[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

MiTa

Xe lăn
E chả bao giờ sợ ma, cũng ko bgio tin có ma quỷ (ma cô thì e tin là có). Nhưng có chuyện trùng hợp này ko biết e đã kể trên of chưa. Tối hôm đó nhà e đi đám ma ô chú bạn của Bố e. Tới nơi trước khi vào viếng thì ngồi nói chuyện với mấy đứa cháu của ô chú( ô chú ko có vợ con), tụi nó kể khi nằm viện trước khi mất thì ô chú bảo về tìm chô ổng hàm răng giả khi mất thì để vào hòm cho ổng. Nhưng các cháu về tìm ko thấy nên lúc liệm thiếu món đó. Rồi tới lượt nhà e vào viếng, cả nhà đang thắp nhang thì có con chim sẻ bay vào và bị cái quạt trần chém bay vào nóc tủ cạnh cái quan tài, mọi người mới kêu thằng cháu vào lấy xác con chim ra, thằng cháu đứng dưới đất với tay lên xong mặt xanh lét bỏ chạy ra. Nó kể với tay lên chưa chạm phải xác chim thì túm ngay dc bộ răng giả nó mới kể chuyện. Nó sợ mất mật.

thanhtps

Xe buýt
Em hong.........

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hay phỉ báng thánh thần. Hồi năm 1994 lúc đó em học ĐH năm 1 em đang nằm ngủ trên đi văng trên phòng khách. Dưới bếp vẫn có ông cậu với mẹ em đang nấu cơm chiều. Lúc đó tầm 6h chiều mùa hè. Em nằm vẫn tỉnh táo nghe tiếng mẹ em nói chuyện với cậu mà bỗng dưng em thấy cái bàn tay phải của em nó tự nhiên vồ lấy cổ rồi cứ thế bóp nghiến cổ em lại. Em vẫn tỉnh táo và trong tình trạng nghẹt thở nên em dùng bàn tay trái dùng hết sức nắm cái cổ tay bàn tay phải để kéo ra. Em dùng sức kéo ra rất là mạnh những cũng ko thể nào kéo nổi. Một lúc bị ghì chặt cổ như thế em mệt lả và la hét ú ớ để đánh động cho mẹ em và cậu em biết. Em chỉ cảm thấy là bàn tay phải nó gầy gò xương xẩu và đen đúa chứ ko phải bàn tay của mình. Lúc sau em vùng dậy được và gỡ đc cái bàn tay ra thì cũng là lúc nhìn thấy cổ em bị 5 vệt móng sắc nhọn cào như gai chảy máu ướt uống áo mayo ba lỗ em mặc. Em sợ quá chạy xuống bếp cho cậu với mẹ em xem thì cậu với mẹ em bảo ko thấy ai la hét gì đâu. Em cũng lạ là rõ ràng mình la hét to như thế mà ko ai nghe thấy. Lúc đó mẹ em sợ quá mới lật đật lên nhà thắp hương. Một thời gian sau thì cổ em nó lành và cũng ko để lại sẹo nữa. Năm đó 18 tuổi mà tới giờ này 43 tuổi em vẫn nhớ như in cái bàn tay mọi rợ nó túm cổ mình ngày nào.

Fantomu82

Xe buýt
thớt vắng vẻ quá.
Em cũng có chút tâm sự như này:
cụ ông bên đằng nhà vợ em cũng có tham gia chiến tranh. dạo bị đột kích ở trong làng thì cụ hi sinh. sau đó có thông báo về là cụ bị chết ở đây, chỗ này, giờ này nọ kia. sau đó các con đi tìm cũng không thấy. Đến tận bây giờ, bà già vợ cũng đi gọi hồn về xem mất ở đâu mồ mả như nào cũng không đc. rồi cũng xem bói, xem toán nhiều nhưng đến nay vẫn bạch vô âm tín. ngày giỗ thì chỉ căn cứ vào ngày đc thông báo chứ cũng ko biết có chính xác ko. giờ 2 ông bà cũng già rồi, cùng gần đất xa trời rồi nhưng tâm nguyện cuối đời là tìm đc phần mộ của cụ ông. nhưng mọi thứ vẫn cứ đi vào ngõ cụt. Em cũng buồn nhưng ko biết phải làm gì.

SanHoBien

Xe container
E thấy có điểm hơi khó hiểu , ông ý cùng cụ ngồi nói chuyện với mấy bà bán nước lại còn kiểu quen thân nhau. Vậy lúc cụ quay lại hỏi thì họ lại ngạc nhiên? Sao cụ ko hỏi họ lúc ý họ nói chuyện với ai? Em e khả năng cụ bị kiểu ảo giác bị vong dụ chứ thực tế cụ ko ngồi nói chuyện với bà bán nước nào cả.
E cũng nghĩ cụ ấy bị ảo giác đấy :P

