[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

hp78

Xe điện
Vâng, em theo dõi cũng biết cụ xem tử vi khá hiện đại. Em trình xem còn non lắm, hơn nữa sau 1 thời gian cũng không nghiên cứu nữa vì nhiều lý do.
Em cũng rất thích câu: "tính cách tạo nên số phận";)
Em tiếp cận tử vi theo cách trải nghiệm, không có dự định làm thầy nên hơi khác ạ:D

DurexXL

Tháo bánh
Hồ Gươm ... Chiều áp Tết

radiogaga

Xe điện

Trước thì có cụ thách đái vào lò hoá vàng, giờ đã có ai phiêu lưu vào thử nhà ma 300 kim mã như mấy em này chưa ?

tratida

Xe container
Đái vào lò hóa vàng thì sợ người sống chứ sợ gì tâm linh ở đâu.
Trừ phi cái lò hóa vàng đấy chỉ riêng của ông nào thách đố (ko của ai khác) thì gọi em, em đái cho.

Sent from my SM-G610F using Tapatalk

Khoai Cún

Xe tăng
Mấy hôm tất tả xuôi ngược việc riêng nên nay mới vào cmt với các cụ.
Việc của bé nhà em cũng êm rồi, hôm đó em cuống thật.
Ngày xưa bé từng bị khóc đêm. Cứ đều đều mỗi đợt tầm 1 tuần đến chục ngày, tối là con em khóc, đợt thì 22h đến 24h, đợt thì 22h đến 2h, rồi 24h đến 4h... khóc kinh hoàng, không ngừng nghỉ, không dỗ, không ăn... đến nỗi hàng xóm cách 4 nhà cũng biết. Em sợ lắm ấy.
Nhưng ổn rồi ạ.
Em có thắc mắc này mà hỏi mãi từ topic trước sang đây mà chưa cụ nào chia sẻ, nay em hỏi lại cụ Du với cụ Dung hoặc cụ nào biết giải thích hộ em: đấy là về cảm giác lạnh khi bất chợt đến một địa điểm hoặc đi qua ai đó ạ. Cái lạnh không phải do gió đâu, lạnh từ trong lạnh ra, lan từ xương ngấm đến từng cơ quan bộ phận trong người ấy. Lạnh mà không rùng mình nổi, người cứ oải ra xong liu riu buồn ngủ, váng vất, khó chịu lắm. Lúc thì cơn lạnh đến nhanh đi nhanh, có lúc mất cả ngày mới tiêu tán được.
Em từng hỏi vài nhà ngoại cảm, họ đều miêu tả cảm giác này khá chính xác. Cô bạn em, người khá nhạy âm, cũng kể như vậy.
Các cụ đã gặp bao giờ chưa? Lý giải thế nào hiện tượng này ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Bigmoto

Xe container
Làng em có một dì cứ đẻ con trai nuôi được mấy năm là đầu tự nhiên nứt ra rồi chết, còn con gái chả sao, chắc do gen gì đấy nhưng thật ko biết gen gì.
Mợ ở đâu đấy? khả năng bệnh "mở khóa đầu", bệnh này các miếng ghép xương sọ nó cứ bị tách dần ra, không biết xử lý là tèo. Tuy nhiên đây là căn bệnh khá bí ẩn, chữa bằng mẹo hay bùa chú gì đó.
Trẻ bị bệnh này thường cứ ngủ li bì, người lớn thấy trẻ cứ ngủ tưởng là "ngoan", khá nguy hiểm. Mấy năm trước báo chí rồi ngay trên OF này cũng cãi nhau ỏm tỏi là bệnh này có thật hay không?
Nếu theo đúng mẹ em kể lại thì em đã bị bệnh này và ông ngoại chữa khỏi. Mẹ em kể em cứ ngủ li bì cả ngày, không kêu khóc đòi ăn. Ông ngoại em hôm đấy đi đâu về vào thăm cháu, nghe mẹ em nói thế ông bế em lên xem. Thấy bảo trên đỉnh đầu sương sọ đã tách ra khá lớn, gần bằng ngón tay út người lớn rồi.
Ông hái mấy cái lá, rồi khấn vái gì đó.....một lúc sau thì em khóc được và khe xương nó cũng khép lại dần.
À nói thêm là ông ngoại em có điện thờ, nghe nói có nuôi âm binh gì đấy......nhưng ông mất lúc em mới được 4 tuổi nên không biết gì. Ở nhà thì mọi người đều không duy tâm nên khi ông mất, mấy năm sau có nhờ người đến cúng giải âm binh gì đấy. Đến giờ thì thờ cũng bình thường như bao nhà khác.
Ông ngoại em bị dạ dày và được bác sĩ Pháp cắt 2/3 dạ dày. Sống được 10 năm, và ông biết trước ngày mất và giờ mất của mình. Ngày đấy đi lại rất khó khăn nên chỉ có ông già em và em về được khi ông sắp mất, mẹ em vướng con nhỏ (em trai em) nên không về được. Ông già em về đến nhà ông vẫn khỏe mạnh, nói chuyện bình thường. Ông già em định ở nhà 1-2 hôm rồi đi. Ông ngoại bảo ông già em 3 hôm nữa ông sẽ đi lúc 9h sáng, cứ ở nhà đi.
Đúng 3 hôm sau thì chuông đồng hồ điểm 9h thì ông mất thật, nằm trên giường bình thường, sau chuông đồng hồ điểm, ông ngoảnh mặt vào trong rồi đi luôn, rất nhẹ nhàng.

