[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Bigmoto

Xe container

cherrychi

Xe hơi
Mai cuối tuần nên tối nay em thức khuya hóng chuyện.

Abram

Xe điện
Khó hiểu ! Em cũng không hiểu nốt. Và có nhiều thứ không thể lý giải bằng khoa học vô thần.
Em mới đọc đến đây :D
Em tin vào tâm linh và lại cố nhìn nhận dưới cái nhìn khoa học.

Có một lần ngồi tranh luận với một anh bạn có chuyên môn về tâm linh. Một bên vô thần, một bên hữu thần thì luận đến bao giờ cho dứt :)
Nhưng có một câu hỏi của bác ấy hỏi làm em chững lại, không cãi được. Nay chia sẻ với các cụ.

Từ bé đi học, ai cũng biết câu kinh điển: vật chất không tự nhiên sinh ra, ko tự nhiên mất đi, nó chỉ chuyển hoá từ dạng này sang dạng khác.
Năng lượng cũng vậy.
Vậy, với một cơ thể sống bao gồm cái xác và cái năng lượng làm cho cái xác chuyển động, suy nghĩ...
Cái xác thì rõ rồi, chết trở về với cát bụi đúng nghĩa đen. Vậy cái thứ năng lượng kia nó đi đâu, tồn tại dưới dạng nào, có sự tương đồng nào với cái gọi là hồn của các tôn giáo không?

Có lẽ là có sự tồn tại của năng lượng này dưới dạng nào đấy (sóng, hạt hay những gì tương tự thế mang năng lượng) các cụ nhỉ!?

Nếu điều đó đúng thì có thể có sự sự tương tác là đương nhiên, khoa học hiện đại đã chứng minh.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Từ trước khi đọc thớt này thì e rất mơ hồ và ít để ý về tử vi cụ ah. Chẳng qua e cũng 82 và trải qua 3 năm xuống dốc lên e đoán vậy thôi.
Hạn tam tai cụ ah! 3 năm vừa qua nhọ nhể... làm gì cũng hỏng!

Nva057

Xe buýt
Chuyện này e nghe post dâu đó rồi nè. Còn cả đi làm lễ để cho nó về nữa :D
Tiện em kể cho lão nghe 1 chuyện ntn, xin phép ko nói cụ thể địa điểm vì em thấy ko cần thiết.
Có một thanh niên đi 1 cái xe máy và chui vào gầm oto, dù tốc độ đi của cậu ý là bình thường và cũng ko quá sát xe tải. Bố thanh niên sau khi cậu mất nằm mơ thấy cậu ý bảo là con bị 2 đứa nó kéo con vào xe tải chứ không phải con tự đâm chui vào gầm, hôm sau bố cậu đấy đến chỗ cậu mất ngồi nói chuyện với 1 bà quán nước bảo chỗ có ai bị tai nạn ko? bà hàng nước nói.....Trước thì có 2 cậu thanh niên đèo nhau chết...mới đây đúng chỗ đấy cũng có 1 cậu thanh niên bị chết. :T

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]

Nva057

Xe buýt
Vong nhập như vậy có phải trường hợp quỷ nhập tràng ko ạ? Đại loại cũng đang nằm liệt hoặc mới chết mà tuẹ sống dậy.nhưng tính nết thay đổi khác hẳn
Sau chuyện đấy còn 1 chuyện về vong nữ kia nữa. Đối diện bên nhà em nhìn sang bên kia ao( nay đã lấp xây nhà văn hóa) nhà hàng xóm có 1 ông lão ngoài 90 đang nằm liệt giường tiên lượng xấu có thể ra đi bất cứ lúc nào. Lúc bố em sang chơi thì thì đột nhiên tỉnh lại đòi phải ra ngồi đầu giường cho ông gối đầu lên tay. Được 1 lúc ông lão kia ngồi dậy kêu đói đòi ăn. Đi ra hẳn bàn ăn làm 2 bát cơm ngon lành không rơi 1 hạt cơm nào. Cả nhà há mồm không ai tin được vì mấy ngày nay đến cháo húp còn chả nổi giờ lại ăn đc cả cơm. Đến tận bây giờ ông kia vẫn sống. Ông thầy ở nha trang nói là vong nữ kia nhập rồi, còn lâu cụ kia mới đi

Trường tk1

Xe đạp
Em xin tiếp ạ

Câu chuyện ngôi nhà trên phố cổ

Cho đến bây giờ, khi em cũng giữ ý không đến ngôi nhà đó đã được tầm 3 năm, em vẫn không hiểu sao trong khoảng thời gian trước đó, có những sự tương tác của em nó cứ như là em buột miệng nói ra, nói xong rồi không hiểu tại sao mình nói thế ....và những người nghe em nói thì đều phát sợ

Quay lại ngôi nhà, và đây là những chuyện em nghe vợ, bố vợ em kể lại hoặc xác nhận

Nói qua một chút về Bố vợ em

Ông là cựu chiến binh, lính cao xạ, rắn rỏi, chai sạn...từng chiến đấu những năm bom đạn thời chống Mỹ, đến bjo, ông vẫn hào hứng kể lại chuyện khẩu đội ông đánh như thế nào

Hết chiến tranh, ông giải ngũ, về làm hợp tác xã. Trong kinh tế ông cực kỳ tháo vát. Chấm dứt bao cấp, 1986 đổi mới, ông cùng con trai (anh V) phát triển nghề của HTX, đấu thầu lại nhà xưởng, máy móc....phát triển kinh tế cực tốt và giàu có

Về tâm linh, ông là người vô thần 101%, không lễ lạc cúng bái bất kỳ ai ở đâu trừ giỗ bố mẹ, ông chẳng tin vào ma quỷ vì ông là lính chiến trở về từ bom đạn

Vợ ông,là một phụ nữ Bắc bộ điển hình, theo, nghe và phục tùng chồng, nên cũng vô thần như ông (thời điểm đó)

Khi anh V đến giao hàng ở gần ngôi nhà đó, thì tình cờ - như số phận - gặp ông già chủ nhà đi bộ ở đâu đó về, dăm câu chào hỏi, biết được ông đang muốn bán nhà....anh vào xem và kết ngay, về đưa bố lên

Ông chủ nhà là 1 đại tá về hưu, được phân ngôi nhà đó, chỉ có 2 ông bà sống với nhau
Cuộc trao đổi diễn ra chóng vánh và thành công với một mức giá mà hai bố con cảm thấy rất tuyệt. Ông bà chủ nhà cũng nhanh chóng giao nhà với thuật ngữ ngày nay gọi là full đồ

Chỉ hơn tháng sau, gia đình vợ em đã háo hức về nhà mới...Ông, Bà, VC con trai, cháu đích tôn và cô gái út ....

Em đang gõ tiếp ạ
Cụ gõ dài chút nhá, mai được nghỉ, bọn e thức khuya đợi

thien.tn

Xe tải
Em xin tiếp ạ

Câu chuyện ngôi nhà trên phố cổ

Cho đến bây giờ, khi em cũng giữ ý không đến ngôi nhà đó đã được tầm 3 năm, em vẫn không hiểu sao trong khoảng thời gian trước đó, có những sự tương tác của em nó cứ như là em buột miệng nói ra, nói xong rồi không hiểu tại sao mình nói thế ....và những người nghe em nói thì đều phát sợ

Quay lại ngôi nhà, và đây là những chuyện em nghe vợ, bố vợ em kể lại hoặc xác nhận

Nói qua một chút về Bố vợ em

Ông là cựu chiến binh, lính cao xạ, rắn rỏi, chai sạn...từng chiến đấu những năm bom đạn thời chống Mỹ, đến bjo, ông vẫn hào hứng kể lại chuyện khẩu đội ông đánh như thế nào

Hết chiến tranh, ông giải ngũ, về làm hợp tác xã. Trong kinh tế ông cực kỳ tháo vát. Chấm dứt bao cấp, 1986 đổi mới, ông cùng con trai (anh V) phát triển nghề của HTX, đấu thầu lại nhà xưởng, máy móc....phát triển kinh tế cực tốt và giàu có

Về tâm linh, ông là người vô thần 101%, không lễ lạc cúng bái bất kỳ ai ở đâu trừ giỗ bố mẹ, ông chẳng tin vào ma quỷ vì ông là lính chiến trở về từ bom đạn

Vợ ông,là một phụ nữ Bắc bộ điển hình, theo, nghe và phục tùng chồng, nên cũng vô thần như ông (thời điểm đó)

Khi anh V đến giao hàng ở gần ngôi nhà đó, thì tình cờ - như số phận - gặp ông già chủ nhà đi bộ ở đâu đó về, dăm câu chào hỏi, biết được ông đang muốn bán nhà....anh vào xem và kết ngay, về đưa bố lên

Ông chủ nhà là 1 đại tá về hưu, được phân ngôi nhà đó, chỉ có 2 ông bà sống với nhau
Cuộc trao đổi diễn ra chóng vánh và thành công với một mức giá mà hai bố con cảm thấy rất tuyệt. Ông bà chủ nhà cũng nhanh chóng giao nhà với thuật ngữ ngày nay gọi là full đồ

Chỉ hơn tháng sau, gia đình vợ em đã háo hức về nhà mới...Ông, Bà, VC con trai, cháu đích tôn và cô gái út ....

Em đang gõ tiếp ạ
em đóng bỉm chờ sẵn rồi cụ nhá :D

thuongnho

Xe buýt
Thực sự đọc những chia xẻ trong topic này mới cảm nhận thấy hiểu biết của con người vẫn còn ít ỏi lắm. Hóng các cụ, mợ viết nhưng vừa đọc vừa đeo bỉm, e còn ko dám ra khỏi phòng.

Nhân đây e muốn nhờ các cụ, mợ khai sáng ý nghĩa của lễ trả nợ tứ phủ và tào quan với ạ. Thời gian vừa rồi e bế tắc quá và có đi xem bói, thầy phán e nên làm lễ trả nợ tứ phủ và tào quan. Em không biết về lĩnh vưkc này nên mạo muội hỏi, mong các cụ mợ chia xẻ có nên làm và nếu làm thì nên thế nào để khai sáng cho e với ạ.
E cám ơn.

hp78

Xe điện
Thực sự đọc những chia xẻ trong topic này mới cảm nhận thấy hiểu biết của con người vẫn còn ít ỏi lắm. Hóng các cụ, mợ viết nhưng vừa đọc vừa đeo bỉm, e còn ko dám ra khỏi phòng.

Nhân đây e muốn nhờ các cụ, mợ khai sáng ý nghĩa của lễ trả nợ tứ phủ và tào quan với ạ. Thời gian vừa rồi e bế tắc quá và có đi xem bói, thầy phán e nên làm lễ trả nợ tứ phủ và tào quan. Em không biết về lĩnh vưkc này nên mạo muội hỏi, mong các cụ mợ chia xẻ có nên làm và nếu làm thì nên thế nào để khai sáng cho e với ạ.
E cám ơn.
Món Tứ Phủ và Tào Quan này tốn kém đấy cụ ạ:D Cách đây 2 năm vợ em đi xem cô H ở TK phán như vậy, vợ chồng em đi về và không quay lại ạ.

Dungly91

Xe tải

E cám ơn.
Đừng nghe lũ lưu manh mà mất tiền oan cụ nhé. Cụ cứ cầm cái dép vả bỏ mịa mấy thằng thấy bói bắt mất tiền làm lễ đi.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều vụ bị tai nạn như thế, có ông anh bên điều tra kể chuyện, khi lấy lời khai của các tài xế gây tai nạn thì nhiều trường hợp họ nói đang lái xe bình thường thì tự nhiên thấy người trước đầu xe (bên phải hoặc bên trái) nên phải đánh lái để tránh nên mới gây tai nạn, thực tế khi cán bộ điều tra hỏi những người xung quanh thì họ nói không có ai ở đó nhưng khi lái xe miêu tả người như thế này, thế kia thì những người sống quanh đó đều nói là trước đây đã có người đúng như miêu tả đã bị tai nạn mất ở chỗ đó trước đây. Các chỗ đấy thường được đánh dấu là điểm đen tai nạn giao thông.
Cái này thì em gặp cách đây 2 năm trên cao tốc NB LC. Nửa đêm đang thốc trăm rưỡi, Tưởng chết, mất lái kênh hẳn 1 bên bánh lên nhưng em kéo vô lăng ngược hướng kịp nên thoát.
Rõ ràng bóng người lướt là là trên mặt đường. Sau run quá quên bẵng vụ lướt là là, cứ nghĩ có người chạy ngang đường thật