[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ xem hộ em những năm gần đây em rất hay gặp bóng người chạy thoáng qua, lúc là cửa cổng lúc thì cầu thang, có những lúc nhìn đc rõ cái chân, có lúc gần rõ người không thấy đc mặt, giờ em nhìn đc cả ngoài đường nữa cơ không còn chỉ trong nhà với ngoài cổng nhà nữa. Em chắc chắn ko phải em hoa mắt vì nó xảy ra vài năm nay rồi. Em nhìn nhiều đến nỗi quen rồi, không thể là hoa mắt đc
thế đang lái xe có bóng người phía trước tầm 80km phanh gấp oánh lái thì bay xe chứ còn gì ng nữa. Cụ nhìn thấy những gì?1 hay nhiều người khác nhau?

Songloc

Xe hơi
Em là cụ đấy ko phải mợ. Em nhìn quen rồi chả sợ nữa. Nhiều lúc còn muốn gặp cơ. Chứ cứ chơi kiểu mèo vờn chuột nản lắm cụ ạ
Em là mợ đấy ko phải cụ. Thế họ có biết cụ nhìn thấy ko? Họ ko làm gì cụ à

hatcatden

Xe buýt
thế đang lái xe có bóng người phía trước tầm 80km phanh gấp oánh lái thì bay xe chứ còn gì ng nữa. Cụ nhìn thấy những gì?1 hay nhiều người khác nhau?
Nhiều vụ bị tai nạn như thế, có ông anh bên điều tra kể chuyện, khi lấy lời khai của các tài xế gây tai nạn thì nhiều trường hợp họ nói đang lái xe bình thường thì tự nhiên thấy người trước đầu xe (bên phải hoặc bên trái) nên phải đánh lái để tránh nên mới gây tai nạn, thực tế khi cán bộ điều tra hỏi những người xung quanh thì họ nói không có ai ở đó nhưng khi lái xe miêu tả người như thế này, thế kia thì những người sống quanh đó đều nói là trước đây đã có người đúng như miêu tả đã bị tai nạn mất ở chỗ đó trước đây. Các chỗ đấy thường được đánh dấu là điểm đen tai nạn giao thông.

sunny_smile

Xe tải
Hôm Rằm vừa rồi e có thắp hương buổi sáng và ngồi làm việc ở nhà. Khoảng sau khi thắp hương 1 tiếng thì e nghe thấy tiếng nghịch đàn ở phòng bên, y hệt như mọi khi chồng e hay gõ gõ linh tinh vào đàn của con e. E lại tưởng ô ấy đưa con đi học xong vòng về nhà. E chạy sang định nói chuyện thì phòng trống trơn làm e hơi hoảng. E không nghĩ e bị hoang tưởng đâu vì e nghe rõ ràng luôn, chỉ nghịch 1 lần duy nhất và im bặt luôn.

Huy Linh

Xe tải
Cụ quá lời, chắc chỉ cụ Hp78 thôi.
Chứ em bập bẹ thôi cụ ah. Tuổi trẻ trâu, tò mò về số mệnh của mình nên học xem tử vi để xem cho chính mình, đỡ phải nhờ ai xem hộ.
Rồi cũng có duyên với khoa học huyền bí gì đấy. Mà em được vài cao nhân tử vi, tướng số, phong thủy. Người thì nhận làm đệ tử, người thì nhận làm em nuôi. Nhưng mà em sợ, em trốn.
Em ko theo bất kỳ môn tâm linh nào, chỉ theo và tin tử vi bởi vì nó phụ thuộc vào tính toán, tổng hợp, phân tích dữ liệu.
Theo chiêm nghiệm của em thì xác suất đúng của tử vi khá cao. Chỉ là người xem có giỏi hay ko, có nhiều dữ liệu cũ để làm cơ sở phân tích, phán đoán các sự kiện tương lai.
Em thì thấy em nghiệm lá số với cuộc đời mình khá đúng. 20 năm nay rùi, dù nhiều lúc em cố tình làm ngược nhưng rồi số phận vẫn quay đúng quỹ đạo của nó.
Em không xem tử vi cho người lạ, chỉ xem cho những bạn bè, đồng nghiệp chơi thân lâu năm, đã có nhiều dữ liệu quá khứ của họ. Dựa vào đấy em đưa ra những lời khuyên cho họ như năm nay nên chuyển việc hay ko, có mua bán được nhà đất hay ko, có xây nhà được ko, có nên đầu tư kinh doanh ko, có nên thành lập công ty nhà xưởng ko? Ai nên làm giám đốc, ai nên làm kế toán trưởng, ai nên làm quân sư quạt mo.,... chỉ vài việc lặt vặt thôi cụ ah.
Mợ giúp em 1 lá đc ko ạ? Em sinh 6h ngày 3 tháng 3 âm lịch năm 82

