[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

hp78

Xe điện
Ôi, em mong mỗi câu này của Cụ! Giờ qua Ngọ rồi ạ, em mạn phép nhé.
Em kính mong cụ xem xét cho em và cả các Cụ, Mợ khác nữa ạ!
Nam sinh giờ Dần, ngày 16 tháng 3 âm năm Mậu ngọ
Kính Cụ!
Về tài chính của cụ em thấy có vấn đề ạ, rõ ràng khả năng kiếm tiền của cụ không tệ, nhưng tích lũy lại có vấn đề, phải chẳng do nguyên nhân chị nhà kinh doanh gì đó mà thua lỗ ạ.

GoodS

Đi bộ
Các bác xem hộ cô bạn em sinh ngày 16/10/1977 âm lịch, 22 giờ. Thấy đường nó đi gập ghềnh, đang nản chí quá ạ.

fun05

Xe đạp
các cụ mợ cho em hỏi, tử vi là dựa vào ngày giờ sinh ra, vậy thì hiện nay các bé mổ đẻ chọn giờ tốt thì tử vi này có ý nghĩa gì không ạ?

mayinme

Xe máy
Về tài chính của cụ em thấy có vấn đề ạ, rõ ràng khả năng kiếm tiền của cụ không tệ, nhưng tích lũy lại có vấn đề, phải chẳng do nguyên nhân chị nhà kinh doanh gì đó mà thua lỗ ạ.
Cảm ơn bác đã lưu tâm. Bọn em đều làm nhà nước, cạo giấy thôi ko buôn bán gì ạ. Em thì buôn bán từ nhỏ. Sau này vừa làm vừa học. Quá trình này cũng có chút thành tựu và bảo lưu được.
Cuối cùng thì đi cạo giấy như bây giờ.
Mọi thứ có lẽ nảy sinh vào năm 36 và 37 thì phát tác. Đời chìm trong hố thị phi. Em muốn nhờ Cụ phác hoạ tổng quát giúp em. Liệu em có khả năng thi thố được gì với đời ko. Năm nay em đổi đại vận mới. Ko biết cuối đường hầm có là bình minh?
Thank Cụ!

Thang N.

Xe tăng
Cụ nói đúng về nguyên nhân dẫn đến Sinh tháng 4, tháng 10 Không Kiếp vô luận. Nói chung là các tiền bối đã tổng hợp hết sinh tháng 4, tháng 10 có Mệnh Không Thân Kiếp, Mệnh Kiếp Thân Không thì sẽ có các bộ sao nào đóng cùng rồi. Nên giờ chỉ cần vận dụng kết quả là được.

Cá nhân em rất thích Lục sát tinh, nhưng mà vấn đề lại phải tuỳ từng lá số. Những lá số mà có tính sáng tạo cao, nghĩ ta những thứ mà người thường chưa nghĩ ra được đa phần đều có bóng dáng Không Kiếp.
Khởi KK là Hợi (Thuỷ), KK hành hoả. Thuỷ chủ trí, Hoả cũng chủ trí. Cho nên về bản chất, KK đem lại cho con người ta một năng lực tư duy cực khác biệt. Sẽ không ngạc nhiên nếu người có KK lại có tư duy đặc biệt. Có điều, điều kiện cần và đủ để khai thác cái trí của KK thì phụ thuộc vào đương số nhiều lắm. Cũng có những trường hợp, KK nó dần cho đương số tơi tả để rồi đương số mới được khai sáng.

