Thảo luận Nỗi khổ của những người đi Mercedes

Ichundich

Xe tải
Đi Mẹc E mà lắm nỗi khổ thế này thì em cũng ko ham. Teana là quá đủ với em rồi :D

viethost.net

Xe tải
Thằng cu em đi mec 3 năm thì thấy kêu mất logo, gương 4,5 lần. Heizz bể khổ là đây.

vietran

Xe ba gác
Tất cả chỉ là nguỵ biện, dòng nào chả có con này con kia hỏng, đến Toy mang tiếng lành vào hãng cũng đầy bệnh ra đấy thôi. Chẳng qua Mer thay đồ trong hãng nó chát quá nên các cụ mới sợ.
Chả bệnh mà đi hơn chục vạn bán rẻ thối ra, nguỵ với chả biện, trong khi con matit hàn xẻng taxi 40 vạn vẫn chạy ầm ầm

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chả bệnh mà đi hơn chục vạn bán rẻ thối ra, nguỵ với chả biện, trong khi con matit hàn xẻng taxi 40 vạn vẫn chạy ầm ầm
Một con chỉ có cục máy và cái thùng sắt tất nhiên sẽ ít hỏng hơn con mà rất nhiều bộ phận rồi nhưng cụ bảo mấy con taxi hàn xẻnh ko hỏng ak? Con nào cũng tầm 10v đều phải thay mấy cái lá côn, xe số sàn kbg thoát khỏi kể cả Toy hay bất cứ hãng nào, ai đi khéo chân thì 15v là nhiều.
Mà chính sách sau bán hàng của xe sang nó khác xe bình dân ở chỗ: tận thu sau bán hàng qua dịch vụ bảo dưỡng thế nên nhiều đồ đến hạn hoặc sẽ hay hỏng hơn bt để chủ xe phải vào hãng. Không phải Mer hay các hãng khác không sx được 1 cái xe siêu bền ít hỏng vặt mà do mỗi hãng có một chiến lược kinh doanh khác nhau.

dngduc

Xe điện
Chuyển từ Camry sang Mer được gần 7 năm, qua 2 đời xe, em thấy đi Mer khổ thật, khổ nhất là bị mấy bác đi Toy chê là hay hỏng, tốn tiền sửa, bán mất giá, bla bla... nhưng em thề là đến khi nào còn đủ điều kiện đi Mer, chả bao giờ em quay về xe Nhật nữa, thế cũng lại là một nỗi khổ ... Về cái sướng của việc đi Mer thì không giải thích cho các bác ấy được...

Mercedes.com

Xe buýt
Chuyển từ Camry sang Mer được gần 7 năm, qua 2 đời xe, em thấy đi Mer khổ thật, khổ nhất là bị mấy bác đi Toy chê là hay hỏng, tốn tiền sửa, bán mất giá, bla bla... nhưng em thề là đến khi nào còn đủ điều kiện đi Mer, chả bao giờ em quay về xe Nhật nữa, thế cũng lại là một nỗi khổ ... Về cái sướng của việc đi Mer thì không giải thích cho các bác ấy được...
Nói chung đi Mer khổ nhiều thứ lắm cụ ak em khổ vì nhiều chưn dài cứ làm em mệt thường xuyên=))

Soc Bin

Xe hơi
Nhà giàu cũng khóc :))

Xe bọ xít

Xe container
Đi Mer thích nhất là 3 năm đổi xe, còn trên 3 năm mới đổi thì nên đi xe Nhật :))

Nói chung nhiều tiền là sướng vì ko phải tính toán cứ Mer mà đi cho sướng. Chỉ sợ ít tiền mà cứ đòi sướng thì mới thành khổ.

giaminh21

Xe máy
hôm trước bạn em đi mất đôi gương e240, nó bảo hãng báo giá 50 củ phải không cụ chủ???

Mercedes.com

Xe buýt
Đi Mer thích nhất là 3 năm đổi xe, còn trên 3 năm mới đổi thì nên đi xe Nhật :))

Nói chung nhiều tiền là sướng vì ko phải tính toán cứ Mer mà đi cho sướng. Chỉ sợ ít tiền mà cứ đòi sướng thì mới thành khổ.
Cụ này nói chuẩn hơn Lê Duẩn. Mer hay các xe sang hãng khác không bán cho số đông người mà bán cho nhà có điều kiện, họ không mấy khi quan tâm đến bán lại mất bao nhiêu hay sửa chữa tốn kém mà họ quan tâm đến cái chính là đi và ngồi nó có SƯỚNG + ĐẲNG CẤP không thôi;;) Còn nhiều người chưa đủ điều kiện thì chê tới tấp:))
Thế nên nhiều cụ chưa giàu toàn vào dạy các cụ đại gia cách tiêu tiền=))

E
Cụ này nói chuẩn hơn Lê Duẩn. Mer hay các xe sang hãng khác không bán cho số đông người mà bán cho nhà có điều kiện, họ không mấy khi quan tâm đến bán lại mất bao nhiêu hay sửa chữa tốn kém mà họ quan tâm đến cái chính là đi và ngồi nó có SƯỚNG + ĐẲNG CẤP không thôi;;) Còn nhiều người chưa đủ điều kiện thì chê tới tấp:))
Thế nên nhiều cụ chưa giàu toàn vào dạy các cụ đại gia cách tiêu tiền=))
cũng ủng hộ ý kiến của cụ!

dngduc

Xe điện
Nếu quan tâm đến sửa chữa và mất giá khi bán lại thì mấy đại gia Rolls Royce mới thực sự đáng thương :)

trumse7en

Xe tải
Cụ nói chuẩn ạ :). Tuy nhiên, xe Merc nó là một trong những xe thông minh nên người sử dụng phải thông minh hơn nó :D. Nếu ngược lại, nó sẽ "bắt nạt" lại chủ của nó ngay ạ. Nằm đường cũnh là một chiêu "bắt nạt" của nó đấy:))
Hay quá, câu này của cụ thật là sâu sắc. Thằng Mẹc cảm biến quanh xe, hỏng cái đek gì nó cũng báo, thậm chí sắp hỏng thôi là đã báo, nên lắm lúc làm anh em lái xe lúng túng không hiểu báo cái mie gì mà lắm thế :)) Nhưng mà nó báo, kể cả nằm đường (thường là do lỗi nặng hoặc liên quan đến an toàn), cũng là vì an toàn của người sử dụng, chứ xe đã hỏng nó vẫn để mình lái rồi bòm cái lúc đang bon bon trên đường thì nhục lắm.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cứ thử sửa hay thay đồ đi mới thực sự thấy nỗi khổ của người đi Mẹc.

nguyen duc do

Xe máy
Ông bạn mình có con mẹc c250. Ông rất hay phàn nàn vì nó rất hay báo lỗi. Vì nó là là dòng xịn chỉ phù
hợp vói đường bên tây thôi. Nội thất thì quá bé, những người cao to ngồi rất khó chịu. Nói chung nó thuộc loại đẳng cấp rồi. Mọi dịch vụ liên quan đến nó đều rất đắt đỏ và không phải phụ tùng nào cũng có ngay. Những ai có tiền thì chơi vô tư. Những ai phải cố thì không nên cố để mua cho bằng được mec mà nên mua dòng khác như cam chẳng hạn thì phù hợp hơn với đường giao thông của Việt Nam!.

corollaJ

Xe buýt
Có ông bạn em qua nhiều đời xe Mer nói rằng đi Mer mà biết cách, biết chỗ mua phụ kiện thì là rất ổn, hiện nay có nhiều nơi sửa, thay thế phụ kiện giá hợp lý, hàng chất lượng mà, ko nhất thiết phải vào hãng, khi đó đi Mer vẫn quá sướng, em thấy nhận định này là chuẩn đấy.

Phương.Xe

Xe điện
Cụ
Hay quá, câu này của cụ thật là sâu sắc. Thằng Mẹc cảm biến quanh xe, hỏng cái đek gì nó cũng báo, thậm chí sắp hỏng thôi là đã báo, nên lắm lúc làm anh em lái xe lúng túng không hiểu báo cái mie gì mà lắm thế :)) Nhưng mà nó báo, kể cả nằm đường (thường là do lỗi nặng hoặc liên quan đến an toàn), cũng là vì an toàn của người sử dụng, chứ xe đã hỏng nó vẫn để mình lái rồi bòm cái lúc đang bon bon trên đường thì nhục lắm.
Vâng, đơn giản như đèn xi nhan bị cháy, thằng Merc nó sẽ tự động chuyển sang đèn khác thay thế ( đèn hậu nếu xi nhan sau, đèn sương mù nếu xi nhan trước) đồng thời báo lỗi. Chủ xe sẽ ko bị phạt vì lỗi mất xi nhan. Sau đó về thay sau. Các lỗi nguy hiểm, nó sẽ cắt ngay hệ thống để ko bị hiệu ứng domino gây nguy hiểm hay thiệt hại về kinh tế. Hãy đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là câu hoàn toàn đúng khi sử dụng xe merc nói riêng và xe thông minh nói chung ạ :)

master_leader

Xe buýt
Hic, đọc bài của cụ em muốn quay lại Mer quá. E200 đời 2012 giờ có nên mua không các cụ nhỉ?

lopxit

Xe hơi
Xe Merc mà chăm rẻ như xe Hàn, xe Nhật thì còn gọi gì là xe Merc:D. Đi xe Merc mà vẫn giữ cái tư duy sử dụng tẹt ga, không tuân thủ qui tắc an toàn, hoàn hảo của triết lý sản xuất xe Châu Âu thì sao chả nằm đường :D.... Cái logo sao 3 cánh nổi tiếng, đầy quyền lực đó nó không hề dễ dãi cho người sở hữu nó... Ít tiền thì đừng đi xe Merc vì những giá trị của thương hiệu này mang lại không là miễn phí và cũng không thể rẻ được ạ :))
Đồng ý với bác, đi con xe Merc đến cốc trà đá cũng bị tăng giá