Nhimxu061013

Xe hơi
Mới mấy hôm trước em thấy ở đường võ nguyên giáp 1 cái bóng chạy qua đường. Em nhìn rõ cái chân, hãi quá em chuyển từ làn 90 sang làn 80 ở giữa đi cho lành. Em nhìn thấy từ xa cơ chứ nó ở gần có khi cũng hoảng quá mà mất lái thật ý. Lần đầu tiên em thấy ngoài đường đấy cụ. Lúc đấy khoảng 8h tối và em mới lái đc tầm 15km hoàn toàn bình thường, không mệt mỏi, trời quang mây tạnh. Em có nói với cả nhà trên xe là thấy 1 bóng chạy qua đường

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhiều vụ bị tai nạn như thế, có ông anh bên điều tra kể chuyện, khi lấy lời khai của các tài xế gây tai nạn thì nhiều trường hợp họ nói đang lái xe bình thường thì tự nhiên thấy người trước đầu xe (bên phải hoặc bên trái) nên phải đánh lái để tránh nên mới gây tai nạn, thực tế khi cán bộ điều tra hỏi những người xung quanh thì họ nói không có ai ở đó nhưng khi lái xe miêu tả người như thế này, thế kia thì những người sống quanh đó đều nói là trước đây đã có người đúng như miêu tả đã bị tai nạn mất ở chỗ đó trước đây. Các chỗ đấy thường được đánh dấu là điểm đen tai nạn giao thông.
Khoa học chứng minh là trùng tần số lão nhéo. Cũng có thể nói là hợp vía. :bz:bz:bz

Nhimxu061013

Xe hơi
Em là mợ đấy ko phải cụ. Thế họ có biết cụ nhìn thấy ko? Họ ko làm gì cụ à
Cái bóng ở cầu thang là ông anh đốt đầu bị sảy, có biết em nhìn thấy. Đi gọi hồn thì nói rõ là ông ý hay chạy lên chạy xuống chơi, cái hôm ngồi cầu thang là do em để đồ chơi của con lên đấy nên ngồi nghịch. Còn cái bóng ở ngoài cổng thì em chịu. Lúc ẩn lúc hiện.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tiện em kể cho lão nghe 1 chuyện ntn, xin phép ko nói cụ thể địa điểm vì em thấy ko cần thiết.
Có một thanh niên đi 1 cái xe máy và chui vào gầm oto, dù tốc độ đi của cậu ý là bình thường và cũng ko quá sát xe tải. Bố thanh niên sau khi cậu mất nằm mơ thấy cậu ý bảo là con bị 2 đứa nó kéo con vào xe tải chứ không phải con tự đâm chui vào gầm, hôm sau bố cậu đấy đến chỗ cậu mất ngồi nói chuyện với 1 bà quán nước bảo chỗ có ai bị tai nạn ko? bà hàng nước nói.....Trước thì có 2 cậu thanh niên đèo nhau chết...mới đây đúng chỗ đấy cũng có 1 cậu thanh niên bị chết. :T

