma cây gạo, cú cáo cây đề, hay những cây nhiều năm tuổi ma mãnh hay tụ tập chém gió chọc ghẹo người khác:)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chụp thế này ... 😨
Hình như bác để í cái bể nc cổ vs cái nhà tắm bên cạnh đúng ko? Ko hiểu sao lại để nhà tắm ngay ven đg, mà phía sau nhà rất rộng. Nhẽ phải đặt sau bếp nấu nhà ngang. Thật kỳ lạ:)
Cành cây nhãn già sắp chạm đất rồi.
Thấy bảo rao bán ko ai dám mua, hay mình dìm hàng mua xong pr. Ngôi nhà ma ám xong cho teen check in vs ngủ trọ. Kiếm đượm bác nhỉ?
Những tay nghệ sỹ chuyên viết chuyện liêu trai hay sáng tác bản nhạc dị dị thích lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hình như bác để í cái bể nc cổ vs cái nhà tắm bên cạnh đúng ko? Ko hiểu sao lại để nhà tắm ngay ven đg, mà phía sau nhà rất rộng. Nhẽ phải đặt sau bếp nấu nhà ngang. Thật kỳ lạ:)
Thấy bảo rao bán ko ai dám mua, hay mình dìm hàng mua xong pr. Ngôi nhà ma ám xong cho teen check in vs ngủ trọ. Kiếm đượm bác nhỉ?
Những tay nghệ sỹ chuyên viết chuyện liêu trai hay sáng tác bản nhạc dị dị thích lắm.
Cái này phá đi, san phẳng may ra mới có người dám mua ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Để nguyên bản vậy nó mới liêu trai chớ!
Ý em là chủ san phẳng để bán cho người khác ý. Chứ cụ mua xong mỗi lần về thăm nhà, đi rồi cụ lại đốt quần áo với balo thì tốn quần áo nhỉ? :))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Mong Buyer ko chơi OF nhỉ

Micar

Xe tải
Cụ cần nhưng h ko back lại đc vì e tặng người cần, yêu, quý nó lắm.
Không. Ý em là cái National của ông già em gắn với kỷ niệm của mấy ae cơ. Chứ ông anh em có nguyên 1 phòng đầy những loại đồ âm thanh sưu tầm rồi. Cái đài quân đội màu xanh em để cho cụ là em thấy hay, mua cho ông ấy. Nhưng không phải dòng ông ấy chơi, không lấy nên em mới cho đi thôi :D. Để lại cho người nào cần, chứ thú thực từ hồi lọ mọ bê của cụ KingCat về em nghe được 1,2 lần, cho ông anh không lấy là sau để dưới gầm giường thêm 2 năm nữa trước khi mang ra thanh lý:D

tuantab

Xe tăng
Để nguyên bản vậy nó mới liêu trai chớ!
Nhìn quả nhà em nhớ hồi bé ở quê có nhà 2 vợ chồng bị hủi, họ sống biệt lập trên đồi chứ không ở trong xóm, cũng không giao tiếp với ai.
Thời lạc hậu ai cũng sợ lây không dám đến gần nên cũng k giao tiếp với bên ngoài, bẵng đi 1 time nhà ấy biến mất không dấu vết con gà con chó cũng biến, để lại cái nhà hoang. Chắc rồng rắn kéo nhau về quê hay bỏ đi đâu, làm bà con đồn đại linh tinh cả,hehe

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là chủ san phẳng để bán cho người khác ý. Chứ cụ mua xong mỗi lần về thăm nhà, đi rồi cụ lại đốt quần áo với balo thì tốn quần áo nhỉ? :))
Cho khách thích cảm giác mạnh thuê thôi chứ cho tiền e cũng té ngay:))

DrH2012

Xe buýt
Em vẫn tin những chuyện tâm linh có thật nên vẫn cố gắng làm người tử tế. Đất nhà e ở quê gần 1 sào, mặt đường rất rộng, nhưng kiểu làm cổng vào ngõ. Bà em kể hồi bố e còn bé, có 1 hôm có 1 cụ già đi ngang qua đất nhà em, cụ ấy nhìn rất lâu, sau đó cụ thấy bà em nên kéo lại hỏi. Cụ ấy bảo là" có phải nhà này có 1 bé trai khoảng 4 tuổi, năm ngoái ngã xuống ao nhưng được vớt kịp không?, đất này rất đẹp, nhưng có 1 cô chết trẻ ở đây, cô rất quý đứa bé này nên bảo vệ nó, để ý cúng bái hàng năm nhé. Bà em sợ quá đi hỏi các cụ cao niên trong làng, thì được biết ngày xưa ở đó có 1 cô bị giặc Pháp giết ở đó, đến giờ nhà e vẫn cúng cũng các cụ nhà em. Ở quê em thấy nhiều chuyện huyền bí thật.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn tin những chuyện tâm linh có thật nên vẫn cố gắng làm người tử tế. Đất nhà e ở quê gần 1 sào, mặt đường rất rộng, nhưng kiểu làm cổng vào ngõ. Bà em kể hồi bố e còn bé, có 1 hôm có 1 cụ già đi ngang qua đất nhà em, cụ ấy nhìn rất lâu, sau đó cụ thấy bà em nên kéo lại hỏi. Cụ ấy bảo là" có phải nhà này có 1 bé trai khoảng 4 tuổi, năm ngoái ngã xuống ao nhưng được vớt kịp không?, đất này rất đẹp, nhưng có 1 cô chết trẻ ở đây, cô rất quý đứa bé này nên bảo vệ nó, để ý cúng bái hàng năm nhé. Bà em sợ quá đi hỏi các cụ cao niên trong làng, thì được biết ngày xưa ở đó có 1 cô bị giặc Pháp giết ở đó, đến giờ nhà e vẫn cúng cũng các cụ nhà em. Ở quê em thấy nhiều chuyện huyền bí thật.
Chắc ma nữ muốn hưởng hương khói nên bày trò dọa chủ đất rồi mượn lời cụ già bắn tiếng dồi. Các cụ bẩu khôn dư ma mờ nị

Trạng thái
Thớt đang đóng