[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày 2019 version

Ngo Rung

Xe lăn
@ Xuân Hải, cụ không tin, không quan tâm hay chưa từng trải nghiệm, và quan điểm cá nhân của cụ thì đó là việc của cụ. Ở thớt này mọi người chia sẻ những điều đã trải nghiệm, ví dụ như trải nghiệm của cá nhân tôi. Tôi thấy ý kiến của Xuân Hải có liên quan đến tôi vì tôi có những câu chuyện kể ở thớt này vì vậy tôi phải đưa ra quan điểm của mình. Thớt này là để những người như tôi được giao lưu chia sẻ, và cũng để những ai quan tâm tham gia, không ép buộc ai cả.

Nếu Xuân Hải không quan tâm, không tin về các vấn đề tâm linh thì không ai ép Xuân Hải phải tin hay đọc thớt này. Vậy, hà cớ gì Xuân Hải vào đây và đưa ra những ý kiến chê bai nội dung thớt này vậy. Xuân Hải đã thấy ai mời chào dịch vụ tâm linh hay mê tín gì chưa? Nội dung nào trái với thuần phong mỹ tục, trái với đạo lý, trái với nguyên tắc làm người hay vi phạm quy định pháp luật? hay Xuân Hải vào thớt này để nói cho mọi người biết rằng Xuân Hải là người như thế nào. Nếu đúng là Xuân Hải có ý định đó thì cá nhân tôi hiểu rồi đấy, Xuân Hải không cần phải cố thể hiện thêm đâu. Tôi không có nhu cầu biết về một người như Xuân Hải.

Nói thêm về 4.0, thường những người cứ ra rả 4.0 này nọ thực chất chả hiểu gì nhiều về 4.0 đâu bởi vì những người đang sống, hoạt động trong môi trường công nghệ 4.0 hoặc hiện đại hơn thế thì họ không phải khoe là tôi đang làm vịệc trong môi trường đấy với người khác, vì nói ra thì buồn cười lắm!
Ấy, sao lại réo tên húy của Xuân Hải vậy =)) =)) =))

honda acura

Xe điện
Quan điểm dựa trên lập luận, cơ sở tin cậy được thừa nhận rộng rãi. Còn quan điểm kiểu "em gặp..., em nghe kể..." thì chỉ là chuyện phiếm vui tai. Đến giờ "răng nhợn" ADN khác với xương người. Ko thể láo toét lấy cái mơ hồ ra phỉ báng xúc phạm người sống lẫn người chết được.
thằng cuội nó ở trên đó lâu lắm òi, cơ mà nó bị pê đê nên mãi hằng nga chả có con

thien.tn

Xe tải
Không chị ạ. Group có gần 30.000 thành viên. Bọn em cho tặng nhau rất ngẫu nhiên. Em nghĩ vấn đề nằm ở ngôi nhà đó hoặc một ai đó đã từng sử dụng cuốn sách đó nhưng em ko biết mở lời như thế nào? Lúc chiều em về đến nhà thì chị ấy có nhắn tin xin lỗi vì chuyện người nhà như thế, chứ em chưa kể chuyện em lạc ạ.
có phải hội freecycle - cho tặng đồ miễn phí không mợ. Vc em cũng hay lên đó tặng đồ, xin thì hình như em chưa xin gì

brick

Xe buýt
Số 5 TTT thì em đã ngồi cùng mọi người qua đêm ở đó, chờ đến giờ liệm người thân, trước đó, em cũng một lần trực tiếp cùng anh em liệm Người Thân ở đó, còn công việc đến Hiếu ở đó thì nhiều ....
Nhưng cá nhân em cảm nhận thấy ở đó tuy là NTL nhưng không dữ, Âm nhưng không Tà ...

Không biết các Lão, các Mợ cảm nhận thế nào
Em đây cụ. Như em nói ở còm trước, hồi bé tầm 8 9t em vào đó đá bóng suốt, chả thấy làm sao. Hồi đó còn đi lang thang trong viện và nhà xác vì nhà toàn người làm ở viện :D. Có hôm 7 8h tối ăn cơm xong lại ra đá, thấy ng ta đang chuyển xác vào phòng lạnh mà bọn em vẫn vô tư...

