[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

thong2288

Xe hơi
Em thấy ở Hà Nội nhiều người kể một số nhà ở không được, ngủ hay bị dựng giường hoặc ngủ dậy đồ đạc không đúng như hôm trước để. Một chuyện mà E nghe được là chuyện của Bà hàng xóm tâm hự với bà mẹ vợ Em: Khoảng năm 200x, Hai ông bà hàng xóm có dành dụm được số tiền khá khá và quyết tâm mua cái nhà mặt phố để đầu tư. Họ tìm được cái nhà có vị trí khá đẹp tại ngã ba đoạn phố Phan Chu Trinh và nhanh chóng xuống tiền mà không tham khảo hàng xóm xung quanh. Vì Ông chồng hay đi công trình nên chỉ có bà Mẹ và hai ông con trai học cấp 1, cấp 2 ở. Bà mẹ ở tầng 2 còn hai đứa con trai ở tầng 3, ban ngày sinh hoạt thì không có chuyện gì xảy ra nhưng cứ đến đêm hai đứa con trai ngủ ở tầng 3 luôn bị đánh thức vì nằm ngủ toàn bị dốc ngược đầu xuống. Họ ở đấy khoảng hơn tuần thì không chịu được nên đành dọn lại về nhà cũ ở. Để thêm thời gian nữa thì họ bán, vì nhà mặt phố lại đoạn ngã ba nên thanh khoản cũng nhanh tuy nhiên Chủ mới về có cẩn thận cải tạo lại nên bóc hết tường ra sơn bả lại thì phía trong dán chi chít bùa khắp cái phòng mà hai Cậu con trai ngủ. Trước đó khi nghe hai cậu con trai kể Bà mới mon men hỏi hàng xóm thì biết được nhà có hai người treo cổ tự tử nên chủ cũ dán chi chít bùa. Em văn không hay với lại nghe qua lời kể của bà Mẹ vợ nên chuyện ko được hấp dẫn nhưng cũng là chuyện thật 100% để CC tham khảo.

Vợ em cũng hay ngủ mơ, tình cờ em đổi chỗ cụ ạ, có 1 hôm như có ai muốn đẩy em ra khỏi chỗ nằm, sáng dậy em định nói với vợ em nhưng lại sợ lo lắng nên lại thôi, vì lâu lắm rồi em có bị bóng đè hay mơ màng gì đâu, nhưng chỉ hôm đấy thôi những hôm sau không thấy nữa. Quan niệm của em trong nhà mình thì chẳng sợ ma mãnh nào cả. Còn các loại tiếng động như đóng mở cửa, xô bàn ghế, tiếng gì đó rơi nghe nhiều năm nay rồi nên cũng quen:D
e thì thỉnh thoảng mới bị bóng đè, dựng giường thì bị 2 lần, còn vợ e thì bị bóng đè liên tục để tỏi với dao đầu giường ko ăn thua, phòng e chỉ kê giường được ở góc đấy nên khó chuyển chỗ khác ạ. e lên nhà mới đc 1 năm nay thôi ạ, từ ngày lên nhà mới thì bị.

DurexXL

Tháo bánh
Làm nghề này mà không doạ người thì khó giàu, lão chuẩn bị sẵn tinh thần nhá:D
Cứ áp dụng những gì bản thân mình đã trải qua với một số Thầy Bà là ngon, Lão yên tâm

Khụ :D

ngasieuchuoi

Xe hơi
Các cụ mợ cho em hỏi chút ạ. Nhà em là nhà cấp 4 chỉ khoảng gần 30m2 nằm trong 1 con ngõ rất nhỏ, lọt thỏm giữa 4 bề là nhà cao tầng và ở ngay miệng cống chung của khu. Nguyên nhà em và nhà phía trước là 1 căn nhà ống, sau vợ chồng ông bà chủ cũ ly dị nên chia đôi nhà và nhà em mua lại căn phía trong, có 1 lối đi vào nhà em rộng chừng 70cm chính là cái cống chung đó.