Serenade24

Xe tải
Các cụ mợ ở đây có tin rằng biết tập tọe chút về tử vi + tài văn hay chữ tốt dọa cho đương số lông tóc dựng ngược được không. Trước lâu rồi có người nhờ diễn đàn xem số, em search face đương số rồi viết cho một bài làm đương số thiếu điều vái sống . Tử vi cũng có vô vàn trường phái xem, từ xem chủ tinh đến thái tuế, tam hợp, tứ hóa.... mà nhiều khi đá nhau chan chát. Cũng đa phần là tổng hợp lắp ghép chứ cái gốc truyền thừa của môn phải chẳng ai còn biết từ đâu. Vì nếu tử vi tổng hợp được thành môn khoa học thì cần lá số không cần nhìn người, vì lá số chính là bản tổng luận của cuộc đời. Nhưng khi nhìn người, nhìn tướng mạo lại bị ảnh hưởng bởi cách nhìn của người xem lại đoán theo cách khác. Tướng mạo với tử vi cũng thế, luôn có ẩn số là cung phúc. Như tướng mạo nếu đổi tâm đổi tính thì đổi phúc đổi tướng. Tử vi thì nhìn ở đâu ? Chưa kể người xem đa phần còn trong cái vòng luẩn quẩn đúng sai luân hồi thì tâm sao sáng để soi cho được được mà nhiều khi xem cho đương số lại chính như xem cho bản thân mình vậy. Nếu có xem trước hãy tịnh cái tâm, quán tất cả về không và để nhân duyên thị hiện .
Vâng, cụ nói đúng. Post trước em đã nói là em chỉ nói về lá số thôi, chứ ko phải em nói về mợ Menhim vì em chưa kiểm tra giờ sinh và chưa nhìn thấy mợ ấy. Nên em chưa khẳng định được đây là lá số của mợ ấy. Em chỉ thuần nói về lá số tử vì đấy thôi. Chứ xem đúng 1 lá số phải kết hợp nhiều yếu tố lắm nên em chỉ xem người quen, hiếm khi xem cho người lạ.
Kể cả gửi ảnh cho em, em cũng vẫn ko xem được. Vì ảnh chỉ là hình tướng. Khí tướng quan trọng hơn. Nên phải gặp mặt, phải thấy được thần tướng, khí tướng, hình tướng, kết hợp với lá số tử vi nữa thì xác suất đúng mới cao.
Nên em khuyến cáo các cụ mợ xem tử vi online chỉ đơn thuần đúng cho lá số cố định đấy thôi. Muốn xem chuẩn các cụ mợ chịu khó tìm thầy và đến tận nơi nhờ thầy xem hộ thì xác suất đúng mới cao.
Cuối cùng là cả 2 thứ đấy cộng lại mới đúng 70-80% là cùng. Thầy mà ko giỏi nữa thì đúng được 50% thôi.
Nên ở đây em chỉ chém gió cho vui thôi. Và có xem cho ai em cũng suggest cách giải cho những cung xấu. Đối với em thì cái quan trọng chỉ là vậy thôi. Dù sao họ cũng đang rối bời, mờ mẫm. Mình lựa số đưa ra giải pháp cho họ, biết đâu họ lại tìm ra được đường đi sáng cho bản thân họ. Em ko phải là các thầy bà xem lấy tiền nên em doạ họ, em cũng chẳng được gì, mà em còn rước nghiệp vào thân vì làm người khác lo lắng.
Mợ Menhim thì em doạ mợ ý tý rồi em lại suggest cách giải ngay (cũng bởi vì cái câu mợ ý phải 4 đời chồng) nên em cũng ngứa mồm em nói. Chứ bình thường xem tử vi cho mọi người em toàn nói tốt thôi, việc xấu thì em ít nói lắm.

hp78

Xe điện
Cảm ơn bác đã lưu tâm. Bọn em đều làm nhà nước, cạo giấy thôi ko buôn bán gì ạ. Em thì buôn bán từ nhỏ. Sau này vừa làm vừa học. Quá trình này cũng có chút thành tựu và bảo lưu được.
Cuối cùng thì đi cạo giấy như bây giờ.
Mọi thứ có lẽ nảy sinh vào năm 36 và 37 thì phát tác. Đời chìm trong hố thị phi. Em muốn nhờ Cụ phác hoạ tổng quát giúp em. Liệu em có khả năng thi thố được gì với đời ko. Năm nay em đổi đại vận mới. Ko biết cuối đường hầm có là bình minh?
Thank Cụ!
Chị nhà có chơi môn gì có mang tính may rủi không ạ ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
các cụ mợ cho em hỏi, tử vi là dựa vào ngày giờ sinh ra, vậy thì hiện nay các bé mổ đẻ chọn giờ tốt thì tử vi này có ý nghĩa gì không ạ?
Thắc mắc của cụ đã được giải đáp ở những page trước. Cụ chịu khó lội lại.

mayinme

Xe máy
Cụ đáng giá Tả Hữu hơi cao. Tả Hữu chỉ mạnh nhất và đắc dụng nhất khi đắc địa và đồng cung tại Sửu Mùi, còn các cung khác phải tuỳ. Bản chất gốc của Tả Hữu là đi với tốt phù tốt, đi với xấu thì phù xấu.
Cụ nói chuẩn! Cái này em cũng có tí nghiệm lý Mợ ah. Có khi nào mệnh Âm hãm, phu bị Triệt tại Sửu có Tả Hữu đồng cung thì chồng sẽ gánh hạn, hoá giải KK cho đương số ko Mợ?

