[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Hoàng Trang

<font color="red"><b>OFer Tích Cực</b></font>
Ngày xưa dọc đương thi thoảng lại có căn nhà bỏ không thế này mới khiếp, đằng sau nhà là 1 cây đa, đêm nằm hút thuốc lào ở đây không bị bóng đè mới lạ

Nhìn kiến trúc như đình/ miếu.

Hiepliberty

Xe đạp
Cụ DurexXL cho e hỏi chút việc ah?
1. từ khi 5,6 tuổi cho đến bây giờ hơn 30 e thường mơ 1 giấc mơ giống nhau từ màu sắc sự việc đó là 1 đoàn ngươfi leo lên con dốc, e đứng quan sát thì có mấy tảng đá bự lăn xuống, e hét lên mọi ngươfi chạy toán loạn, bỗng có 1tảng đá bự rơi xuống sắp đè e thì chân e giựt giựt e tỉnh dậy. E hỏi giấc mơ đó có ý nghĩa gì ko ah?
.
Em cũng có vài lần gặp tảng đá như thế, người mình thì bé tí xong đá siêu to rơi xuống

Alibattu

Xe hơi
Các Kụ Mợ nghĩ thế nào về thuyết Nhất Nguyên?

Tức là chỉ có 1 CHỈNH THỂ DUY NHẤT SONG HÀNH 2 CÕI ÂM DƯƠNG

Mỗi dân tộc, tín ngưỡng, tôn giáo tuy có quan niệm, giáo lý khác nhau, nhưng đều chỉ là các ánh xạ phản chiếu từ cái ĐƠN NHẤT này ra
Lần đầu tiên em nghe thấy thuyết này.

Tùng indaogia

Xe tải
Đợt này đc cậu em cho 1 bịch cái này, nó nhẹ hơn, điếu bé tí, em cũng thử xem như nào
Em nghe đồn Mal làm từ sợi hóa học. Cụ cân nhắc
Chứ Mal thì gắn bó rồi ợ
Đợt này đc cậu em cho 1 bịch cái này, nó nhẹ hơn, điếu bé tí, em cũng thử xem như nào

Chứ Mal thì gắn bó rồi ợ
Em nghe đồn Mal làm từ sợi hóa học. Cụ cân nhắc nhé.

DurexXL

Xe điện

Tùng indaogia

Xe tải
Cảm ơn Kụ

Em đang cố bỏ dần đây kụ ạ, chứ bjo cũng bắt đầu già rồi, ho nhiều ....hic
Khó phết đấy cụ ạ,cứ để theo tự nhiên thôi. Hay cụ thử sang Thăng Long dẹt như em đê, em thấy khá ổn. Mà cụ ngủ đê, mai em còn có truyện đọc. Hiiiiii.....

DurexXL

Xe điện
Khó phết đấy cụ ạ,cứ để theo tự nhiên thôi. Hay cụ thử sang Thăng Long dẹt như em đê, em thấy khá ổn. Mà cụ ngủ đê, mai em còn có truyện đọc. Hiiiiii.....
Em đang lạch xạch kể chuyện mà, Kụ sang thớt kia với em đê

