[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày 2019 version

Abram

Xe điện
Em vừa quay lại và xác nhận không phải nhà tang lễ số 5 Trần Thánh Tông ạ. Nhà tang lễ hôm qua em đi có cổng sát mặt đường và đặt mấy vòng hoa trắng, băng đen chứ không phải loại vòng hoa thông dụng như trước cửa số 5 Trần Thánh Tông. :-??
Mợ hôm qua không về nhà à?
Hơn 6 giờ mợ đã còm thì mợ phải đi qua đấy lúc 5h-5h30?

Cunsoc

Xe buýt

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết phải tâm linh không nữa bạn em có vp đằng giải phóng hồi cuối năm bị vỡ 1 góc trần thạch cao thế là gọi thợ vào sửa làm lại trần không cao chỉ tầm dưới 3m cậu thợ hưng yên “ thợ vn thì các cụ biết vua ẩu và thợ tự phát” kê đứng thế nào ngã xuống đưa vào bm chụp chiếu ko vấn đề gì 3 ngày sau nôn mửa và lăn ra chết. Chả hiểu ở quê ai tư vấn quay ra kiện vp cty cũng chả hiểu kiện gì nữa??? chỗ cty cũng vạ lây thấy họ ở quê nghèo khó có vợ con nhếch nhác thì hỗ trợ cho trăm triệu (bên công an cũng giải thích cho ng nhà hiểu kiện ai vì sao kiện họ cũng hiểu ra kể cả cty kia ko cho tiền cũng chả sao ko phải trách nhiệm của họ) vấn đề ở đây là có mấy bác bảo vệ qua nói chỗ vp này đen thật cách đây 3 năm có 1 chú đúng chỗ này trượt chân ngã đập đầu xuống chết. Phải chăng có dớp nhỉ????

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ghê quá, hôm qua mợ gặp chuyện ma, sáng sơm nay đã vào viện làm j thế.
Em đưa người nhà đi khám lại ạ. Thế em mới bảo em bị lạc 1 cách ngớ ngẩn vì sáng nay em đi thẳng băng, có lạc đâu. :-??

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Cunsoc

Xe buýt
Em đưa người nhà đi khám lại ạ. Thế em mới bảo em bị lạc 1 cách ngớ ngẩn vì sáng nay em đi thẳng băng, có lạc đâu. :-??
Nếu giải thích chắc trong thời điểm đó mợ gặp ảo giác như lạc vào cõi khác nửa hư nửa thực, chứ khu vực mợ lạc có cái nhà tang lễ nào đâu. Tập trung năng lượng mợ niệm chú nên thoát khỏi ảo giác.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu giải thích chắc trong thời điểm đó mợ gặp ảo giác như lạc vào cõi khác nửa hư nửa thực, chứ khu vực mợ lạc có cái nhà tang lễ nào đâu. Tập trung năng lượng mợ niệm chú nên thoát khỏi ảo giác.
Hình ảnh rất thật mà mợ. Mấy người đứng trước cửa nhà tang lễ còn đứng nói chuyện với nhau mà. Nhẽ em lạc vào cõi khác X_X??? Lúc ý là 10h -11h sáng ạ.

Cunsoc

Xe buýt
:D nó chỉ hợp với cái bùa nhẹ nhàng thôi, chứ e đọc kỹ các chi tiết thì cái bùa này nó ở 1 cấp độ cao nhất rồi.
E thờ quỷ, bên kia là ma. 2 bên hoàn toàn không được phép xâm phạm lãnh địa của nhau, nước sông không phạm nước giếng. Nên có những cái e biết e sẽ không được nói.:D
Nếu đúng là như thế thì như kiểu ma đưa lối quỷ dẫn đường nhỉ. Cũng thỉnh thoảng chị gặp người mặt thâm đen xịt lại nhưng để ý thấy sau đó ko vấn đề gì. Hôm trc đoạn qua cổng Bộ giáo dục cũng gặp một bà mặt xám ngoét trông thật đáng sợ

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

hn92

Đi bộ
=)) không đến nỗi thế, nhưng em cũng rất phục cái linh hồn đã chết kia. Ý chí trở lại thành người của nó rất mạnh. Mọi đồ vật đều có thể trở thành vật dẫn, là cánh cửa để trở lại. Chứng tỏ đã có 1 cái chết còn nhiều uất hận.
Theo những thứ e biết, nếu bất ngờ thấy đồ vật hoặc ngửi thấy mùi nhang khói, mùi hoa huệ, hoặc các loại hoa mùi hương dùng để cúng đều là thứ đã bị yểm bùa và ma đã xuất hiện. Nó chỉ cần lấy lại thứ nó chưa thực hiện trước khi chết. :D:D
Phàm đã động tay hoặc bất kỳ phần nào trên da thịt chạm vào vật dẫn đều được coi là đã xác nhận và cam kết đồng ý với ma quỷ.
Để hoá giải được ca này, em e rằng chỉ có thầy Th ở Bắc Giang mới làm được.
Mợ cho em hỏi có phải mợ nhắc đến thầy Thịnh ở Đại Giáp, BG ko ạ?

hn92

Đi bộ
Sao giờ em check map không được nhỉ? Em chỉ nhớ con đường đó đâm thẳng vào nhà tang lễ, phía cổng để 1 loạt vòng hoa, có dán cáo phó của ai đó. Trên đường em đi lòng vòng có qua cái nhà hoang, cả mấy lần em lòng vòng đều đi qua. Khi cố thoát ra thậm chí em đã đi lên tận Bờ Hồ (em không lạ gì đường về nhà khi đi từ Bờ Hồ) nhưng bằng 1 cách nào đấy em vẫn đi về cái nhà tang lễ đó. Rất ngớ ngẩn.
(Em ăn sáng trước khi đi nên loại bỏ khả năng máu lên não chậm sinh ảo giác).
hay nhà tang lễ Bộ Quốc Phòng hả mợ? nhà tang lễ đó đúng là có đường đâm thẳng vào luôn á

Hoàng Trang

Xe ngựa
hay nhà tang lễ Bộ Quốc Phòng hả mợ? nhà tang lễ đó đúng là có đường đâm thẳng vào luôn á
Không phải cụ ơi, cổng khác cổng em gặp, đường và quang cảnh cũng khác luôn ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bỏ mịa, đọc chuyện của Mợ Chang vừa rồi mới biết hôm nay là mùng 1 ÂL, mà chiều nay bỗng dưng em bị hỏng xe máy giữa đường (dù trước đó đi ngon choét) phải gọi cứu hộ mà khi thợ tới nơi câu Ác qui lại nổ ngon lành, dong xe về tận xưởng kiểm tra cho kỹ chả phát hiện ra hỏng gì cả. Thanh toán mất có 100K, nghĩ công thợ cứu hộ biếu thêm cu thợ 100K nữa thành 200K. Bây giờ xe lại chạy non choét như chưa từng bị hỏng. Liệu có điềm gì không các Cụ nhỉ ?
Chắc xe nó lỗi nhịp thôi cụ, không phải điềm đâu ạ.