Cụ trước bảo khu đó nặng nề thì phải nhìn tổng thể quy hoạch của người Pháp. Họ làm dải phố đó rất đẹp. Nếu bắt đầu đi từ Nhà Hát Lớn xuống, các cụ sẽ thấy 1 loạt công trình của họ: Bảo tàng, NHL, trường Dược, Viện Dịch Tễ, Viện Giải Phẫu (riêng 108 em 0 rõ lịch sử)... mà chỗ nào cũng có không gian xanh để điều hòa không khí nên em thấy khu vực này rất trong lành và dễ chịu. Ngoài ra ngày xưa khu này gọi là Đồn Thủy, người Pháp cũng cho các tướng tá cư trú ở quanh khu vực số 5 TTT khá nhiều.

honda acura

Xe điện
Có cách nào hoá giải hay giảm bớt cái hạn tam tai không cccm
Em bắt đầu vào cái hạn này, thấy đầu năm gặp nhiều trục trặc và nan giải quá

thien.tn

Xe tải
=)) không đến nỗi thế, nhưng em cũng rất phục cái linh hồn đã chết kia. Ý chí trở lại thành người của nó rất mạnh. Mọi đồ vật đều có thể trở thành vật dẫn, là cánh cửa để trở lại. Chứng tỏ đã có 1 cái chết còn nhiều uất hận.
Theo những thứ e biết, nếu bất ngờ thấy đồ vật hoặc ngửi thấy mùi nhang khói, mùi hoa huệ, hoặc các loại hoa mùi hương dùng để cúng đều là thứ đã bị yểm bùa và ma đã xuất hiện. Nó chỉ cần lấy lại thứ nó chưa thực hiện trước khi chết. :D:D
Phàm đã động tay hoặc bất kỳ phần nào trên da thịt chạm vào vật dẫn đều được coi là đã xác nhận và cam kết đồng ý với ma quỷ.
Để hoá giải được ca này, em e rằng chỉ có thầy Th ở Bắc Giang mới làm được.
cụ chém mạnh tay quá, chạm tay vào đồ vật => auto xác nhận và cam kết đồng ý với ma quỷ
Trần có luật dương thì âm cũng có luật âm chứ, thằng nào trình lên dự luật vô lý như này em dự Diêm vương oánh cho sml :D

hp78

Xe điện
cụ chém mạnh tay quá, chạm tay vào đồ vật => auto xác nhận và cam kết đồng ý với ma quỷ
Trần có luật dương thì âm cũng có luật âm chứ, thằng nào trình lên dự luật vô lý như này em dự Diêm vương oánh cho sml :D
Có lẽ mợ Pink987 chém cho vui thoai cụ:D

CherryOne

Xe điện

thien.tn

Xe tải
Em nói thẳng toẹt là NO, ngồi đấy mà đoán mò. Cụ dự cho em bao giờ người Việt lên Mặt Giăng được?
TQ lên mặt trăng, lặn xuống rãnh sâu nhất đại dương, khám phá vô vàn bí ẩn tự nhiên còn dân ta thì vẫn mê muội tâm mí cả linh. Ngồi nhà bấm quẻ đề về chiều nay được coá mà rực rỡ :))
Em chưa nói về vụ tâm linh có thật hay không, nhưng mợ vào thớt tâm linh để chê những người trong đó theo em là mất lịch sự :D
Tên thớt viết rõ là thớt tâm linh, nếu không thích mợ có thể lướt qua mà. hay mợ muốn vào khai sáng cho mn trong thớt này ạ?

springsea

Xe container
Tôi nói vì nhiều câu chuyện hoang đường, vô căn cứ và nó cổ suý cho dị đoan.