Chỉnh sửa cuối:

mayinme

Xe máy
Chị nhà có chơi môn gì có mang tính may rủi không ạ ?
Hihi, cụ giỏi quá! Gấu nhà e thì có máu đỏ đen (song hao thủ mệnh tại Mão) nên cũng thú nhận thích đỏ đen. Nhưng chỉ là vui thôi. Kiểu như Trần Lệ Xuân thích chơi sập sám vậy hihi

mayinme

Xe máy
Cụ nói đúng về nguyên nhân dẫn đến Sinh tháng 4, tháng 10 Không Kiếp vô luận. Nói chung là các tiền bối đã tổng hợp hết sinh tháng 4, tháng 10 có Mệnh Không Thân Kiếp, Mệnh Kiếp Thân Không thì sẽ có các bộ sao nào đóng cùng rồi. Nên giờ chỉ cần vận dụng kết quả là được.

Cá nhân em rất thích Lục sát tinh, nhưng mà vấn đề lại phải tuỳ từng lá số. Những lá số mà có tính sáng tạo cao, nghĩ ta những thứ mà người thường chưa nghĩ ra được đa phần đều có bóng dáng Không Kiếp.
Xin ý kiến của Mợ: Mệnh hoả VCD tại Dần có Hổ, Hao đắc thì Hổ có được xét là Lục sát tinh và có đắc dụng gì cho đuơng số không?
Kính Mợ!

Motdoibinhan

Đi bộ
Em theo dõi thớt đã lâu, cuối năm vừa qua nhà e ốm đau dồn dập đổ xuống nên em kính nhờ các cụ xem giúp em với. Em sinh ngày 9/11/1987 dương lịch vào khoảng 8h hay 9h tối j đấy vì mẹ em cũng không nhớ chính xác ạ.
Khoảng 1 tháng trước Tết âm lịch cây cối trong nhà em tự nhiên héo lá rồi chết hết ạ, cây lộc vừng to khỏe em trồng 8 năm rồi chết sau đó cây mít đang sai quả cũng héo lá và chết, cây nào còn sống thì cũng xấu đi và thiếu sức sống. Con gái lớn em đang hoạt bát nhanh nhẹn thì bị co giật đi cấp cứu, con nhỏ thì viêm phổi, cả 2 đứa cùng nằm viện xuyên Tết, giờ đứa lớn bị co giật mạn tính phải điều trị lâu dài. Vợ chồng hay gây nhau. Cho em hỏi có phải là nhà em có nguồn năng lượng xấu hay là hạn của vợ chồng em? Em có cần thỉnh thầy về cúng nhà cửa đất đai không ạ.

Serenade24

Xe tải
Xin ý kiến của Mợ: Mệnh hoả VCD tại Dần có Hổ, Hao đắc thì Hổ có được xét là Lục sát tinh và có đắc dụng gì cho đuơng số không?
Kính Mợ!
Hổ, Hao không phải là Lục sát tinh mà là nằm trong nhóm Lục bại tinh. Mệnh Hoả VCD tại Dần có các hao bại tinh đắc trấn giữ thì sẽ làm cho cung Mệnh VCD của đương số vững hơn và tốt hơn. Hao, Hổ sẽ đắc dụng cho đương số. Cụ trưng lá số lên đây thì em mới ngó kỹ được.

Thang N.

Xe tăng
Cụ đáng giá Tả Hữu hơi cao. Tả Hữu chỉ mạnh nhất và đắc dụng nhất khi đắc địa và đồng cung tại Sửu Mùi, còn các cung khác phải tuỳ. Bản chất gốc của Tả Hữu là đi với tốt phù tốt, đi với xấu thì phù xấu.
Em đồng ý với mợ về bản chất của Tả Hữu. Tuy nhiên, theo cách nghiên cứu của em, em không quá dựa vào đánh giá của người xưa về một vấn đề nào đó, em sẽ có đáng giá riêng. Các đánh giá của người xưa có thể tham khảo nếu mình đã phân tích tỉ mỉ. Nhiều khi các cụ giấu nghề hoặc viết mập mờ, đọc để hiểu được cũng chết thôi.