Do 4 bề đều đã xây nhà cao tầng và chỉ có 1 khoảng độ 70cm cách nhà hàng xóm (chính là lối vào), nhà mới là cấp 4 nên quanh năm không bao giờ có ánh nắng mặt trời chiếu vào nhà. Nhà em có cửa chính và cửa sổ đều quay ra lối đi (miệng cống chung) và chỉ có giữa trưa hè thì mới có nắng chiếu vào cái khe lối đi đó. Em cưới xong là chuyển về đây ở luôn, trước đó nhà cũng xập xệ được cho thuê chứa đồng nát. Sau khi mua lại, bố mẹ chồng em gấp rút xây nhà cấp 4 để cho vợ chồng em ở có cúng nhập trạch đàng hoàng. Nhưng do ban thờ cao nên em không thể tự thắp hương được, toàn nhờ chồng thắp thì bữa đực bữa cái nên không thắp hương 100 ngày được. Nhìn chung em ở đến giờ 3 năm rồi thì không thấy có vấn đề gì lắm, nhưng em nhát gan lại hay thần hồn nát thần tính nên cứ nghĩ nhà không có ánh nắng thì không tốt. Giờ sinh em bé (con em được 9 tháng rồi), ai đến nhà em cũng kêu nhà ẩm thấp quá không có nắng không tốt cho trẻ con nhưng chúng em chưa có điều kiện cải tạo. Ông bà nội cũng giục xây lên nhưng quả thực em nghĩ xây lên thì 4 bề vẫn bị bao bởi nhà cao tầng, ko có nắng, ko khí không lưu thông nên cũng vẫn lưỡng lự.

Các cụ các mợ cho em hỏi có nên ở nhà như vậy không ạ. EM cảm ơn các cụ các mợ nhiều.

TungThoc

Xe điện
Theo góc nhìn của em từ quan điểm tử vi thì việc này không hiệu quả ợ:D
,

Em với lão hợp tác, lão về tâm linh em về tử vi thì lo giề không hoạch phát nhể:D
Cụ xem giúp, em Nam, sinh 14/11/1976 âm, 20:55 phút, năm 2019 này có hạn gì, em cảm thấy có nhiều dấu hiệu công việc không ổn, tính em trở nên vội vàng và nóng nảy, nhiều tai nạn rủi ro rình rập trong cuộc sống quá, ngay chiều nay thôi nếu chậm 1 tý thì cả mảng tôn từ tầng 6 chỗ em đã bay xuống sân đông người mà việc sửa cái mảng tôn này em lsij có liên quan, may mà rm túm tay kịp rồi gọi hét mọi người hỗ trợ, lúc đó thật là như có linh cảm, may cho mọi người bên dưới không bị tai nạn, nếu họ bị thì em cũng liên quan

Chỉnh sửa cuối:

Nguoi.qua.duong

Xe tải
nhà em có mua 1 căn nhà ở Hn để em làm viec thì ở, cũng muốn nếu có việc xuống HN thì có chỗ ở không phải ở nhờ hay nghỉ ks. Cơ mà em còn trẻ mấy chuyện thờ cúng k được rành. Mà nhà em cũng thiên thành nên chuyện lễ bái không được cầu kỳ. Đợt chuyển về nhà mới thì Ông nội em cũng gần 90 cúng nhập trạch, bài cúng thì lấy trên mạng thôi. Mà xong mẹ em với mọi người cũng chỉ dặn là thắp hương 3 ngày liên tục thôi. Chứ không được 100 ngày. "Không biết có sao không"
Em cũng không ở liên tục do em hay ở với bố mẹ. Thỉnh thoảng em về ở nhà mua vài hôm, còn toàn cho mấy đứa em ở nhờ đi học. Cũng không thấy có vấn đề gì. Thỉnh thoảng tầm 9-10h tối em nằm thì nghe tiếng chuyển đồ đạc từ bên nhà hàng xóm vọng sang. Như kiểu kéo bàn ghế thôi.
Thỉnh thoảng lại nghe thấy tiếng ầm ầm 1 2 lần trên sân thượng nhà em. Mà em đi lên thì không thấy gì. Mà tiếng động tường xuất hiện lúc chập tối chứ không có muộn. Hoặc có mà em ngủ nên k biết.
Do em thấy mọi sự vẫn bình thường nên không để ý lắm.
Nhiều khi cũng hơi sợ. Nhưng em nghĩ mình không làm gì động đến thế giới khác, thì họ cũng không làm gì hại đến mình.

Dungly91

Xe tải
Các cụ ạ. E khuyên thật các cụ là ma nó ảo thôi. Các cụ ko phải sợ. Cũng ko phải xoắn. Khó khăn lận đận đừng đổ cho tâm linh mà phải tội. Ma quỷ toàn vô thức tưởng tượng ra thôi. E mong gặp ma quỷ lắm đây. Mà chả gặp. Trước e thuê nhà. Hàng xóm đồn ầm ĩ nhà có bà chúa ngự. e về ở. Ngủ ngon .k vde gì. Ở đc hơn năm. Làm ăn thấy kém hẳn. Nhưng kém là do ở mình thôi. Ma quỷ do mình tâm lý sợ nó nên bị ám ảnh . các cụ cứ ăn ở tốt. Có hiếu với bố mẹ. Sống đàng hoàng tử tế. Quỷ hay yêu tinh ( nếu có ) gặp các cụ cũng 1 2 3 lướt khẩn trương.

Dungly91

Xe tải
cụ nào thắc mắc e sẽ giải đáp cho các cụ. Cụ nào duy vật e giải thích theo duy vật. Duy tâm e giải đáp theo duy tâm. Để các cụ k còn sợ mơ hồ về ma quỷ nữa. Để các cụ vững tin. Sống trên cuộc đời này. Các cụ chỉ nên tin vào chính bản thân mình mà thôi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
cụ nào thắc mắc e sẽ giải đáp cho các cụ. Cụ nào duy vật e giải thích theo duy vật. Duy tâm e giải đáp theo duy tâm. Để các cụ k còn sợ mơ hồ về ma quỷ nữa. Để các cụ vững tin. Sống trên cuộc đời này. Các cụ chỉ nên tin vào chính bản thân mình mà thôi.
Cụ giải đáp giùm em vụ mấy cụ mợ mua nhà mới/ xây lại nhà: nửa đêm nghe tiếng rì rầm/ tiếng bước chân/ tiếng kéo sắt/ tiếng kê đồ...

DurexXL

Tháo bánh
Các cụ mợ cho em hỏi chút ạ. Nhà em là nhà cấp 4 chỉ khoảng gần 30m2 nằm trong 1 con ngõ rất nhỏ, lọt thỏm giữa 4 bề là
nhà cao tầng và ở ngay miệng cống chung của khu. Nguyên nhà em và nhà phía trước là 1 căn nhà ống, sau vợ chồng ông bà chủ cũ ly dị nên chia đôi nhà và nhà em mua lại căn phía trong, có 1 lối đi vào nhà em rộng chừng 70cm chính là cái cống chung đó.

Do 4 bề đều đã xây nhà cao tầng và chỉ có 1 khoảng độ 70cm cách nhà hàng xóm (chính là lối vào), nhà mới là cấp 4 nên quanh năm không bao giờ có ánh nắng mặt trời chiếu vào nhà. Nhà em có cửa chính và cửa sổ đều quay ra lối đi (miệng cống chung) và chỉ có giữa trưa hè thì mới có nắng chiếu vào cái khe lối đi đó. Em cưới xong là chuyển về đây ở luôn, trước đó nhà cũng xập xệ được cho thuê chứa đồng nát. Sau khi mua lại, bố mẹ chồng em gấp rút xây nhà cấp 4 để cho vợ chồng em ở có cúng nhập trạch đàng hoàng. Nhưng do ban thờ cao nên em không thể tự thắp hương được, toàn nhờ chồng thắp thì bữa đực bữa cái nên không thắp hương 100 ngày được. Nhìn chung em ở đến giờ 3 năm rồi thì không thấy có vấn đề gì lắm, nhưng em nhát gan lại hay thần hồn nát thần tính nên cứ nghĩ nhà không có ánh nắng thì không tốt. Giờ sinh em bé (con em được 9 tháng rồi), ai đến nhà em cũng kêu nhà ẩm thấp quá không có nắng không tốt cho trẻ con nhưng chúng em chưa có điều kiện cải tạo. Ông bà nội cũng giục xây lên nhưng quả thực em nghĩ xây lên thì 4 bề vẫn bị bao bởi nhà cao tầng, ko có nắng, ko khí không lưu thông nên cũng vẫn lưỡng lự.

Các cụ các mợ cho em hỏi có nên ở nhà như vậy không ạ. EM cảm ơn các cụ các mợ nhiều.
Theo mô tả của Mợ

Nếu là em

Có điều kiện 1 chút đủ để trả góp

Là em mua chung cư để ở

Nhà đó bán đi trả tiền chung cư

Sống như vậy không ốm thì hơi lạ

honda acura

Xe điện
Em dạo này hay coi youtube đại đức thích thái đức minh
Thấy thầy giảng giải đạo pháp cũng như những thắc mắc của mọi người rất dễ hiểu và khoa học

Hoàng Trang

Xe ngựa
Theo mô tả của Mợ

Nếu là em

Có điều kiện 1 chút đủ để trả góp

Là em mua chung cư để ở

Nhà đó bán đi trả tiền chung cư

Sống như vậy không ốm thì hơi lạ
Klq nhưng sao cụ hôm nay lại trình bày văn bản giống Mun thế này?:-??