@ Xuân Hải, cụ không tin, không quan tâm hay chưa từng trải nghiệm, và quan điểm cá nhân của cụ thì đó là việc của cụ. Ở thớt này mọi người chia sẻ những điều đã trải nghiệm, ví dụ như trải nghiệm của cá nhân tôi. Tôi thấy ý kiến của Xuân Hải có liên quan đến tôi vì tôi có những câu chuyện kể ở thớt này vì vậy tôi phải đưa ra quan điểm của mình. Thớt này là để những người như tôi được giao lưu chia sẻ, và cũng để những ai quan tâm tham gia, không ép buộc ai cả.

Nếu Xuân Hải không quan tâm, không tin về các vấn đề tâm linh thì không ai ép Xuân Hải phải tin hay đọc thớt này. Vậy, hà cớ gì Xuân Hải vào đây và đưa ra những ý kiến chê bai nội dung thớt này vậy. Xuân Hải đã thấy ai mời chào dịch vụ tâm linh hay mê tín gì chưa? Nội dung nào trái với thuần phong mỹ tục, trái với đạo lý, trái với nguyên tắc làm người hay vi phạm quy định pháp luật? hay Xuân Hải vào thớt này để nói cho mọi người biết rằng Xuân Hải là người như thế nào. Nếu đúng là Xuân Hải có ý định đó thì cá nhân tôi hiểu rồi đấy, Xuân Hải không cần phải cố thể hiện thêm đâu. Tôi không có nhu cầu biết về một người như Xuân Hải.

Nói thêm về 4.0, thường những người cứ ra rả 4.0 này nọ thực chất chả hiểu gì nhiều về 4.0 đâu bởi vì những người đang sống, hoạt động trong môi trường công nghệ 4.0 hoặc hiện đại hơn thế thì họ không phải khoe là tôi đang làm vịệc trong môi trường đấy với người khác, vì nói ra thì buồn cười lắm!

springsea

Xe container
Cụ tìm đọc thêm 1 số sách vật lý lượng tử thì sẽ có cái nhìn sâu hơn .
Đây là thớt vật lý lượng tử? Có công trình nghiên cứu nào được công nhận, chứng minh mối liên quan lượng tử với tâm linh cụ vui lòng cho em tên sách để e được tỏ :).
Sách phán nhảm của mấy ông giáo sư VN nghiên cứu ở cái ổ bán thịt lừa TTNCTNCN Đồng Tác thì e xin kiếu :))

QuangSunlight

Xe điện
Đây là thớt vật lý lượng tử? Có công trình nghiên cứu nào được công nhận, chứng minh mối liên quan lượng tử với tâm linh cụ vui lòng cho em tên sách để e được tỏ :).
Sách phán nhảm của mấy ông giáo sư VN nghiên cứu ở cái ổ bán thịt lừa TTNCTNCN Đồng Tác thì e xin kiếu :))
Cụ tự tìm hiểu đi , em phải đi làm cuốc grab đã đã , Khi nào rảnh em xin hầu chuyện cụ sau , Nếu cụ vẫn còn hứng thú ạ

Abram

Xe điện
Này Hải, về đi kiếm cháo đi; ở đây cho các cụ bàn chuyện.

thuynguyen.gt

Xe tải
Cháu đánh dấu tối về đọc chia sẻ của các cụ

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Cụ giống hệt bạn e, cũng ko mê tín e mà há mồm nói đến mê tín là nó vả luôn.
Khi e bảo có muốn thử 1 chút không thì chạy mất cả dép, sợ đến nỗi e đưa cái gì hoặc bảo đưa đồ nó đang dùng cho e, nó cũng hỏi có an toàn ko? Có yểm bùa gì vào đấy không? =))
Có 1 đợt, đêm nào e cũng mơ thấy 1 con số, e nói với bạn e, bạn e đánh lô và đề, ngày nào cũng trúng. Bọn e đi ăn chơi tung toé, nhưng e thấy toàn bộ cs của e bị đảo lộn, công việc khó khăn việc gì cũng hỏng, gia đình lục đục. E sợ nên ko dám nói gì nữa.
Tức là khi được cho cái này sẽ phải trả lại cái khác không dễ ăn của thần thánh đâu, xin được 1 thì phải trả lại gấp 10-20 lần.
Lâu không thấy Pink.

Hoá ra nói phét như gió trong này.

Chỉnh sửa cuối: