Thảo luận Nỗi khổ của những người đi Mercedes

hoanganhdhyhp

Xe điện
Bấm chìa khóa mở cửa con Mec E
Kéo cái cánh cửa mà sao nó nặng thế, chẳng giống mấy cái xe nhật và hàn đã từng đi!
Ngôi lên ghế tại sao nó lại ko êm và lún xuống như em camry mình đã từng đi!
Nổ máy lên: Mịa tại sao nó lại không khè khè nhỉ
Chỉnh ghế chỉnh gương, cay cái là bấm đến đâu ghế nó vào đến đấy.
Ngắm cái nội thất thì toàn thấy da là da, các nút của nó trên cái táp lô nhìn nó cứ kiểu gì ý không như mấy món đồ chơi le go thằng cu con hay chơi ở nhà. Cảm giác rất là lạ
Vào số đi, thật kỳ lạ cái chân ga tại sao nó lại ko thuồn thuột như em camry mình đã từng đi, nó cứ lỳ lỳ lỳ lỳ. Đang rú ga rồi bỏ ga cảm giác xe như có 1 lực hãm lại rất mạnh nhưng ko giật, đạp phanh thì đến đâu xe giảm tốc độ tới đó.
Cứ thế đi và trải nghiệm. Từ đó tôi đã bị em làm cho nghiện ngập.
Cái cảm giác của 1 người đã đi Mec 2 năm qua 2 đời e280 và e250 thật là lạ...nó như 1 loại thuốc gây nghiện mà chỉ có những người đã đi Mec và chèo lên lái các xe Nhật, Hàn dù là mới cứng mới cảm nhận được.
Phải công nhận 1 điều bọn Đức ngu thật, thiết kế éo gì mà cái bộ da gần 10 năm chẳng cũ đi mấy thì mày tính định phá sản à. Phải biết tận dụng nhiều nhựa vào cho nó nhanh hỏng để người dùng còn mua xe mới thì kinh doanh mới có lãi chứ.
Vào cua thì bánh xòe ra làm gì cho nó nhanh mòn lốp hả, trên nó lắc 1 tí thì đã sao, mất mịa nó cảm giác vào cua văng loanh quanh như mấy thánh Toy. Mà êm quá chỉ lại khổ những người dễ say xe.
Đi vào ổ gà thì cái giảm " sóc" nó cứ bịch bịch mà ko bộp bộp thế thì hỏi làm sao chúng mày bán được xe.
Nhẹ nhàng rít ga lên 120 km rồi 150 km vẫn chưa thấy biểu hiện của sự bất minh, chán chúng mày thật đấy.
Ngày xưa lúc đi e 280 bị con Air blade thần thánh đâm mịa nó vào đầu, nhìn thằng bé văng xa đến gần 10m xe và người mỗi chỗ 1 nơi. Con Air blade gẫy mịa nó khung, vỡ hết nhựa. Quay ra nhìn em Mec thân thương của mình thật là tang thương: Gãy cái biển số, vỡ cái đèn chắn gầm, xước hết đầu xe mà tiên sư nó chẳng bị bẹp vào cm nào cả. Mày thiết kế cái thân vỏ cứng thế thì lúc xảy ra va chạm thì chết người ta à. Không như thánh Toy với khẩu hiệu " An toàn cho người bị đâm" có nghĩa là khi va chạm, xe sẽ bị móp vào thật sâu để giảm thương vong cho người bị đâm. Triết lý thật VL.
Chỉ có vậy thôi tình yêu tôi dành cho em là bất diệt
Cụ cẩn thận fan và sale Toy ném đá tới tấp thừa cho cụ xây vài cái villa đấy=))
Đừng mang Mer ra so với Toy làm giề vì đó là hai đối tượng khách hàng khác nhau:))
Toy hướng đến khách hàng đa số là bình dân cần một cái xe tin cậy để đi mà chi phí bảo dưỡng thấp nhất còn Mer cho người sử dụng cái sướng và an toàn hơn thì họ cũng phải lấy thêm tiền của mình nhiều hơn qua dịch vụ sau bán hàng:D
Em mang Mer vào Toy bảo dưỡng mà nghe mấy cụ chưa đi Mer bao giờ bảo là: Mer hay hỏng vặt và nuôi nó tốn lắm nên ko thèm mua đi:)) mà đi Toy cho lành vô đối=))
Thế nên người vừa tiền suy nghĩ khác người nhiều tiền$-)