Cunsoc

Xe buýt
Mợ ở đâu đấy? khả năng bệnh "mở khóa đầu", bệnh này các miếng ghép xương sọ nó cứ bị tách dần ra, không biết xử lý là tèo. Tuy nhiên đây là căn bệnh khá bí ẩn, chữa bằng
mẹo hay bùa chú gì đó.
Trẻ bị bệnh này thường cứ ngủ li bì, người lớn thấy trẻ cứ ngủ tưởng là "ngoan", khá nguy hiểm. Mấy năm trước báo chí rồi ngay trên OF này cũng cãi nhau ỏm tỏi là bệnh này có thật hay không?
Nếu theo đúng mẹ em kể lại thì em đã bị bệnh này và ông ngoại chữa khỏi. Mẹ em kể em cứ ngủ li bì cả ngày, không kêu khóc đòi ăn. Ông ngoại em hôm đấy đi đâu về vào thăm cháu, nghe mẹ em nói thế ông bế em lên xem. Thấy bảo trên đỉnh đầu sương sọ đã tách ra khá lớn, gần bằng ngón tay út người lớn rồi.
Ông hái mấy cái lá, rồi khấn vái gì đó.....một lúc sau thì em khóc được và khe xương nó cũng khép lại dần.
À nói thêm là ông ngoại em có điện thờ, nghe nói có nuôi âm binh gì đấy......nhưng ông mất lúc em mới được 4 tuổi nên không biết gì. Ở nhà thì mọi người đều không duy tâm nên khi ông mất, mấy năm sau có nhờ người đến cúng giải âm binh gì đấy. Đến giờ thì thờ cũng bình thường như bao nhà khác.
Ông ngoại em bị dạ dày và được bác sĩ Pháp cắt 2/3 dạ dày. Sống được 10 năm, và ông biết trước ngày mất và giờ mất của mình. Ngày đấy đi lại rất khó khăn nên chỉ có ông già em và em về được khi ông sắp mất, mẹ em vướng con nhỏ (em trai em) nên không về được. Ông già em về đến nhà ông vẫn khỏe mạnh, nói chuyện bình thường. Ông già em định ở nhà 1-2 hôm rồi đi. Ông ngoại bảo ông già em 3 hôm nữa ông sẽ đi lúc 9h sáng, cứ ở nhà đi.
Đúng 3 hôm sau thì chuông đồng hồ điểm 9h thì ông mất thật, nằm trên giường bình thường, sau chuông đồng hồ điểm, ông ngoảnh mặt vào trong rồi đi luôn, rất nhẹ nhàng.
Làng em ở Nam định cụ ơi, dì ấy đẻ hồi em còn bé cơ, đẻ 3 lần 3 đứa con trai đều chết hết, giờ dì ý già rồi, các con gái cũng lớn hết rồi. Nghe cụ kệ bệnh lạ nhỉ, mà chữa bằng mẹo nghe lại càng lạ nữa.

Bigmoto

Xe container
Làng em ở Nam định cụ ơi, dì ấy đẻ hồi em còn bé cơ, đẻ 3 lần 3 đứa con trai đều chết hết, giờ dì ý già rồi, các con gái cũng lớn hết rồi. Nghe cụ kệ bệnh lạ nhỉ, mà chữa bằng mẹo nghe lại càng lạ nữa.
Mợ hỏi cụ Gúc từ khóa "bệnh mở khóa đầu ở trẻ sơ sinh" khá nhiều thông tin đó mợ \m/

hp78

Xe điện
Em cũng quê Nam Định đây cụ:D

Cunsoc

Xe buýt
Mợ hỏi cụ Gúc từ khóa "bệnh mở khóa đầu ở trẻ sơ sinh" khá nhiều thông tin đó mợ \m/
Hiện tượng trẻ có những rãnh sâu trên hộp sọ, đó là hiện tượng xảy ra ở trẻ khi xương sọ chưa phát triển hoàn thiện. Nói cách khác, đó là các đường khớp của xương sọ tạo thành rãnh, ở nhiều trẻ nhỏ, rãnh này chưa mất đi nên cha mẹ bé ngộ nhận đó là hiện tượng "nứt" hộp sọ.

Còn khi trẻ có các biểu hiện như trẻ bỏ bú, ngủ triền miên không phải là một căn bệnh mà dấu hiệu của các bệnh lý khác nhau như viêm phổi, viêm màng não, chấn thương sọ não, xuất huyết não... dẫn đến trẻ có biểu hiện rối loạn về tri giác.

Em thấy cách giải thích này hợp lý này, nó cũng dạng như kiểu thóp trẻ em sơ sinh chưa liền đc, hộp sọ to ra mà xương ko phát triển tương ứng thì sẽ bị vậy.

radiogaga

Xe điện
Đái vào lò hóa vàng thì sợ người sống chứ sợ gì tâm linh ở đâu.
Trừ phi cái lò hóa vàng đấy chỉ riêng của ông nào thách đố (ko của ai khác) thì gọi em, em đái cho.

Sent from my SM-G610F using Tapatalk
Vẫn chưa thấy cụ nào phản hồi về nhà ma, mà có bao nhiêu nhà MA ở Hà Nội ấy nhỉ ? em biết mỗi căn 300 Kim Mã ấy thôi.

Mỗi khi đi qua em hay hát :

".. Căn nhà này là căn nhà ma, mình vô đó là nó không tha, người chủ trước .... thì đã đi xa ..."
(hát theo điệu cò lả)

dduc.hn

Đi bộ
Em tàu ngầm thưởng này từ page 1. Nay mới dám chia sẻ một chuyện. Cũng k biết có phải là tâm linh không ??
Đợt 10/2017 e có đi Mộc Châu chơi cùng bạn gái. Tối vừa lên đến Mộc Châu thì ở nhà gọi lên bố e cấp cứu nên e phải về gấp. Về đến Mai Châu cũng tầm 22h00. Trời mưa khá to (em nhớ chính là đợt mưa ở hoà bình sạt lở đất). Em đang lái xe thấy bên đường có 1 bà cụ khá già. Em không nhìn rõ mặt vẫy xe. Bà ý mặc áo mưa,đội nón và cầm ô. Lúc ý cũng có vài xe tải với xe khách chạy nhưng không thấy ai dừng. Đoạn đó đang xuống đèo. Xung quanh không có nhà dân. Cả e và cô bạn đều nhìn thấy

Chỉnh sửa cuối:

Tu ky

Xe tăng
Em tàu ngầm thưởng này từ page 1. Nay mới dám chia sẻ một chuyện. Cũng k biết có phải là tâm linh không ??
Đợt 10/2017 e có đi Mộc Châu chơi cùng bạn gái. Tối vừa lên đến Mộc Châu thì ở nhà gọi lên bố e cấp cứu nên e phải về gấp. Về đến Mai Châu cũng tầm 22h00. Trời mưa khá to (em nhớ chính là đợt mưa ở hoà bình sạt lở đất). Em đang lái xe thấy bên đường có 1 bà cụ khá già. Em không nhìn rõ mặt vẫy xe. Bà ý mặc áo mưa,đội nón và cầm ô. Lúc ý cũng có vài xe tải với xe khách chạy nhưng không thấy ai dừng. Đoạn đó đang xuống đèo. Xung quanh không có nhà dân. Cả e và cô bạn đều nhìn thấy
Em thì khá vô thần. Sợ nhất là cướp. Bốc máy gọi ngay cho ông anh truớc học cùng lớp giờ công tác ở CAH Mai Châu. Thì nhận được câu trả lời là ở đây bao nhiêu năm rồi không có cướp làm e giật mình nổi da gà lạnh sống lưng
Cụ kể khó hiểu quá ah!