Nhimxu061013

Xe hơi
Nhà em đầu năm 2013 có đón 1 thầy ở nha trang ra làm lễ. Chiều tối thầy ra tới nơi nghỉ ngơi 1 đêm để sáng mai làm lễ. Buổi tối thầy ngồi thiền ngủ chứ không nằm ngủ các cụ ạ. Sáng dậy thầy mới nói chuyện tối qua có 2 vong 1 nam, 1 nữ đến chào thầy. Chi tiết em cũng không nhớ rõ lắm. Đại loại là vong có quấy phá, cũng cản trở việc làm ăn của gia chủ ( bố em nhiều lần bị trêu đạp tung cả màn). Thầy bảo làm cái lễ cúng là xong. Chi tiết thầy nói 2 vong 1 nam 1 nữa thì chuẩn luôn vì vong nam là 1 cậu bé mặc đồ hiphop theo như bố em kể lại, còn vong nữ là 1 cô chết đuối ở cái ao gần nhà nay đã lấp xây nhà văn hóa. Lúc đấy bố em có hẹn làm lễ nhưng sau bận quá quên mất. Trong 1 chuyến đi miền nam cùng mấy người bạn thế nào mà đi lạc đường gần 20km không 1 ai trên xe phát hiện ra. Chỉ đến khi gặp đường cụt phải dừng lại mới biết ( bố em với mấy ông bạn gần 20 năm bắc nam nên không thể có chuyện nhầm mà không biết). Về hãi quá phải làm lễ ngay ạ

Xe nội lước

Xe container
Tiện em kể cho lão nghe 1 chuyện ntn, xin phép ko nói cụ thể địa điểm vì em thấy ko cần thiết.
Có một thanh niên đi 1 cái xe máy và chui vào gầm oto, dù tốc độ đi của cậu ý là bình thường và cũng ko quá sát xe tải. Bố thanh niên sau khi cậu mất nằm mơ thấy cậu ý bảo là con bị 2 đứa nó kéo con vào xe tải chứ không phải con tự đâm chui vào gầm, hôm sau bố cậu đấy đến chỗ cậu mất ngồi nói chuyện với 1 bà quán nước bảo chỗ có ai bị tai nạn ko? bà hàng nước nói.....Trước thì có 2 cậu thanh niên đèo nhau chết...mới đây đúng chỗ đấy cũng có 1 cậu thanh niên bị chết. :T
Em có 1 chú hàng xóm cũ.xin nhắc lại đây k phải là chuyện em trực tiếp thấy trong đời..mà chuyện là do chú ấy..đại loại những năm 90 .1 c trai chú đi xe máy buổi tối và đâm vào góc đuôi 1 cái công nông cùng chiều.anh ấy mất.vài tháng sau chú nói là đang ngủ trưa thì thấy con về trong mơ.mạnh khỏe và hồ hởi khoe là con vẫn ở nơi tai nạn..làm cướp đường và vừa làm đổ 1 cái xe khách.chú hốt quá bảo thế chết ai k con.anh ấy bảo là con k giết ai cả.anh chỉ tay và chú thấy cảnh 1 xe khách nằm nghiêng dưới ruộng..địa bàn quen thộc ..nơi anh ấy mất
Tỉnh dậy chú nghĩ ngợi và chiều đó đi lên nơi trong mơ..1cái xe khách mà chú thấy trong giấc mơ đang nằm đúng như vậy..

Nhimxu061013

Xe hơi
Sau chuyện đấy còn 1 chuyện về vong nữ kia nữa. Đối diện bên nhà em nhìn sang bên kia ao( nay đã lấp xây nhà văn hóa) nhà hàng xóm có 1 ông lão ngoài 90 đang nằm liệt giường tiên lượng xấu có thể ra đi bất cứ lúc nào. Lúc bố em sang chơi thì thì đột nhiên tỉnh lại đòi phải ra ngồi đầu giường cho ông gối đầu lên tay. Được 1 lúc ông lão kia ngồi dậy kêu đói đòi ăn. Đi ra hẳn bàn ăn làm 2 bát cơm ngon lành không rơi 1 hạt cơm nào. Cả nhà há mồm không ai tin được vì mấy ngày nay đến cháo húp còn chả nổi giờ lại ăn đc cả cơm. Đến tận bây giờ ông kia vẫn sống. Ông thầy ở nha trang nói là vong nữ kia nhập rồi, còn lâu cụ kia mới đi

laha

Xe tải

DurexXL

Tháo bánh
Em vừa về đây, vác luôn cái Oppo vào tắm, hóng các Kụ Mợ ợ

Khụ