HenryFord

Xe điện
Khổ nhất là lúc thanh toán cho thời gian nằm ga-ra chờ thay đồ.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Khổ nhất là lúc thanh toán cho thời gian nằm ga-ra chờ thay đồ.
Đi xe mà không đam mê và am hiểu về xe thì Toy cũng bị chém đẹp luôn. Em toàn vào hãng check xem cần thay gì ko rồi ra ngoài thay đồ tất nhiên là chỗ tin tưởng và hàng chuẩn giá chỉ bằng 1/3-1/2 trong hãng:bz

vaidam

Xe đạp
E hoàn toàn đồng ý quan điểm là rất mất thời gian nằm chờ ga-ra sửa! Có khi mất nguyên 1 tuần các bác nhỉ
Lúc đó ta lại grap bike và uber. Ôi thật bất tiện.
Trước có thời kỳ e bán con e280 mua con sonata đi cho lành, ngờ đâu mua được 1 em sonata thần thành đi đúng được 1 ngày e quyết định bán và mua lại mec đi.
Khổ thế đấy các bác ạ

vaidam

Xe đạp
cái này chuẩn! Vào hãng thì đúng là vỡ mặt đối với xe sau 3 năm hết bảo hành

Phương.Xe

Xe điện
Công nhận nhiều khi xe phải nằm đường vì xe lỗi nọ lỗi kia mà thấy mấy cái xe Nhật, hàn phóng qua vun vút; trời thì nắng nóng mà vẫn phải rút điện thoại gọi cứu hộ cũng cay thật bác nhể :))
Cụ nói chuẩn ạ :). Tuy nhiên, xe Merc nó là một trong những xe thông minh nên người sử dụng phải thông minh hơn nó :D. Nếu ngược lại, nó sẽ "bắt nạt" lại chủ của nó ngay ạ. Nằm đường cũnh là một chiêu "bắt nạt" của nó đấy:))

FMU

Xe máy
"...Vào số đi, thật kỳ lạ cái chân ga tại sao nó lại ko thuồn thuột như em camry mình đã từng đi, nó cứ lỳ lỳ lỳ lỳ. Đang rú ga rồi bỏ ga cảm giác xe như có 1 lực hãm lại rất mạnh nhưng ko giật, đạp phanh thì đến đâu xe giảm tốc độ tới đó..." Kết đoạn này quá! :)

tuanphong_chip4

Xe tải
.. Ít tiền thì đừng đi xe Merc vì những giá trị của thương hiệu này mang lại không là miễn phí và cũng không thể rẻ được ạ :))

Cứ là an toàn,e cứ Merc e chạy cứu hộ,xem xe, mua xe, đưa con đi học !!!

Lái Merc quen nó sướng ,

E mất gương nhõn 1 lần trong 2 năm em đi các thể loại Merc nhưng được đền nguyên vì e ko có thói quen vứt xe bờ bụi :))

Lỗ xe thì cả thợ lẫn dân đều lỗ chả cứ Merc, đã đi xe thì phải lỗ, quan trọng xe nó cho mình cái gì ? Xác định đựợc thì ko còn quá quan trọng về lỗ nữa .Trộm vía,e có lỗ,nhưng lỗ ít :">

Phương.Xe

Xe điện
Cứ là an toàn,e cứ Merc e chạy cứu hộ,xem xe, mua xe, đưa con đi học !!!

Lái Merc quen nó sướng ,

E mất gương nhõn 1 lần trong 2 năm em đi các thể loại Merc nhưng được đền nguyên vì e ko có thói quen vứt xe bờ bụi :))

Lỗ xe thì cả thợ lẫn dân đều lỗ chả cứ Merc, đã đi xe thì phải lỗ, quan trọng xe nó cho mình cái gì ? Xác định đựợc thì ko còn quá quan trọng về lỗ nữa .Trộm vía,e có lỗ,nhưng lỗ ít :">
Anh đang tính chuyển Merc qua Mazda cho đỡ lỗ em ạ =)) =))

tuanphong_chip4

Xe tải

Phương.Xe

Xe điện
Đừng vội anh, chờ nó giảm hẳn vài phát nữa rồi a đổi kẻo lại như ae chuyên chân Mazda năm ngoái :))
:)) anh có ông bạn mua con Altis 11/ 2015 vừa bán được hơn 7 trăm tẹo. Tính ra lỗ trên 200 em ạ :((. Toy bây giờ cũng không lấp lỗ châu mai được nữa rồi :)). Mà nhìn về tầm vĩ mô đê ông em. Một xã hội phát triển thì cần có 1 yếu tố không rành mạch như văn bản nhưng rất rõ ràng rằng : tất cả các mặt hàng tiêu dùng đều tăng chất lượng và giảm giá thành. Xe cũng là hàng tiêu dùng mà em nhể :))

vaidam

Xe đạp
Cụ quá hài đó.Thích nhất câu "an toàn cho người bị đâm"
Hi bác câu "An toàn cho người bị đâm" không phải do e tự nghĩ ra đâu ạ. Mà là trong 1 buổi nói chuyện với 1 người làm sales cao cấp của ô tô thăng long 8 năm phát ngôn đó ạ :))

vaidam

Xe đạp
Cụ cẩn thận fan và sale Toy ném đá tới tấp thừa cho cụ xây vài cái villa đấy=))
Đừng mang Mer ra so với Toy làm giề vì đó là hai đối tượng khách hàng khác nhau:))
Toy hướng đến khách hàng đa số là bình dân cần một cái xe tin cậy để đi mà chi phí bảo dưỡng thấp nhất còn Mer cho người sử dụng cái sướng và an toàn hơn thì họ cũng phải lấy thêm tiền của mình nhiều hơn qua dịch vụ sau bán hàng:D
Em mang Mer vào Toy bảo dưỡng mà nghe mấy cụ chưa đi Mer bao giờ bảo là: Mer hay hỏng vặt và nuôi nó tốn lắm nên ko thèm mua đi:)) mà đi Toy cho lành vô đối=))
Thế nên người vừa tiền suy nghĩ khác người nhiều tiền$-)
trước e đi cả 2 dòng này rồi :D e cũng ko phải dạng nhiều tiền nhưng vẫn đam mê Mec quá nên đành cố tí. Mà thực ra e thấy dòng C, E, GLK
nó cũng lành mà

vietran

Xe ba gác
Công nhận nhiều khi xe phải nằm đường vì xe lỗi nọ lỗi kia mà thấy mấy cái xe Nhật, hàn phóng qua vun vút; trời thì nắng nóng mà vẫn phải rút điện thoại gọi cứu hộ cũng cay thật bác nhể :))
Thế nên mới lấy nick là vãi dăms =))

vietran

Xe ba gác
Khổ mất đồ với mất gương thì chả thấy cụ đả động giề...
Cái sướng đấy chưa ăn thua gì với các sướng thỉnh thoảng nó lại báo lỗi lại vào ga ra, điều hoà tự dưng lăn đùng ra léo mát nữa, giời nóng nó cũng ấm theo phả toàn hơi ấm cho thik =))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cái sướng đấy chưa ăn thua gì với các sướng thỉnh thoảng nó lại báo lỗi lại vào ga ra, điều hoà tự dưng lăn đùng ra léo mát nữa, giời nóng nó cũng ấm theo phả toàn hơi ấm cho thik =))
Tất cả chỉ là nguỵ biện, dòng nào chả có con này con kia hỏng, đến Toy mang tiếng lành vào hãng cũng đầy bệnh ra đấy thôi. Chẳng qua Mer thay đồ trong hãng nó chát quá nên các cụ mới sợ.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
xe gì mà buồn ngủ cũng biết,đã thế nhạc lại còn hay cộng với xe êm lại càng gây buồn ngủ=> mất an toàn cho người lái đường dài. Đã vậy lúc đang ngủ ngon có khi phanh đến kịch 1 cái giật cả mình , mất cả giấc ngủ( cái phanh tự động này giờ lại còn trang bị hàng loạt) , vừa tốn kém vừa gây khó chịu :))

Mandb

Xe hơi
sao cụ không kể nốt nỗi khổ đi đâu gửi xe cũng canh cánh nỗi lo gửi xe ko nó vặt mất logo hay gương;)). không kể nỗi khổ đi một năm mất toi đôi trăm;))
Chuận cụ ợ!
Sướng thì có sưởng, khổ thì cũng trăm bề