hoahongphap

Xe máy
Quác

Về vụ xem ngày thì em không thạo
Dưng từ 23 cho đến giao thừa, lúc đó là Gia thần nhà mình biên chế mỏng hơn ( mấy Cụ Táo ông Táo Bà thuộc diện cán bộ luân chuyển tăng cường cho địa phương đều về Triều đình giao ban), kinh nghiệm từ vụ nhập trạch nhà em mà em đã kể, thì tốt nhất là Mợ làm trước ngày đó, mợ cứ mở các app Lịch vạn sự trên điện thoại cũng được, tìm ngày Hoàng đạo trước ngày 20, thắp hương, sửa lễ như em nói: cút rượu, bánh bao, chịt quay, hoa quả, lễ tiền vàng dành cho Thần Tài (hàng bán họ có đấy), lên hương rồi cứ tâm thành mà khấn, đại ý là con là ABCDE, tuổi, ngụ tại ......, trước giờ chưa biết nên để Ông Địa Ông Tài tọa lạc chưa vừa ý, nay con xin rước Ông Địa Ông tài tọa lạc nơi sáng sủa, tốt lành, kính xin được chứng giám

Bây giờ mùa đông thì thôi, nếu mùa hè hoặc nhà mợ có điều hòa ấm áp, mợ làm cái áo đẹp, kiểu hai dây, khuôn trăng đầy đặn, kính lễ là các Vị ấy hài lòng lắm :">

Em nói nghiêm túc đấy ạ

Cụ ơi, e úp cái ảnh e vẽ phòng khách nhà e lên, cụ xem giúp e hướng nào tốt để e chuyển ban thờ thần tài ạ
Em tuổi âm lịch 1977, chồng e là 1973 nha cụ
E vẽ hơi xấu, cụ chịu khó hình dung nha :)

Byul

Xe buýt
Có cái thứ 5 thì coi như thuốc tiên, 4 cái kia làm cũng được mà không làm cũng chẳng sao (ít nhất cũng trong 6 tháng đầu tiên khi dùng thuốc, coi như hết nước cốt)

Em rất chân thành đấy ạ:">

Em đã làm theo lời cậu 80%
Mời cậu gọi là cám ơn. Nếu đêm nay em ngủ ngon em đội cậu lên trên ạ :D

DurexXL

Tháo bánh
Em đã làm theo lời cậu 80%
Mời cậu gọi là cám ơn. Nếu đêm nay em ngủ ngon em đội cậu lên trên ạ :D
Kính Mợ, mợ cho em thay từ "đội" bằng từ khác là em cảm ơn lắm ạ:">

Kết quả nó sẽ dần dần trong 7 ngày, như nào Mợ phản hồi để em chiêm ngẫm ạ
Cảm ơn Mợ

Klq nhưng sao cụ hôm nay lại trình bày văn bản giống Mun thế này?:-??
Đang chạy ship hàng Mợ êi, rét quá, dừng đèn đỏ tranh thủ gõ rồi chạy tiếp ấy mà
Khụ

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Kính Mợ, mợ bỏ từ "đội" bằng từ khác là em cảm ơn lắm ạ:">

Kết quả nó sẽ dần dần trong 7 ngày, như nào Mợ phản hồi để em chiêm ngẫm ạ
Cảm ơn Mợ

Đang chạy ship hàng Mợ êi, rét quá, dừng đèn đỏ tranh thủ gõ rồi chạy tiếp ấy mà
Khụ
Trời rét em lại thích dừng đèn đỏ vì nó ấm ạ. :D

hoahongphap

Xe máy
Nên chuyển ra vị trí:

1/ Nhìn ra cửa chính
2/ Hợp với tuổi mợ (em cảm nhận mợ là chủ lực kinh tế nên mới ướm hỏi ở trên kia)

Thắp hương thần tài thì Mợ nhớ ngày 10 hàng tháng, làm tí mặn, thịt quay, bánh bao, cút rượu và mợ là người trực tiếp lên hương nhé

Có cái thứ 5 thì coi như thuốc tiên, 4 cái kia làm cũng được mà không làm cũng chẳng sao (ít nhất cũng trong 6 tháng đầu tiên khi dùng thuốc, coi như hết nước cốt)

Em rất chân thành đấy ạ:">

Cụ ơi, e up cái sơ đồ phòng khách nhà e lên, cụ xem giúp e hướng ban thờ Thần Tài nào chuyển đc nha
Em âm lịch 1977, chồng e 1973 ạ
E vẽ hơi xấu, cụ chịu khó hình dung giúp e nha

DurexXL

Tháo bánh
Cụ ơi, e up cái sơ đồ phòng khách nhà e lên, cụ xem giúp e hướng ban thờ Thần Tài nào chuyển đc nha
Em âm lịch 1977, chồng e 1973 ạ
E vẽ hơi xấu, cụ chịu khó hình dung giúp e nha

Theo những gì em biết thì Vị trí chuẩn rồi mợ nhé

Sẽ thuận cho mợ nhiều hơn bây giờ

Mợ hỏi thêm Thầy cho yên tâm