mayinme

Xe máy
Hổ, Hao không phải là Lục sát tinh mà là nằm trong nhóm Lục bại tinh. Mệnh Hoả VCD tại Dần có các hao bại tinh đắc trấn giữ thì sẽ làm cho cung Mệnh VCD của đương số vững hơn và tốt hơn. Hao, Hổ sẽ đắc dụng cho đương số. Cụ trưng lá số lên đây thì em mới ngó kỹ được.
Em trưng ngay đây Mợ.
Kính Mợ minh xét!

pqtuan

Xe đạp
Em cũng sn 81 sinh cuối tháng 8 âm lúc gần sáng.làm cơ quan nhà nước cũng trưởng phòng thu nhập tầm (30tr/tháng) nhưng tính phóng khoáng cũng chả giữ đc tiền ,rồi ra ngoài đi buôn năm ngoái mua đc cái nhà cũng nợ đầm đìa ngập cổ
E tính năm nay bung hết sức kiểu liêu ăn nhiều xem có hết đc nợ nần không chi phí trang trải rồi lên đời cái xe .
Chào các cụ Tân Dậu,
Mình cũng sinh năm 81 và có lẻ số Tân dậu mình lận đận, ko giữ được tiền, làm nhiều nhưng ko được hưởng trọn các cụ ah!
Cũng giống các cụ, mình năm 2018 rồi cũng gắng sức mua 01 mảnh đất và nợ đầm đìa. Cụ có điều kiện "bung hết sức để liều ăn nhiều" thì ngon rồi. Em thì chẳng dám manh động vì sợ ảnh hưởng thu nhập hàng tháng, ko đủ trả nợ ngân hàng!

lum_dong_tien

Xe tăng
Chào các cụ. Mong các cụ xem hộ lá số của em dưới đây. Trùng hợp gặp mấy người đều bảo em phải qua đc cái hạn nặng năm 37t. Các cụ phán hộ em 1 câu cho buổi chiều bớt trầm mặc :D Tks các cụ.

lum_dong_tien

Xe tăng
Thứ nhất là ko phải ai sinh tháng 4 tháng 10 cũng dính Mệnh Khoing thân Kiếp hay Mệnh Kiếp Thân Không. Chỉ 1 số thôi cụ ah, ko phải tất cả.
Thứ 2 là cụ quên mất quan điểm "sinh tháng 4, tháng 10 Không Kiếp vô luận". Tuy ko phải là ko ảnh hưởng gì cho người sinh tháng 4, tháng 10 nhưng mà Không Kiếp rõ ràng ít tác hoạ hơn hẳn các tháng khác.
Thứ 3 là mợ ấy sinh tháng 3 al cụ ah. Không phải sinh tháng 4 hay tháng 10
Em nghe cccm bàn về không kiếp thấy hay hay. Bản thân cung Thân của em có địa không thôi mà thấy đã thăng trầm vô độ. 34t mà gần như mọi cung bậc cảm xúc của cuộc đời này em đều nếm đủ. Chỉ ghi nhận 1 điều hình như ai có không kiếp thủ mệnh đều cứng cỏi ko dễ khuất phục thì phải.

thutruc

Xe hơi
Chào các cụ Tân Dậu,
Mình cũng sinh năm 81 và có lẻ số Tân dậu mình lận đận, ko giữ được tiền, làm nhiều nhưng ko được hưởng trọn các cụ ah!
Cũng giống các cụ, mình năm 2018 rồi cũng gắng sức mua 01 mảnh đất và nợ đầm đìa. Cụ có điều kiện "bung hết sức để liều ăn nhiều" thì ngon rồi. Em thì chẳng dám manh động vì sợ ảnh hưởng thu nhập hàng tháng, ko đủ trả nợ ngân hàng!
E giờ là con buôn nên cũng chỉ biết tính thế thôi cụ,coi như tận dụng thời cơ anh em 81 mình cũng gần 4 chục rồi nếu ngoài 5 chục thì e muốn nghỉ ngơi

pqtuan

Xe đạp
E giờ là con buôn nên cũng chỉ biết tính thế thôi cụ,coi như tận dụng thời cơ anh em 81 mình cũng gần 4 chục rồi nếu ngoài 5 chục thì e muốn nghỉ ngơi
Đầu năm chúc cụ may mắn nhé! Cụ chắc đang làm kinh doanh riêng nên có điều kiện bay nhảy. E làm công ăn lương nên xác định an phận thủ thường, ko dám manh động như cụ!