DurexXL

Xe điện

linhmy

Đi bộ
Tránh thì khó lắm cụ ah. Hầu như là không tránh được. Nhưng tử vi chỉ định chất, chứ không định lượng (trừ 1 số trường hợp đặc biệt). Tức là cụ gặp hạn nặng (nhưng nặng thế nào? nặng vừa, rất nặng, nặng ko thể qua khỏi thì tử vi ko định) và trong lá số có những sao có thể hoá giải hạn của cụ. Nếu cụ biết trước thì cụ có thể lựa làm theo các sao hoá giải để hoá giải 1 phần cái hạn của cụ và làm hạn nhẹ đi.
Hoặc là sắp tới cụ sẽ vào vận tốt, và cụ biết là vận này cụ sẽ phất về tiền bạc nhưng cụ sẽ nhìn ra được cụ thể năm nào đấy cụ có lộc từ đất cát thì cụ sẽ chuẩn bị tiền (cụ giữ hay gửi ai đấy) tới năm đấy cụ chơi lớn thì cái lộc của cụ nhận được sẽ nhận được nhiều hơn. Còn nếu cụ ko biết thì năm đấy do cơ duyên cụ vẫn nhận được lộc từ đất cát nhưng nhiều hay ít thì do cụ có may mắn hay ko.
Hoặc là nếu cụ biết trước năm tới cụ hao tán tiền bạc và có tín hiệu đau ốm thì đầu năm cụ bỏ ra luôn 1 khoản tiền lớn xây nhà hay mua oto hay mua sắm đồ đạc cho gia đình hoặc biếu bố mẹ cụ hay cho vay để hao tán tiền bạc đi thì cụ chỉ còn đau ốm thường thui. Nếu năm đấy tiền cứ về đầy túi ko hao tán thì kiểu gì cụ cũng sẽ bị ốm nặng hay gặp vận xui gì đấy để bị hao tán tiền bạc.
Tức là cụ vẫn làm đúng số, nhưng cụ chủ động làm thế nào để giảm nhẹ được hạn và làm thế nào để tăng được lợi cho cụ khi vận đẹp đến. Theo em đấy chính là cái hay của tử vị.
Mợ nói hay quá. E chỉ biết vote Mợ 5 sao chứ không biết nói gì hơn

Muachieu

Xe máy
Nhân chuyện của Lão Huynh honda acura có nhắc đến việc vận áo xám liên tiếp, em xin phép lạm bàn chút về Trùng, đây là những hiểu biết nông cạn của em, rút ra từ thực tế xung quanh

Như các Kụ, Mợ đã biết, Trùng có nhiều mức độ

Nặng (thất xa, tam xa) thì ngay trong 3 ngày đã có người đi tiếp, thậm chí chưa đến 3 ngày
Những người ra đi thì thường đột ngột, bạo liệt hoặc trẻ

Với Trùng kiểu này, tuy thảm khốc, nhưng lộ diện rất sớm và thường là gia tộc sẽ nhanh chóng mời Thầy cao tay trấn yểm, hoá giải

Nhưng cũng có 1 dạng dây Trùng khác, nó dường như êm ả hơn...

Người ra đi đầu tiên khởi tạo dây trùng là 1 người khá lớn tuổi, đau ốm lâu năm, không tạo ra sự bất ngờ, hoảng sợ hay đề phòng

Mặc dù bấm ra giờ xấu, nhưng do ko lễ hay ko gặp thầy lễ cao tay....dây trùng âm ỉ

Nhưng cũng chẳng có ai ra đi

Đến sát ngày giỗ hết, hoặc thậm chí sau giỗ hết nhưng vẫn chưa qua 36 tháng, đến những ngày cuối cùng của tháng 36ấy, có 1 người ra đi ...
Người này cũng ốm lâu, cũng lớn tuổi ...đại loại là ko gây bất ngờ, thậm chí là giờ đi ko xấu ....
Nhưng bản chất vẫn là tiếp nối dây Trùng...

Cứ thế, kéo dài tới 5,6 năm...dây Trùng âm thầm như nùi lửa âm ỉ trong cây rơm....

Và đến thời điểm Phúc của gia tộc ấy cạn, mỏng ...như là cây rơm gặp trời hanh tiết khô...

Nùi lửa âm ỉ bùng lên....Dây Trùng bùng lộ.... Và hàng loạt người ra đi...trẻ trung, tức tưởi, khốc liệt, bi thương.... Gia tộc kinh hoàng tìm thầy, nhưng thầy không cao tay cũng không tìm ra đc mạch Trùng để trị ....

Đó mới là kinh hoàng, là những dây Trùng Diệt Tộc

Kinh khủng

Chính vì vậy, không phải mê tín, nhưng cứ từ 6 năm trở lên yên ổn, mới yên tâm được

Các Kụ Mợ thấy đúng ko ạ....
Cháu chào cccm trong thớt ạ, Cháu cũng ngắm nghía thớt này đã lâu, hôm nay cháu mạnh dạn hỏi cao nhân xin các cụ cho nhà cháu cao kiến về việc trùng tang ạ.
Chị gái cháu mất 27/7/2016, anh trai cháu mất 16/12/2016 như vậy là trùng tang rồi phải ko cccm?
Bây giờ nhà cháu còn lo hơn nữa là bố cháu đang bị viêm gan B, không biết đc bao nhiêu thời gian nữa, chắc tính ngày thôi ạ.
Ông cụ nhà cháu cũng 87 tuổi rồi ko đáng lo lắm nhưng cháu sợ mọi việc còn ở tương lai nữa ạ...