công nông tàu

Xe container
thớt vắng vẻ quá.
Em cũng có chút tâm sự như này:
cụ ông bên đằng nhà vợ em cũng có tham gia chiến tranh. dạo bị đột kích ở trong làng thì cụ hi sinh. sau đó có thông báo về là cụ bị chết ở đây, chỗ này, giờ này nọ kia. sau đó các con đi tìm cũng không thấy. Đến tận bây giờ, bà già vợ cũng đi gọi hồn về xem mất ở đâu mồ mả như nào cũng không đc. rồi cũng xem bói, xem toán nhiều nhưng đến nay vẫn bạch vô âm tín. ngày giỗ thì chỉ căn cứ vào ngày đc thông báo chứ cũng ko biết có chính xác ko. giờ 2 ông bà cũng già rồi, cùng gần đất xa trời rồi nhưng tâm nguyện cuối đời là tìm đc phần mộ của cụ ông. nhưng mọi thứ vẫn cứ đi vào ngõ cụt. Em cũng buồn nhưng ko biết phải làm gì.
Dạo đầu năm nhà em có nhờ 1 ông ở Bắc giang tìm mộ. Lúc đầu là bà cô ruột ở quê muốn tìm mộ ông nội em. Nhà em cũng là chỉ làm theo ý cô vì bố em là con trưởng thì đã mất, ở quê còn mỗi cô nên muốn làm cho cô vui lòng chứ nhà em không tin mấy chuyện tìm mộ.
Lên nhà ông thầy ở Bắc giang đặt lễ. Ông ấy bảo nhà này có 5 ngôi mộ bị mất chứ không phải chỉ 1 ngôi là ông nội em. Ông ấy tả địa điểm, vị trí 5 ngôi mộ vanh vách dù ông ấy ở Bắc giang còn quê em ở Vân đình. Đến ngày hẹn ông ấy về quê em làm lễ và chỉ ra 5 chỗ y như hôm trên Bắc giang ông ấy đã mô tả. Có ngôi là mẹ của ông nội em khi chưa đào ông ấy đã nói : cái mộ này tiểu bị vỡ trong không còn gì, có ngôi thì bảo tiểu này không có nắp và được đậy bằng viên gạch. Chuyện này đc bà cô em xác nhận là khi xưa nghe các cụ nói lại là có lấy viên gạch lát sân đình để đậy lên. Lúc đào lên thì đúng như vậy. Tìm đc 5 ngôi nhưng ông ấy bảo chỉ di chuyển 3 ngôi về nghĩa trang thôi còn 2 ngôi là anh và em của ông nội em không muốn di chuyển.
Trong lúc đào ông ấy bất chợt bảo thằng cháu : bố mày cũng về đây này, đang đứng xem đấy. Dù không ai nói cho ông ấy biết là bố thằng cu cháu( ông anh em) đã mất.
Nói chung lúc tìm mộ và đào mộ có nhiều cái mà mình không lý giải được bà chị em từ lúc miễn cưỡng đi theo cầm tiền để chi trả cho công cuộc tìm mộ mà về sau cứ trầm trồ : hay lắm mày ạ .
Sau khi tìm mộ về ngồi ăn uống thì ông anh trai em về nhập vào ông thầy. Có bao nhieu uẩn khúc trong gia đình từ trước đến giờ ông ấy nói ra hết. Chuyện vợ ông ấy nhăm nhăm bán nhà lấy tiền , đối xử không tốt với mẹ chồng.... ông ấy nói ra hết . Trong khi chuyện ấy chỉ trong gia đình em biết.
Chi phí cho thầy đâu như 500k/1 ngôi , thêm tiền 1 mâm cơm hôm lên nhà thầy làm lễ, tiền xe cho thầy từ Bắc giang về Vân đình. Đâu như quãng 5 tr.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Dạo đầu năm nhà em có nhờ 1 ông ở Bắc giang tìm mộ. Lúc đầu là bà cô ruột ở quê muốn tìm mộ ông nội em. Nhà em cũng là chỉ làm theo ý cô vì bố em là con trưởng thì đã mất, ở quê còn mỗi cô nên muốn làm cho cô vui lòng chứ nhà em không tin mấy chuyện tìm mộ.
Lên nhà ông thầy ở Bắc giang đặt lễ. Ông ấy bảo nhà này có 5 ngôi mộ bị mất chứ không phải chỉ 1 ngôi là ông nội em. Ông ấy tả địa điểm, vị trí 5 ngôi mộ vanh vách dù ông ấy ở Bắc giang còn quê em ở Vân đình. Đến ngày hẹn ông ấy về quê em làm lễ và chỉ ra 5 chỗ y như hôm trên Bắc giang ông ấy đã mô tả. Có ngôi là mẹ của ông nội em khi chưa đào ông ấy đã nói : cái mộ này tiểu bị vỡ trong không còn gì, có ngôi thì bảo tiểu này không có nắp và được đậy bằng viên gạch. Chuyện này đc bà cô em xác nhận là khi xưa nghe các cụ nói lại là có lấy viên gạch lát sân đình để đậy lên. Lúc đào lên thì đúng như vậy. Tìm đc 5 ngôi nhưng ông ấy bảo chỉ di chuyển 3 ngôi về nghĩa trang thôi còn 2 ngôi là anh và em của ông nội em không muốn di chuyển.
Trong lúc đào ông ấy bất chợt bảo thằng cháu : bố mày cũng về đây này, đang đứng xem đấy. Dù không ai nói cho ông ấy biết là bố thằng cu cháu( ông anh em) đã mất.
Nói chung lúc tìm mộ và đào mộ có nhiều cái mà mình không lý giải được bà chị em từ lúc miễn cưỡng đi theo cầm tiền để chi trả cho công cuộc tìm mộ mà về sau cứ trầm trồ : hay lắm mày ạ .
Sau khi tìm mộ về ngồi ăn uống thì ông anh trai em về nhập vào ông thầy. Có bao nhieu uẩn khúc trong gia đình từ trước đến giờ ông ấy nói ra hết. Chuyện vợ ông ấy nhăm nhăm bán nhà lấy tiền , đối xử không tốt với mẹ chồng.... ông ấy nói ra hết . Trong khi chuyện ấy chỉ trong gia đình em biết.
Chi phí cho thầy đâu như 500k/1 ngôi , thêm tiền 1 mâm cơm hôm lên nhà thầy làm lễ, tiền xe cho thầy từ Bắc giang về Vân đình. Đâu như quãng 5 tr.
Cụ cho em xin địa chỉ và sđt của thầy với ạ? Em cảm ơn cụ

công nông tàu

Xe container

Fantomu82

Xe buýt
chào cụ. Cụ có địa chỉ nhà ông thầy ở Bắc Giang không chỉ em với. Có dịp em chở bà già ngoại về đó xem thế nào. Cám ơn cụ trước.

công nông tàu

Xe container
chào cụ. Cụ có địa chỉ nhà ông thầy ở Bắc Giang không chỉ em với. Có dịp em chở bà già ngoại về đó xem thế nào. Cám ơn cụ trước.
Cụ cho em xin địa chỉ và sđt của thầy với ạ? Em cảm ơn cụ
Em hỏi được cho các cụ số đt của thầy , các cụ tự liên lạc hỏi địa chỉ nhé.

0397050847 - Thầy tên là Nhỡ.

phuonghue1802

Xe máy
Cụ ơi cụ còn địa chỉ của thầy đó ko cụ? Nhà e cũng thất lạc mộ ông nội em năm mươi năm nay rồi. Đi tìm nhiều nơi, nhiều thầy rồi mà chưa dc

phuonghue1802

Xe máy
Tránh thì khó lắm cụ ah. Hầu như là không tránh được. Nhưng tử vi chỉ định chất, chứ không định lượng (trừ 1 số trường hợp đặc biệt). Tức là cụ gặp hạn nặng (nhưng nặng thế nào? nặng vừa, rất nặng, nặng ko thể qua khỏi thì tử vi ko định) và trong lá số có những sao có thể hoá giải hạn của cụ. Nếu cụ biết trước thì cụ có thể lựa làm theo các sao hoá giải để hoá giải 1 phần cái hạn của cụ và làm hạn nhẹ đi.
Hoặc là sắp tới cụ sẽ vào vận tốt, và cụ biết là vận này cụ sẽ phất về tiền bạc nhưng cụ sẽ nhìn ra được cụ thể năm nào đấy cụ có lộc từ đất cát thì cụ sẽ chuẩn bị tiền (cụ giữ hay gửi ai đấy) tới năm đấy cụ chơi lớn thì cái lộc của cụ nhận được sẽ nhận được nhiều hơn. Còn nếu cụ ko biết thì năm đấy do cơ duyên cụ vẫn nhận được lộc từ đất cát nhưng nhiều hay ít thì do cụ có may mắn hay ko.
Hoặc là nếu cụ biết trước năm tới cụ hao tán tiền bạc và có tín hiệu đau ốm thì đầu năm cụ bỏ ra luôn 1 khoản tiền lớn xây nhà hay mua oto hay mua sắm đồ đạc cho gia đình hoặc biếu bố mẹ cụ hay cho vay để hao tán tiền bạc đi thì cụ chỉ còn đau ốm thường thui. Nếu năm đấy tiền cứ về đầy túi ko hao tán thì kiểu gì cụ cũng sẽ bị ốm nặng hay gặp vận xui gì đấy để bị hao tán tiền bạc.
Tức là cụ vẫn làm đúng số, nhưng cụ chủ động làm thế nào để giảm nhẹ được hạn và làm thế nào để tăng được lợi cho cụ khi vận đẹp đến. Theo em đấy chính là cái hay của tử vị.
Cụ nói chuẩn quá !

Chamlai1p

Xe đạp
Họ hàng xa lắc thì đến làm méo gì.

Thích Đu Đủ

Xe điện
E cũng mong nó là ma nữ nhưng không phải mới chán. Hệ hệ
Lâu lắm e mới lại tìm đc mấy thớt này :)) đọc dải trí buổi đêm phết ạ.
Khổ đêm cứ mơ ma nữ ló đè mìn mờ chạ được. Buồn ơi nà buồn ;))