[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

halongbay2000

Xe máy
Hiện tượng trẻ có những rãnh sâu trên hộp sọ, đó là hiện tượng xảy ra ở trẻ khi xương sọ chưa phát triển hoàn thiện. Nói cách khác, đó là các đường khớp của xương sọ tạo thành rãnh, ở nhiều trẻ nhỏ, rãnh này chưa mất đi nên cha mẹ bé ngộ nhận đó là hiện tượng "nứt" hộp sọ.

Còn khi trẻ có các biểu hiện như trẻ bỏ bú, ngủ triền miên không phải là một căn bệnh mà dấu hiệu của các bệnh lý khác nhau như viêm phổi, viêm màng não, chấn thương sọ não, xuất huyết não... dẫn đến trẻ có biểu hiện rối loạn về tri giác.

Em thấy cách giải thích này hợp lý này, nó cũng dạng như kiểu thóp trẻ em sơ sinh chưa liền đc, hộp sọ to ra mà xương ko phát triển tương ứng thì sẽ bị vậy.
Thực tế thì hộp sọ nứt dần ra, trong khoảng thời gian 4÷8h thì nguy hiểm đến tính mạng, cái này sờ thấy ngay vì khi vết nứt kéo dài đến điểm giao giữa 2 lông mày thì không có cách nào chữa được nữa. Vết nứt thường là 3 đến 4 vết theo mảnh hộp sọ và phát triển liên tục cho đến khi được chữa. Có cách chữa dân gian là đốt ngải hoặc chữa mẹo (đốt ngải người non nay rất dễ gây xuất huyết não).

Bigmoto

Xe container
quê em đây, đa số trẻ mới sinh ra là bị mở khoá đầu, người già cũng bị. bác sĩ trẻ ở bệnh viện đa số không biết là tèo. thường mở khoá đầu người ta lấy lá ngải đốt lên rồi châm vào các huyệt thì nó sẽ khép lại. cái này đơn giản nhưng không có kinh nghiệm là tèo. chẳng phải vấn đề tâm linh gì đâu ạ, mà là do môi trường ô nhiễm không khí thôi. ở vùng than quảng ninh với lục ngạn bắc giang (ô nhiễm trường bắn quốc gia tb1 )là bị bệnh này nhiều nhất.
Có lẽ thế, em gốc QN cụ ợ :D

DurexXL

Tháo bánh
Hôm nay em mới biết về bệnh mở khoá đầu này, hồi bé em có nghe người lớn nói đến một vài lần về con nhà này nhà kia bị nứt thóp
Chắc cùng là 1

Cái này thì em thấy rõ là bệnh lý rồi...

Hic

Chắc cụ ấy đang bận ở chợ hoa tết, cả năm mới có cái tết mà :D
Em cũng hóng Lão Phonglantrang ...

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Bigmoto

Xe container
Hôm nay em mới biết về bệnh mở khoá đầu này, hồi bé em có nghe người lớn nói đến một vài lần về con nhà này nhà kia bị nứt thóp
Chắc cùng là 1

Cái này thì em thấy rõ là bệnh lý rồi...

Hic

Em cũng hóng Lão Phonglantrang ...
Bệnh này đúng là mạn QN có vẻ nhiều lão ợ. Các cụ nói nếu biết thì xử lý rất đơn giản, nhưng không biết là nguy hiểm :|
Nhưng có điều Y học chính thống chưa thấy có nghiên cứu về vấn đề này do đó vẫn bị coi là bí ẩn, cũng có thể do môi trường nên chỉ mấy vùng quanh Đông Bắc thấy nói đến bệnh này, các vùng khác không thấy nói đến :D

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
các cụ cho em nhờ chút:
em cần xem ngày để chuyển địa điểm làm việc sau Tết, trên này có cụ nào giúp được em không ạ?
em xin cảm ơn đầy đủ.