Chuyện của các cụ hay quá, mà em chỉ dám đọc ban ngày thôi ạ :(
Em là lái hơi cũ (2016), mà lâu không vào quên mất mật khẩu, xin cấp lại thì mãi không nhận được mã xác nhận, nên thôi lập cái mới.
Kính các cụ mợ 1 ly, mong các cụ mợ luôn mạnh khoẻ, đều tay để chúng em được thêm nhiều trải nghiệm ạ.

Cháu chào cccm trong thớt ạ, Cháu cũng ngắm nghía thớt này đã lâu, hôm nay cháu mạnh dạn hỏi cao nhân xin các cụ cho nhà cháu cao kiến về việc trùng tang ạ.
Chị gái cháu mất 27/7/2016, anh trai cháu mất 16/12/2016 như vậy là trùng tang rồi phải ko cccm?
Bây giờ nhà cháu còn lo hơn nữa là bố cháu đang bị viêm gan B, không biết đc bao nhiêu thời gian nữa, chắc tính ngày thôi ạ.
Ông cụ nhà cháu cũng 87 tuổi rồi ko đáng lo lắm nhưng cháu sợ mọi việc còn ở tương lai nữa ạ...
Hơi tò mò việc riêng chút nhưng chị gái và anh trai mất vì nguyên nhân gì? Có liên quan đến viêm gan B không ạ. Vì bệnh này thường phần lớn lây từ mẹ, bố sang con ngay khi còn nhỏ.

tungLam.nwl

Xe buýt
Hồi trước em có đi tham gia gọi hồn ngồi quây lại để một bà đồng gọi lên xem nhập vào ai. Em đang ngồi thấy rùng rùng thì sợ quá vì tưởng bị nhập vào người, may quá hóa ra cái điện thoại để chế độ rung. Sau cũng có bà bác bị nhập vào kể chuyện nhưng hỏi nơi mất và mộ chí thì không biết. Em cũng không bác bỏ hay không tin nhưng theo suy nghĩ của em chỉ có thể gọi được những ký ức của người khi họ còn sống chứ người đã chết nói ra được những điều sau khi họ chết thì không khả thi. ( Vì đầy vụ giết người vẫn không tìm được hung thủ dù đã gọi hồn các kiểu đấy thôi).

Muachieu

Xe máy
Hơi tò mò việc riêng chút nhưng chị gái và anh trai mất vì nguyên nhân gì? Có liên quan đến viêm gan B không ạ. Vì bệnh này thường phần lớn lây từ mẹ, bố sang con ngay khi còn nhỏ.
Chị gái cháu bị u xương dạ, đi viện mấy tháng và về nhà mấy tháng thì cũng đi. Còn ông anh trai cháu thì ung thư gan cũng ko biết do viêm gan B hay ko, ông ấy chắc do hay uống rượu bia thôi ạ...

Chị gái cháu bị u xương dạ, đi viện mấy tháng và về nhà mấy tháng thì cũng đi. Còn ông anh trai cháu thì ung thư gan cũng ko biết do viêm gan B hay ko, ông ấy chắc do hay uống rượu bia thôi ạ...
Em bị vg B nên em có tìm hiểu qua về nó. Như vậy khả năng cao là có liên quan cụ ạ.
Đa số tuổi thọ vgB nằm trong khoảng 50-60. Rượu bia chỉ là thúc đẩy quá trình thôi. Phụ nữ bị vg B k bia rượu cũng có thể bị ung thư gan. Mà nếu k bị ung thư gan thì thể trạng nó cũng đã yếu do vg B sẽ dễ mắc bệnh khác.
Như ông cụ nhà cụ 87 tuổi là hiếm rồi.
E cũng chỉ mong độ 65 là thỏa mãn ước nguyện rồi.

DurexXL

Xe điện