DurexXL

Tháo bánh
các cụ cho em nhờ chút:
em cần xem ngày để chuyển địa điểm làm việc sau Tết, trên này có cụ nào giúp được em không ạ?
em xin cảm ơn đầy đủ.
Kụ cho cụ thể thông tin ạ, có thể inbox

Xe gòng

Xe điện
Nay có truyện mới ko lão phong ơi

DurexXL

Tháo bánh
Đêm qua bao sái Ban thờ xong, em cũng úp bát mỳ khuya ngồi hóng mà chạ thấy Kụ Mợ nào kể chuyện cạ

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Đêm qua bao sái Ban thờ xong, em cũng úp bát mỳ khuya ngồi hóng mà chạ thấy Kụ Mợ nào kể chuyện cạ
Cụ phán cho em xem số mệnh em thế nào ạ chứ năm rồi em Nhọ quá, và em thấy mình làm cái gì cúng khó khăn vất vả ạ!
Em Mậu Ngọ- Ngày: Bính Dần, Tháng: Nhâm Tuất- Sinh giờ : Dần .
Cảm ơn Cụ nhiều!

Bigmoto

Xe container
Thì lão kể đuê \m/
Hôm qua ra sông Đuống thả cá cho ông Công ông Táo, có vẻ tắc đường tợn :))

Fantomu82

Xe buýt
cụ HP78 cho em hỏi, như cụ thường hay nói là giai đoạn 3x-4x-5x ... Là giai đoạn đẹp/xấu của mỗi ng theo tử vi. Vậy giai đoạn này mỗi ng 1 khác? và có theo chu kỳ hoặc số năm ko vậy. Ví dụ như 8 năm 10 năm 12 năm.
E đọc phong thủy hay thấy nói là vận đất 8 năm xoay chuyển 1 lần thì phải ạ.
Cụ xem giúp em, em sinh ngày 13/05/1982, tức ngày 20/04 năm Nhâm Tuất. Lúc 14h45. Đa tạ cụ ạ.
Cụ xem giúp em, em sinh ngày 23/08/1982 tức 5/7 AL. em giới tính nam. Em cảm ơn cụ ag

tazan_90

Xe tăng
Cccm dạo này bận tết hết sao ấy hóng mãi ko thaaý gì.

xuka9x

Xe đạp
Tàu ngầm thớt cũ gần 1 tuần (e tranh thủ lúc ở công ty) thì đọc được hết 110 trang :))) post nhầm thớt rồi em lại chuyển vào thớt này :)) Em cũng có đôi điều muốn chia sẻ:
- Ngày trước, khi còn yêu chồng em, em bị gia đình chồng cấm cản ghê lắm vì ko hợp tuổi. 88 với 91 mà. Mc e lại là người cực kì mê tín, đi xem đâu cũng nói ko cho lấy sợ chết bất đắc kì tử. Năm 2014 tưởng xuôi rồi thì bố chồng e mất, sau đó nhà chồng cũng đi gọi hồn (lúc ý còn chưa đc 100 ngày) ở Đông Tác, ông về cũng ko cho cưới. Chính bọn e cũng bị hoang mang, cũng dẫn dắt nhau đi xem bói, chỗ đc chỗ ko, nói chung rất mệt mỏi và chán nản, kiểu bế tắc ấy. Nhưng rồi trời ko chịu đất thì đất cũng phải chịu trời, sau 6 năm yêu nhau cũng về 1 nhà. Tiền chưa thấy có, hay cãi nhau vặt nhưng vẫn hp lắm. Năm 2016 âl e sinh con trai, tính dương vẫn 2017. Em ngẫm ra đc 1 điều là chả nên xem hay tin bói toán gì hết, nó ko giải quyết đc điều gì, điều gì dến vẫn cứ đến và quan trọng là mình ở với nhau thế nào thôi. Ở Đông Tác em cảm thấy nó kiểu tự kỉ ám thị, thôi miên hơn là gọi đc hồn về, hoặc do bà cô em chồng nhà em diễn đạt quá :)))) Các cụ có công nhận khi đi xe bói, mình hay có xu hướng giải thích và tin theo cái hướng mình cho là đúng ko? Em giờ thích tử vi hơn, cảm giác nó khoa học hơn, ko khiến mình vô định như bói toán.
- Em khá cứng vía, đấy là tự e thấy thế vì chồng e từng bị bóng đè rồi mơ gặp ng âm nhưng e chưa thấy gì bao giờ. Ngày bé 11h đêm vẫn dám đi bộ 1km về nhà, qua con đường xóm nổi tiểng lắm ma nhưng e chả gặp gì sất. Có chăng hồi mẫu giáo, e nhớ rất rõ là nhìn lên cầu vồng thấy có người đi trên đó, chứ ko phải mây, chắc chắn là người đang đi. Em kể chả ai tin, ai cũng bảo e nhìn nhầm mây, nhưng ấn tượng quá sâu sắc nên e tin chắc em ko nhầm.
- Mẹ đẻ em tuổi mão, chắc vậy nên cũng cứng vía, cứ mẹ e ở nhà là ko có chuyện gì. Nhưng duy nhất 1 lần mẹ em đi vắng, bố em và đứa em gái ngủ ở nhà, 2 giường khác nhau nhưng cùng 1 gian. Tối hôm đầu tiên bố em mơ thấy có đứa trẻ con cứ nhét tay bố em vào cái ống bơ, ông giật mình tỉnh giấc thì nhìn thấy bóng đen lù lù ngoài màn, bố em ko biết sợ, vùng dậy thì nó lướt ra ngoài cửa ngách biến mất, bố em còn bật đèn, đi lên gác thượng kiểm tra xem phải trộm ko nhưng cửa nẻo còn khóa kĩ thì móc đâu ra trộm.
Tối hôm sau, vừa đặt mình xuống ngủ thì bố em lại thấy rợn rợn, cảm giác ko hay lắm, thế là cụ xoay đầu hướng khác ngủ. Lần này cái bóng đen ấy lại quay qua con em em. Nó chưa ngủ nhé, mới tắt đèn thôi, thì tự nhiên thấy cứng người lại, tóc gáy dựng hết lên, lạnh toát người, ngoài màn vẫn là bóng đen đó. Con em em ko thở được, tay chân ko động cựa đc. Cái bóng đó sờ khắp mặt và người em gái em. Nó kể là ko có cảm giác tay của bóng đen này lạnh hay ấm, chỉ giống như 1 thực thể thôi. Được 1 lúc thì cái bóng rút tay ra và lướt về phía cửa ngách biến mất, lúc ấy nó mới thở và nói đc. Em gái em hoàn toàn tỉnh tảo chứ chưa rơi vào trạng thái ngủ hay lơ mơ ngủ. Sau vụ đó, do mẹ em ko tín, bố cũng ko tín nên chả xem xét gì. Riêng em em ko bao h dám ngủ 1 mình nữa, mỗi lần về nhà nó toàn nằm chung với bố mẹ :)))
- Em chẳng biết mình có căn quả gì không, ngày xưa xem bói cũng chưa ai phán e có căn, nhưng có lẽ học nhiều các môn xã hội nên cũng biết đoán tính cách người khác qua nhân tướng. Từ hơn chục năm trước em tự nhiên thỉnh thoảng cầm tay người khác xem chỉ tay, lúc đầu e nghĩ là e chỉ chém cho vui thôi, nhưng ko hiểu sao nhiều ng confirm lại là em xem đúng, nên bà chị làm cùng cứ bảo em có căn :))) Có lần qua nhà bạn bà ý, bà ý cứ khoe e biết xem, thế là bà chị kia nhờ xem thử, em buột mồm bảo: chị chắc chỉ sang năm lấy chồng, cơ mà lấy qua mai mối, ko yêu và sau cũng ko đc nhờ chồng mấy, nhàn về công việc, ko phải lao động tay chân vất vả gì nhưng hai vc ko hợp tính nhau nên hay suy nghĩ. Chả hiểu sao sang năm bà ý mọi cái đúng y hệt luôn :(1 số thì em thấy đa tình rồi có vấn đề hục hặc với nhà chồng... Em vẫn ko nghĩ là em có căn mà chỉ tiện mồm nói vui vậy ạ :(
- Năm 2018 vừa qua là 1 năm em thấy khá đen với tuổi 91. Thật sự là thế nhưng e vẫn lạc quan lắm. Có điều em hơi lo cho chồng em. Anh ý sinh 4h chiều ngày 5/1/89 nhưng là 28/11/88, từ bé đã khá vất vả. Cá nhân em thấy anh ấy có tài năng và chăm chỉ nhưng không hiểu sao làm gì mãi vẫn cứ lận đận và vất vả hơn người khác, từ bé tới giờ luôn, nhiều cía đen đủi... Em chỉ sợ anh ấy nản chí. Cụ Hp hay cụ Durex, hay cụ nào có duyên qua đây đọc bài em thì nghía qua lá số tử vi anh ấy giúp em với, nhất là trong năm tới vì chồng e cũng có kha khá dự định. Mấy bài võ mèo của em thì chịu, chả soi đc :))
Kính rượu các cụ!

Chỉnh sửa cuối: